[Thảo luận] Khâm Thiên - Nguyễn Lương Bằng: chú ý cẩn thận!

hbu082

Xe container
Thực ra, nếu 4b cãi thì vẫn có thể được vì biển/vạch chỗ này GTCC dựng/vẽ tung tung lắm. Tuy nhiên, để ko mất thời gian thì chịu khó đi như vậy cho lành.
cái chỗ này là động bàn tơ. Biển với vạch lung tung chưởng cả. ai không quen đường đoạn này, mà muốn đi đúng luật thì đầu dễ bị đơ lắm, kiểu như cpu xử lý quá tải nên bị treo ấy.

tavantruong

Xe tải
Trang bị kiến thức tốt thì có gì khó, nếu csgt bắt sai, bắt đúng thì còn biết, bắt đúng thì xin chịu, bắt sai bắt láo gặp ông hiểu luật thì làm gì được
Thử hỏi dân mình có phải ai cũng được trang bị kiến thức tốt, trong khi lỗi vớ vẩn là do XXX bịa ra. Tại sao người dân lúc nào cũng phải đi chứng minh mình không có lỗi? Mặc dù họ ko có lỗi.

hieutd2

Xe tăng
Vấn đề là mấy ông đặt biển, kẻ vạch ăn rơ với mấy ông xxx rồi, nói thật ra đường giờ như ma hồn trận các bác ạ. E đó ông Khuất Việt ... Gì đó sống xót trong ma hồn trận này. Quan điểm của e là nên xử lý các bất cập thường ngày trước rồi làm chính sách, chiến lược sau

nguyen_son2508

Xe buýt
Nút này cánh lái xe gọi là cạm bẫy mà các bác.

seekinga3

Xe đạp
Ngã tư Chùa Bộc - Tôn Thất Tùng xxx cũng bắt lỗi kiểu này các cụ ạ.
Em đi từ Tôn Thất Tùng, xi nhan để rẽ sang Chùa Bộc, nhưng xe chạy đối diện nhiều quá, nên em lại cho đi thẳng, vậy là xxx bắt lỗi sai làn của em.
Các cụ chú ý nhé.

z0z0z0

Xe điện
Nhiều bác tài rẽ trái cứ hay ép vào bên trái quá nên thường đi vào làn giành cho xe rẽ trái hoặc chém vào vạch nên nếu có xxx đứng thì sẽ bị vợt ngay thôi

ubisapro

Xe trâu
Nhiều bác tài rẽ trái cứ hay ép vào bên trái quá nên thường đi vào làn giành cho xe rẽ trái hoặc chém vào vạch nên nếu có xxx đứng thì sẽ bị vợt ngay thôi
chả hiểu cụ nói j, rẽ trái ko ép trái và đi vào làn rẽ trái thì đi vào làn nào@@

shinnok

Xe hơi
Cám ơn cụ thớt!
Đoạn này cháu đi cũng nhiều, vẫn nhìn thấy mũi tên chỉ đường nhưng mà phần đường dành cho xe rẽ trái (sang Xã Đàn) to quá, trong khi phần đường đi thẳng thì lại bé tẹo. Thành ra cháu cũng hay đè lên một chút phần rẽ trái, có điều không gây cản trở đến lưu thông nên chưa bao giờ thấy các chú xxx có ý kiến gì.
Trường hợp này cháu nghĩ tại chú KM ấy đi sát mép trái quá, làm ảnh hưởng đến nhiều người nên xxx mới ngứa mắt.

z0z0z0

Xe điện
chả hiểu cụ nói j, rẽ trái ko ép trái và đi vào làn rẽ trái thì đi vào làn nào@@
Ý em là rẽ trái rồi đi thẳng theo Nguyễn Lương Bằng. Thực ra ở ngã 7 ô chợ dừa, nút giao Khuất duy tiến- Nguyễn trãi, nút giao BigC tổ chức giao thông cho làn rẽ trái rất bất hợp lý, gây khó cho người tham gia giao thông

