KHẨN: Ngã tư Tôn Đức Thắng - Nguyễn Thái Học đang bắt sai làn

Ngo nho

Xe tăng
Ko rõ biển HN dùng để phân làn phương tiện này là biển gì?

Website
www.facebook.com
Vậy chỗ này chỉ có biển 411 thì ko thể bắt sai làn được phải ko cụ sgb345 ?
Biển 411 không phải là biển phân làn hay phân đường. Do đó vi phạm biển 411 không mắc lỗi sai làn, sai phần đường, kụ à.

Ko rõ biển HN dùng để phân làn phương tiện này là biển gì?

Biển này không có trong luật.
Do đó về mặt pháp lí lái xe không có trách nhiệm phải thi hành một biển không có quy định trong luật, kụ à.

Website
www.facebook.com
Thế là khi gặp biển đó mà bị xxx vịn...ta chỉ bẩu: Em íu hiểu cái biển này là gì :))
Kụ nói thêm: vì theo luật thì biển có chữ không áp dụng cho xe 4b, chỉ áp dụng cho xe 2b.

TuskyTaka

Xe hơi
Đoạn này mà rẽ Nguyễn Thái Học thì 2b hay 4b đều bực các cụ ạ. Nhiều lúc bực chỉ muốn bóp còi chửi thằng đỗ 1 trận, nhưng vì văn minh đô thị ta cứ nhẹ nhàng sẽ hiểu được nhau :)

Tribute

Xe container
Thế nên để đỡ chém vạch thì các cụ cứ làn giữa mà rẽ (nếu đường đông quá các cụ ko áp đc phải ngay từ đầu), nếu bị xx thổi thì hỏi xem nó bắt mình lỗi gì khi không có biển 411 + không có mũi tên chỉ hướng :-o
Chuẩn cụ ạ. Ngày nào em cũng qua đây và tùy theo tình trạng giao thông để lựa chọn làn cho phù hợp. Chỗ này chỉ chia 2 phần đường, một phần gạch chéo cho xe rẽ phải khi đèn đỏ, phần còn lại ko có mũi tên gì cả và xếp được 2 hàng 4b. Em thường dừng ở giữa chờ đèn có hôm thì đi thẳng, có hôm thì rẽ phải, xxx đứng đầy ra đó có ý kiến gì đâu (mà em có sai gì đâu mà ý kiến).

Cụ chủ bị tóm chắc là lỗi đi kiểu dạng háng một chân bên vạch chéo 1 chân thò sang bên phần đường đèn đỏ. Chỗ này chủ yếu bắt xe máy đi thẳng nhưng đi sang phần gạch chéo của xe rẽ phải và xe từ NTH rẽ vào Chu Văn An ko xi nhan. Ghét nhất là sáng ra 2b tràn sang bên ngược chiều để đi từ Văn Miếu lên ngã tư này và ngược chiều từ CVA xuống NTH thì xxx lại làm lơ, tạo thói quen xấu cho 2b và nguy hiểm khi 4b bị khuất xe phía trước nếu vướng gì đó bên phải mà né đầu sang phía dải phân cách giữa là dính chưởng mấy ông 2b ngược chiều.

nghiabot

Đi bộ
Em cũng mới bị củ 7 với giam bằng 30 ngày !!! hôm nay lên đây đọc mới vỡ ra nhiều điều !!!Nhưng e thấy đoạn đường đó có 3 phần : 1 phần bên tay trái có mũi tên chỉ đi thằng ... 1 phần ở giữa thì có mũi tên chỉ đi thẳng và được rẽ phải ... còn phần bên tay phải dành cho xe rẽ phải khi có đèn đỏ ! Do xe đi nhiều nên vạch kẻ đường đi thẳng và rẽ phải nó mờ hơn những vạch kẻ khác !!! Lát e sẽ làm mấy k ảnh cho ae rõ ! nhưng nếu có lỡ bị xxx vịn thì ae nhớ dẫn nó ra chỉ cho nó vạch kẻ đường nhé !!!

