[Thảo luận] Khi đèn tín hiệu giao thông hỏng thì nên xử lý như thế nào?

Mr. Keen

Xe buýt
Chào các cụ,

tui thỉnh thoảng gặp phải tình huống đèn xanh đỏ chỗ mình đỗ bị hỏng (đen kịt)

Ví dụ:
1) Ngã 3 Thái Thịnh x Láng Hạ:
Khi tui đến đầu ngã 3, định rẽ phải sang Láng Hạ thì thấy đèn trước mình tối om. Còn đèn phía Láng Hạ đi thẳng thì xanh. Tôi đừng lại thì thấy mấy bác 4 bánh lách qua bên phải nhìn tôi như người ngoài hành tinh rồi lừ lừ rẽ phải

2) Ngã tư Hoàng Cầu x Đê La Thành đi Hào Nam
Chỉ có thấy đèn rẽ trái sáng, còn đèn đi thẳng ko thấy đâu cả (mà hình như ko có ấy ạ)

3) Hoặc tại ngã tư (Lê Văn Lương x Hoàng Minh Giám) đèn bên mình tịt và mình không biết đèn đối diện cũng như đèn từ 2 hướng phải trái như thế nào

Không hiểu trong những tình huống như vậy thì nên xử lý ntn ạ?

Mong các cụ chỉ giáo
Cám ơn các cụ

thetruong443

Xe buýt
Đèn mà k sáng thì cụ cứ đi tự nhiên ạ, nếu cụ rẽ trái thì nhường xe đối diện ngược chiều.

mopmi

Xe tăng
Đèn tín hiệu ko sáng thì coi như ko có đèn, cứ đi thôi!

Mr. Keen

Xe buýt
Đèn mà k sáng thì cụ cứ đi tự nhiên ạ, nếu cụ rẽ trái thì nhường xe đối diện ngược chiều.
Đèn tín hiệu ko sáng thì coi như ko có đèn, cứ đi thôi!
Cám ơn 2 cụ thetruong443 và mopmi,

nhưng thấy nguy hiểm quá các cụ ạ. Chiều nay khi từ Trung tâm thành phố về qua nút Nguyễn Trãi x Khuất Duy Tiến, tui thấy đèn hướng Nguyễn Trãi đi thẳng (hướng đi Hà Đông) tối om. Quan sát thấy xe từ Nguyễn Xiển đi Khuất Duy Tiến đang dừng, nên tôi liền nhấn ga cho xe qua. Nhưng trong tích tắc, khi xe của tôi mới bắt đầu vào ngã tư thì cả đoàn 4b, 2b từ Nguyễn Xiển cũng đồng thời lao ra. Có xe chắn cả đầu xe tôi. May mà tôi đi cũng chậm, nên cũng lách qua nhau được mà ko làm sao cả.
#-o

Hungbond

Xe hơi
Nếu có xxx thì theo xxx. Hoặc có những cá nhân gương mẫu ra hướng dẫn thì mình theo. Còn không có gì thì cụ cứ tùy tâm mà chạy.

vancongnam

Xe tăng
Đèn không sáng cụ cứ thế mà bon việc gì phải nghĩ. Trừ khi có xxxx

Mr. Keen

Xe buýt
Đèn không sáng cụ cứ thế mà bon việc gì phải nghĩ. Trừ khi có xxxx
Nếu có xxx thì theo xxx. Hoặc có những cá nhân gương mẫu ra hướng dẫn thì mình theo. Còn không có gì thì cụ cứ tùy tâm mà chạy.
Tui cũng muốn có XXX ở đó để hướng dẫn. Dưng mà XXX thì thường đứng chỗ sau đèn tín hiệu để rình bắt lỗi chứ XXX không đứng trước đèn đỏ để hướng dẫn mọi người qua lại an toàn đâu.:-/

Martit

Xe buýt
Tui cũng muốn có XXX ở đó để hướng dẫn. Dưng mà XXX thì thường đứng chỗ sau đèn tín hiệu để rình bắt lỗi chứ XXX không đứng trước đèn đỏ để hướng dẫn mọi người qua lại an toàn đâu.:-/
Các anh xxx chả quan tâm đâu, chỉ rình bắt lỗi và kiếm xèng thôi. Đèn tắt thì cụ cứ đi bình thường nhưng chú ý quan sát là được.

thanh.hats

Xe tải
nếu mà không có đèn or hỏng thì cụ cứ đi và chú ý các xe bên cạnh mình!

buinguyenhadong

Xe tải
nó ko sáng cho cụ là tốt rồi, chỗ e dạo trước nó còn toàn đỏ thôi, ối xe chờ mãi ko thấy sang xanh thế là lại đi, đến bây giờ thì nó toàn nháy vàng

Mr. Keen

Xe buýt
nó ko sáng cho cụ là tốt rồi, chỗ e dạo trước nó còn toàn đỏ thôi, ối xe chờ mãi ko thấy sang xanh thế là lại đi, đến bây giờ thì nó toàn nháy vàng
Tui cũng 1 vài lần gặp trường hợp thấy đèn đỏ đếm ngược về 00 rồi cứ đỏ mãi như thế (các đây mấy hôm tại nút Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành). Như vậy thì xử lý ntn ạ? Đi tiếp hay dừng lại?

Tribute

Xe container
Sao cụ không đỗ xe đó chạy ra hỏi mấy thằng xxx ăn hại kia xem đi thế nào.

EyeStorm

Xe điện
Em thấy mấy ngã tư lớn mới lắp 1 loạt camera (đa phần là chĩa về phía ngã tư ~ có thể soi biển số sau mít 4b và biển số 2b).
Gần đây em cũng thấy 1 loạt đèn tín hiệu bỗng dưng chập cheng :( :( :(
Có lẽ nào... :-? :-? :-?

Viking Vodka

Xe buýt
Nếu có xxx thì theo hiệu lệnh, còn nếu k có thì mạnh ai người đó đi thôi. ;))

Mr. Keen

Xe buýt
Sao cụ không đỗ xe đó chạy ra hỏi mấy thằng xxx ăn hại kia xem đi thế nào.
Nếu có thì tui cũng xuống hỏi rồi. Dưng mà những lúc như này thì chẳng thấy bóng dáng chú XXX nào cả (hoặc các chú ấy đang núp ở đâu đó thì tui chịu):-B

Mr. Keen

Xe buýt
Em thấy mấy ngã tư lớn mới lắp 1 loạt camera (đa phần là chĩa về phía ngã tư ~ có thể soi biển số sau mít 4b và biển số 2b).
Gần đây em cũng thấy 1 loạt đèn tín hiệu bỗng dưng chập cheng :( :( :(
Có lẽ nào... :-? :-? :-?
Vưng. Tui cũng vừa bị 1 phen hú vía khi cái đèn tín hiệu ở Xã Đàn chập cheng đó cụ a: xanh được 3 giây thì chuyển sang đỏ. Mời các cụ xem : http://www.otofun.net/threads/724651-canh-bao-nguy-hiem-den-xa-dan-re-phai-sang-nguyen-luong-bang-bao-sai?highlight=