[Funland] Khám thu cúc lần nào cũng trên 2tr500k

dautunganhan

Xe tải
Mấy lần trước thì liên quan men gan tăng cao nên em phải xét nghiệm các thứ liên quan gan và máu thì em không nói nhưng lần đó bảo hiểm trả gần hết còn mình bỏ vài trăm k thôi!

thu cúc chán thật, nay em cảm nhẹ rát họng đờm kiểu cúm định vào thu cúc nhờ bác sĩ nó kê cho ít thuốc với xịt họng súc họng xịt mũi cho nhanh khỏi mà nó chặt chém nhồi cho mấy cái xét nghiệm cúm xét nghiệm máu, chụp x quang vớ vẫn giá 2tr700k! Em lạy luôn, cơ mà ban đầu có bảo hiểm tự nguyện MIC quân đội nghĩ được hoàn trả nên chấp nhận cũng ngại từ chố sợ bác sĩ nó không vui, sau khi bảo hiểm phản hồi ngồi đợi được hoàn có 800k còn mất 1tr500k! Đấy là em còn từ chối vụ nội soi tai mũi họng vì lúc vào phòng khám rồi thấy có đứa bé khóc ầm ĩ trong khi mình có vấn đề gì tai mũi họng đâu nên em hỏi kĩ thì thấy bảo nội soi chứ không phải khám quan sát nên em xin từ chối nội soi! Thế mà lên bác sĩ nó còn bảo có sao đâu cứ bắt đi nội soi tai mũi họng em từ chối cương quyết vì bảo ngại nội soi, mà đấy vì em ngại lắm mới dám chối, lúc đầu ngại chối sợ bác sĩ nó không vui!
Sau mấy cái xết nghiệm cúm với xết nghiệm máu và chụp x quang gần như không được bảo hiểm trả, mất 1tr500k oan uổng! Được bồi hoàn tiền thuốc mà tiền này hết có 400k! Lần sau vào viện công cho lành, em thấy viện công khám gì cũng có bảo hiểm y tế thường mình mất cũng lắm vài chục k là cùng, nhất là ốm cúm kiểu này vào chắc chả mất đồng nào! Khám chắc vài trăm k bảo hiểm y tế nó trả!

Nhận xét là bác sĩ và phòng khám tư không có chút tâm nào, cố tình chặt chém nhồi nhiều dịch vụ xét nghiệm nội soi chụp chiếu các kiểu vào để lột tiền người bệnh và lột tiền bảo hiếm!

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Đọc được 1/4 cháu không dám đọc tiếp vì sợ hụt hơi :-o #:-s

Cháu mời cụ dưới ;;)

formen

Xe lăn
Em thì theo khía cạnh tích cực là cụ đc khám sk tổng quát. K có bệnh gì nữa và cụ yên tâm cày tiếp.
Chúc cụ nhiều sức khỏe.

dautunganhan

Xe tải
Em thì theo khía cạnh tích cực là cụ đc khám sk tổng quát. K có bệnh gì nữa và cụ yên tâm cày tiếp.
Chúc cụ nhiều sức khỏe.
lần gần nhất em khám cũng bị nhồi cái hóa đơn 3tr500 vừa vào khám nó đã nhồi một đống dịch vụ xét chụp các kiểu, may là lúc đó ngoài giờ hành chính hỏi nó giúp thủ tục bảo hiểm lun không nó bảo ngoài giờ mình tự làm nên em hủy ra về không đi 3tr500 củ!

Lần nào vào cũng 2tr500k là ít nhất!

Cúm thường kiểu mình ra hiệu thuốc gần nhà các lần trước hết 300k là được đủ thuốc và xịt mũi súc họng về mấy hôm là khỏi! Lần này em định qua thu cúc cho tiện và có bảo hiểm em nghĩ 500-600k là cùng và bảo hiểm trả! Ai dè nay k được bảo hiểm trả mấy mất 1tr500k! :D

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tư nhân thì phải chấp nhận thôi, vào viện công còn xếp hàng bục mặt, giờ hết thời bao cấp rồi thuận mua vừa bán

tunglam2806

Xì hơi lốp
Con em viêm tai giữa. Vào nằm 6 ngày hết gần 30tr. Thôi thì có bảo hiểm lo tất nên chả tội gì. Chứ bỏ tiền túi ra em chạy sang công cho nó đỡ xèng.

