Khẩn!!! Các cụ giúp em với....

kienkid

Xe container
Cụ chủ không lấy biên bản thế nó cãi nó ko cầm giấy tờ của cụ thì cụ nói lại với xxx thế nào. Tóm lại đây là chiêu bài làm xiền của mấy xxx thôi . Cụ cứ để chủ nhà hàng đàm phán đê.

nguyenthanhcong

Xe tải
oh hay, Bị lấy mất bằng mà không có ghi âm, không có biên bản. Thế XXX làm biên bản với 02 người làm chứng vớ vẩn nào đó thì cụ cũng oke à. Hay thế chứ.
Có ghi âm chứ cụ. Em chuẩn bị khá kĩ càng rồi. Sáng nay đi check lại cả xem có biển cấm đỗ sau ngã tam ko, có biển thật.

taylailua

Xe buýt
Đây là kế " rung cây,dọa khỉ" ấy mà. Bọn xxx này thấy CH nào đông khách đều làm trò vậy. Có lẽ là bọn Trật tự của quận đi cùng 113 quận để diễu võ,giương oai hòng nhằm mục đích bắt chủ nhà...nôn ra. Mặc dù chủ nhà đã thương thuyết với xxx phường. Nhưng chính bọn phường lại bật đèn xanh mời xxx quận thi thoảng ...kiếm chút. Sau này thành thông lệ hàng tháng...phải nuôi cả hai xxx. Chủ nhà tự khắc dàn xếp ấy mà...cứ đánh chén thoải mái đi. Trời đánh tránh miếng ăn....mất cả ngon nhể cụ chủ ?

Quá chuẩn.

su30mkk

Xe buýt
Em đang ăn ở Sumo HQV, bảo vệ nói xe để ở ngay lề đường. Giờ tự dưng cớm đến đông như quân Nguyên, thấy bảo vệ nhà hàng có vẻ ko làm ăn đc với bọn này, em thì vẫn ngồi trong theo dõi. Có cụ nào gần đây hay có cak nào bày em với. Huhu

#Update 27/6
Tình hình là sau 2 tiếng ầm mĩ nhà hàng ko thể giải quyết, cuối cùng em đã ra gặp 1 đồng chí và cứ theo luật mà làm.
Em ghét mấy thằng chủ xe khác, mình sai lè ra rồi còn xuống chửi công an, đòi oánh nhau với chúng nó rồi khoe là em ông nọ cháu bà kia.
Oái oăm là đồng chí chỉ xin mỗi cái GPLX của em, chả có biên bản quái gì cả, hẹn em về đội 6 giải quyết ngay trong đêm :D. Em có ghi âm đoạn cầm GPLX.

Sau đó quản lý nhà hàng lại nói, anh cứ dùng bữa sáng mai 10h em mang GPLX đến tận công ty đưa cho anh.
Em đồng ý nhưng em là em éo tin bọn này, chúng nó mà biết xử lý thì đã xử lý ngon luôn lúc đó rồi.

Chú kia xin mỗi cái GPLX ko có biên bản là ý đồ gì hả các cụ?
Em thì vẫn giữ ý định cứ theo luật mà làm, kể cả giữ GPLX 30 ngày và nộp 1,2 củ. (tất nhiên nhà hàng phải trả em 1,2 củ)
Nhưng cả nhà cứ can ngăn là thôi đút cho nó ít lấy xe mà đi làm (nhà em cách cty 25km lận).
Nếu em tự đến đội 6 thì nên xử lý thế nào đây? Các cụ cho em lời khuyên phát ...
Giữ giấy phép lái xe mà không biên bản, không gì cả thì xxx cũng sai rồi, hành xử như đám côn đồ ngoài đường. Cụ xử lý chúng nó đi

nguyenthanhcong

Xe tải
Giữ giấy phép lái xe mà không biên bản, không gì cả thì xxx cũng sai rồi, hành xử như đám côn đồ ngoài đường. Cụ xử lý chúng nó đi
Cụ chỉ giáo cho em bi giờ xử từng bước thế nào ạ?

su30mkk

Xe buýt
Cụ chỉ giáo cho em bi giờ xử từng bước thế nào ạ?
Theo em thì cụ làm 1 cái đơn khiếu nại nói rõ về tình huống này (kèm theo ghi âm càng tốt), nêu rõ cách hành xử không đúng của xxx khi giữ giấy tờ xe của cụ theo đúng tinh thần của NĐ 71 và TT65 sau đó gửi cho thằng sếp nó xem phản ứng thế nào, đồng thời đề nghị được gặp trực tiếp với sếp nó trao đổi (nhớ ghi âm đàng hoàng). Vụ này giống cụ gì bị cẩu xe ở Xanh Pon, sau khi gặp trao đổi ghi âm thì được câu xin lỗi và xử lý đúng luật. Nếu thằng sếp nó vẫn chưa làm hài lòng cụ thì vác tiếp cái ghi âm và toàn bộ mấy thứ đó lên gặp cấp cao hơn. Mình sai sẽ chịu phạt nhưng chúng nó phải hành xử đúng pháp luật, chỉ có đám taxi, xe tải mới để cho giữ giấy tờ kiểu đó để về phường mang tiền đến là xong thôi, trò này bọn CA Phường trước bên xe Lương Yên là chuyên gia luôn

Chỉnh sửa cuối:

dreamwater

Xe điện
giữ GPLX ko có bb. Cụ thích thì cứ vả vỡ răng nó đi. Còn ko thì tùy kỹ năng mềm của cụ