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Cám ơn cụ thớt!
Đoạn này cháu đi cũng nhiều, vẫn nhìn thấy mũi tên chỉ đường nhưng mà phần đường dành cho xe rẽ trái (sang Xã Đàn) to quá, trong khi phần đường đi thẳng thì lại bé tẹo. Thành ra cháu cũng hay đè lên một chút phần rẽ trái, có điều không gây cản trở đến lưu thông nên chưa bao giờ thấy các chú xxx có ý kiến gì.
Trường hợp này cháu nghĩ tại chú KM ấy đi sát mép trái quá, làm ảnh hưởng đến nhiều người nên xxx mới ngứa mắt.
ko phải là ngứa mắt, Cụ nhìn thấy tiền cụ có ngứa mắt ko:-))

bunnyk15a

Xe tải
Đùa, đừong thì đông, các xe cứ sát với nhau thì sao nhìn thấy được cái vạch chỉ đường. Em đi từ phía hoàng cầu về xã đàn mà lần nào cũng bị chậm vì xe máy, xe đạp vượt đèn đỏ đi thằng từ nguyễn lương bằng về tây sơn.
Bảo sao các bác tài ở tỉnh ít vào thủ đô luôn chọn giải pháp an toàn là xuống đi bộ:D

leanhtuan1671

Xe buýt
hay quá em hóng với !!!

thần linh ơi

Xe hơi
Sáng nay em thấy bắt nhiều dã man.

__DHL__

Xe hơi
Đường chật đã khổ, rộng quá thì như thiên la địa võng, sểnh cái là mất hộp sữa cho con (:|

Thinhdinh

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ , em thường xuyên chạy qua đây.

Taica

Xe tải
Em đi qua đây nhiều lần, chưa bị vịn cũng không để ý, thank !

daibo888

Xe tải
Hôm nay tui thấy XXX tích cực đứng vịn cả 2 chiều qua nút Khâm Thiên - Nguyễn Lương Bằng.

Các cụ đi qua cẩn thận nhé:
- Từ Khâm Thiên đi Nguyễn Lương Bằng nhớ cua rộng sang bên phải khi qua đèn đỏ thứ 1. Làn trái là dành cho xe rẽ trái sang Xã Đàn.
- Hướng Ng Lương Bằng đi Khâm Thiên, cụ nào non thì ép sát vào bên phải chỗ đèn đỏ thứ 2 (chỗ ô mắt cá ấy) rồi hãy qua.

Ko lại mất bánh mì và thời gian đấy
[YOUTUBE]http://youtu.be/mlr3B95BVNE[/YOUTUBE]
PS. Như đoạn clip trên, nếu xxx có 10 chú thì tất cả các xe bên trái tui có lẽ đều bị vịn như chú Morning.
Cho em hỏi về tất cả các mũi tên chỉ hướng đi thì nếu ko đi kèm biển 411 chỉ hướng đi thì em có phải tuân theo ko?trường hợp có vạch nhưng ko có biển chỉ hướng đi hoặc ngược lại ? Bởi trường hợp khi giờ cao điểm hoặc các xe khác đi trước che hết vạch kẻ dưới đường thì người tham gia giao thông ko nhìn thấy thì làm thế nào?

Mr. Keen

Xe buýt
Cho em hỏi về tất cả các mũi tên chỉ hướng đi thì nếu ko đi kèm biển 411 chỉ hướng đi thì em có phải tuân theo ko?trường hợp có vạch nhưng ko có biển chỉ hướng đi hoặc ngược lại ? Bởi trường hợp khi giờ cao điểm hoặc các xe khác đi trước che hết vạch kẻ dưới đường thì người tham gia giao thông ko nhìn thấy thì làm thế nào?
Cụ thể thì cụ chịu khó search mấy cái Thớt về biển 411 và vạch 1.18 nhé.
Nôm na là: vạch mũi tên ko cần đi với biển. Nhưng biển thì cần đi với vạch.
Cái vô lý khi đường đông che hết vạch hoặc biển bị che thì đang là điều bất cập, cần phải có sự điều chỉnh trong các Văn bản pháp luật. Cái này mong cụ góp sức. Tuy nhiên, khi chưa điều chỉnh thì phải chấp nhận thui.