Khi chọn mua xe hơi, bạn quan tâm nhất đến yếu tố nào

FordAT

Xe tăng
Công nhận đó cũng là tâm lý chung của rất nhiều người VN.
Nhưng với em thì lại khác, thương hiệu ko phải tất cả(vì rất nhiều người đều khuyên em nên mua Vios của Toyota), quan trọng trong tầm tiền em bỏ ra dc tầm 650-700 thì em mua dc xe gì, có đẹp ko, máy có thuộc loại mới ko, dáng có đẹp ko, xăng cộ nữa.
Em so ra thì em chỉ tìm dc: Fiesta- Vios- Accent-Lacetti-Forte-I20. Với em Fiesta, là ổn hơn cả vì đáp ứng dc đa số tiêu chí của em.
Nhưng với nhiều cụ khả năng mạnh hơn như 750-800 hoặc 800-900 rồi cao hơn là tỷ thì lựa chọn lại nhiều hơn. Chứ ko thể áp theo mỗi thương hiệu dc.

vôlangday

Xe tăng
chuẩn ! cứ thực dụng mà chơi ! sau 5 năn thì tính sau ! an toàn là trên hết !
Công nhận đó cũng là tâm lý chung của rất nhiều người VN.
Nhưng với em thì lại khác, thương hiệu ko phải tất cả(vì rất nhiều người đều khuyên em nên mua Vios của Toyota), quan trọng trong tầm tiền em bỏ ra dc tầm 650-700 thì em mua dc xe gì, có đẹp ko, máy có thuộc loại mới ko, dáng có đẹp ko, xăng cộ nữa.
Em so ra thì em chỉ tìm dc: Fiesta- Vios- Accent-Lacetti-Forte-I20. Với em Fiesta, là ổn hơn cả vì đáp ứng dc đa số tiêu chí của em.
Nhưng với nhiều cụ khả năng mạnh hơn như 750-800 hoặc 800-900 rồi cao hơn là tỷ thì lựa chọn lại nhiều hơn. Chứ ko thể áp theo mỗi thương hiệu dc.

Hai Quang

Xe tải
Ngu ý của em thì số bầu chọn cho Thương Hiệu nhiều là chuẩn rồi.
- Thương hiệu xe -> nó khẳng định được động cơ và các trang thiết bị khác liên quan đến an toàn .v.v.

- Yếu tố còn lại thì thực chất liên quan đến giá thành nhiều hơn. Ví dụ cùng phân khúc khi lựa chọn họ sẽ chọn xe rẻ hơn, vì bản chất xe của VN nó đắt mà các bác. Em hóng được là top 10 thế giới cơ mà.

TSTA

Xe container
Ngu ý của em thì số bầu chọn cho Thương Hiệu nhiều là chuẩn rồi.
- Thương hiệu xe -> nó khẳng định được động cơ và các trang thiết bị khác liên quan đến an toàn .v.v.

- Yếu tố còn lại thì thực chất liên quan đến giá thành nhiều hơn. Ví dụ cùng phân khúc khi lựa chọn họ sẽ chọn xe rẻ hơn, vì bản chất xe của VN nó đắt mà các bác. Em hóng được là top 10 thế giới cơ mà.
em thì nhận thấy Thương hiệu ko liên quan quá nhiều tới an toàn.
Anh muốn tìm hiểu về an toàn thì nên dựa trên các yếu tố:
- thông số kỹ thuật của các thiết bị liên quan tới an toàn.
- các hệ thống an toàn chủ động, bị động trên xe.
- tham khảo các vụ có liên quan đến các dòng xe, xem xe nào an toàn hơn biết ngay. Cái này hơi buồn cười, nhưng vì mình ko có các phòng test độ an toàn như các mục Crash Test, nên phải nhìn thực tế thôi ~X(

zeromanvp

Xe tăng
Em mà mua Volvo thì về quê thẻ nào cũng bị chém sao mua xe tàu, sao ko mua Toy. Túm lại là các thể loại sao và trăng. Nhưng về an toàn thì Volvo thường xuyên đạt tiêu chuẩn 5 sao

luxury235

Xe buýt
Nếu có tiền e vote cho Mer, an toàn, lịch lãm, mạnh mẽ...!

ky_su_hoa

Đi bộ
Mình thấy ông anh mình trước mua con camry, đến khi mua thêm chiếc 7 chổ lại chọn fortuner. Không hiểu sao ổng lại trung thành với toyota như vậy? Có lẽ, khi xài quen xe của một hãng nào đó thì người ta có xu hướng trung thành với thương hiệu đó?????