Vào tư thì chấp nhận thôi.

Jessestock

Xe hơi
E bị ốm k dám đi khám, toàn nuốt lệ vào tim 🥲

lanhchuachaplin

Xe điện
Chuẩn rồi cụ ơi :))
Đợt cho con em đi khám, xong có xét nghiệm gì đấy mà hết giờ làm việc chưa có. Xong bảo vệ ko cho em vào để lấy kết quả, em phải gọi lên tổng đài mấy lần, xong tổng đài còn bơ luôn số của em cơ, em phải lấy sđt khác gọi thì được ngay. Trong khi đó, con em đang sốt, mà tổng đài bảo mai quay lại lấy kết quả. Kết quả xn vốn đã chạy xong rồi, có trên hệ thống rồi, mỗi việc vào in ra hoặc gửi qua zalo là xong mà 5 lần 7 lượt ko làm. Em làm um lên một lúc thì mới cho vào.
Trình độ bác sĩ thì bình thường thôi, trình kê thêm thì tốt lắm :))
Đợt đấy em vào thử Thu Cúc xem ntn, vì nó gần nhà. Giờ thì cạch luôn. Bị sao vào thẳng Nhi TW.
Trừ vụ đông ra thì trải nghiệm mấy tháng trời sống trong Nhi TW của em rất tốt. Từ bác sĩ đến điều dưỡng đều nhiệt tình. Con em vốn nằm ở phòng bs khác, mà bs trưởng khoa xem lịch sử điều trị của con em thấy nặng, nên vào hỏi thăm luôn. Xong bs còn tự đi nhờ trưởng khoa hồi sức là sau khi con em phẫu thuật xong, sang khoa hồi sức thì bs trưởng khoa trực tiếp chăm sóc, theo dõi. Lúc lấy máu ở phòng xét nghiệm, có xét nghiệm hôm sau mới có kết quả thì điều dưỡng ghi luôn sđt cá nhân vào, để nếu con em sang bv khác, ko tiện quay lại lấy kết quả thì cứ gọi là điều dưỡng sẽ gửi zalo cho.

Chỉnh sửa cuối:

dautunganhan

Xe tải
Mấy BV tư nó ăn ở mấy khoản khám chữa bệnh thông thường, xét nghiệm, chụp chiếu này nọ. Nếu phát hiện có bệnh nặng hoặc coi chừng khó xơi là tụi nó đẩy qua BV công ngay.
công nhận em thấy nên đến bệnh viên công, bệnh nhẹ thì k cần đến viện ốm thường ra hiệu thuốc lấy thuốc thường là ok. Bệnh nặng thì đến viện công chứ tụi viện tư nó tốn tiền thuê mặt bằng thuế nhà xây nhà to thuê bác sĩ và đội ngũ nên nó chém rát quá! Chém đắt kinh khủng!

poiuy

Xe ba gác
Công tư thì cũng có mặt ưu mặt nhược. Tuỳ thuộc tình huống mà vào thôi.
ông già vợ em bị bệnh về thần kinh vào khám tại viện công Bạch Mai vừa lâu vừa đắt. Ra phòng khám tư của ông BS cũng của viện đó vừa nhanh vừa rẻ hơn.

DuongHL

Xe container
Mệt nhỉ?
Hơn 40 tuổi bằng cấp tiến sĩ lương cao chưa vợ con mà sức khỏe ốm yếu thế này cũng mệt phết.

dogfight

Xe buýt
Cúm vào nó cho đủ các xét nghiệm, em thấy cả covid. Em chỉ luôn giời này xét nghiệm covid làm gì,, xét nghiệm cái kia làm gì ... Đội đấy bỏ ra. Đến lúc thuốc nó táng mẹ kháng sinh hạng nặng vào, lại bảo sao thế này lại kháng sinh này. Đội đấy nó lại bỏ thuốc đấy ra.

