[Thảo luận] Khẩn cấp , bị bắn tốc độ ở TB .

Lái xe quê

Xe buýt
Chiều nay ,e xuất phát từ mễ , vũ thư tb ra đến ngã tư thẫm ở vũ thư e rẽ phải đi nam định , đến gần cầu tân đệ bị dừng xe và báo lỗi vi phạm tốc độ 64/50 ở huyện vũ thư , sau khi xem hình ảnh và quay lại , e thấy vấn đề như sau . Trên hành trình e đi ko có biển báo tốc độ hay khu dân cư , các a bảo có biển dân cư cách chỗ e rẽ ra 200m ( nhưng ko nằm trên đường e đi , nên e ko thấy ) nhưng các a ấy vẫn lập biên bản và cho e ghi ý kiến như trên vào là trên tuyến duong e lưu thông ko thấy có biền khu dân cư . E đã bị thu bằng , vậy xin các cao thủ cho biết e có bị nộp phạt ko ? nộp bao nhiu , và có biện pháp gì cứu vãn ko ah . e xin cảm ơn .
Làm gì có biển báo từ Mễ ra Vũ Thư, từ Vũ thư đi đến Tân Đệ thì hình như vẫn dính đoạn ngã tư ra rồi. Biển thì có biển hết hạn chế. Cái này khó, cụ có Cam chứng minh minh được hành trình cụ đi thế thì may ra. Cụ nhà ở đâu, về Mễ làm gì đới?

Dolla2011

Xe buýt
Chiều nay ,e xuất phát từ mễ , vũ thư tb ra đến ngã tư thẫm ở vũ thư e rẽ phải đi nam định , đến gần cầu tân đệ bị dừng xe và báo lỗi vi phạm tốc độ 64/50 ở huyện vũ thư , sau khi xem hình ảnh và quay lại , e thấy vấn đề như sau . Trên hành trình e đi ko có biển báo tốc độ hay khu dân cư , các a bảo có biển dân cư cách chỗ e rẽ ra 200m ( nhưng ko nằm trên đường e đi , nên e ko thấy ) nhưng các a ấy vẫn lập biên bản và cho e ghi ý kiến như trên vào là trên tuyến duong e lưu thông ko thấy có biền khu dân cư . E đã bị thu bằng , vậy xin các cao thủ cho biết e có bị nộp phạt ko ? nộp bao nhiu , và có biện pháp gì cứu vãn ko ah . e xin cảm ơn .
Cụ chủ chắc ko cãi được rồi,chứ để mà cắm hết mọi nơi ngóc ngách đi ra chắc cắm 1 nghìn cái biển KDDC nữa chắc vẫn xót.
Nhưng em nghe thấy bảo mấy đầy tớ chức to to bảo là người ngoại thành vi phạm lần đầu thì chỉ nhắc nhở thôi. Cụ chủ thử lên nhẹ nhàng trình bày là người tỉnh xa - xã Hoàn Kiếm,tỉnh Hà Nội lên Thành phố Thái Bình nên ko biết đường,từ bé đến g vi phạm lần đầu :P .... xem sao! Em ko tin là mấy đầy tớ ra rả trên tivi mà lại ko thực hiện đâu. :D

xeruabo2

Xe điện
Các anh xxx làm việc hơi cứng nhắc. Không có biển báo sao biết được mà chấp hành ???
Ngã tư này chỉ còn 200m nữa là hết khu đông dân cư , hướng từ chợ Thông ( chùa Keo) ra có cắm biển báo, còn hướng từ Mễ (phà Tịnh Xuyên) thì không , đúng là đánh đố những người lạ đường.
Bác cứ làm cái đơn trình bày có tình có lý em nghĩ sẽ có kết quả tốt .

giacmoxe4

Xe điện
Nói phải củ cải cũng nghe,Cụ chủ cứ bình tĩnh mang theo clip của camera hành trình rồi nhẹ nhàng giải thích kèm theo cái đơn trình bày nhà cháu nghĩ xxx cũng hơi ngại đấy.

ThanhTungTB

Xe điện
Nói phải củ cải cũng nghe,Cụ chủ cứ bình tĩnh mang theo clip của camera hành trình rồi nhẹ nhàng giải thích kèm theo cái đơn trình bày nhà cháu nghĩ xxx cũng hơi ngại đấy.[/QUOuTE]
Vâng e cũng đã làm lá đơn giải trình , đề nghị xem xét trường hợp vi phạm của mình , fòng xử lý đã nhận đơn và điện trực tiếp cho sếp trưởng , nhưng sếp trưởng đang bận họp và họ lưu đơn và số điện thoại của e lại , hẹn khi nào báo lãnh đạo xobg , họ sẽ alo cho e các bác ah . Trong đơn e cubgx nói rõ là trên lộ trình đi ko hề thấy biển gì ? Lộ trình xe đi có camera hành trình ghi lại , và đã yêu cầu cho người dừng xe kiểm soát xem , nhưng nguoi này ko xem , và yêu cầu e về fòng xử lý trình bày , ....e đang hồi hộp quá .

giacmoxe4

Xe điện
Chúc Cụ thành công,Cụ nhớ cập nhật tình hình cho mọi người theo dõi nhé.