thuylinh102

Xe hơi
thông thường người sử dụng đánh giá, tin tưởng thương hiệu của xe cũng là đnhá giá từ nhiều yếu tố, trong đó có các yếu tố phĩa dưới của cụ nên chon thương hiệu cũng là chọn nhiều thứ phiaqs dưới của cụ list ra, tuy nhiên không thể là tất cả rồi

bibiabc

Xe buýt
Mình thấy ông anh mình trước mua con camry, đến khi mua thêm chiếc 7 chổ lại chọn fortuner. Không hiểu sao ổng lại trung thành với toyota như vậy? Có lẽ, khi xài quen xe của một hãng nào đó thì người ta có xu hướng trung thành với thương hiệu đó?????
Tại cụ ý chưa mua và đi xe của hãng khác thôi ý mà. Giông giống câu chuyện sư chưa ăn thịt chóa ý cụ. :P

fordfiesta

Xe tải
E nghĩ đó cũng là một tiêu chí để các bác mua xe lựa chon. nhưng tiêu chí này cũng chỉ là tương đối về một khía cạnh nào đó. Còn về kinh nghiệm bán xe của em thấy các bác mua xe dựa trên những yếu tố sau.
nu cầu cá nhân phù hợp với dòng xe nao
thương hiệu
tiết kiệm nhiên liệu
khả năng giu giá khi bán lại nữa
đó chỉ là ý kiến cá nhân của e thôi. mong các bác cho thêm ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

longtroc1974

Xe buýt
Không biết có phải Long trọc bạn mình không nhỉ, biệt danh và năm sinh trúng phóc.
Keke con kậu chưa mọc râu nên tớ đếch nhận ra kậu :D. Ah mà kậu tên j? nhà ở đâu? bố mẹ tên j? ở đâu?, nhà có mấy anh chị em?... :D

TSTA

Xe container
qua mấy vụ va chạm với các xe khác, giờ em mới thấy tầm quan trọng của yếu tố an toàn. :-B

banphagia

Xe tăng
em thì quan tâm đến túi tiền của mình là đầu tiên

runi2410

Xe hơi
em thì chọn Thương hiệu thôi

Kết quả khảo sát cập nhật nè, cơ bản vẫn như cũ, ko có nhiều thay đổi http://dantri.com.vn/98/binh-chon.htm

lúc trc em cũng kết ngoại thất cruze, nhưng giờ chắc kết Ford Focus thôi, hix, có điều chắc sang năm mới có tiền mua xe, đạm cà mau thuế lại sắp lên 20% mới đau

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cách của em mỗi lần mua xe:
1. Xác định mục đích sử dụng: Đi phố hay đi đường trường? mình đi hay Gấu đi?...
2. Tầm tiền
3. Từ 1&2 xác định được dòng xe phù hợp (Suv, Sedan, hatchback...)
3. Lên net xem dòng xe đó dạo này hãng nào vừa ra sản phẩm mới, tìm hiểu các ưu khuyêt điểm, so sánh
4. Đăng ký lái thử
5. Múc

hungtdi

Xe đạp
Em cũng đồng ý với cụ thanhy5. Bây jo nhieu nguoi chọn toy nhung em thấy nhiều xe của toy không hiệu quả bằng xe khác, ví dụ xe của em CDX1.8 em thấy kinh tế hơn ALtis, chạy sướng như nhau, đẹp hơn, tiết kiệm được khoảng gần 200 củ, tính đơn giản nếu gửi tiết kiệm cũng được 1/2 tiền xăng hàng tháng, bán đi + thêm 200 củ tiền chênh vẫn Ok hơn Altis. hi hi

lekienh

Xe đạp
Ôi dào, mấy cái tiêu chí với bình chọn này nọ của báo mạng thực chất là để câu khách và lấp chỗ chống cho việc ko có những bài báo chất lượng, chứ đâu có thực sự vì mục đích nghiên cứu thị trường hay phục vụ người tiêu dùng.
Còn việc chọn mua xe chủ yếu được quyết định bởi 2 yếu tố chính:
Thứ nhất - khả năng tài chính của người mua và số tiền dành cho việc mua xe
Thứ hai - ý thích và nhu cầu cá nhân của người mua
Các tiêu chí khác chỉ là thứ yếu!
Mình cũng thất bác này nói đúng, muốn mua xe gì thì trước tiên phải xem khoản tiền giành cho việc mua xe là bao nhiêu.
- Tiếp theo là xác định mục đích sử dụng, và số người thường xuyên đi xe.
- Sau khi xác định được phân khúc thì thì lựa chọn thương hiệu mà mình thích.
Cái kết quả bình chọn tiêu chí mua xe như trên báo điện tử VNexpress hay Dantri.com cũng có lý của nó, là bởi vì: Đa số những người tham gia trả lời câu hỏi là mua xe cho mục đích cá nhân và phục vụ gia đình, và đa số xe là Sedan, nên chọn theo tiêu chi thương hiệu là đúng. Thương hiệu quyết định chất lượng, thương hiệu cũng quyết định đẳng cấp nữa.
Mình đang chạy Ford Escape, thì ưu tiên lựa chọn xe của mình trong các hãng như sau (cùng tầm tiền, cùng phân khúc nhé, không tính xe hạng sang như Mec E, S, Acura, Infinity, Lexus hay xe của Anh, Đức, Ý, Mỹ)
1, Ford, Chevrolet, GM... (xe Mỹ nói chung)
2, Honda - Mitsubishi
3, Toyota
4, Mazda
5, Hyundai
6, Kia
7, Tầu khựa các loại

lehungacc

Xe buýt
Em thì em chọn theo phương châm: Ngon, Bổ, Rẻ...Nhưng số những người biết để chọn theo phưong châm này vẫn còn ít lắm mà vẫn theo cảm tính, thói quen và "đám đông"...
Em thì thấy:
Ngon Bổ --> Ko rẻ
Bổ Rẻ --> Ko ngon
Rẻ Ngon --> Ko bổ

0977123333

Xe buýt
Tiêu chí của dân mình là ngon bổ rẻ và giữ giá