[Thông báo] [Khảo sát] Tổ chức hội chợ xe cũ

Cụ/mợ có sẵn sàng tham dự chợ xe cũ offline

• Không

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

Duc_Quang

Xe buýt
Em thấy chỉ nên làm cho thành viên diễn đàn thì hay hơn ạ.
Yêu cầu chính chủ hoặc chứng minh chính chủ thông qua hợp đồng ủy quyền, ngày cấp giấy đăng ký xe và lập hợp đồng ủy quyền cách thời điểm muốn giao dịch là 3 tháng chẳng hạn.
Các cụ bên salon, mặc dù có xe chất, xe đẹp, thiện chí thì cũng thôi, ở đây nó là tinh thần giao lưu là chính. Mà các cụ đã uy tín rồi thì chả cần qua kênh này để bán xe.
Mời thêm phòng công chứng nữa, giao dịch xong là phải công chứng hợp đồng mua bán luôn, không đặt cọc kiếc gì tránh trường hợp các cụ thợ vào để lướt ạ.
Nên cho các xe đủ tiêu chí được giao dịch online trước để ai mua sẽ quan tâm, tìm hiểu trước và chủ xe cũng phải nói trước là xe sẽ cho lên hội chợ. Nếu đã giao dịch online xong thì thôi.
Cần có đội thợ check công tâm, em nghĩ với bên mua và bên bán, chi phí cho ban tổ chức không thành vấn đề nếu minh bạch, rõ ràng và hài lòng về chất lượng.
....
Các tiêu chí có thể hơi khắt khe, nhưng như vậy hạn chế các thợ xe, showroom và tạo ra sự yên tâm cho các thành viên thực sự muốn mua xe cũ để dùng.
E nói chưa/không đúng các cụ đừng vang, tội nghiệp em ạ.

hoviethung

Xe lăn
Chào cụ/mợ,

Em đang có ý tưởng tạo 1 khu để người bán có thể mang xe đến trưng bày, người mua có thể xem và lựa chọn xe ưng ý.
Có cà phê, máy lạnh ngồi chém gió.
Có đội kiểm tra xe dày dặn kinh nghiệm.
Tổ chức hàng tháng hoặc hàng tuần.

Cụ/mợ nghĩ sao về ý tưởng này? Liệu có phù hợp với nhu cầu của cụ/mợ hay cần thêm bớt gì có thể góp ý giúp em
Em đang mong muốn tạo ra 1 phiên chợ xe cũ offline thay vì chỉ online như hiện tại.

Cảm ơn cụ/mợ đã xem tin và mong nhận được góp ý từ nhu cầu của người mua-bán.
Ý tưởng vậy là quá tốt rồi. Nhưng mình ớ xa quá.

Nhimtiu

Xe container
Chã OF-Patrol xem làm thế nào mở được được kênh dịch vụ cho thuê xe tự lái Bắc-Nam để các OFers có thể thuê xe từ đầu HN hoặc SG và trả xe ở các thành phố chính dọc Vietnam thì sẽ thu được bộn tiền đấy. Em thấy nhu cầu cao mà chưa có dv cho thuê kiểu này. Nếu kết nối trc mắt đc 3 tp chính vd như hai đầu hn-dn-sg để thuê và trả xe thì cũng quá tốt vì các OFers và gđ sau khi chơi xong đều có thể bay về nhà.

Manhpd

Xe cút kít
Em cồng phát đăng ký tầng 7.có là em cũng ra ngồi

duytrong

Xe lăn
Em thấy ý tưởng này rất tuyệt vời, nếu được thì rất nhiều người không có điều kiện mua xe mới sẽ có một địa chỉ tin cậy để tậu cho mình một xế yêu,
Nhưng uy tín là một tiêu chí đầu tiên và quan trọng nhất để hội chợ thành công và phát triển.