BonBonTT

Xe điện
Đây là kế " rung cây,dọa khỉ" ấy mà. Bọn xxx này thấy CH nào đông khách đều làm trò vậy. Có lẽ là bọn Trật tự của quận đi cùng 113 quận để diễu võ,giương oai hòng nhằm mục đích bắt chủ nhà...nôn ra. Mặc dù chủ nhà đã thương thuyết với xxx phường. Nhưng chính bọn phường lại bật đèn xanh mời xxx quận thi thoảng ...kiếm chút. Sau này thành thông lệ hàng tháng...phải nuôi cả hai xxx. Chủ nhà tự khắc dàn xếp ấy mà...cứ đánh chén thoải mái đi. Trời đánh tránh miếng ăn....mất cả ngon nhể cụ chủ ?
Công ty em mặt đường, mỗi thắng mất 5l cho ph, 5l cho xxx vàng, 5l cho ttgt, để xe tẹt ga, đỗ cả 4b trên vỉa hè không vẫn đề

BangKieu

Xe tải
Tình hình như nào rồi cụ ơi..đã lấy được gplx chưa cụ?

nguyenthanhcong

Xe tải
Bẩm các cụ ! Em cập nhật tình hình đến trưa nay

Vào hồi 11h05 : Đ/C Th** Đội 6 đã gọi điện cho em, bảo bỏ qua nếu hôm qua các đồng chí có hành xử gì chưa đúng mực. Lần này anh chỉ nhắc nhở chứ không phạt. Em ghét giọng điệu thằng cha này ko chịu được. Tối qua nó lỡ mồm bảo là biển cấm không cần lặp lại sau ngã 3, tí em vả cho nó phát (may mà em hiền :">)

Vào hồi 12h20 : Quản lý SumoBBQ HQV đã đến cửa cty em trao lại GPLX cho em. Có xin lỗi rối rít nhưng mặt nó vẫn không khôn ra tẹo nào. Nó xử lý tình huống tối qua quá kém nên mất lòng nhiều khách. Giá đồ ăn đắt trên giời sao ko thuê riêng 1 chỗ mà để xe cho khách.

Chốt lại, em vẫn không mất gì ngoài mất ngon bữa tối qua, 4 người gần 2 củ mà chưa được cái gì vào bụng.
Em vẫn thấy mình sai sai vì đỗ xe ở đường ko được đỗ, nhưng nếu em cứ đúng luật thì chắc cả Hà Nội chỉ vào được các trung tâm thương mại mà ăn chơi thôi các cụ nhỉ?

Em vẫn còn nguyên bản ghi âm lại sự vụ giữ GPLX ko biên bản, hẹn đêm về đội giải quyết.
Vụ này chắc em cho xuôi chứ không làm kiến nghị như cụ su30mkk bảo nữa. Sợ mất thời gian của mình.

su30mkk

Xe buýt
Với tình huống xxx đã xuống thang xin lỗi như thế cụ dừng là đúng rồi

Pumzen

Xe ba gác
Bẩm các cụ ! Em cập nhật tình hình đến trưa nay

Vào hồi 11h05 : Đ/C Th** Đội 6 đã gọi điện cho em, bảo bỏ qua nếu hôm qua các đồng chí có hành xử gì chưa đúng mực. Lần này anh chỉ nhắc nhở chứ không phạt. Em ghét giọng điệu thằng cha này ko chịu được. Tối qua nó lỡ mồm bảo là biển cấm không cần lặp lại sau ngã 3, tí em vả cho nó phát (may mà em hiền :">)

Vào hồi 12h20 : Quản lý SumoBBQ HQV đã đến cửa cty em trao lại GPLX cho em. Có xin lỗi rối rít nhưng mặt nó vẫn không khôn ra tẹo nào. Nó xử lý tình huống tối qua quá kém nên mất lòng nhiều khách. Giá đồ ăn đắt trên giời sao ko thuê riêng 1 chỗ mà để xe cho khách.

Chốt lại, em vẫn không mất gì ngoài mất ngon bữa tối qua, 4 người gần 2 củ mà chưa được cái gì vào bụng.
Em vẫn thấy mình sai sai vì đỗ xe ở đường ko được đỗ, nhưng nếu em cứ đúng luật thì chắc cả Hà Nội chỉ vào được các trung tâm thương mại mà ăn chơi thôi các cụ nhỉ?

Em vẫn còn nguyên bản ghi âm lại sự vụ giữ GPLX ko biên bản, hẹn đêm về đội giải quyết.
Vụ này chắc em cho xuôi chứ không làm kiến nghị như cụ su30mkk bảo nữa. Sợ mất thời gian của mình.
Tối hôm qua nhà cháu đã pm cho cụ rồi,bảo cụ cứ yên tâm mà đánh chén đi,có lẽ những trường hợp này cụ chủ ít va phải. Tất cả các CH có liên quan đến hè đường đều phải luật lá hết. Có điều là CH này chưa đủ đô thôi! Sau vụ này,nếu k lăn tăn gì về mức giá của CH đó,cụ chủ đến "thưởng ngoạn" lần nữa...bố bảo dám... .
Đây là cửa kiếm tuơng đối " sạch" của xxx rồi!

gunner_hp

Xe tăng
Khổ...ko đâu khổ bằng đi xe mà ko có chỗ đỗ.Em ở HP cũng thế.Sáng nay đi ra Tô Hiệu vào Sony Center bảo hành con dế smart, để xe ở ngoài cứ nhấp nhổm vì đường cấm đỗ....