[Funland] Khi người yêu có người yêu mới

thangoanh

Xe điện
Cụ nên cút cmn đi cho khuất mắt e í. Cụ là thằng khốn nạn mà vợ cụ và e í vuớng phải.

Jetu

Xe điện
Chủ thớt nói là sếp mà viết sai chính tả nhiều nhỉ, chưa kể là cú pháp thiểu chuẩn chỉnh.

Website
www.kenagency.vn
Vãi chưởng ! Đòn này hiểm thật :D
Em troll cụ ý thôi ạ :) đứng trên phương diện là cô gái thì cô này rất thông minh, trả tội gì yêu người đã có vk con. Cụ chủ nghĩ rằng cả hai đến với nhau vì tình yêu nhưng noooo...rất tiếc bạn chỉ là phương án phụ...Sau vụ này cụ chủ mới sáng mắt ra và biết gđ là thứ tồn tại duy nhất

thaison2008

Xe container
Trên OF có nhiều cụ biết em nên e lập Topic với acc mới, cụ nào bảo lập acc mua bán câu view thì thôi khỏi cần comment.

Cháu năm nay cũng không còn trẻ, U40 rồi, kinh tế cơ bản với 1 vợ, 1 con, 5 tầng, 4 bánh.
Tình cảm vợ chồng cháu thì bình thường (hơi nhạt nhẽo, gần 1 năm qua thì khá lạnh, mọi thứ liên quan đến con là chủ yếu, cũng khôgn còn hẹn hò tâm sự, thậm chí quan hệ rất ít).
--------------------------------------------
mọi vấn đề xuất phát từ 4,5 năm trước khi cháu còn làm bên 1 tập đoàn tư nhân khá lớn và quen em. Em không quá xinh, nhưng rất duyên và khá nhiều người theo đuổi. Em làm không cùng phòng, CV của cháu và em không quá liên quan nhiều nhưng vì có cảm tình nên cứ lấn lá quen em. May mắn là e có chơi cùng 1 hội và hội đó có thằng bạn thân chơi với cháu nên ăn uống hay vui chơi gì của hội này cũng có mặt cháu...

Mọi chuyện được 1-2 năm thì cháu chán CV hiện tại dù CV rất tốt, điều luyến tiếc là CV cty cũ có em. Lúc này mọi chuyện chỉ dừng ở mức cảm tình, tương tư phía cháu. Cháu nghỉ sang CTy mới với chức vụ cũng khá to, được khoảng 5-6 tháng thì cháu rủ được em về làm Trưởng phòng bên cty mới này (Trong khoảng thời gian 5-6 tháng, cháu và em hay rủ dê cafe xem phim với lý do: Cháu săn đầu người, người căn bản là phù hợp CV)

CV của cháu và em khá thuận lợi...thu nhập tốt hơn cty cũ 4,5 lần lên rất thoải mái, gần như không phải lo đến vật chất, CV cũng không quá vất vả. Mọi sự phức tạp mới bắt đầu từ đây...CV liên quan trực tiếp, 1 ngày 10-12 tiếng toàn bên nhau, nếu không bên nhau thì đi tiếp khách, đi du lịch cùng cty...tần suất quan tâm của cháu đến em nhiều hơn (trong mắt mọi người thì mọi thứ giữa cháu và em vẫn là tình cảm anh em thân tình, trợ thủ đắc lực trong CV...Trong CV thì em khôgn thể thiếu cháu và ngược lại...). Em vẫn giữ mọi thứ ở đúng với quỹ đạo...CV là CV, ngoài CV thì cháu chỉ là người anh, người bạn thân thiết.

Phức tạp là khi cháu yêu em, cảm giác đến như không chịu nổi...và rồi có "sự cố giữa cháu và em". Gọi là sự cố vì khi đi tiếp khách lần đó cháu hơi say nên có về qua nhà em nghỉ (em ở riêng một mình căn chung cư. Kinh tế em cũng rất tốt, nhà xe em đều có, rất độc lập), cháu không giữ nổi bản thân mà cưỡng đoạt em...Em khóc, khóc rất nhiều, còn cháu thì dằn vặt đau khổ...đau khổ vì phản bội vợ, yêu em nhưng lại đến với em theo cách không mấy tốt đẹp đó.

