[Thảo luận] [Khẩn] Ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ: Cảnh sát giao thông hay xã hội đen ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đã có câu trả lời cho câu hỏi của cụ chủ topic rồi đây. Là cảnh sát giao thông chứ chẳng phải xã hội đen thâm nào đâu.

Hôm trước em có kể lại vụ này cho mấy bác đồng nghiệp nghe. Đột nhiên có một bác nhận là có chứng kiến vụ đó một phần tận mắt, đúng lúc đi qua ngã tư NVC - NS này (nhà bác ý cũng gần đấy). Bác ý kể có thấy xô xát trong quán game ra và rất ngạc nhiên khi nhận ra một người tham gia đánh người trong đó lại là cảnh sát giao thông. Em đã hỏi đi hỏi lại bác ý nhìn có nhầm không thì được trả lời không thể nhầm được, rất nhớ mặt thằng đó vì đã từng bị thằng đó bắt 2 lần rồi.

Xã hội đảo lộn hết cả chả biết đường nào mà lần.
Nick cụ khá cũ. Mãi chỉ viết được có 1 bài này thôi sao???

Lâu nay cụ hóng anh em thôi sao???

Cụ là ai thế? Cụ có quen các "đồng chí" đã đánh chủ thớt không???

Sozy cụ em đa nghi! Nhưng không thể không nghi ngờ cụ!

Nếu cụ có quen các "đồng chí" kia thì khuyên họ nên có nhời xin lỗi chủ thớt thì có thể sẽ được tha thứ!!! Đừng cố tình làm thêm chuyện gì trái Pháp Luật!!!

Em có biết đôi chút về Bộ trưởng mới của các "đồng chí" đó! Nếu đến tai ông ấy những vụ như này thì to chuyện đấy!!! Và rất nhiều khi dân đen cũng có thể làm được những chuyện mà các "đồng chí" đó cười khẩy cho rằng không thể!!!

artmedia5881

Xe container

Nếu cụ có quen các "đồng chí" kia thì khuyên họ nên có nhời xin lỗi chủ thớt thì có thể sẽ được tha thứ!!! Đừng cố tình làm thêm chuyện gì trái Pháp Luật!!!

Em có biết đôi chút về Bộ trưởng mới của các "đồng chí" đó! Nếu đến tai ông ấy những vụ như này thì to chuyện đấy!!! Và rất nhiều khi dân đen cũng có thể làm được những chuyện mà các "đồng chí" đó cười khẩy cho rằng không thể!!!
Cho biết sức mạnh của dân đen nếu có thể đi cụ ơi! Em không phải nạn nhân nhưng nghe đã điên hết cả người

hoanghaihd

Xe tải
ra tẩn lại là chống ng thi hành công vụ, mai lại đc lên báo trang nhất thì khổ lắm bác ơi

redhair

Xe tải

Đề nghị cụ Otarec và cụ chủ vào xác nhận thông tin ạ

kduc

Xe Cứu Trợ
Em nghĩ rằng cái BB cụ khổ chủ trình báo ở CAP phải ghi rõ ràng những thông tin cần thiết sau ( có 3 thứ cần nhất để tìm ra người hay nguyên nhân dẫn đến vụ việc ) :

1) thời gian xẩy ra vụ việc

2) nơi chốn ( xẩy ra ở đâu chính xác chỗ nào )

3) tại sao lại xẩy ra ( vì quay phim CSGT )

Sau đó cụ khổ chủ đề nghị xxx phường mời tổ công tác ( CSGT dừng xe khổ chủ ) vào phường làm việc như lời của cụ Havu , nhưng em lưu ý là nếu CSGT vào phường làm việc thì đề nghị ghi BB có sự có mặt của xxx phường làm chứng trong khi ghi BB , BB phải ghi rõ ràng đủ 3 yếu tố trên em đã nêu ( quan trọng 3 yếu tố đó CSGT dừng xe khổ chủ phải công nhận là có xẩy ra )
Mấy chú Phường trốn tránh trách nhiệm đấy cụ ạh!; không thì phải chập nhận kiếm người làm chuột bạch vài hôm xem có hiện tượng đó nữa không, mình bí mật phục kích quay lại cảnh đó, dàn người nhà ra để tần bọn đó một trận luôn cụ ạh!
Người trong ngành nó ko ăn nhau đâu cụ, cái này làm em nhớ đến chuyện mấy cô CV phải nộp bảo kê cho XH thâm khi bán thân :D, phải có thằng nào đang muốn xin sang chỗ 2 thằng GT kia phá đám thì mới được.

xxx hình sự mặc thường phục đấy cụ ơi, dạo này có 1 tổ 141 chốt ngay ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ, cụ thể trước cửa nhà 412 NVC. Tổ này phát hiện ai quay film chụp ảnh là nhảy vào thu vật dụng ngay, còn có trả lại hay ko em ko rõ.
Các XXX to lại cho xxx mặc thường phục tác nghiệp thì tha *** nó bọn XHĐ ra cho nó vợt dân mình rồi đóng thuế cho xxx cho nhanh.