Dan du an

Xe ba gác
Cúm vào nó cho đủ các xét nghiệm, em thấy cả covid. Em chỉ luôn giời này xét nghiệm covid làm gì,, xét nghiệm cái kia làm gì ... Đội đấy bỏ ra. Đến lúc thuốc nó táng mẹ kháng sinh hạng nặng vào, lại bảo sao thế này lại kháng sinh này. Đội đấy nó lại bỏ thuốc đấy ra.
Cứ mỗi câu hỏi tại sao lại bỏ ra một loại thì em cũng chả hiểu bác sỹ kiểu gì. Chữa theo ý bệnh nhân à. Nghề Y nó vẫn có cái gọi là Y Lệnh. Tức là về bản chất nó gần giống Quân Lệnh. Giờ hình như nhiều nơi lại biết thành thảo luận với bệnh nhân rồi theo ý bệnh nhân thì nên gọi là Y nhân chứ không còn là Y lệnh nữa.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Mấy lần trước thì liên quan men gan tăng cao nên em phải xét nghiệm các thứ liên quan gan và máu thì em không nói nhưng lần đó bảo hiểm trả gần hết còn mình bỏ vài trăm k thôi!

thu cúc chán thật, nay em cảm nhẹ rát họng đờm kiểu cúm định vào thu cúc nhờ bác sĩ nó kê cho ít thuốc với xịt họng súc họng xịt mũi cho nhanh khỏi mà nó chặt chém nhồi cho mấy cái xét nghiệm cúm xét nghiệm máu, chụp x quang vớ vẫn giá 2tr700k! Em lạy luôn, cơ mà ban đầu có bảo hiểm tự nguyện MIC quân đội nghĩ được hoàn trả nên chấp nhận cũng ngại từ chố sợ bác sĩ nó không vui, sau khi bảo hiểm phản hồi ngồi đợi được hoàn có 800k còn mất 1tr500k! Đấy là em còn từ chối vụ nội soi tai mũi họng vì lúc vào phòng khám rồi thấy có đứa bé khóc ầm ĩ trong khi mình có vấn đề gì tai mũi họng đâu nên em hỏi kĩ thì thấy bảo nội soi chứ không phải khám quan sát nên em xin từ chối nội soi! Thế mà lên bác sĩ nó còn bảo có sao đâu cứ bắt đi nội soi tai mũi họng em từ chối cương quyết vì bảo ngại nội soi, mà đấy vì em ngại lắm mới dám chối, lúc đầu ngại chối sợ bác sĩ nó không vui!
Sau mấy cái xết nghiệm cúm với xết nghiệm máu và chụp x quang gần như không được bảo hiểm trả, mất 1tr500k oan uổng! Được bồi hoàn tiền thuốc mà tiền này hết có 400k! Lần sau vào viện công cho lành, em thấy viện công khám gì cũng có bảo hiểm y tế thường mình mất cũng lắm vài chục k là cùng, nhất là ốm cúm kiểu này vào chắc chả mất đồng nào! Khám chắc vài trăm k bảo hiểm y tế nó trả!

Nhận xét là bác sĩ và phòng khám tư không có chút tâm nào, cố tình chặt chém nhồi nhiều dịch vụ xét nghiệm nội soi chụp chiếu các kiểu vào để lột tiền người bệnh và lột tiền bảo hiếm!
Cụ cho cái bản thanh toán lên, xem giá có đắt không.
Đi bệnh viện tư thì xác định là nhiều khả năng sẽ bị lôi vào các dịch vụ khám, xét nghiệm và dịch vụ kĩ thuật tốn kém ngoài dự liệu của bệnh nhân, mà nếu bệnh nhân nhiều tiền thì thấy cũng tốt, còn bệnh nhân ít tiền thì cảm thấy không cần thiết, mất tiền vô ích.