[Funland] Khi con cái không như ý bố mẹ!

skuadi

Xe điện
Sáng sớm chạy bộ về xong bật nhạc tình cờ nghe được bài này vừa vui vừa ý nghĩa quá.
Giả sử (giả sử thôi) nếu con cái không như ý bố mẹ thì thế nào nhỉ?
Em thì kể con gái em có làm bất cứ điều gì em vẫn yêu như thường giống ông bố trong clip này :)

Chúc các cụ mợ đầu tuần vui vẻ tận hưởng cái nóng 39oC ;))

Chỉnh sửa cuối:

VietKieu1Chieu

Xe tải
bố mẹ tất nhiên muốn con cái mình có 1 cuộc sống hạnh phúc. Nhưng định nghĩa " hạnh phúc" của con cái không nhất thiết phải giống của bố mẹ. Vậy nên em quan niệm chỉ cần con cái mình hạnh phúc, nó được sống đúng nghĩa và không phí hoài cs của mình là được.

altis30

Xe điện
Hic, các cụ đã có câu “con hơn cha là nhà có phúc” nên không nên để con là bản sao của mình, vì mình đã đạt tới cảnh giới viên mãn đâu mà đòi con phải giống mình :D

Huthasa

Xe container
Sáng sớm chạy bộ về xong bật nhạc tình cờ nghe được bài này vừa vui vừa ý nghĩa quá.
Giả sử (giả sử thôi) nếu con cái không như ý bố mẹ thì thế nào nhỉ?
Em thì kể con gái em có làm bất cứ điều gì em vẫn yêu như thường giống ông bố trong clip này :)

Chúc các cụ mợ đầu tuần vui vẻ tận hưởng cái nóng 39oC ;))

Chúng nó có cuộc sống của chúng nó, mình sống cuộc sống của mình. Miễn sao chúng nó biết quan tâm, khi mình cần chúng nó có mặt là đc.

skuadi

Xe điện
Chúng nó có cuộc sống của chúng nó, mình sống cuộc sống của mình. Miễn sao chúng nó biết quan tâm, khi mình cần chúng nó có mặt là đc.
Em là điển hình. 19t sau khi đỗ đại học và và té. Em để lại cho cc một khoản nợ ;))

thngaylangthang

Xe ngựa
Là con gái thì đừng như em zối mạ đến với anh.
Là con zai anh thích nó lang thang ...

Life with wings

Xe tải
F1 sống làm việc theo pháp luật, khoẻ mạnh hạnh phúc là cháu vui rồi. Còn về già mình tự lo, nó không lo tức là mình và nó ko có tình cảm, ép nó làm gì. Thay vì tài sản cả đời làm lụng cho F1 hết, cháu để dành 1 phần thuê giúp việc 10 năm cuối đời.

skuadi

Xe điện
Thế là ngon rồi. Em xác định nuôi hết Đại học. Sau tự bơi thôi.
Chiều hướng khác cụ phải “cay” lắm vì giờ nó khác hẳn với mình muốn —> that’s true :)

Gagarose

Xe điện
Ngay cái tiêu đề nó đã có vấn đề rồi, con cái sao phải như ý bố mẹ
chỉ cần nó không phạm pháp là được rồi

Huthasa

Xe container
Chiều hướng khác cụ phải “cay” lắm vì giờ nó khác hẳn với mình muốn —> that’s true :)
Không. Em chưa bao giờ bắt con phải thế này, phải thế kia khi nó chọn lựa (tất nhiên mới chỉ là việc học hành). Khi đứa lớn nhà em bắt đầu sang bên kia để học, nó chọn ngành bs tâm lý. Em chỉ băn khoăn là mình là người nước ngoài, TA gốc đã không bằng người bản địa, văn hóa, tập quán, tâm lý mình cũng không thể bằng thì theo đc là cực kỳ gian nan. Nhưng nó quyết tâm nên em không nói gì thêm. Ơn giời là đến giờ nó học tương đối khá.

Chỉnh sửa cuối:

skuadi

Xe điện
Ngay cái tiêu đề nó đã có vấn đề rồi, con cái sao phải như ý bố mẹ
chỉ cần nó không phạm pháp là được rồi
Cụ nhầm. Theo tâm lý Freuds thì cụ chỉ đang che đậy mong muốn của mình thôi ;)

skuadi

Xe điện
Không. Em chưa bao giờ bắt con phải thế này, phải thế kia khi nó chọn lựa (tất nhiên mới chỉ là việc học hành). Khí đứa lớn nhà em bắt đầu sang bên kia để học, nó chọn ngành bs tâm lý. Em chỉ băn khoăn là mình là người nước ngoài, TA gốc đã không bằng người bản địa, văn hóa, tập quán, tâm lý mình cũng không thể bằng thì theo đc là cực kỳ gian nan. Nhưng nó quyết tâm nên em không nói gì thêm. Ơn giời là đến giờ nó học tương đối khá.
Thích cụ nhỉ. Dù sao cháu nó cũng ko vượt qua giới hạn mong muốn của bố mẹ :)

DVG

Xe điện
Chả kỳ vọng gì là chả phải nghĩ gì. Thật ;)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Xúc động thật
Con cái sinh ra chúng nó sẽ sống với cuộc đời chúng nó mong muốn, miễn là thấy vui vẻ hạnh phúc, còn ko may mà khó khăn vất vả thì phải chấp nhận với lựa chọn của chúng nó thôi