Ko biết chuyện cụ chủ đến đâu òi hay lại bị bịt đầu mối rồi.

trantien886

Xe hơi
Hôm nào có 141 làm thì đông nghẹt thì là xxx còn không thì là cướp rồi.

Otarec

Xe hơi

Thưa cụ, em là một người mà cũng cực kỳ căm ghét cái trò ăn bẩn bắt sai bắt láo của XXX giao thông VN. Tất nhiên là em chả quen mấy ông XXX đấy rồi, nếu quen thì đã không lên đây "mách" cho các cụ thông tin như thế, chả logic tẹo nào.

Cụ nghi ngờ em cũng đúng thôi, tự nhiên có một nick như em chả có bài viết nào vào thả 1 bài với thông tin như thế không nghi ngờ không được. Sori các cụ đúng là từ trước đến nay em chỉ hóng thôi chứ không có tham gia viết bài. Cũng nhờ thỉnh thoảng hóng chuyện các cụ nên em cũng bắt chước được 1 vài clip và audio tranh luận với XXX giao thông khi bị dừng xe. Tuy nhiên cũng na ná như các cụ khác đã đưa lên, nên em cũng không up lên làm gì nữa. Khibiết được thông tin này, bản thân em cảm thấy có trách nhiệm phải thông báo cho các cụ biết trắng đen thôi chứ không có ý gì khác cả.

Bản thân em cũng mong muốn cụ chủ topic làm vụ này tới nơi tới chốn, không thì lại để thành tiền lệ xấu cho XXX, cứ dân quay phim chụp ảnh là gọi đồng đội tới giả danh lưu manh để đánh người. Ngày xưa chỉ có lưu manh giả danh cán bộ, thời nay lại có cán bộ giả danh lưu manh. Nếu cụ chủ topic có làm vụ này đến nơi đến chốn mà cần người làm chứng nhận mặt thì PM em để em thuyết phục bác đồng nghiệp ra làm chứng nhé. Em không hứa chắc chắn nhưng sẽ làm hết sức có thể.

bmtbuon

Xe tải
Bản thân em cũng mong muốn cụ chủ topic làm vụ này tới nơi tới chốn, không thì lại để thành tiền lệ xấu cho XXX, cứ dân quay phim chụp ảnh là gọi đồng đội tới giả danh lưu manh để đánh người. Ngày xưa chỉ có lưu manh giả danh cán bộ, thời nay lại có cán bộ giả danh lưu manh. Nếu cụ chủ topic có làm vụ này đến nơi đến chốn mà cần người làm chứng nhận mặt thì PM em để em thuyết phục bác đồng nghiệp ra làm chứng nhé. Em không hứa chắc chắn nhưng sẽ làm hết sức có thể.
like Cụ, Em ủng hộ cả cụ chủ thớt nhiều nữa. E cũng căm bọn ... ó vàng lắm.

ledzunghlhb

Xe buýt
Vâng! Các cụ có thể cho anh em trên OF biết thông tin tí, em cố gắng ủng hộ, dù chỉ 1 chút gì đó.

bộ hành

Xe buýt
có cụ cao nhân IT nào giúp cụ xuxuxinhxinh khôi phục file là ra ngay ấy mà :-?

cun

Xe buýt
Tềnh hềnh sao rồi cụ chủ ơi?