CV thì vẫn CV nhưng ngoài CV thì cháu và em không còn tâm sự, lê la khắp nơi cùng nhau như trước. Mấy tháng không hề liên quan hay nói chuyện thì em cũng tha lỗi, sau khi cháu quỳ xuống xin (khổ nhục kế). Và từ đó, cháu và em bên nhau...Cả tâm hồn, tình cảm dành cho em...Em vẫn hay giận dôi, hay dỗi hờn khi nói về tình cảm hai đứa, về tương lai...CHÁU quá khốn nạn (theo lời thằng bạn thân của cả cháu và em) thì vẫn về gia đình, nhưng tuần 2 ngày bên em. Sống cùng em như vợ và chồng (tối cháu vẫn về nhà ngủ). Em bảo ước ao cháu có thể ngủ 1 tối tại nhà em :( nhưng suốt 2-3 năm qua, cháu chỉ 1 lần ở đó khi say, còn lại vẫn về với nhà. Chung kết C1, cháu lấy lý do đi xem bóng đá, cũng chỉ ở với em đến 4-5h sáng, rồi lại quay về nhà...mặc em ở lại... Những chuyến côgn tác nước ngoài dài ngày, đi cùng cả đoàn, 2 đứa chỉ dám tách riêng trong lén lút chứ không dám bên nhau...

Trước tết, em có CV và quen giám đốc công ty đối tác...Người này vẫn độc thân và có vẻ khá si mê em, cũng khá hợp em khi nói chuyện. Em KHÔNG biết dùng từ nào để nói về cảm nhận, nói chung em có cảm tình với người đó. Lần đầu sau bao nhiêu năm, cái cảm giác ghen tuông, cảm giác tim mình đau đớn khi ngày ngày em có người quan tâm, có người săn sóc. Valentine...nhìn em đi bên người ta, đi Cafe đến 9-10h, nhìn quà người ta tặng mà không chịu nổi.

Cháu suy nghĩ rất nhiều, cũng không phải 3-4 năm không nghĩ đến....nhưng khi cảm giác sắp mất em, mất đi người mình yêu...thì cháu lại quyết liệt hành động. Cháu đặt vấn đề với em....Cháu sẽ ly dị để đến bên em...Tùy em lựa chọn. Hoặc lấy 1 giám đốc, cũng khá hợp em, còn độc thân và giàu có hoặc chấp nhận bão giông để đến bên em...Em do dự, nhưng cái cảm giác em có cảm tình ngày một lớn cho người ta (tất nhiên chỉ dừng ở cảm tình, chưa yêu) khiến cháu phát điên, nhiều lúc cảm giác xếp cuộc hẹn hò với cháu sau người ta, đang nằm ôm cháu vẫn chờ đợi sms của người ta :(

Bây giờ....Cháu bế tắc. Không biết nên tiếp tục, thuyết phục em theo cháu (tất nhiên cháu sẽ phải ly dị vợ để đến bên em) với một cái giá khá đắt (vợ con, gia đình, hình ảnh trước mọi người là thằng phản bội, chạy theo nhân tình) hoặc đứng dẹp 1 bên để em có tình yêu.

Cũng không hiểu được tình cảm của em dành cho cháu là gì ????? Vẫn 1 tuần 2 ngày hẹn hò, đến bên em đi với em như thói quen nhưng những câu chuyện không còn vô tư lự như trước mà toàn ghen tuông, thù hằn từ phía cháu, còn em thì khó xử. Người kia cũng tấn công em quyết liệt và khá hợp em (Em rất khó tính, không hợp thì không thể tiếp cận nói chuyện với em được). Cháu gần 40, em năm nay cũng 30-31, không còn trẻ nữa :(

