[Thảo luận] Khi bị xxx sờ gáy các cụ có đưa giấy tờ xe không ?

Website
www.otofun.net

donlilama

Xe buýt
Khi đi đường mà đã bị vẫy tất nhiên là đã phạm lỗi ( 99%) theo các cụ lúc đó có nên đưa giấy tờ bằng bổi ra không ? Theo em thì không nên với lý do :
1. Đưa ra là coi như xxx nắm đằng chuôi rồi nó có thể hạnh họe đủ kiểu lôi ra một mớ những lỗi đã gạch xanh gạch đỏ trong quyển sách luật mà chú nào cũng để sẵn trong người và một điều quan trọng nữa là cả ngày hôm đó chú ấy cầm tiền tươi và chưa xé cái hóa đơn nào và không mang được bộ hồ sơ nào về đội đến lượt mình thì coi như hình nhân rồi có đưa tiền cũng không nhận và mai chú em chịu khó lên đội giải quyết và ra phòng thuế nộp tiền .... mất thời gian lắm .
2. Mục đích chính của xxx là tiền còn anh em mình là đi cho nhanh vậy xuống đưa luôn rồi té, một khi đã không có giấy tờ cầm thì nếu vào địa vị mình thì mình cũng cầm tiền cho nhanh phải không các cụ .

Các cụ cho xin ý kiến và kinh nghiệm bản thân nhé :41::41:
cụ có phải là "chim mồi" của xxx không đấy??????

h2419

Xe máy
e cứ phải hỏi có lỗi gì, hoặc có lệnh kiểm tra mới đưa giấy tờ ra, làm việc với nhau phải bằng pháp luật chứ, mấy bác mà đưa giấy tờ luôn theo em nên về học luật kỹ cái đã trước khi lên xe!!!!!!!!!!!

Do den hai banh

Xe tải
Khi bị bắt em đó cụ nào ko đưa giấy tờ mà đi được đấy!!!!:^)
Bao giờ nó cũng hỏi giấy tờ vì đó là thủ tục đầu tiên ko thể bỏ qua, sau đó làm gì tiếp theo mới đc xét tới. Đưa GT để xem ông này có đủ ko, đưa gt để tiện hơn trong việc nhận tiền"phạt".... E chỉ thấy mấy bác xe khách liên tỉnh bị XXX xích ko phải đưa giấy tờ thôi, còn xe con thì phải xuất hết. Nó bắt đưa ra chả ai dại gì mà chống đối, chỉ ko có ko đủ thì mới phải văn vẻ để nói nhận tiền cho qua thôi:69::69::69:
Cái chữ mầu đỏ ấy cần xem lại. Họ cũng đưa GT chứ nhưng XXX chỉ giở ra xem và mời anh đi...

bong_hong_denq

Xe hơi
Nói chung là theo em ko nên đưa giấy tờ ra vội, mình phải hỏi xem có lỗi j đã, nếu đúng mình vi phạm thì cố gắng giải quyết thật nhanh.

Tribute

Xe container
Khiếp, cụ nào đào mộ cổ kinh thật, 5 năm rồi vẫn khai quật lên khám nghiệm được. Công nhận OF lưu trữ tốt thật. :-|

Payroll

Xe điện
Em bị vẫy toàn hỏi "anh lỗi gì", lần nào các chú cũng nói đúng lỗi của mình, hic đưa giấy tờ kèm ảnh bác rồi lên đường thôi. Có lần đưa nhầm đăng ký con future làm xxx cứ loay hoay mãi