ThanhTungTB

Xe điện

hp30s3704

Xe buýt
Cụ ở mễ ra sao ko rẽ ngay chỗ đường vành đai...mà lại vòng xuống chỗ thị trấn làm gì...

ductm2008

[Tịch thu bằng lái]
Đường lạ là em cứ cẩn thận, dấn 1 ly đi 1 vài củ ngay

flys_150

Xe hơi
Trường hợp này cực kỳ oan cho lái xe nhưng mà xxx nó cũng ko sai, nó cứ chìa hình ảnh ra là đúng chỗ này cụ đi đúng tốc độ này vậy là cụ bị phạt. Nó đã cãi cùn thì cụ ko chơi lại đc đâu, trừ khi nó bắt láo thì mình mới cãi đc, đây nó cũng có ý đúng của nó.
E đi đường ức nhất cái biển nhấp nhô này, *** mang tiếng quốc lộ mà cứ đi 1 đoạn lại có khu dân cư, bố khỉ cái xã hội

Hoamoclan1980

Xe tải
Khi cụ từ ngoại thành vào hà nội thì cụ sẽ gặp biển nội thị.và cụ loanh quanh ở nội đô thì đương nhiên cụ chưa thấy biển hết nội thị.vậy nên cụ phải nhớ.cụ đang ở nội thị và đương nhiên cụ vẫn phải chấp hành cái biển cụ gặp khi cụ đi vào.kể cả cụ có loanh quanh đến 10 năm mà cụ chưa ra khỏi nội thị thì cụ vẫn phải chấp hành cái biển đó.
Em thấy cụ nói chuẩn, trước khi cụ chủ vào Ô mễ cụ vào từ đường nào cũng có biển nhấp nhô, có thể cụ ở đó chơi dăm ngày rồi mới ra, vì vậy mặc nhiên cụ đang ở trong phạm vi của biển nhấp nhô rồi.
Cụ có thể trình bày là mới nhận tay lái từ Ô mễ nên ko biết đoạn trước thế nào, còn đoạn cụ đi từ ô mễ ko thấy biển nhấp nhô nên vi phạm. Còn cãi chày cối ko ăn thua đâu.

tamtommy

Xe tăng
14 cây của cụ 2 củ rưỡi ko giam bằng

ThanhTungTB

Xe điện
Em thấy cụ nói chuẩn, trước khi cụ chủ vào Ô mễ cụ vào từ đường nào cũng có biển nhấp nhô, có thể cụ ở đó chơi dăm ngày rồi mới ra, vì vậy mặc nhiên cụ đang ở trong phạm vi của biển nhấp nhô rồi.
Cụ có thể trình bày là mới nhận tay lái từ Ô mễ nên ko biết đoạn trước thế nào, còn đoạn cụ đi từ ô mễ ko thấy biển nhấp nhô nên vi phạm. Còn cãi chày cối ko ăn thua đâu.
Sao bác lại bảo e là cãi chày cãi cối là sao ??? E có cãi gì đâu , e chỉ trình bày quan điểm của mình, và xe có cam hành trình chứng minh lộ trình e đi ko hề có biển chứ , đề nghị bác dùng từ chuẩn và lịch sự hơn nha

Hoamoclan1980

Xe tải
Sao bác lại bảo e là cãi chày cãi cối là sao ??? E có cãi gì đâu , e chỉ trình bày quan điểm của mình, và xe có cam hành trình chứng minh lộ trình e đi ko hề có biển chứ , đề nghị bác dùng từ chuẩn và lịch sự hơn nha
sorry cụ. Em ko có ý nói cụ cãi chày cối, ý em muốn nói là mình làm gì cũng phải có cơ sở, tuân thủ pháp luật, sai thì nhận.

ThanhTungTB

Xe điện
sorry cụ. Em ko có ý nói cụ cãi chày cối, ý em muốn nói là mình làm gì cũng phải có cơ sở, tuân thủ pháp luật, sai thì nhận.
e vẫn tuân thủ pháp luật mà , đối với lái xe ra đường là fải tuân thủ chấp hành biển báo , nhưng trong truong hop của e thì ko có biển báo bác ah ,e có cam hành trình chứng minh là cơ sở mà

ninhcd

Xe tăng
E nghĩ Phương án cụ chủ đang thực hiện là lựa chọn tốt nhất trog hoàn cảnh hiện tại rồi, giờ mềm mỏng, trình bầy hợp tình hợp lý là tối ưu nhất. Chứ vụ này đi tới cùng ko dễ, nếu các cơ quan thực thi PL ko có cái tình thì âu cũng là cái niễn - 2,5 củ góp vào xây dựng Tổ quốc vậy.

Goodboy76

Xe buýt
Túm lại đường lạ thì cứ từ từ một đoạn xem sao rồi hãy vít,trường hợp của cụ chắc là phải nộp phạt,vì biển lô nhô nó có cắm nhắc lại bao giờ đâu ^:)^

Kara_men

Xe buýt
Em ngờ rằng phần quan trọng của vụ này tương tự vụ "ngã tam" ạ.

ThanhTungTB

Xe điện
Kính thưa các bác , hiện e đang ngồi làm việc tại phòng xử lý CSGT tỉnh , hồi hộp và căng thẳng quá , nhưng có vẻ suôi . ....