Cháu vẫn bên em gần hết thời gian 1 ngày nên em đi uống cafe, hẹn hò xem phim với ng ta cháu biết rất rõ, mọi thứ với người ta cũng chỉ nằm ở mức rất cảm tình.
Cụ hỏi thật hay đùa? Yêu thì yêu đau thì đau nhưng ny đi lc là phải vui lên cụ nhé! Nói thật những ngày đầu mìh sẽ khó chịu lắm, sẽ rất đau lòng đấy keke

sparta.leonidas

Xe cút kít
Tuần nào cũng phập 2 bím lại còn dở chuyện đau xót đau lòng. Nản cho ông thớt
Nó là tính tham của đàn ông cụ ạ. Mất kiểm soát là phạm sai lầm ngay. Em cũng thích gái đẹp. Nhưng chỉ dừng lại ở thích thôi. Xa hơn là bốc mứt ngay.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em troll cụ ý thôi ạ :) đứng trên phương diện là cô gái thì cô này rất thông minh, trả tội gì yêu người đã có vk con. Cụ chủ nghĩ rằng cả hai đến với nhau vì tình yêu nhưng noooo...rất tiếc bạn chỉ là phương án phụ...Sau vụ này cụ chủ mới sáng mắt ra và biết gđ là thứ tồn tại duy nhất
Sau vụ này thì cụ ấy sẽ ngoan hơn. Chí ít là sẽ bớt hư hơn bây giờ :D

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nó là tính tham của đàn ông cụ ạ. Mất kiểm soát là phạm sai lầm ngay. Em cũng thích gái đẹp. Nhưng chỉ dừng lại ở thích thôi. Xa hơn là bốc mứt ngay.
EM này muốn đến với người mới thì đúng là cơ hội tốt cho ông thớt để buông. Buông sớm kẻo oan gia. EM thật đây là những tìnhh huống nguy hiểm, có khi mất tất cả. Không nên tự đẩy mình đến hoàn cảnh bốc mứt

sparta.leonidas

Xe cút kít
EM này muốn đến với người mới thì đúng là cơ hội tốt cho ông thớt để buông. Buông sớm kẻo oan gia. EM thật đây là những tìnhh huống nguy hiểm, có khi mất tất cả. Không nên tự đẩy mình đến hoàn cảnh bốc mứt
Vâng cụ ! Nên dừng lại ngay và luôn ạ :)

domluanho

Xe máy
Cháu cũng hiểu nổi mình :( :( vài năm qua làm tổn thương cả 2 người Phụ nữ. Ngày trước cháu nghiêm túc chuyện trai gái bao nhiêu, gét kiểu cặp kè trai gái bao nhiêu thì bây giờ chính cháu lại là người đang ngoại tình, cặp kè!

TrangBonBon

Xe tăng
Ôi, Làm đàn ông sướng thật, làm phụ nữ có khi nào vừa được có chồng, vừa được có bạn tình không nhỉ. :)

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Mãi nó mới đi lấy chồng cho ông có cơ hội nhảy dù còn gì.
Ngoài 40, kiếm được tiền mà ngu thế ???

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng hiểu nổi mình :( :( vài năm qua làm tổn thương cả 2 người Phụ nữ. Ngày trước cháu nghiêm túc chuyện trai gái bao nhiêu, gét kiểu cặp kè trai gái bao nhiêu thì bây giờ chính cháu lại là người đang ngoại tình, cặp kè!
Vấn đề của cụ còn nghiêm trọng hơn chuyện ngoại tình cặp kè đơn thuần, vì ngoài nguy cơ sắp mất gia đình, con sắp xa cha, vụ dùng dằng này còn:
- tước đoạt quyền được lấy chồng của em nhân tình, khi em đó quen anh giám đốc.
- tước đoạt quyền được lấy vợ của a giám đốc. Vì cứ dùng dằng sẽ cản trở em nhân tình đến với người mới.

Nếu còn dùng dằng, nguy cơ hiện hữu là: vợ mất chồng, con mất cha, người yêu mất bạn trai, giám đốc mất bạn gái. Tác hại full 100%. Cụ là trung tâm phá hoại tất cả các bên.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, Làm đàn ông sướng thật, làm phụ nữ có khi nào vừa được có chồng, vừa được có bạn tình không nhỉ. :)
Phụ nữ rất nhạy cảm + tin tức bây h lan truyền nhanh nên em nghĩ vợ ông thớt biết chuyện lâu rồi. Nhiều pn lâm hoàn cảnh này thì họ sẽ bung lụa bằng cách làm tương tự với đồng nghiệp chỗ họ kiểu chả có gì để giữ gìn nên em nghi là đầu ông thớt cũng đang chi chít sừng rồi chứ cũng chả thanh tao giờ đâu.