HUMMER H4

Xe hơi
Em đồng ý phương án này. Gửi đội 5, gửi CA TP và gửi thêm cho 1 bqos hoặc đài nào đó để họ theo dõi giúp. Hai thằng kia kiểu gì cũng khốn nạn, nếu qua được thì cũng mất rất nhiều xèng và cũng chừa.
Em nghĩ cụ chủ cứ nên làm mấy việc sau:
1. Kiểm tra camera hành trình, nếu có hình của 2 xxx vịn xe cụ thì post lên, cụ không làm thì rồi cũng có lúc nó dinh chưởng bởi chuyện này hay chuyện khác, người này hay người kia thôi. Lúc đó chắc anh em ta cũng thỏa lòng theo luật "Nhân Quả".
2. Cứ làm đơn gửi đội và gửi TP khiếu nại về việc bị dừng xe, không lập biên bản, bị đánh hội đồng và xóa mất file ghi hình trong điện thoại trước mặt 2xxx. Tố cáo 2xxx đang làm nhiệm vụ đã không can thiệp, giúp đỡ cụ, người bị hành hung trên đường và đang liên quan trực tiếp tới nhiệm vụ của 2 xxx.
Bước đầu cứ thế đã, sau tính tiếp cụ ạ! Kiểu gì 2xxx vin cụ sẽ khốn nạn vì không giúp cụ khi bị quây hội đồng vì đó là nhiệm vụ của xxx.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Đã có câu trả lời cho câu hỏi của cụ chủ topic rồi đây. Là cảnh sát giao thông chứ chẳng phải xã hội đen thâm nào đâu.

Hôm trước em có kể lại vụ này cho mấy bác đồng nghiệp nghe. Đột nhiên có một bác nhận là có chứng kiến vụ đó một phần tận mắt, đúng lúc đi qua ngã tư NVC - NS này (nhà bác ý cũng gần đấy). Bác ý kể có thấy xô xát trong quán game ra và rất ngạc nhiên khi nhận ra một người tham gia đánh người trong đó lại là cảnh sát giao thông. Em đã hỏi đi hỏi lại bác ý nhìn có nhầm không thì được trả lời không thể nhầm được, rất nhớ mặt thằng đó vì đã từng bị thằng đó bắt 2 lần rồi.

Xã hội đảo lộn hết cả chả biết đường nào mà lần.
nhân chứng đây ròi

AcidS

Xe điện
Các bác gửi thông tin lên báo DânViet thì chắc chắc có kết quả, bên đó cũng đang căm XXX. Vấn đề là thấy chủ thớt lượn vào rồi lại ra mà không có thông tin gì mới nên chắc là im rồi. Ăn mấy quả đấm nhưng vì quan hệ nên cho chìm xuồng...

Tài mới

Xe tăng
Hehe. Bọn này hôm em thấy đè cổ một chú xuống. Để em xem còn ảnh em sẽ up lên. Nói chung xxx đa phần ít học (2năm là cạp nong rồi). Em thi thoảng ra đoa chơi thấy mấy thằng đó ăn nói bố láo lắm. Nhất là thằng ôn còi còi.

buicongchuc

Xe ba gác
Giải quyết vụ này thế nào rồi cụ chủ ơi, lên cho ae biết với!

romantic_kt1

Xe tăng
Em bắt đầu thích cách xử lý của cụ Teu rồi đấy. Theo em thớt này nên tạm nghỉ để cụ Teu chuyên tâm công việc, khi nào cần cụ ấy sẽ ới anh em. Rầm rộ quá lại khó cho cụ Teu xử lý. Lúc nào có kết quả, nếu công bố được thì cụ Teu thông báo cho anh em nhé!

xich_lo_29Y

Xe tải
Em vẫn hóng hớt và chờ kết quả giải quyết của cụ chủ, hy vọng ít nhiều cụ giải tỏa bớt được ấm ức phải gánh chịu!

Defender_Cruise

Xe buýt
Các cụ tổ chức bẫy XXX như làm với Đinh T.. ặc xem.

LD4327

Xe tải
Các cụ tổ chức bẫy XXX như làm với Đinh T.. ặc xem.
Hôm nay e mới đọc đc post này, chim cú thật, e có đề nghị là nếu các bác có cao kiến j hay định bẫy chơi lại xxx thì nên họp kín, ko nên phổ biến trên đây nghĩa lộ hết, sau nhiều vụ ae OF chiến đấu, xxx theo rất sát tình hình của OF online, có nhiều bác nói về xxx biết OF là j va logo OF là j rồi e ko nêu ra nữa, chính bản thân e cũng đc xxx cho đi 2 lần do lỗi ko chủ ý,nếu bị phạt e cũng ko áy náy nhưng e đc tha, trước khi xxx phóng thik e, còn nói với 1 câu, lần 1: "otofun ah" ,lần 2" các ô đừng chỉ biết fun thôi nhé" như vậy kết luận là xxx biết rất rõ và vẫn đang theo vụ của chủ thớt nói riêng và các vụ khác nói chung. D: