[Funland] Khẩn cấp, vì sự an toàn cho ngôi nhà các cụ, hãy đọc nhé

vanvuong

Tháo bánh

Cụ nào đang sử dụng khóa nhà kiểu này hãy cẩn thận, theo em thì nên thay đi. Ngay và luôn, nếu có tốn kém tý chút thì cũng nên cố gắng vì chính sự an toàn cho ngôi nhà các cụ.

Hôm qua, chỉ với 1 số đồ nghề hết sức đơn giản em đã vô hiệu hóa em này trong vòng 1 phút với sự kinh hoàng của vợ em sau câu nói " anh ơi, khóa đếch gì mà anh phá nhanh như thế thì chết à !".

Số là như thế này, do nhà em cho thuê phòng trọ nên sự va chạm với khóa của em tương đối nhiều, chủ yếu là cứu mấy em làm mất chìa khóa không vào được phòng. Thôi thì xà beng, kéo cắt sắt, mỏ lết to em đều có để xử lý giúp các em ấy vào phòng được bởi các chiêu : cạy, cắt còng, bẻ tai .... Cho nên em thấy khoai nhất là cái dòng này. Vậy là nhà em toàn khóa bằng loại này thôi (tổng cộng 10 cái, thôi thì to có, nhỏ có, màu vàng có, màu trắng có....).

Rồi có 1 lần thằng cháu bị trộm vào thăm, nhưng chúng nó cũng phá khóa dạng này không ra được đành bỏ đi. Thằng cháu gọi thợ khóa vào thì thợ nói khóa anh sắp bung, nếu thằng trộm cố thêm chừng 1 phút nữa thì tèo. Nói là làm luôn, thợ ngoáy ngoáy 1 tý là văng luôn khóa. Em cũng hơi chột dạ nhưng rồi chưa có dịp thử nên bỏ qua.

Dịp thử cũng đến do khóa em bị kẹt ( khóa lại rồi ứ mở ra được, cũng may là buổi tối nên đang ngồi trong nhà), em nhớ chương trình phá khóa của thợ và lôi đồ nghề ra, toàn những thứ đơn giản thôi các cụ ạ, trong vòng 1 phút là chiếc khóa thúc thủ, không tiếng động, không cần đồ nghề cầu kỳ.

Cái này các cụ nên lưu ý, em cũng không tiện nói chi tiết cách phá như thế nào (kẻo có người xấu đọc được thì chết mất).

Khóa em mua cũng không phải loại rẻ, em nhớ mua đâu 200k/chiếc/6 chìa trong siêu thị cách đây mấy năm thì phải.

Mong các cụ đề phòng, có cụ nào làm thợ khóa thì vào đây xác nhận giúp để các cụ ấy mở hầu bao để bảo vệ ngôi nhà của các cụ ấy.

Ngồi nghĩ lại thấy mà camơrun quá, vì tin tưởng mấy cái khóa của nợ này mà tụi em cứ khóa cửa bỏ nhà đi chơi suốt (có đợt đi cả 2 tuần) mà vẫn ỷ y vào mấy cái của nợ này.:-q

Thật ra em cố tình xoay cái khóa đi 1 tẹo để khỏi mang tiếng là ném đá hãng khóa, nó thù em thì chết. Nhưng tựu chung là tất cả cá hãng với kiểu khóa thế này thì nó còn dễ "ra đi" hơn là cái khóa 50k của nhà Tập ạ.

Úp thêm cái ảnh chìa cho các cụ dễ hình dung, là chìa dạng chữ nhật đặc ấy mấy cụ, có khứa rãnh ở bên hông á.

Chỉnh sửa cuối:

HoangX

Xe tăng
Có bao giờ cụ nghĩ là nên "chuyển nghề" không? :D

thief_fighter

Xe buýt
khóa này mà cũng phá trong 1 nốt nhạc à... thế thì phải thay khóa thôi

K&K

Xe buýt
Theo em thì khóa cũng chỉ là 1 sự đề phòng những người có tính tắt mắt thôi. Còn nếu trộm đã cố tình muốn vào thì khóa nào mà chẳng phá được. Không phải kiểu nghệ thuật thì cũng kiểu tay to. Không nên quá chủ quan ỷ lại vào khóa ah.

