[Thảo luận] Khâm Thiên - Nguyễn Lương Bằng: chú ý cẩn thận!

Mr. Keen

Xe buýt
Hôm nay tui thấy XXX tích cực đứng vịn cả 2 chiều qua nút Khâm Thiên - Nguyễn Lương Bằng.

Các cụ đi qua cẩn thận nhé:
- Từ Khâm Thiên đi Nguyễn Lương Bằng nhớ cua rộng sang bên phải khi qua đèn đỏ thứ 1. Làn trái là dành cho xe rẽ trái sang Xã Đàn.
- Hướng Ng Lương Bằng đi Khâm Thiên, cụ nào non thì ép sát vào bên phải chỗ đèn đỏ thứ 2 (chỗ ô mắt cá ấy) rồi hãy qua.

Ko lại mất bánh mì và thời gian đấy
[YOUTUBE]http://youtu.be/mlr3B95BVNE[/YOUTUBE]
PS. Như đoạn clip trên, nếu xxx có 10 chú thì tất cả các xe bên trái tui có lẽ đều bị vịn như chú Morning.

Chỉnh sửa cuối:

tavantruong

Xe tải
xxx giờ mai phục ở khắp mọi nẻo đường mọi người đi thật chú ý thôi, cứ rẽ là xi nhan và đi nhìn mũi tên chỉ đường. bẫy giờ rất nhiều, nhiều khi biển báo rất rối loạn. Nhiều đoạn đường xi nhan đánh võng phải trái vài lần ko cũng bị tóm. Nhiều đoạn chỉ có 1 hướng duy nhất rẽ phải nhưng XXX bắt lỗi ko xi nhan trái. Trên cầu có nhiều làn xe nhưng XXX vẫn bắt lỗi vượt trên cầu. Nhiều tuyến đường quốc lộ ko phân làn phương tiện Xxx vẫn bắt lỗi sai làn. v.v... Bao giờ XXX mới hết bắt những lỗi vớ vẩn do XXX bịa ra nhỉ? Cứ bảo do người dân ko tuân thủ luật rồi làm hư XXX nhưng thực ra chính XXX mới là người bịa ra những lỗi vớ vẩn để bắt dân phải mất $!

Chỉnh sửa cuối:

Mr. Keen

Xe buýt
xxx giờ mai phục ở khắp mọi nẻo đường mọi người đi thật chú ý thôi, cứ rẽ là xi nhan và đi nhìn mũi tên chỉ đường. bẫy giờ rất nhiều, nhiều khi biển báo rất rối loạn. Nhiều đoạn đường xi nhan đánh võng phải trái vài làn ko cũng bị tóm. Nhiều đoạn chỉ có 1 hướng duy nhất rẽ phải nhưng XXX bắt lỗi ko xi nhan trái. Trên cầu có nhiều làn xe nhưng XXX vẫn bắt lỗi vượt trên cầu. Nhiều tuyến đường quốc lộ ko phân làn phương tiện Xxx vẫn bắt lỗi sai làn. v.v... Bao giờ XXX mới hết bắt những lỗi vớ vẩn do XXX bịa ra nhỉ? Cứ bảo do người dân ko tuân thủ luật rồi làm hư XXX nhưng thực ra chính XXX mới là người bịa ra những lỗi vớ vẩn để bắt dân phải mất $!
Đúng ạ. Rất nhiều quy định hiện nay lỏng lẻo, nên bị xxx lạm dụng , gây phiền hà cho bà con ta. Sắp tới bên bác # yêu cầu chỉnh sửa một số văn bản pháp luật về biển hiệu giao thông. Cụ vào bên thớt Góp ý sửa đổi QC41 mà cụ sgb345 mở bên mục Cập nhật Biển Báo, Đương Phố... cho ít comment nhé.

tavantruong

Xe tải
Đúng ạ. Rất nhiều quy định hiện nay lỏng lẻo, nên bị xxx lạm dụng , gây phiền hà cho bà con ta. Sắp tới bên bác # yêu cầu chỉnh sửa một số văn bản pháp luật về biển hiệu giao thông. Cụ vào bên thớt Góp ý sửa đổi QC41 mà cụ sgb345 mở bên mục Cập nhật Biển Báo, Đương Phố... cho ít comment nhé.
Mình góp ý thì luôn sẵn sàng thôi, nhưng mà góp song họ có theo ko hay là chỉ để anh em trong diễn đàn biết thôi. Người dân nhiều khi muốn đi đúng luật cũng rất khó, vì nhiều lỗi rất mập mờ, không rõ ràng. Tôi và nhiều người rất bức xúc khi XXX bịa ra những lỗi vớ vẩn để bắt dân mà ko 1 ai có thể thanh tra chỉ đạo được XXX đừng bắt những lỗi đó nữa. Tại sao ngươi dân làm gì sai thì XXX hình sự phát hiện bắt nhanh thế, còn XXX làm sai thì sao khó phát hiện vậy?

