[Funland] Khi các cây xăng hết xăng....

Hangtuyen

Xe tải
Phải nói rõ là ở đâu, đồng bằng hay miền núi...để cccm liệu tích trữ :))
Hà lội ấy cụ,sau em đi trên đường rẽ vào chạm dừng nghỉ trên cao tốc CG-NB đổ, chắc sau tăng giá lại đâu vào đấy thôi :))

Hangtuyen

Xe tải
ở Hà nội vẫn bình thường cụ ạ. e vừa vang cụ chủ vì tội tung ảnh linh tinh. cái cây xăng đó nó tạm dừng từ dịch đến giờ rồi
Ngay tại bẹn Hn cây ngã 4 lối rẽ vào viện Nội tiêt mới T7-Cn đóng,cây Trên cầu van điển 400m báo hết 95 cụ ạ,không phải đâu xa

Alongcamepolly06

Xe container
Ngay tại bẹn Hn cây ngã 4 lối rẽ vào viện Nội tiêt mới T7-Cn đóng,cây Trên cầu van điển 400m báo hết 95 cụ ạ,không phải đâu xa
Cụ lượn sâu xuống cây Petrolimex chỗ gần Quy hoạch rừng, đường vào Tecco chả bao giờ thiếu cả? cây Hồng Hà trên cầu Văn Điển là tư nhân nên cũng thỉnh thoảng bị, kể cả không vào đợt này!

labana

Xe hơi
Cung đường e đi k có chỗ nào hết xăng. cung đường đi cụ có e k phản đối. nhưng ô chủ top ô ấy mang 1 cái ảnh k liên quan đến vấn đề này để bảo là HN hết xăng nên thì e mới phản đối thôi. chứ có ai đi hết các cây xăng của HN đâu cụ

vnhn

Xe tăng
Vâng, có nhiều cái còn bất cập. Cụ thể như muốn đi bộ thì ko có vỉa hè; muốn đi xe buýt thì 4km mà mất 45p, đi về 2 lượt mất 1/2 buổi chiều; muốn đi ô tô xe máy thì khó kiếm chỗ đổ xăng. Chắc mặc áo chuyên da, đi xe đạp cố vấn như ngày xưa là tiện nhất.
Đi xe bus thì đợi lâu đúng như cụ nói nên cũng có bất cấp nhưng nếu đã xác định đi bộ thì chẳng có vấn đề gì với cái vỉa hè cả cụ ạ. Mọi lý do như thời tiết nóng, bụi, ko vỉa hè đều chỉ là ngụy biện cho lý do lười đi bộ thôi cụ ơi. Em đi bộ rất nhiều, nhiều chỗ vỉa hè xe máy, buôn bán chiếm hết vỉa hè thì em phải xuống đường đi thôi và em thấy không có vấn đề gì cả. Đừng đi giữa lòng đường thì vẫn chấp nhận được. Sống ở VN mà cứ đợi phải như tây thì có mà đến đời cháu mình cũng chưa được.

VCHDHN

Xe container
Em vừa đổ đầu đg Láng. Có cả khuyến mại nhá :))

Hangtuyen

Xe tải
Cụ lượn sâu xuống cây Petrolimex chỗ gần Quy hoạch rừng, đường vào Tecco chả bao giờ thiếu cả? cây Hồng Hà trên cầu Văn Điển là tư nhân nên cũng thỉnh thoảng bị, kể cả không vào đợt này!
Vâng em hay đổ cây của petrolimec ngay ngã 4 vì tiện đường

Taihoatu

Xe lăn
Có lẽ nguồn cung đang gặp khó khăn,
chứ chẳng phải do tăng hay giảm giá

namson229

Xe điện
Sáng nay em thấy VOV bảo cây xăng Sông Hồng cũ hết
e ko rõ cây này thuộc petrolimex ko cụ ạ? còn Petrolimex vẫn ưu tiên cấp hàng cho cây của mình, mà dạo này chiết khấu ko đủ bù chi phí lên đại lý nản luôn... càng bán càng lỗ, cây của xí nghiệp bán lẻ thuộc cty xăng dầu khu vực I cụ nhé, chứ ko pải đại lý

banmotnucuoi

Xe lăn
Cháu thấy ông anh trên Zoo tube nói là các doanh nghiệp đầu mối không xoay được tiền từ NH nên không mua được xăng.
Trong HCM có nhiều cây mở bán thì chỉ cho phép đổ xe máy 30k/lượt:))
Đứng xếp hàng cũng đông phết, khéo bọn Thái lọ nó chụp lại đăng lên Pantip của nó là "VN sắp vỡ nợ" giống thớt j hôm nọ chụp ảnh dân Lào xếp hàng cả tiếng đợi đổ xăng cũng nên:))
Bạn thân em kinh doanh xăng dầu hơn chục năm nay. Đất đai, thiết bị đã khấu hao hết vì trc mua đất rộng nên bán lại dc góc, gỡ sạch vốn.
Giờ bỏ ra 2 tỷ để nhập hàng về bán cho vui, tháng kiếm chục triệu vẫn chấp nhận (đc ít hơn gửi ngân hàng) do yêu nghề. Nhưng giờ cũng chán vì ko thu được đồng nào còn âm