Bus_nhanh

Xe điện
Đang đói kém, cụ cho em làm đệ tử được không?
Em kiếm được bát cơm thì ít nhất sư phụ cũng có bát cháo :)):)):))

lehiep109

Xe hơi
khóa người ngay chứ có khóa kẻ gian đâu cụ. Trời kêu ai nấy dạ thôi ạ #:-s

For U

Xe hơi
Nhà em có 1 cái như thế này, kụ có thể demo em xem được ko ?

thangpres

Xe buýt
cụ chụp ảnh cái chìa lên đây để em xem là loại khóa gì để còn tránh chứ cái khóa cụ chụp chả lấy rõ là loại gì cả.

LuckyCar

Xe container
Chả khóa nào làm khó được trộm có nghề. Đến cái két mất chìa, mất mã mà các chú ấy chỉ làm tẹo là xong cơ mà. Khóa cũng chỉ có tác dụng phòng người ngay với trộm lìu tìu thôi.

LeThanh.emt

Xe tải
Cả ở cty cả ở nhà đều dùng loại nay, kiểu này tốn fee thay nữa rồi, Việt tiệp có ổn không các cụ :-":-"

Libor

Xe điện
Khóa nào thì khóa...em học lỏm được 1 bác chuyên gia đầu nghành về hóa học...bác ý cho tý dung dịch muối để cho nó có dạng phản ứng thế.. (không chơi acid các cụ nhá, nên cầm vào vô tư) vào cái túi nilon, sau đó buộc túm cái khóa vào bên trong tui nilon chứa đầy dung dịch kia... cứ treo độ 10 phút để cho nó phản ứng tạo ăn mòn hết cả bi với lò so bi...sau đó rút túi nilon ra thì lôi tuồn tuột lõi với ruột của các loại khóa ra hết ợ! :(( :( Bài thuốc ý em không phổ biến đâu nhá! :))

Chỉnh sửa cuối:

Matchia

Xe tải
Thế dùng khóa nào thì đảm bảo hả cụ??

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chả khóa nào làm khó được trộm có nghề. Đến cái két mất chìa, mất mã mà các chú ấy chỉ làm tẹo là xong cơ mà. Khóa cũng chỉ có tác dụng phòng người ngay với trộm lìu tìu thôi.
Tôi đồng ý với bác này.
Quan điểm của tôi là: Khóa thì cố gắng kiếm loại tử tế 1 tý, tất nhiên.
Khóa ở bên trong nhà, mở qua lỗ.
Như thế thì trộm trình cao cũng chịu. Chỉ có cắt thôi.

Xsara

Xe tăng
Khóa bên trong thì còn khó phá , chứ bên ngoài thì chả khóa nào chịu được .

vietpq75hanes

Xe container
Theo em thì cứ khoảng 3 năm nên thay khóa một lần, cho dù có là khóa siêu tốt!

vanvuong

Tháo bánh
Nhà em có 1 cái như thế này, kụ có thể demo em xem được ko ?
Nếu như tập hợp được 10 cụ đồng ý demo, em sẽ hướng dẫn cách phá online ngay. Đảm bảo ai cũng có thể làm được với "đồ nghề" có sẵn trong thùng sửa xe của bất cứ cụ nào trên đây.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Trộm mà vào được nhà em, em cho lấy thoải mái đồ...hehe...tiền vàng em gửi NH hết, cùng lắm nó lấy được cái TV, bộ loa dàn, tủ lạnh, điều hòa, máy giặt...cơ mờ lấy mấy đồ này phải thuê xe tải, mà xe tải lại không vào được ngõ nhà em ... hehe... :))

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Tháo bánh
Tôi đồng ý với bác này.
Quan điểm của tôi là: Khóa thì cố gắng kiếm loại tử tế 1 tý, tất nhiên.
Khóa ở bên trong nhà, mở qua lỗ.
Như thế thì trộm trình cao cũng chịu. Chỉ có cắt thôi.
NẾu cụ mà khóa bằng loại này thì có khóa trong lỗ vẫn "dính đòn" như thường. Em thề, vì nhà em tất cả khóa đều nằm trong lỗ cửa, từ cổng đến cửa nhà cụ ạ.

crod

Xe tăng
đúng đấy, kiểu khóa này 1 lần e mở nhầm chìa mà vẫn lọt, cứ tưởng nó bị mòn quá.