Tap Nguyen

Xe buýt
Hay quá! Em chờ hội chợ để tìm mua xe qua sử dụng :)

Duc Sang

Xe container
Cháu thấy rất hay. BQL chợ thực hiện các dịch vụ liên quan nữa thì tuyệt như:
1. Đánh giá xe.
2. Công chứng.
3. Rút hồ sơ.
4. Sang tên.
5. Bảo hiểm.
6. Sữa chữa…

Em hình dung ý cụ Chã thế này:
1. Ban tổ chức gửi Form cho chủ xe có nhu cầu muốn bán check list trước rồi tập hợp data, bao gồm ảnh xe, thông tin pháp lý xe, tình trạng xe, phạt nguội.... giá mong muốn bán.
2. Ban tổ chức có Team check xe có bằng cấp của các hãng, có đạo đức sáng ngời và đảm bảo tính trung lập, Ban này phải ít nhất 3 người, giống như chấm múa balet. Ban này trong quá trình check xe tuyệt đối ko đc biết về thông tin xe và chủ xe. Nếu có năng lực định giá thì đưa ra giá thị trường để giao dịch. Cộng giá của tất cả ông thợ check chia trung bình là giá thị trường để tư vấn giá cho chủ xe muốn bán, để dán giá lên xe.
3. Xe trưng bày bán che biển che mọi thông tin, đánh mã số
4. Khách mua có thể sử dụng thợ check của Ban, hoặc họ mang theo thợ check tùy ý.
5. Cả khách mua và khách bán phải đóng phí để tham gia phiên chơ
6. Các bên tham gia phải hoàn toàn độc lập và ko thể ai biết ai
7. Giảm giá Topic dính chuyên trang mua xe bán xế nếu Phiên chợ kiểu này tổ chức thành công ạ

Ý tưởng chợ phiên này rất hay.
Nhưng đa số tâm lý người mua là tìm xe của người sử dụng bán lại. Đến chợ để tự giao dịch.
salon tham gia thì các cụ phải tính toán kỹ, có thể chia góc KDCN riêng, nếu tỉ lệ gian hàng salon quá nhiều nó sẽ giống cuộc chơi của các salon.
Nếu bức tranh chợ xe tràn lan xe của salon treo giá cao. Rồi các bác thợ xe đơn lẻ mang xe đến treo biển chính chủ, nhưng cuối cùng chốt lại là xe của ông anh bà chị xã hội... đi chợ 1-2 lần kiểu này khách sẽ chán.

Em nghĩ rằng, phải kéo được nhiều xe của người sử dụng đến phiên chợ thì sẽ bền. Phiên chợ mà tốt thì người có nhu cầu mua (bán) ở tỉnh cũng sẽ kéo lên HN càng đông vui.

Xe đạp thôi

Xe buýt
Ổn đấy mod ơi

77665508

[Tịch thu bằng lái]
rồi toàn các thợ và salon xe đến :D

ntdz27

Xe tải
Làm luôn đi các cụ. Chợ phiên 1 tháng 1 lần là hợp lý. Kiếm chỗ nào rộng rãi có sở vât chất một chút để có thể trưng bày xe và giao lưu chém gió. Khu việt hưng có vẻ ổn đấy, rộng rãi mà cũng ko quá xa.

rubytran2

Xe buýt
Mô hình này em thấy có triển vọng, người mua, bán chắc chắn sẽ ủng hộ nhiều.

Manhpd

Xe cút kít
Em đang ngắm con 7c cũ,sếp khi nào mở sân chơi này em qua coffee ngắm xe

ToiTute

Xe đạp
Chào cụ/mợ,

Em đang có ý tưởng tạo 1 khu để người bán có thể mang xe đến trưng bày, người mua có thể xem và lựa chọn xe ưng ý.
Có cà phê, máy lạnh ngồi chém gió.
Có đội kiểm tra xe dày dặn kinh nghiệm.
Tổ chức hàng tháng hoặc hàng tuần.

Cụ/mợ nghĩ sao về ý tưởng này? Liệu có phù hợp với nhu cầu của cụ/mợ hay cần thêm bớt gì có thể góp ý giúp em
Em đang mong muốn tạo ra 1 phiên chợ xe cũ offline thay vì chỉ online như hiện tại.

Cảm ơn cụ/mợ đã xem tin và mong nhận được góp ý từ nhu cầu của người mua-bán.
Quá tuyệt ad ạ