fstorelaptop

Xe máy
Tầm hơn tuần trước đi xe máy đổ xăng chỉ đc 50k mỗi người, sau đó vài hôm e đổ cây khác được đổ full cứ nghĩ là ổn r, hóa ra ngoài bắc cũng hết xăng à

ho_bao_cao_chon

Xe máy
Em chỉ đổ xăng ở mấy cây Petrolimex to, hôm qua chỗ Trần Hưng Đạo cũng phải chờ xe bơm xăng vào bể mất chừng hơn 10 phút

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Trước cứ tưởng trên này toàn người học cao hiểu rông mà đi so sánh tư nhân với nhà nước,petrolimex nó lỗ đã có tiền thuế của dân bù vào còn tư thương ai bù cho mà bán

camapbaby

Xe hơi
Chết thật.
Bác thử chỉ đạo bên khối các cây xăng tư nhân, tìm xăng không chính chủ về bán, ngõ hầu phục vụ nhân dân, coi có cải thiện tình hình hơn không?
Trong Nam bị nặng hơn một phần cũng do cây xăng tư nhân trước phụ thuộc nhiều vào nguồn xăng lậu. Nhưng đợt này thì họ kinh doanh bị âm thật, kinh doanh mà bị âm mãi thì cũng đến giới hạn họ phải dừng kinh doanh thôi. Một số cây em thấy đóng cửa hẳn luôn rồi. Lúc đó người thiệt chỉ có dân, thay vì trước đây tiện đâu tạt vào đổ đầy bình thì giờ cứ phải đi xa hơn để tìm cây xăng có hàng.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Trong Nam bị nặng hơn một phần cũng do cây xăng tư nhân trước phụ thuộc nhiều vào nguồn xăng lậu. Nhưng đợt này thì họ kinh doanh bị âm thật, kinh doanh mà bị âm mãi thì cũng đến giới hạn họ phải dừng kinh doanh thôi. Một số cây em thấy đóng cửa hẳn luôn rồi. Lúc đó người thiệt chỉ có dân, thay vì trước đây tiện đâu tạt vào đổ đầy bình thì giờ cứ phải đi xa hơn để tìm cây xăng có hàng.
Xa hơn một chút cũng không có vấn đề gì tệ hại cả bác ạ, miễn nó đừng có chen chúc quá.

Còn cái sự: Họ ấn định Lãi định mức, nhưng lại cho phép các nhà phân phối bán với chiết khấu 0 đồng, giá ExWorks.
Công khai luôn.
Và cũng công khai yêu cầu các cửa hàng phải bỏ tiền túi ra phục vụ.

Thế thì cây xăng nào chịu nổi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
ở Hà nội vẫn bình thường cụ ạ. e vừa vang cụ chủ vì tội tung ảnh linh tinh. cái cây xăng đó nó tạm dừng từ dịch đến giờ rồi
Chẳng bình thường lắm đâu bác.
Mọi cây xăng mà tôi biết, vẫn mở cửa, nhưng đông nghẹt.
Kể cả giờ thấp điểm.
Hôm rồi, Chủ nhật, tôi phi ra và quay về, vì đông quá. 2 cây xăng, lúc 12h gì đó.
Quay lại lúc 14h30, giờ thì có soi đồng hồ, vẫn đông. Đành xếp hàng vậy.
Chuyện chưa từng xảy ra.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Vietnam mình thực sự hết xăng à các cụ? Hay bọn gian thương mất dạy?
E thấy bảo giao toàn quyền cho anh Thượng công bô quản lý, ... mà vẫn loạn nhỉ, cây xăng daoh này lúc nào cũng đông, cây chỗ chợ giời báo hết 95,... bố khỉ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Công ty đầu mối cũng lỗ cụ ơi.
Đúng là có lãi định mức, nhưng chi phí kinh doanh, vận chuyển, lưu trữ... cũng được fix từ đầu năm.
Những chi phí này lên cao mà không được điều chỉnh dẫn đến ăn hết cả chỗ lãi định mức.
Thế à bác.
Hay, bác xem xét thế nào đó, để anh Chịnh Xướng nhận án treo một cách nghiêm khắc thôi, nhá?