khẩn khẩn

Tuy Heo

Xe hơi
E lên đây,trăm sự nhờ các cụ ạ.E đi Ếch 3.0-2005.tự dưng đèn ắc quy báo.e đã kt ắc quy..dòng...phát...tất cả đều ok.xe đi vẫn muợt mà ko có biểu hiện lạ.có cụ ở garage đã kt dây máy phát,ko đứt,ko mát...cụ ấy đang gạ e vứt xe lại để cụ ấy dò tiếp,nếu ko đc thì thử thay tiết chế tiết cheo j đấy ạ.các cụ làm ơn bắt bệnh hộ cho e đỡ lo với ạ.Đa tạ.

Mon07

Xe buýt
Đèn tự dưng nổi thế thì hơi lạ. Theo em thì cụ cho vào hãng, cắm máy check xem lỗi gì rồi xử lý. Nếu không có lỗi thật thì chỉ cần xóa lỗi là xong. Thay mò thay mẫm tốn kém lắm cụ ạ.

Quangtl

Xe hơi
Sau khi kiểm tra không phát hiện lỗi thì Bác mượn cái bình của xe khác gắn vào xem thử còn bị không ? Bình xe Bác đã xài bao lâu rồi ?

ducle779

Xe hơi
E lên đây,trăm sự nhờ các cụ ạ.E đi Ếch 3.0-2005.tự dưng đèn ắc quy báo.e đã kt ắc quy..dòng...phát...tất cả đều ok.xe đi vẫn muợt mà ko có biểu hiện lạ.có cụ ở garage đã kt dây máy phát,ko đứt,ko mát...cụ ấy đang gạ e vứt xe lại để cụ ấy dò tiếp,nếu ko đc thì thử thay tiết chế tiết cheo j đấy ạ.các cụ làm ơn bắt bệnh hộ cho e đỡ lo với ạ.Đa tạ.
xe cũ nó nhiều nguyên nhân lắm ak,có khi điện đóm ko dc zin nó cũng tự dưng nổi đấy ak.mời cụ mang qua 88 nguyễn xiển em bảo người kt xe miễn phí cho cụ ak,nếu hỏng hóc phải thay sửa cụ đy đâu sửa cũng dc ak

Phucyenxanh

Xe điện
Mấy hôm trời nồm ẩm làm xe nó báo nhầm thì sao
tình hình vẫn tạm cụ cứ bềnh tễnh ạ

hoang chinh

Xe điện
Cụ kiểm tra lại xem hai đầu cực acquy lại xem nó có bị move ko.BỞI vì hôm trước em cũng gặp một trường hợp giống xe của Bác.

Tuy Heo

Xe hơi
xe cũ nó nhiều nguyên nhân lắm ak,có khi điện đóm ko dc zin nó cũng tự dưng nổi đấy ak.mời cụ mang qua 88 nguyễn xiển em bảo người kt xe miễn phí cho cụ ak,nếu hỏng hóc phải thay sửa cụ đy đâu sửa cũng dc ak
đội ơn cụ.mai rảnh e qua cụ! ạ!

Tuy Heo

Xe hơi
Mấy hôm trời nồm ẩm làm xe nó báo nhầm thì sao
tình hình vẫn tạm cụ cứ bềnh tễnh ạ
Dạ ai cũng bảo ko lo đâu nhưng trong TP thì e ko lo chỉ ngại đang ở xa nằm đuờng thì nhục lắm cụ ạ.

Tuy Heo

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại xem hai đầu cực acquy lại xem nó có bị move ko.BỞI vì hôm trước em cũng gặp một trường hợp giống xe của Bác.
Dạ nếu thế thì e mừng lắm ạ.e đang hồi hộp chờ tin chẳng may máy phát tèo đây.e luơng công nhân 3 Cọc,chẳng may thay cái máy phát
là cả nhà ăn mỳ Ý nửa năm ạ!

Tuy Heo

Xe hơi
Đèn tự dưng nổi thế thì hơi lạ. Theo em thì cụ cho vào hãng, cắm máy check xem lỗi gì rồi xử lý. Nếu không có lỗi thật thì chỉ cần xóa lỗi là xong. Thay mò thay mẫm tốn kém lắm cụ ạ.
Thankss Cụ.