Ảnh đã có và mời các bác vào thăm quan :-ss

Chỉnh sửa cuối:

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Kính các kụ quại bia hơi cho mát - đi đường nhớ dòm biển bảng nhá ;)) (b)(b)(b)
Đi theo biển báo là cái vấn nạn vì cháu thấy biển rất nhiều => loạn biển, biển bị che khuất => không thấy ( có biển ngay sau cái cây cổ thụ, có khi ngay sau cột điện ....)
CỤ chỉ giáo cho cháu là chấp hành ntn muốn làm đúng rất khó

Hai Long

Xe tải
Ngã tư Tôn Đức Thắng - Nguyễn Thái Học mấy hôm nay đang bắt sai làn triệt để.
Trước đây đèn đỏ được rẽ phải làn rất hẹp, xe máy đông có thể dạng chân chạy qua dạo này phải vào làn trước khi có vạch - Tức là qua ngã ba Hàng cháo phải nhan để vào làn ngay nếu không sẽ bị tuýt. xxx quy vào tội sai làn củ 7 + giam bằng 30 ngày.
Nhưng thực tế chỉ là lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường lỗi nhẹ hơn rất nhiều. Hôm qua nhà cháu làm hư xxx 2 lít mới xong việc đấy ah. Các kụ qua đây lưu ý kẻo mất xiền nhá (b)(b)(b)
Cụ nói thế hình như là ngã 4 Tôn Đức Thắng - Cát Linh chứ ạ?

Website
www.facebook.com
Cụ nói thế hình như là ngã 4 Tôn Đức Thắng - Cát Linh chứ ạ?
Kụ chủ nói về đoạn Tôn đức Thắng song song tường Văn Miếu đâm vào Nguyễn thái Học.
Ở đây có kẻ vạch, dành riêng phần đường sát vỉa hè (phần tô màu xanh trên hình) để dành riêng cho xe rẽ phải liên tục, dưới đường kẻ vạch chéo hình lưới.
Kụ nào dừng xe trên phần kẻ chéo hình lưới này là phạm lỗi, sẽ bị vịn.

TL_Vietnam

Xe lăn
Đúng là chỗ này kụ ah :D

N.T.P

Xe hơi
Thực tế là sáng nào em cùng cả trăm xe khác cũng đi sai cả rồi (nếu như đúng như cụ chủ nói)...vậy là e ko mang tinh thần of rồi

anhmt

Xe buýt
Các cụ đi biết sắp rẽ thì vào làn cho lành ạ :D

nghiabot

Đi bộ

Đèn xanh các cụ cứ rẽ bình thường ! ở đây không có biển phân làn nên không sai làn ! dưới đó lại có vạch kẻ đường được đi thẳng và rẽ phải ! nên đi làn giữa đèn xanh vẫn rẽ phải được ! thoải con nhà bà mái đi ! e có 1 bài học đắt giá nên đã rút ra được nhiều điều =)))

pnew

Xe điện
Đường Tôn Đức Thắng rẽ phải ra Nguyễn Thái Học ko có biển phân làn, dưới lòng đường ko có mũi tên chỉ hướng thì xx bắt kiểu gì hả bác. chắc chỉ bắt đc lỗi chém vạch liền thôi
Đúng đấy cụ, đã không có biển 411, không có mũi tên chỉ hướng trên đường thì đi làn nào chẳng được. Tất nhiện là đừng đi kiểu "dạng chân". Nhiều cụ cứ nghĩ làn có vạch chéo đấy là làn rẽ phải. Đúng ra vach đó chỉ cấm dừng ở đó thôi chứ không bắt buộc xe rẽ phải phải đi vào đó.

hoanglee94

Xe tăng

Đèn xanh các cụ cứ rẽ bình thường ! ở đây không có biển phân làn nên không sai làn ! dưới đó lại có vạch kẻ đường được đi thẳng và rẽ phải ! nên đi làn giữa đèn xanh vẫn rẽ phải được ! thoải con nhà bà mái đi ! e có 1 bài học đắt giá nên đã rút ra được nhiều điều =)))
Chỗ này mờ nhưng tôi vưỡn nhìn được, nhưng vạch liền mà mờ là tôi éo thèm nhìn cụ nhể :))