Khẩn...ngã 4 đèn xanh Thạch Bàn

K197hvan

Xe tải
Cụ nói thế nào ấy chứ, ngày nào E chả đi qua cái ngã tư này. Vẫn chuyển vào làn giữa đi trc mặt chúng nó có sao đâu, cụ bị nó cò quay rồi :))
Đến giao cắt thì đi theo mũi tên chỉ hướng dưới mặt đường.
Cụ đi thế có mà tắc đường, hơn nữa ở ngã tư thạch bàn, làn ngoài cùng bên trái k có mũi tên đi thẳng, nên cụ mà đi vào đấy là dính "k tuân thủ vạch kẻ đường" nhé :)) Như cụ nói thì đi kiểu gì cụ cũng ăn đòn đới ạ :))
cho mình hỏi nhé, chiều đi từ HN đế ngã 4 Ngô Xuân Quảng mình muốn rẽ và thì đứng ở làn nào cho đúng, hôm trc mình đi thấy xxx đứng đầy ngã 4 nay, mình từ làn sát giải phân cách rẽ sang NXQ, may mà mình đứng đầu, nếu đứng sau thì ko biết rẽ kiểu gì(cắt đầu xe tải và 2b), mình đến sát xxx đứng giữa ngã 4 này mà nó cứ nhìn mình ko thấy có hành đọng gì

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ chủ. Lâu rồi em cũng không đi đường này.
Mà ĐM thằng nào nghĩ ra cái biển này ngu vãi. Thế nhỡ gặp phải thằng tập lái nó đi 30 mình cũng phải bám mít nó đi à.
Bám sau là cái chắc.

sondong

Xe điện
Hôm nay nghe ngóng Lều Báo thấy dỡ các biển không hợp lý rồi không biết thế nào

honda_cub79

Xe lăn

xe than

Xe tăng
Thực ra biển loại này có từ lâu rồi, nhưng trong các tỉnh phía Nam từ miền tây ra SG, Nha trang và Đà nẵng em thấy nhiều nên thấy quen mắt. Ngoài HN mới có nên các cụ giật mình là phải.
Chỉ có điều hơi chuối là cấm xe tải vào làn sát trái thì OK, nhưng xe con thì sao phải cấm làn giữa ? Nhỡ có người mới tập lái, chỉ di được 30 cây chuối thì cả dòng xe bị ùn lại sao ?
Tuy nhiên các vạch ở đây là vạch đứt, bởi vậy các cụ có thể "mượn" tạm làn để vượt hoặc cho vượt mà không mắc lỗi, chỉ có điều đừng có mượn làn hàng trăm mét là được. Nó cũng như đường hẹp có 1 vạch đứt ở tim đường, ta có thể mượn làn bên kia để vượt xe là chuyện bình thường.

Tại SG

Tại ĐN
Ôi đà nẵng thân yêu.