Mr. Keen

Xe buýt
Mình góp ý thì luôn sẵn sàng thôi, nhưng mà góp song họ có theo ko hay là chỉ để anh em trong diễn đàn biết thôi. Người dân nhiều khi muốn đi đúng luật cũng rất khó, vì nhiều lỗi rất mập mờ, không rõ ràng. Tôi và nhiều người rất bức xúc khi XXX bịa ra những lỗi vớ vẩn để bắt dân mà ko 1 ai có thể thanh tra chỉ đạo được XXX đừng bắt những lỗi đó nữa. Tại sao ngươi dân làm gì sai thì XXX hình sự phát hiện bắt nhanh thế, còn XXX làm sai thì sao khó phát hiện vậy?
Tui cũng có băn khoăn như cụ. Nhưng ít ra là mình có tiếng nói. Hy vọng là nhiều ng cùng góp sức và lan tỏa thì cũng sẽ tác động đến tai ng này ng kia và sẽ có những thay đổi

ubisapro

Xe trâu
Cái nút này thì căng mắt ra mà đi thôi chứ biết làm sao. Bắt cả 2b các cụ nhé. Trưa nay em vừa đi qua đây từ Xã đàn về Hoàng cầu, qua ngã tư này thấy xxx chạy ra, tưởng thịt em (chưa hiểu lỗi j:D) nhưng lại quay ra bắt 2b đi bên phải em. Em dự khả năng đi vào làn rẽ phải Khâm thiên rùi cắm thẳng. Ông cùng phòng em hôm trước đi đoạn này cũng lạ đường, đứng vào làn rẽ trái, thế là cũng làm 1 vòng mới quay lại. Các cụ cứ cận thận khi qua đây, nếu nhỡ sai vạch rùi thì đi theo vạch cho lành nhé. Mất chút time nhưng yên tâm, chứ XXX đứng đây đông lắm, cẩn thận mất xèng.

Hot Steel

Xe buýt
e xem mà không thấy bác morning đó đi từ đâu ra luôn :(

bsphongnb

Xe container
Chỗ này gần nhà em, dạo trước toàn bắt từ NLB sang KT, giờ ngược lại
Cụ nào đi ko quen dễ dính chấu lắm

bsphongnb

Xe container

nhaquelaioto

Xe tăng
Chỗ này nhà quê như em thì vãi làn thật

cwise

Xe container
chỗ này rộng quá, các bác nào lạ thì mồi ngon luôn

cap3hk

Tháo bánh
NLB--> Khâm Thiên 4b có thể bị vịn chứ 2b có thể cãi mắt cá và mũi tên chỉ hướng để rẽ vào đường La Thành, còn Khâm Thiên là đi thẳng :D.

khanhtg

Xe tải
xxx giờ mai phục ở khắp mọi nẻo đường mọi người đi thật chú ý thôi, cứ rẽ là xi nhan và đi nhìn mũi tên chỉ đường. bẫy giờ rất nhiều, nhiều khi biển báo rất rối loạn. Nhiều đoạn đường xi nhan đánh võng phải trái vài lần ko cũng bị tóm. Nhiều đoạn chỉ có 1 hướng duy nhất rẽ phải nhưng XXX bắt lỗi ko xi nhan trái. Trên cầu có nhiều làn xe nhưng XXX vẫn bắt lỗi vượt trên cầu. Nhiều tuyến đường quốc lộ ko phân làn phương tiện Xxx vẫn bắt lỗi sai làn. v.v... Bao giờ XXX mới hết bắt những lỗi vớ vẩn do XXX bịa ra nhỉ? Cứ bảo do người dân ko tuân thủ luật rồi làm hư XXX nhưng thực ra chính XXX mới là người bịa ra những lỗi vớ vẩn để bắt dân phải mất $!
Trang bị kiến thức tốt thì có gì khó, nếu csgt bắt sai, bắt đúng thì còn biết, bắt đúng thì xin chịu, bắt sai bắt láo gặp ông hiểu luật thì làm gì được

Mr. Keen

Xe buýt
NLB--> Khâm Thiên 4b có thể bị vịn chứ 2b có thể cãi mắt cá và mũi tên chỉ hướng để rẽ vào đường La Thành, còn Khâm Thiên là đi thẳng :D.
Thực ra, nếu 4b cãi thì vẫn có thể được vì biển/vạch chỗ này GTCC dựng/vẽ tung tung lắm. Tuy nhiên, để ko mất thời gian thì chịu khó đi như vậy cho lành.

chongtham.hn

Xe hơi
Trang bị kiến thức tốt thì có gì khó, nếu csgt bắt sai, bắt đúng thì còn biết, bắt đúng thì xin chịu, bắt sai bắt láo gặp ông hiểu luật thì làm gì được
Hi. Mai cắm biển cấm rẽ, ngày kia kẻ lại vạch sơn, ngày kìa lại nhổ biển cấm... Bác có chạy đằng trời. Giờ mấy cái đoạn đường mới hoặc có đường sắt trên cao toàn thế này. Biển cắm lung tun, sơn vạch cũng ko rõ ràng. E là e cứ đi theo anh đằng trước ko thì phải trố mắt ra nhìn biển.

vuha0371

Xe tải
Hôm nay tui thấy XXX tích cực đứng vịn cả 2 chiều qua nút Khâm Thiên - Nguyễn Lương Bằng.

Các cụ đi qua cẩn thận nhé:
- Từ Khâm Thiên đi Nguyễn Lương Bằng nhớ cua rộng sang bên phải khi qua đèn đỏ thứ 1. Làn trái là dành cho xe rẽ trái sang Xã Đàn.
- Hướng Ng Lương Bằng đi Khâm Thiên, cụ nào non thì ép sát vào bên phải chỗ đèn đỏ thứ 2 (chỗ ô mắt cá ấy) rồi hãy qua.

Ko lại mất bánh mì và thời gian đấy
[YOUTUBE]http://youtu.be/mlr3B95BVNE[/YOUTUBE]
PS. Như đoạn clip trên, nếu xxx có 10 chú thì tất cả các xe bên trái tui có lẽ đều bị vịn như chú Morning.
Thông cảm cho tụi em, sản đầu năm nặng quá!:((:((:((