[Thảo luận] Khổ cái thân em :((

Hoang Anh

Xe máy
thanks các cụ đã chia sẻ và cho em lời khuyên.cho em nợ 1 chén nhé cả ngày hum nay say quá :D
lái mới thì ko thể tránh được cọ quẹt kiểu này .Chủ yếu là do cố ,gặp chỗ khoai quá kụ đừng có cố chui vào bằng được.Dừng xe nhảy xuống ,nhìn ngó cho kĩ rồi mới xử lí Kụ ạ
đúng là hum đó em cố chui vào cụ ạ.bình thường x6 vẫn vào được, em cũng vào được 4 5 lần rồi.nhưng không hiểu sao em chủ quan quá, cứ nghĩ là thoát rồi thế là bỏ phanh cho xe trôi vào.Vậy mà làm cái xoẹt 1 phát sợ thật.Em xin ghi nhận lời khuyên của cụ và em đã cụ thể hóa cả ngày hum nay :D
Mỗi "nốt" là mọt lần kinh nghiệm BAY của cụ chủ sẽ lên dần.
Em tập lái bằng 1 con dài 4.8m .
Lần đầu sước thấy sót xa ghê lắm. Sau em cứ xác định 4-6 tháng sơn một lần nhờ Bảo hiểm.
Thế là nhẹ nhàng ngay.
Chúc cụ chủ mau tiến bộ.
hiiii thanks cụ ạ :D
thằng sếp cụ dã man quá, cái ngõ bé thế mà lại còn X6 nữa chứ, nếu thế thì phải tuyển thêm một "Xi nhan" nữa
Lỗi hoàn toàn là do em, sếp em chỉ có lỗi phần nhỏ tí xíu thui ạ :P
chỗ này sơn lại mật 30 triệu không các cụ
Cụ cứ đùa em :D mất ngần đấy chắc em nghỉ việc mất.Em dự chắc cũng hạt dẻ thui cụ ạ ^^
Hic ... chia bùn cụ chủ thớt... rút kinh nghiệm cụ ạ. Dần dần tay lái mới cứng,k ai ngày 1 ngày 2 là dc đâu.... dù sao e cũng voka cho cụ
thanks cụ nha cho em nợ mai em trả :D
Cụ chủ lái mới mà ra vào cái ngõ này với em X6 là cũng bản lĩnh lắm rồi.
thực ra trước hum em bị dính vụ này em đã ra vào xấp xỉ 10 lần rùi cụ ạ :D căn bản hum đấy em chủ quan quá chứ không cũng không đến nỗi nào :P

Website
www.geotextile.com.vn
Cụ chủ thớt bị như vậy là giỏi lắm rồi. ngõ nhỏ thế, vướng cái cột điện mà chỉ bị xướt xát tí khi vào, mà còn vẫn ra được khỏi ngõ. Chỉ sợ có cụ khi vào bị quệt, khi ra còn không ra được nữa cơ

ThanhTungTB

Xe điện
mình nghĩ O bác kia cũng phải thông cảm thôi .dù sao O ấy cũng tin tưởng cụ rồi ,đâu vì lỗi nhỏ này mà làm ảnh hưởng thậm trí mất đi một trợ lý của mình .sếp mà X6 là jif đâu

nqthang274

Xe hơi
Sếp cụ có khi phải xin lỗi cụ ấy chứ : xin lỗi vì chưa mua nhà mặt đường, để lái phải vào ngõ đón.

vuchung1

Xe buýt
TH này giống hệt vào cua nhà e ở quê, vướng cái cột điện nên ko thể mở cua hết cỡ thì vào bằng đầu quả thật khá là xương, nếu phải e thì e cứ phi thẳng lên rồi lùi lại vào ngõ (như kiểu vào chuồng đã được thực hành rất nhiều khi học lái). Lùi kịch đường tàu đến chỗ nào thì đến nếu vẫn chưa đến nhà sếp thì đành mời sếp quá bộ ra chút. An toàn là trên hết mà nhất là lái mới. Sếp cụ đảm bảo sẽ đánh giá cao nếu cụ làm thế, lái mới non tay là đương nhiên nhưng cái quan trọng là biết sức mình và có trách nhiệm với tài sản và sự an toàn đó mới là điều quan trọng. Trong trường hợp này nếu cụ đi thẳng vào mà đầu xe ko bị quẹt thì sếp cũng ko đánh giá cao đâu, mà nghĩ "thằng này liều thật lần sau đi với nó mình phải đề phòng, cửa xe ko bao giờ khóa, có gì còn mở cửa phi ra"

tuanzs

Xe container
Kụ chủ thế là giỏi rồi, chưa cầm bằng đã lượn X6 thì không phải chơi
Việc cọ quẹt không sớm thì muộn rồi kụ cũng dính, cụ ra vào chỗ đấy có 10 lần đã ăn thua gì chỗ em gửi xe em ra vào cả trăm lần mà hôm trước lơ đễnh vẫn dính quả quẹt đầu
Rút kinh nghiệm thôi kụ ạ

