[Funland] Khiếu nại BRT

blackpaint

Xe container
Hay đấy cụ, bên ngành CA qua nhiều vụ thế này họ cũng hiểu thêm đấy. mặc dù biết là sai nhưng chưa chắc họ đã nhận sai.

Santo70

Xe buýt
Sao các cụ không kiến nghị về việc cấm dừng cấm đỗ dọc theo trục đường có BRT.
Đúng vậy, đường BRT như vậy rồi nhưng đoạn tòa nhà Sao Mai (trên mặt LVL) rẽ vào Hoàng Ngân, sáng nào đi qua đó cũng thấy ô tô của cư dân trong này dừng đỗ. Thấy bảo có tranh chấp gì đó nên không dẹp được thì phải

Santo70

Xe buýt
Mie, em bị dính 1 quả tình ngay lý gian ở BRT ngay đoạn đi xuống cầu vượt Thái Hà. Ngày nào cũng đi làm qua đây và ngày nào cũng nhấn xi nhan rẽ phải vào Háng Lạ để tránh ăn vào BRT. Ấy vậy mà vào 1 ngày đẹp giời có 1 con xe 50 chỗ chui qua hầm cầu vượt Thái Hà và đi vào Háng Lạ làm cho em phải đi chậm lại, đồng thời nhấn xi nhan phải tuy nhiên để tránh va chạm giao thông và nhường đường cho con 50 chỗ thì em có liếm một chút vào vạch làn BRT.

Đi đến chốt ngã tư đèn đỏ tít cuối Háng Lạ thì bị các anh vẫy lại. Em nói là em chắc chắn biết mình liếm vào vạch BRT tuy nhiên đây là hành động để tránh va chạm giao thông. Các anh có thể soi camera và tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm về lời nói của mình. Cuối cùng các anh nói là thôi, mời bọn em cốc cafe. Ok, vui vẻ mời cafe rồi lên xe đi tiếp.
Rồi họ có xóa clips cho cụ không? Sao cụ biết xóa hay không xóa?

qddt

Xe tăng
Cái BRT ngu dốt và chuyện vi phạm giao thông là 2 chuyện khác nhau. Ông thớt đừng có bày trò lẫn lộn. Em vẫn chửi BRT nhưng em vẫn ủng hộ phạt nặng vi phạm giao thông nhé.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Rồi họ có xóa clips cho cụ không? Sao cụ biết xóa hay không xóa?
Cái Camera đó ko phải camera phạt nguội cụ ạ. Nếu mà phạt nguội thì mấy anh CA sẽ ko ra xin tiền đâu.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Em thì ủng hộ đường nào cũng nên dành 1 làn riêng cho xe buýt. Thế thì mới bớt xe cá nhân đi được.

Xe cá nhân phải chấp nhận thiệt thòi so với xe công cộng là xu hướng
Em ủng hộ ý kiến này. Giả sử với đường có 3 làn xe trở lên thì sẽ phân làn kiểu như đường Nguyễn Trãi, làn trong cùng chỉ giành cho bus và xe máy chạy và bus là được ưu tiên hơn. Tuy nhiên làm thế phải thay đổi khá nhiều về luật cũng như hạ tầng.

Vietex

Xe điện
Em ủng hộ ý kiến này. Giả sử với đường có 3 làn xe trở lên thì sẽ phân làn kiểu như đường Nguyễn Trãi, làn trong cùng chỉ giành cho bus và xe máy chạy và bus là được ưu tiên hơn. Tuy nhiên làm thế phải thay đổi khá nhiều về luật cũng như hạ tầng.
Đi làn trong cùng khó lắm. Phương tiện ra vào hoặc dừng đỗ gây cản trở. Mà ngày trc đg Nguyễn Trãi có làn riêng cho xe bus thật, nhưng kh phải làn trong cùng đâu, mà là làn thứ hai.

poiuy

Xe ba gác
Đi làn trong cùng khó lắm. Phương tiện ra vào hoặc dừng đỗ gây cản trở. Mà ngày trc đg Nguyễn Trãi có làn riêng cho xe bus thật, nhưng kh phải làn trong cùng đâu, mà là làn thứ hai.
Đi làn sát lề thì bus không phải ra vào gì nữa mà chỉ đi thẳng và dừng thôi. Xe máy bị bắt buộc phải đi theo nhịp của bus. Tuy nhiên có rất nhiều vấn đề khác phải tính. Ví dụ như là quy định cho ô tô đỗ thế nào hay xe bus đến giao lộ cần rẽ trái thì sao.