Tuy Heo

Xe hơi
Thanks các cụ.có đóng góp ý kiến của các cụ e cũng yên tâm phần nào.

jeepdo

Xe hơi
Cụ nên kiểm tra máy phát hoặc dây máy phát. Hồi trước xe e mit grandis lâu lâu cứ báo sáng đèn báo bình e cứ nghĩ cọc bình bị dơ nên vệ sinh lúc thì sáng lúc thì tắt nên e cắm máy vào kiểm tra thì ra lổi ĐOẢN MẠCH MÁY PHÁT thế là e dò dây cắm rắc lại là im luôn đến giờ.

nbanh

Xe tải
Dạ nếu thế thì e mừng lắm ạ.e đang hồi hộp chờ tin chẳng may máy phát tèo đây.e luơng công nhân 3 Cọc,chẳng may thay cái máy phát
Nếu ko muốn ăn mỳ Ý cụ có thể cho em nó lên sàn ạ :D. Em fun cụ tí ạ.

Huyen_le

Xe hơi
Keke cụ vui tính quá ạ! Lương công nhân 3 cọc mà đi ếch 3.0 =))=))=))

escapes

Xe buýt
Ếch 3.0, máy phát theo xe là của motocraft, bọn này ít khi chết bất đắc kỳ tử, khi có vấn đề, bao giờ cũng khoa chân múa tay, ú ớ một thời gian, dấu hiệu là:

- đen báo acquy lúc sáng lúc tắt
- nếu dùng đúng cái đầu radio nguyên bản của xe, ở nhưng nơi bắt sóng tốt nhất, thing thoảng sẽ nghe tiếng lẹt xẹt

Đèn báo ắc quy ko thể hiện vấn đề về Voltage mà thể hiện vấn đề về Dòng nạp, tín hiệu dòng bất thường sẽ báo qua PCM, PCM sẽ ra lệnh để đèn acquy trên taplo lúc tỏ lúc mờ để gây sự chú ý của cụ.

Em dự là cụ nên kiểm tra những phần sau:

- kiểm tra và làm vệ sinh cổ góp
- kiểm tra dây cu roa
- sau khi kiểm tra 2 cái trên mà ok rồi, thì cắm máy scan để xem dòng của máy phát có ổn định ko.

( Ếch và mazda là hay toi diode nạp)

Vài dòng... Cụ tham khảo nhé

nông^_^dân

Xe tăng
muốn nó hết thì cụ tháo cái đèn báo lỗi ra cụ ạ :D:D:D

QAZ

Xe container
Theo kinh nghiệm của tôi đi Esc 3.0 từ 2003 thì là máy phát sắp chết ! Khoảng 3-4 năm thay 1 cái máy phát là bình thường.

Biểu hiện trước khi chết là phập phù, thỉnh thoảng nổi đèn ắc-quy -> sạc không đủ điện vào ắc-quy.

Để yên tâm thì bạn nên kiếm 1 cái ắc-quy dự phòng để sau cốp, giữa đường nếu tắt máy không đề lại được thì thay ắc-quy kia vào.

Tuy Heo

Xe hơi
Ếch 3.0, máy phát theo xe là của motocraft, bọn này ít khi chết bất đắc kỳ tử, khi có vấn đề, bao giờ cũng khoa chân múa tay, ú ớ một thời gian, dấu hiệu là:

- đen báo acquy lúc sáng lúc tắt
- nếu dùng đúng cái đầu radio nguyên bản của xe, ở nhưng nơi bắt sóng tốt nhất, thing thoảng sẽ nghe tiếng lẹt xẹt

Đèn báo ắc quy ko thể hiện vấn đề về Voltage mà thể hiện vấn đề về Dòng nạp, tín hiệu dòng bất thường sẽ báo qua PCM, PCM sẽ ra lệnh để đèn acquy trên taplo lúc tỏ lúc mờ để gây sự chú ý của cụ.

Em dự là cụ nên kiểm tra những phần sau:

- kiểm tra và làm vệ sinh cổ góp
- kiểm tra dây cu roa
- sau khi kiểm tra 2 cái trên mà ok rồi, thì cắm máy scan để xem dòng của máy phát có ổn định ko.

( Ếch và mazda là hay toi diode nạp)

Vài dòng... Cụ tham khảo nhé
Thanks Cụ,chi tiết và cẩn thận quá.!e đã phát hiện ra bệnh là tiết chế,nhờ cụ Du tìm hộ để thay nhưng có vẻ hơi khó.Tiện đây e cũng nhờ vả xem cụ nào đã thay máy phát mà còn tiết chế thì bán lại cho e với,e đỡ phải thay máy phát mới.