Khi nào vỡ bong bóng bất động sản mũi né - phan thiết

lenappsdi

Xe máy
Novaland đã bán sạch 1000 ha đất 50 năm rồi
Thằng này làm hàng tốt thật ...... nhiều khả năng đội cá mập cứ mua đi bán lại thổi giá cũng chỉ là quân của nó

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Theo cụ nên đầu tư đâu trong 10 năm tới
Nha trang đi cụ. E đi khắp việt nam rồi. Nha trang đất biển tiềm năng thực sự. Nếu nói về giá trị. Còn tất nhiên hiện giờ ảm đạm chút nhưng mà do hn và sg vào tạo sóng nên thời điểm 2 năm trước tăng mạnh. Nay ổn định rồi. Mua cắm dùi ngon thì vẫn nên mua nha trang. Do đẹp. Thời tiết tốt. Kinh tế ổn định.

bds1977

Xe hơi
mới đặt giai đoạn 1 mà bác, nên lo gì đâu. cả 1000ha cơ mà :D
đất 50 năm mà cũng ham nhỉ
mà thằng novaland lớn thế mà ko làm đc sang đất ở nhỉ, chứng tỏ pháp lý ở mũi né rủi do thế nào .....

bds1977

Xe hơi
củng tùy dự án thôi bác, ngoài cam ranh thấy dự án củng 50 năm mà bán củng sạch, đa phần các dự án sát biển đều thuộc 50 năm, đất ven biển lun là điểm nóng của kinh tế củng như quân sự mà :)
vì sao novalands lớn vậy mà k làm đc sang thổ cư mà nhiều thằng con con lại làm đc

chichbong08

Xe buýt
mũi né mà vỡ thì đau lắm, toàn là tổng tiền lớn . 99% dân đầu tư mũi né đều đi vay.... chỉ cần vỡ là bán tháo ngay, chưa kể là ở mũi né pháp lý kém chả ai dám ôm lâu đâu
Pháp lý kém là không sổ, hoặc khó chuyển đổi, tách thửa phải không bác?

lenappsdi

Xe máy
Pháp lý kém là không sổ, hoặc khó chuyển đổi, tách thửa phải không bác?
Dễ bị đổi quy hoạch, quan điểm về quy hoạch thay đổi liên tục theo năm, cân bộ thì tham nhũng quá thể đáng .... lên báo chí nhiều..... đất nông nghiệp lên đất thổ cư lẫn lộn, chia đất choncacs doanh nghiệp thì phần lớn là các đơn vị thiếu năng lực, đất trống nhiều nhưng thật ra đều có chủ .... tình hình đang có chủ trương biến về đất 50 năm ven biển tất .... k biết có thực thi đc ko

0941928758

Xe hơi

conchimnon_ccn

Xe tải
E thì e phân tích cá nhân ntnay:
- nhìn chung bây h giá cao khắp cả nước, sốt khắp nơi nhưng chủ yếu là sốt dự án. Các ô dự án làm thị trường nên đất quanh đấy cũng nhảy nhót theo. Nhưng vtri và tiềm năng rất là quan trọng .
+ em xem xét ve giá so với các khu vực cùng vtri con thấp : vd như e so sánh giá biệt thự ven biển giữ Vũng Tàu, nha trang, quy nhơn, mũi né...
+ em xem xét nơi nao trong tương lai sẽ có sự thay đổi ve cơ sở hạ tầng : như sân bay, đường xá , nâng cấp thành phố thị xã ...nên nếu có bđs theo chu kì có vỡ bóng toàn quốc thì khu vực ấy chỉ cần tin tốt về tháng này khởi công sb, tháng nay lam đường cao tốc , tháng này lên quận hay lên tp thi giá vẫn xx bình thường
+ em xem xét xem, nếu bđs mình mua vào nêu ko lướt đc thi mình có sử dụng vận hành được ko? Vì thế đất ven biển viu biển luôn là lựa chọn ưu tiên .
Em thấy nhiều vùng hót theo dự án của a Vin hay a Flc ...nhưng vtri xa xôi, dân cư thưa thớt , tỉnh lẻ mật độ thấp ... thi bđs chỉ hot khi các anh dự án về lam thị trường thôi, khi các a bán hết rút quân đi thì cụ mợ nào ôm đất quanh đấy chả biết bán cho ai, vì dự án quy mô nó hay đồng bộ rồi -> chả phát triển dịch vụ đc , mà bán cho dân vtri xa xôi ai ở?
Thế nên dù mục đích đtu là lướt hay gì thì cungz phải gắn liền với giá trị thực tế của bđs thì nếu bóng có vỡ thì vẫn ko chết ngỉm đc
Thế nên e vẫn vững tin đất ven biển MN