vinhtn6789

[Tịch thu bằng lái]
Khi đi đường mà đã bị vẫy tất nhiên là đã phạm lỗi ( 99%) theo các cụ lúc đó có nên đưa giấy tờ bằng bổi ra không ? Theo em thì không nên với lý do :
1. Đưa ra là coi như xxx nắm đằng chuôi rồi nó có thể hạnh họe đủ kiểu lôi ra một mớ những lỗi đã gạch xanh gạch đỏ trong quyển sách luật mà chú nào cũng để sẵn trong người và một điều quan trọng nữa là cả ngày hôm đó chú ấy cầm tiền tươi và chưa xé cái hóa đơn nào và không mang được bộ hồ sơ nào về đội đến lượt mình thì coi như hình nhân rồi có đưa tiền cũng không nhận và mai chú em chịu khó lên đội giải quyết và ra phòng thuế nộp tiền .... mất thời gian lắm .
2. Mục đích chính của xxx là tiền còn anh em mình là đi cho nhanh vậy xuống đưa luôn rồi té, một khi đã không có giấy tờ cầm thì nếu vào địa vị mình thì mình cũng cầm tiền cho nhanh phải không các cụ .

Các cụ cho xin ý kiến và kinh nghiệm bản thân nhé :41::41:
cụ này là chim lơn của xxx ah. sai thi đúng thu tục mà làm, mình đúng thì đúng thủ tục của ofer mà làm viêc gì mà phải xoắn

ThanhTungTB

Xe điện
Khi đã có quan điểm bị dừng xe là mắc lỗi đến 99% rồi mà xuống xe ko đưa giấy tờ ra thì ....cả người và xe về sở cho nhanh ,còn ý kiến gì nữa .

baoanh_2013

Xe máy
em cũng nghĩ là thôi các cụ ạ. đừng đưa đằng nào mà chẳng mất tiền nhỉ

namdu

Xe buýt
=)). Em chào cụ, tí cụ mang phiếu lên để xác nhận nhá=))

Chuẩn vãi. Mje, em ghét cái bọn xxx 1 thì kinh tởm cái bọn ăn theo và tay saihangf tỉ lần:D:P. Tsbccbdd:P.
cụ có phải là "chim mồi" của xxx không đấy??????
cụ này là chim lơn của xxx ah. sai thi đúng thu tục mà làm, mình đúng thì đúng thủ tục của ofer mà làm viêc gì mà phải xoắn
Nếu các cụ chưa biết cụ chủ thớt là ai thì không nên nói to vậy nhá ^:)^
Vấn đề cụ chủ đưa ra đã cách đây 5 năm roài, ở thời điểm đó thì không ít các cụ chém gió ầm ầm ở đây vưỡn còn chả biết 4b là giề.
Cách đây 5 năm, OF chưa có hệ thống dữ liệu chia sẻ mạnh như bây giờ, chưa có nhiều member chia sẻ thông tin như bây giờ nên nhiều cụ còn bỡ ngỡ nên đặt câu hỏi như vậy.

Nếu cụ nào muốn biết cụ chủ thớt là ai thì vào đây: http://www.bmir.vn/index.php/about-us/physicians/278-dongocgiao

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Nếu các cụ chưa biết cụ chủ thớt là ai thì không nên nói to vậy nhá ^:)^
Vấn đề cụ chủ đưa ra đã cách đây 5 năm roài, ở thời điểm đó thì không ít các cụ chém gió ầm ầm ở đây vưỡn còn chả biết 4b là giề.
Cách đây 5 năm, OF chưa có hệ thống dữ liệu chia sẻ mạnh như bây giờ, chưa có nhiều member chia sẻ thông tin như bây giờ nên nhiều cụ còn bỡ ngỡ nên đặt câu hỏi như vậy.
Oh .Bác nhắc E mới để ý thấy thớt này đã 5 năm rồi .chắc nhiều AE giống em đọc ko để ý lại bình luận theo xu hướng bây giờ .mong chủ thớt bỏ qua .

tranvi

Xe máy
Chịu khó nghiên cứu học hỏi thực hành đúng luật để khg bị vịn cho nhàn thân là tốt nhất, còn khi đã sai thì đúng quy định mà làm cho trong sạch XH sau này Con-Cháu được nhờ...