[Funland] Khánh thành Nhà hát Hồ Gươm có sân khấu hiện đại nhất Việt Nam

victory_1980

Xe điện
À...cái chỗ mà trước là Cục QL XNC làm HC phải không các cụ.

Không hiếu sao Bộ CA lại tham gia vào làm Chủ đầu tư XD cái công trình này nhỉ ??? :D
Nếu Bộ CA có khả năng .....hay là để Bộ CA làm Chủ đầu tư XD đường sắt cao tốc Bắc - Nam đi các cụ nhề....tiềm năng thế cơ mà. :))
Giờ ai dám ý kiến.
Hết thành lập CLB Bóng đá, giờ lại xây nhà hát của ngành.
Tới anh ấy còn mở rộng thêm trụ sở chỗ hàng bài nữa (GPMB 60 hộ dân xung quanh), dù đã đc xây trụ sở hoành văn tráng ở đường PVĐ.
Nói thế thì làm gương sao đc cho các bộ, ngành khác trả trụ sở cũ, khi xây trụ sở mới nhỉ.
Mình chỉ biết, có mỗi cái CCCD mà loay hoay mãi ko xong, đổi đi đổi lại, giờ lại đòi sửa thành Thẻ căn cước thôi.

Noname_2015

Xe tăng
Cái này cụ lại đổ liều cho bộ CA rồi. Về tiêu chuẩn PCCC là do Viện KHCN XD Việt Nam soạn thảo, bộ XD là đơn vị ban hành cụ nhé.
Có lấy ý kiến bên pccc công an.

Giống cắm biển giao thông ấy, nhiều biển theo ý kiến bên đó

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
e thấy sân khấu này bình thường có gì đâu mà kêu hiện đại nhất nhỉ. Cái sân khấu của TTHNQG ở Mỹ đình còn xịn hơn, 1 hội trường lớn tách thành 2 hội trường bé. Còn sân khấu kiểu nhỏ nhỏ thì có nhà hát Âu cơ chỗ Huỳnh thúc kháng nhìn cũng ok mà
Bọn Đức thiết kế và thiết bị nâng hạ sân khấu của Đức thì hịn rồi ;))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thiếu tướng đang làm cục phó X03 mà sang làm gđ nhà hát này về lý thuyết là bị hạ cấp, vì nhà hát chỉ tương đương cấp phòng. Khả năng anh 7 đang kiêm nhiệm, nếu có gđ khác thì chắc đeo đại tá cho nhân dân đỡ tâm tư :))
Hiu anh ý đủ trà đá ko gs?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hnao có chương trình mà có Vip đến VVip tham dự thì huy động phường với dẫn đoàn ra làm việc, vừa trang trọng, vừa đúng nghi thức lại đỡ tắc :)) cái này catp làm dc, bà con k cần lắng lo
Ko cần líu lo chứ nhỉ :))

BMW X10

Xe điện
Sản phẩm do 1 tập đoàn trong nước “tài trợ” nên trước mắt ko chết tiền thuế để xây cụ ạ, còn sau đó thế nào em ko biết.
Vậy à bác. Êm không đọc được vụ đó.
Tốt quá, tập đoàn này tài chợ, chắc chắn vì tình yêu của họ đối với đất nước hoặc với nghệ thụt hoặc cả 2.
Họ không đòi hỏi xin xỏ gì sau đó, bác hầy.

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Ai nói với cụ là sau này nhà hát ko dùng vào việc đó?
Khó nói lắm đó :v
Gì chứ ở xứ ta, nhà hát mỗi năm chắc dùng dc vào 10-12 việc lớn.
Xây dựng được cái nhà hát, giải ngân êm đẹp đã là việc lớn nhất rồi
Không biết kinh phí xây dựng là bao nhiêu hè

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Vậy à bác. Êm không đọc được vụ đó.
Tốt quá, tập đoàn này tài chợ, chắc chắn vì tình yêu của họ đối với đất nước hoặc với nghệ thụt hoặc cả 2.
Họ không đòi hỏi xin xỏ gì sau đó, bác hầy.
Chính xác ạ
Tài trợ vì tình cảm trong sáng và tình yêu nghệ thuật 😂😂😂😂
Càng ngày càng rõ bộ mặt nặn bằng xxx, dù có được dát kim cương lên

cairong_2011

Xe container
Theo các cụ thì chỗ này khoảng bao lâu nữa sẽ có dịch vụ thuê ăn cỗ cưới ?

Tuankhoi001

Xe tải
Ặc...thế là cái nhà hát được XD dựa trên nhu cầu của Bộ CA hở cụ ? Không phải dựa trên nhu cầu phục vụ nhân dân Thủ Đô à ? :D
Tôi muốn vào Nhà hát này xem, có phải ra CA Phường xin giấy đề nghị không cụ ? :D
Trong Sài Gòn em thấy có cái nhà hát quân đội to oạch. Thỉnh thoảng chạy ngang thấy lễ tốt nghiệp của các trường mầm non cho đến đại học cũng kéo nhau vào đấy làm. Được cái sân rộng, ô tô đậu vô tư cả trăm chiếc.
Quân với dân phải cá nước thế chứ. Nhà hát công an ngay trung tâm thủ đô chắc còn đắt hàng hơn nhiều. Không phục vụ nhân dân thì cũng phục vụ đày tớ của dân, chạy vào đâu được. :)

TN1805

Xe điện
Trong Sài Gòn em thấy có cái nhà hát quân đội to oạch. Thỉnh thoảng chạy ngang thấy lễ tốt nghiệp của các trường mầm non cho đến đại học cũng kéo nhau vào đấy làm. Được cái sân rộng, ô tô đậu vô tư cả trăm chiếc.
Quân với dân phải cá nước thế chứ. Nhà hát công an ngay trung tâm thủ đô chắc còn đắt hàng hơn nhiều. Không phục vụ nhân dân thì cũng phục vụ đày tớ của dân, chạy vào đâu được. :)
Cứ có bãi để xe ô tô miễn phí rộng rãi thoải mái là tôi ủng hộ. :))

Nam việt nam

Xe buýt
Lại có cả đống ghế để chia cho nhau, 🤣🤣🤣
Nhớ ai như nhớ anh đồng
Sáng đi 1 chỉ tối về 7 cây ;))
e
Hát hò giải trí văn nghệ, thu tiền giới thượng lưu để chia cho dân nghèo(phát triển nông thôn, cơ sở hạ tầng...) cụ ạ keke.
Em đố cụ tìm ra một nhà hát, trung tâm văn hoá, nhà thi đấu, trung tâm thể thao, sân vận động,...mà ko xin tiền để hoạt động, duy tu ..đấy

longphúc

Xe tăng
Hay thật,đầu tư nhà hát,đội bóng ngàn tỷ

xbadboyz

Xe điện

Không hiếu sao Bộ CA lại tham gia vào làm Chủ đầu tư XD cái công trình này nhỉ ??? :D
Nếu Bộ CA có khả năng .....hay là để Bộ CA làm Chủ đầu tư XD đường sắt cao tốc Bắc - Nam đi các cụ nhề....tiềm năng thế cơ mà. :))
Xây trên đất của BCA mà cụ, ít nhất cũng có cổ phần góp đất chứ.

TorienT

Xe container
Cứ xây gì các cụ cũng chửi.

manhanoi

Xe tăng

Đỡ phải thanh tra nhiều cụ nhỉ