DuongNV

Xe buýt
Cụ còn may đấy, lái mới bị như cụ là chuyện bình thường rồi sau những vụ như này đảm bảo tay lái vững vàng hơn. Ngay cháu mới mua xe cũng thế, tháng nào cũng lên hãng làm bảo hiểm đến nội cu cậu bên bảo hiểm cứ nhìn thấy cháu là mặt tái mét.

Hoang Anh

Xe máy
Cảm ơn tất cả các cụ, em xin kính các cụ 1 chén :D
Cụ chủ thớt bị như vậy là giỏi lắm rồi. ngõ nhỏ thế, vướng cái cột điện mà chỉ bị xướt xát tí khi vào, mà còn vẫn ra được khỏi ngõ. Chỉ sợ có cụ khi vào bị quệt, khi ra còn không ra được nữa cơ
thanks cụ nhé em sẽ chú ý hơn :D
Sếp cụ có khi phải xin lỗi cụ ấy chứ : xin lỗi vì chưa mua nhà mặt đường, để lái phải vào ngõ đón.
cụ chém ghê quá :))
TH này giống hệt vào cua nhà e ở quê, vướng cái cột điện nên ko thể mở cua hết cỡ thì vào bằng đầu quả thật khá là xương, nếu phải e thì e cứ phi thẳng lên rồi lùi lại vào ngõ (như kiểu vào chuồng đã được thực hành rất nhiều khi học lái). Lùi kịch đường tàu đến chỗ nào thì đến nếu vẫn chưa đến nhà sếp thì đành mời sếp quá bộ ra chút. An toàn là trên hết mà nhất là lái mới. Sếp cụ đảm bảo sẽ đánh giá cao nếu cụ làm thế, lái mới non tay là đương nhiên nhưng cái quan trọng là biết sức mình và có trách nhiệm với tài sản và sự an toàn đó mới là điều quan trọng. Trong trường hợp này nếu cụ đi thẳng vào mà đầu xe ko bị quẹt thì sếp cũng ko đánh giá cao đâu, mà nghĩ "thằng này liều thật lần sau đi với nó mình phải đề phòng, cửa xe ko bao giờ khóa, có gì còn mở cửa phi ra"
em xin ghi nhận lời khuyên của cụ >:D<
Kụ chủ thế là giỏi rồi, chưa cầm bằng đã lượn X6 thì không phải chơi
Việc cọ quẹt không sớm thì muộn rồi kụ cũng dính, cụ ra vào chỗ đấy có 10 lần đã ăn thua gì chỗ em gửi xe em ra vào cả trăm lần mà hôm trước lơ đễnh vẫn dính quả quẹt đầu
Rút kinh nghiệm thôi kụ ạ
đúng thế cụ ạ, từ hum dính vụ đó đến giờ mỗi khi vào chỗ gửi xe em toàn lên xuống nhiều lần, ngó trước ngó sau cho an toàn ;))

BlackMarl

Xe đạp
Chia buồn với cụ. Tay lái cụ chưa vững lần sau cẩn thận cụ nhé.

Cigaretter

Xe tải
Xe xịn xước xót quá

Toan_Rua

Xe đạp
Em mà như bác là em xuống xe quan sát rồi từ từ vào. Hạ kính xuống thò đầu ra. Ko sao đâu bác ạ. Mỗi vế xước là 1 kỉ niệm.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Rủi ro thôi, lái cứng nhiều khi cũng bị ở những chỗ tưởng dễ.

oojimioo

Xe tăng
nhẹ thôi mà cụ đi nhiều sẽ rút đc kinh nghiệm thôi

Minhvu

Xe máy
hình như ngõ nhà sếp của bác nằm ở ngách 66 thái thịnh 2 thì phải. Nhà em trước ở ngõ này, nhưng gần cuối ngõ. Chỗ này làm bảo hiểm xe em mất khối tiền.