E thì e phân tích cá nhân ntnay:
- nhìn chung bây h giá cao khắp cả nước, sốt khắp nơi nhưng chủ yếu là sốt dự án. Các ô dự án làm thị trường nên đất quanh đấy cũng nhảy nhót theo. Nhưng vtri và tiềm năng rất là quan trọng .
+ em xem xét ve giá so với các khu vực cùng vtri con thấp : vd như e so sánh giá biệt thự ven biển giữ Vũng Tàu, nha trang, quy nhơn, mũi né...
+ em xem xét nơi nao trong tương lai sẽ có sự thay đổi ve cơ sở hạ tầng : như sân bay, đường xá , nâng cấp thành phố thị xã ...nên nếu có bđs theo chu kì có vỡ bóng toàn quốc thì khu vực ấy chỉ cần tin tốt về tháng này khởi công sb, tháng nay lam đường cao tốc , tháng này lên quận hay lên tp thi giá vẫn xx bình thường
+ em xem xét xem, nếu bđs mình mua vào nêu ko lướt đc thi mình có sử dụng vận hành được ko? Vì thế đất ven biển viu biển luôn là lựa chọn ưu tiên .
Em thấy nhiều vùng hót theo dự án của a Vin hay a Flc ...nhưng vtri xa xôi, dân cư thưa thớt , tỉnh lẻ mật độ thấp ... thi bđs chỉ hot khi các anh dự án về lam thị trường thôi, khi các a bán hết rút quân đi thì cụ mợ nào ôm đất quanh đấy chả biết bán cho ai, vì dự án quy mô nó hay đồng bộ rồi -> chả phát triển dịch vụ đc , mà bán cho dân vtri xa xôi ai ở?
Thế nên dù mục đích đtu là lướt hay gì thì cungz phải gắn liền với giá trị thực tế của bđs thì nếu bóng có vỡ thì vẫn ko chết ngỉm đc
Thế nên e vẫn vững tin đất ven biển MN
nhân tiện cụ này có căn sentosa nên e cũng phân tích sentosa có các vấn đề sau
1) chủ đầu tư hưng thịnh lôm côm , có dớp ở khu goldenbay cam ranh đang lùm xùm ==> nếu nó đã bán xong rồi thì sống chết mặc bay thôi :)
2) tổng tiền lớn ==> bét nhất cũng 4 tỉ tièn đất + 3 tỉ tiền xây ==> ngang với mua 100m2 ở khu nhà máy cao su ở đà nẵng( 60 triệu m2 ) http://www.diaocdanang24h.com/ban-dat-kdc-nha-may-cao-su-da-nang.113.html ==> khu này cách biển mỹ khê cũng chỉ 200m, được xây tự do 7-8 tầng cũng thoải mái
3) xây thâp diện tích sử dụng ít
4) dự án 10 năm rồi mà vẫn chưa có sổ ==> khả năng có sổ chắc ít nhất 10 năm nữa hoặc có thể chả bao giờ :v ==> giai đoạn 2 lớ ngớ chưa chắc đã lên đc đất lâu dài đâu
5) trước mặt sentosa có 1 khu đất dân sinh, khu đất này đã xin đc thổ cư, quy hoạch đc xây 7 tầng, vì vậy nếu mai kia phát triển lên nhiều khả năng sentosa sẽ bị chắn mặt

nếu tính trên đơn vị m2 thì thật ra sentosa nhìn tưởng là rẻ nhưng nếu nhìn trên đơn vị 1 xuất đầu tư theo dòng tiền tổng tiền thì lại là quá lớn.... nếu so sánh cùng 1 vị trí ở các khu khác cân nhắc giữa chủ đầu tư uy tín + cơ sở hạ tầng đồng bộ + giá trị kinh tế nếu cho thuê mang lại thì lại thành quá đắt