domluanho

Xe máy
Bình thường cháu khá đứng đắn, nghiêm túc nên chắc chắn vợ cháu chưa biết. Cô ấy vẫn tin tưởng 100%. Chuyện cháu và em chắc chắn chỉ có bạn thân hai đứa biết...mà mới biết gần đây khi em quen người mới.
Phụ nữ rất nhạy cảm + tin tức bây h lan truyền nhanh nên em nghĩ vợ ông thớt biết chuyện lâu rồi. Nhiều pn lâm hoàn cảnh này thì họ sẽ bung lụa bằng cách làm tương tự với đồng nghiệp chỗ họ kiểu chả có gì để giữ gìn nên em nghi là đầu ông thớt cũng đang chi chít sừng rồi chứ cũng chả thanh tao giờ đâu.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ nên dừng lại để cho em ấy có hạnh phúc và cụ cũng giữ được mái ấm gia đình.

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Xàm lờ ko có gì vui chủ thớt ko nên xàm lờ

mone

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường cháu khá đứng đắn, nghiêm túc nên chắc chắn vợ cháu chưa biết. Cô ấy vẫn tin tưởng 100%. Chuyện cháu và em chắc chắn chỉ có bạn thân hai đứa biết...mà mới biết gần đây khi em quen người mới.
Cụ đánh giá sai đúng hơn là đánh giá thấp vợ cụ đấy cụ ạ. Em nghĩ vợ cụ khá cao tay chứ ko phải lơ ngơ như cụ đang nghĩ đâu

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Có tình càm với người khác thì nên ly dị vợ và cưới người ta, đây là cách xử sự văn minh và đàng hoàng, nó chẳng liên quan gì đến vấn đề đạo đức cả, chủ thớt cũng không cần ân hận hay áy náy làm gì. Cuộc sống này là của mình, mình sống vì mình chứ không phải vì thiên hạ. Ở các nước chuyện nảy sinh tình cảm với người khác rồi ly dị vợ/chồng đang chung sống là chuyện thường tình, càng níu kéo mới là làm khổ cho nhau, cho chính mình và con cái.
Trừ khi vợ phản bội hoặc phạm lỗi lầm nghiêm trọng. Chứ chỉ tình cảm nhạt nhạt thì sao lại li dị? Vợ chồng ngoài tình còn nghĩa. Không thể cứ tình cảm nhạt là li dị đc. Trách nhiệm con cái, xã hội ràng buộc, không thể cứ chán là chia tay đc, phải có trách nhiệm.

duyawa

Xe tăng
Bên Jap cách đây chục năm có 1 dịch vụ rất hay là trải nghiệm cái chết giả. Họ đc nằm trong 1 quan tài kín mít, ko khí lạnh có mùi ẩm mốc của đất và cỏ... Nói chung mộ thứ đều đc dựng lên khá chân thực, sát với 1 quan tài đúng nghĩa. Ngta nằm trong đó 1 khoảng t/gian và lúc đó mới có 1 trạng thái cảm giác mới lạ để suy nghĩ. Lúc ấy sẽ thấy những thứ j mới là thực sự quý giá, đáng giữ gìn nhất. Những thứ j chỉ là ham muốn nhất thời. Thứ j làm tiêu tốn t/gian và công sức của mình nhưng khi chết lại thấy vko nghĩa vì ko thể đem theo đc... Nói chung là 1 dịch vụ trải nghiệm rất hay.
Chủ thớt mà đc "chôn sống" như vậy 1 lần, biết đâu lại thấy cái tình cảm sôi nổi của mình h/tại nó chỉ là 1 ham muốn nhất thời thì sao.
Mà bản chất cái tình cảm này nó giống như (em xl nhưng phải tả thực chút) con chó và khúc xương. Lúc ngồi thong thả 1m thì còn liếm láp chán chê. Thậm chí bỏ đấy cho ruồi bâu. Nhưng có con # nó chạy đến giành thì lại hằm hè, giành giật, sau đó nhai ngấu nhai nghiến 1 góc. Nhưng tỷ như có bị giành mất thì lại chạy đi kiếm khúc mới thôi.
Chủ thớt đang cay cú là chính, chứ giờ ko có tay đối tác kia xuất hiện thì cũng chả thèm cưới con bé kia đâu.
Còn bảo bỏ vk cưới nó, về sống chắc đc 3 tháng ko hơn là quay ra quạc nhau thôi.

Chỉnh sửa cuối: