[Funland] Khi chúa tể cũng bị phanh thây!

dongnat123

Xe container
Hổ nó phải ăn sương nằm gió, chén các loài động vật đa dạng, ngày chạy hàng chục km thì nó mới ngon.
Chứ hổ nuôi nhốt ăn cám cò này thì cũng chả ra gì
Em may mắn được măm một lần, thịt không ngon đâu cụ, mùi gây gây

Đọc bài này vừa cay vừa buồn cười. Hơn chục năm trước mấy thày trò cũng cổ phần nấu 1 nồi, giao cho ông cẩn thận nhất canh nồi , giữ chìa khóa và giữ đôi mắt phượng để đến ngày thứ 3 cho vào nồi. Vài năm sau cao thì uống cmn hết rồi, lúc chuyển văn phòng thì trong ngăn kéo bàn của lão ý lòi ra 1 gói có 2 bánh chè =)) , ổng bảo hồi đó tau quên không bỏ vô nồi.
=)) =)) =))
Bánh chè hổ thực sự có quý và đắt không cụ? Mắt phượng là cái gì thế ạ?

ms0910

Xe tăng
Hổ nó phải ăn sương nằm gió, chén các loài động vật đa dạng, ngày chạy hàng chục km thì nó mới ngon.
Chứ hổ nuôi nhốt ăn cám cò này thì cũng chả ra gì
Ăn không ngon thôi chứ Hổ vẫn là Hổ mang bộ gen, chất liệu đó. Nấu thành cao thì em nghĩ không ảnh hưởng nhiều.

L.C.D

Xe container
Em vẫn còn mấy cái túi mật gấu (không rõ là gấu ngựa hay gấu chó) mua của ông anh để dành thỉnh thoảng véo ra một mẩu bằng hạt thóc hòa tý nước ấm uống buổi sáng :D

Lúc mới mua mật gấu nguyên túi ý bỏ vào lò vi sóng để quá mấy giây mà nó bung tóe loe phải ngồi vét sạch ngâm rượu. Rút kinh nghiệm mấy túi mua sau đấy là để nguyên và chỉ véo dùng dần :D

Cách đây 20 năm thì cứ 1 cây vàng là 1 cái túi mật gấu (chắc cũng tương đương 1 cây trọng lượng)
Em có cái túi mật gấu khô của Triều Tiên, phơi khô nguyên cái, nếu như cụ nói thì nó giá trị phết cụ nhỉ. Cái mật đó nhà em phải giữ trong tủ đá, bỏ ra ngoài là nó mềm ra chảy dính như nhựa đường. em chỉ dùng với mỗi 1 mục đích là bẻ ra ngâm rượu bôi muỗi đốt và bôi vết bầm tím, hiệu nghiệm lắm.

2 cái xương bánh chè, nghe nói giá trị bằng 1/3 bộ xương. Em chả biết nó quý đến mức nào
Thế mà có cụ trên này không tin nó có thể giá hàng trăm triệu. Cảm ơn cụ!

Em có cái túi mật gấu khô của Triều Tiên, phơi khô nguyên cái, nếu như cụ nói thì nó giá trị phết cụ nhỉ. Cái mật đó nhà em phải giữ trong tủ đá, bỏ ra ngoài là nó mềm ra chảy dính như nhựa đường. em chỉ dùng với mỗi 1 mục đích là bẻ ra ngâm rượu bôi muỗi đốt và bôi vết bầm tím, hiệu nghiệm lắm.
Cụ dùng thế phí quá. Làm ối cụ trên này thèm nhỏ dãi muốn đổi lấy thuốc bôi muỗi, bôi bầm đấy he he

CR-Vic

Xe container
mật gấu hoà với nước ấm một tẹo uống hàng ngày khoẻ đấy! Mấy cái mật gấu với một số hàng rừng thượng hạng là em phải cất vào két chứ để tơ hơ ở ngoài là alibaba ngay :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lòng hổ bọn e dc ông anh bê bên Lào về. Xào ăn ngon phết. Tưng tửng diệu đúng là khỏe như hổ luôn:)

• Vodka
Reactions: Kuu

Vulcan V70

Xe trâu
Rất quý đấy mợ ah. Mợ dùng bôi nốt muỗi đốt thì hơi phí. Chỉ nên cất trong ngăn mát thôi. Nếu để ở ngoài thì mợ cắt từn viên nhỏ cỡ hạt đậu xanh , bỏ vào lọ và cho bột củ tam thất vào sẽ không bị chảy.
Mật gấu chỉ nên dùng khi cơ thể không vận động( khi ngủ)

kogenzo

Xe buýt
Các nhà đạo đức học trong thớt này ạ, rừng bị các ngài chặt hết để đóng bàn ghế, giường, tủ, cửa giả làm thú chơi cho các ngài rồi thì con hổ còn sống để làm gì nữa hả các ngài :D chết đi rồi nấu cao, ngâm rượu cho các ngài âu cũng là quy luật của sinh học thôi nên các ngài đừng ra vẻ đạo đức giả nữa ;))
Hồi 79 xác của lính Tàu ở Lạng Sơn còn nấu cao đc nữa là hổ. Tiện thể cụ nào còn "cao bành trướng" sản xuất năm 79 thì inbox e nhé :D
Em "bị" ông anh đồng hao đi Cam về cho uống rượu ngâm xương bánh chè người rồi, tất nhiên chỉ sau khi uống xong ông ý mới tiết lộ, kinh vc mà không nôn được.
Còn về cao hổ em được nghe các cụ kể có 2 cách nầu: Nấu xương như trên (nhưng xương không làm nhanh như thế được mà phải ngâm xuống suối cả tháng cho thịt bở ra rồi kỳ cọ cho hết sau đó mới đập vỡ làm sạch tủy sau) và một cách nấu khác là cho cả thịt vào nấu, gọi là nấu toàn tính (không biết đúng không, các cụ kinh nghiệm confirm cái :) ).

vietanhkts

[Tịch thu bằng lái]
Website
vietanhbaohiem.com
trên đời con người chỉ không ăn 2 con này: Rồng và Phượng.
vì chúng không có thật, chứ có thì..8-x

Vulcan V70

Xe trâu
Em "bị" ông anh đồng hao đi Cam về cho uống rượu ngâm xương bánh chè người rồi, tất nhiên chỉ sau khi uống xong ông ý mới tiết lộ, kinh vc mà không nôn được.
Còn về cao hổ em được nghe các cụ kể có 2 cách nầu: Nấu xương như trên (nhưng xương không làm nhanh như thế được mà phải ngâm xuống suối cả tháng cho thịt bở ra rồi kỳ cọ cho hết sau đó mới đập vỡ làm sạch tủy sau) và một cách nấu khác là cho cả thịt vào nấu, gọi là nấu toàn tính (không biết đúng không, các cụ kinh nghiệm confirm cái :) ).
Cho vào rọ ngâm ngoài suối cho nước suối chảy qua tẩy sạch là ngày trước Cụ ạ, bây giờ tuyền luộc với gừng cho rã thịt , gân rồi mang cọ rửa...

greenkar

Xe tăng
Con hổ, con báo chỉ giết con mồi khi đói còn con người chúng ta thì :( ...
Link:

Screenshot_20200304-153448_Samsung Internet.jpg

Có gì phức tạp nhỉ, con này ăn tạp, dễ nuôi hơn chó,.. có nhiều farm nuôi con này rồi

lx125_black

Xe container
Nhìn cái ảnh thực sự ám ảnh.
:(

L.C.D

Xe container
Rất quý đấy mợ ah. Mợ dùng bôi nốt muỗi đốt thì hơi phí. Chỉ nên cất trong ngăn mát thôi. Nếu để ở ngoài thì mợ cắt từn viên nhỏ cỡ hạt đậu xanh , bỏ vào lọ và cho bột củ tam thất vào sẽ không bị chảy.
Mật gấu chỉ nên dùng khi cơ thể không vận động( khi ngủ)
Ngâm rượu uống đc à cụ? Cụ làm ơn hướng dẫn em cách sử dụng hữu ích nhất để em triển ạ.

Vulcan V70

Xe trâu
Ngâm rượu uống đc à cụ? Cụ làm ơn hướng dẫn em cách sử dụng hữu ích nhất để em triển ạ.
Mật gấu rất công hiệu khi chữa trị bi đả thương, tụ máu, em nghe nói còn có tác dụng chữa bệnh về gan. Pha với rượu uống ( kiểu nhậu) thì đỡ say thôi.
Eim cũng có một ít , viên từng viên nhỏ bỏ trong lọ bột tam thất để dành, khi dùng để trị thương thì cho 1 viên nhỏ vào chén rượu ngoáy cho tan rồi trong uống ngoài thoa, chỉ sử dụng trước khi lên giường ngủ ah. Dùng lần nào thì hòa với rượu lần đó