tất cả mọi so sánh đều khập khiễng nhưng chỉ cần nhìn đơn giản là giá ở sentosa thật ra trong đợt sốt đất năm 2019 này ở mũi né thì sentosa cũng ko tăng nhiều ==> phản ánh đúng tâm lý thị trường rất ngaị dây vào dự án này :)

conchimnon_ccn

Xe tải
- Lôm côm thằng nao chả có dớp! Ngay cả Vin còn vẽ hồ trên giấy , rồi bao nhiêu vụ ko kể hết , hay a flc chả phốt khắp nơi nhưng rất nhiều cccm đi theo hoặc đi ven a ấy kiếm đc ối ...
1) chủ đầu tư hưng thịnh lôm côm , có dớp ở khu goldenbay cam ranh đang lùm xùm ==> nếu nó đã bán xong rồi thì sống chết mặc bay thôi :).

- Ban tính thế quái nao ra thế, nhà e làm xây dựng, cụ cần ib e tính giá cho nhâ
Mặt khác mua đất nào chả phải xây nhà, cụ tính mua đất dân thì đóng cọc là ở à?
2) tổng tiền lớn ==> bét nhất cũng 4 tỉ tièn đất + 3 tỉ tiền xây ==> ngang với mua 100m2 ở khu nhà máy cao su ở đà nẵng( 60 triệu m2 ) http://www.diaocdanang24h.com/ban-dat-kdc-nha-may-cao-su-da-nang.113.html ==> khu này cách biển mỹ khê cũng chỉ 200m, được xây tự do 7-8 tầng cũng thoải mái

- Đây là biệt thự biển, ko phải phòng trọ cho thuê , người ở biệt thự gu khác ng ở chung cư mini , phân tích càng khác
cá nhân tớ thấy mẫu tke sento đẹp
3) xây thâp diện tích sử dụng ít

- Ban ib tớ gửi giấy tờ ,vb, tt chi tiết cho nhé , cứ phán linh tinh ném đá linh tinh thế làm gì,
4) dự án 10 năm rồi mà vẫn chưa có sổ ==> khả năng có sổ chắc ít nhất 10 năm nữa hoặc có thể chả bao giờ :v ==> giai đoạn 2 lớ ngớ chưa chắc đã lên đc đất lâu dài đâu

- Chăc bạn noi mảnh cụ điệp?
Bạn đến thực tế sento xem độ dốc nó ntnao nhé. 17 tầng chứ 7 tầng ko sợ. Với lại ae nào thích sento nên nghiên cứu bl từ 4-8 sẽ đẹp hơn ( cai này ai qtam ib m share chi tiết)
5) trước mặt sentosa có 1 khu đất dân sinh, khu đất này đã xin đc thổ cư, quy hoạch đc xây 7 tầng, vì vậy nếu mai kia phát triển lên nhiều khả năng sentosa sẽ bị chắn mặt

- Và câu cuối cùng m hỏi có phải bạn là keovin hay bds hào nam j đó ko ?
Còn mọi phân tích của tớ la nhận định cá nhân, tiền của tớ thi tớ chịu trách nhiệm , cũng như tiền mọi người cungz vậy
Nếu bạn là phụ nữ ham đưa chuyện thi thôi lần sau thấy tớ cứ bỏ qua đi, còn nếu bạn là nam thì nên coi lại xem bạn đang mặc váy hay ở tuồng nhé

6,nếu tính trên đơn vị m2 thì thật ra sentosa nhìn tưởng là rẻ nhưng nếu nhìn trên đơn vị 1 xuất đầu tư theo dòng tiền tổng tiền thì lại là quá lớn.... nếu so sánh cùng 1 vị trí ở các khu khác cân nhắc giữa chủ đầu tư uy tín + cơ sở hạ tầng đồng bộ + giá trị kinh tế nếu cho thuê mang lại thì lại thành quá đắt

tất cả mọi so sánh đều khập khiễng nhưng chỉ cần nhìn đơn giản là giá ở sentosa thật ra trong đợt sốt đất năm 2019 này ở mũi né thì sentosa cũng ko tăng nhiều ==> phản ánh đúng tâm lý thị trường rất ngaị dây vào dự án này :)[/QUOTE]

Các cụ cứ mua lướt lợi nhuận cao rủi ro lớn thôi.

gà toy

Xe buýt
cụ nào có mảnh mặt biển ở thành phố alo em nhé, em có nhu cầu