New car 2023

Xe container
Đi làn sát lề thì bus không phải ra vào gì nữa mà chỉ đi thẳng và dừng thôi. Xe máy bị bắt buộc phải đi theo nhịp của bus. Tuy nhiên có rất nhiều vấn đề khác phải tính. Ví dụ như là quy định cho ô tô đỗ thế nào hay xe bus đến giao lộ cần rẽ trái thì sao.
Đi sát lề thì phải cấm Dừng xe toàn bộ các tuyến đường có xe bus chạy, bác ạ.
Cái này khó, cả về Cấm đoán + Thực hiện.

1 con 5 chỗ vòng tránh 1 xe nhỏ dừng sát lề, đã đủ khổ nhục, thì 1 con 50 chỗ nó khổ nhục cỡ nào.

New car 2023

Xe container
Cái BRT ngu dốt và chuyện vi phạm giao thông là 2 chuyện khác nhau. Ông thớt đừng có bày trò lẫn lộn. Em vẫn chửi BRT nhưng em vẫn ủng hộ phạt nặng vi phạm giao thông nhé.
Hiện tại, sự lẫn lộn vẫn đang được tích cực áp dụng để kiếm xiền mà bác.
Ví dụ: Bác bị ai đó vẫy lại, bị quát: Anh mắc lỗi sai làn rồi, phạt 35 triệu + giam xe 7 ngày + thu bằng 23 tháng, nhá.
Bla bla ....
Tụi tui dừng xe nhắc nhở nhá, ông biến đê.

Và ọp pơ nhanh chóng chym cút, phỏng ạ?

Thế nên, tôi ủng hộ bác Chủ thớt làm rõ ràng vụ này.
Không để mấy cậu vàng ươm có cái kiểu "Shjt tau cũng thơm" như ở #1 được.
Tôi ủng hộ bác ở cái chỗ, đúng là đường BRT cần cấm xe khác, dù việc sử dụng đường BRT là một sự ngu xuẩn vô bờ bến, tại thời điểm hiện tại.

Vietex

Xe điện
Đi sát lề thì phải cấm Dừng xe toàn bộ các tuyến đường có xe bus chạy, bác ạ.
Cái này khó, cả về Cấm đoán + Thực hiện.

1 con 5 chỗ vòng tránh 1 xe nhỏ dừng sát lề, đã đủ khổ nhục, thì 1 con 50 chỗ nó khổ nhục cỡ nào.
Rồi có cả chục cái xe khác nhau, muốn vượt nhau đc k? Ra làn ngoài để vượt có tính là sai làn k? Chứ ngày trc ở đg Nguyễn Trãi là có 2 riêng cho xe bus và xe máy mà vượt còn khó.

doctor103

Xe điện
Bổ sung thêm điều nữa là 2 cầu vượt trục Láng Hạ - Lê Văn Lương đều cấm 2b lên cầu giờ cao điểm nhưng như nhiều người đã rõ, đa số người dân đi không nhìn biển, vạch hoặc có thấy biết thì cũng kệ thôi, có ai bị bắt phạt bao giờ đâu

vụ này đã ra tòa và cụ kiện làn brt đã thua trắng váy. nên nếu không phải vụ kiện khác thì em không xem bài cụ nhà báo nữa vì spam bài.
Cho em xin link với ạ

Grap cũng phải biển vàng ah cụ .
4b mới biển vàng, hay đề xuất 2b cũng biển vàng nốt nhỉ