Thảo luận Khâm phục 1 độp thủ

quanghuy775

Xe đạp
Hôm nọ em từ Thái Bình lên Hà Noi, tức là hôm mùng 2 tết, trên đường đoạn giữa ngã 4 Gia Lễ với sông Trà Lý em thấy 1 độp thủ rất có tuổi, râu tóc bạc phơ khom người rất sát trên 1 chiếc xe hiệu gì thì em không rõ lắm (chắc xe road vì lốp bé tí), dáng đạp có vẻ chuyên nghiệp , bác ý đi 1 mình.

Trông dáng thì có vẻ là đi đoạn đường khá xa rồi.
Thật đáng khâm phục, vì hôm đó là ngày tết, bác đó lại (trông có vẻ có tuổi) nữa , nhưng dáng lại rất chuyên nghiệp và có vẻ rất miệt mài. Có lẽ bác ấy tìm được niềm vui trong đạp xe đường dài.

Em mua xe mới đc thời gian thôi nhưng hình ảnh đó làm em tự dưng phấn chấn và cảm thấy yêu đạp xe hơn nhiều và quyết tâm đạp hơn.

Cuộc sống có nhiều chuyện buồn và không ưng ý, nhiều gian nan thử thách con người đôi khi ta cảm thấy tuyệt vọng và rất buồn muốn biến mất mãi mãi, nhưng những lúc tìm được hạnh phúc, ở đây là hạnh phúc của người đạp xe, cho dù là 1 mình, miễn là ta cảm thấy hạnh phúc, thì cuộc đời ấy vẫn đáng sống.

Cảm ơn bác độp thủ già không quen biết!

thuyphongthanh

Xe lăn
Mấy ngày Tết phải đi ô tô ,rồi nhậu nhẹt nhão cả người. Hôm nay lấy xe làm 1 vòng cầu Vĩnh Tuy-Vinhomes Riverside thấy thật là sảng khoái.

Drhois

Xe đạp
sáng mồng 1 tết ở đường phố hà nội e đã gặp mấy bác đạp xe r.

hnilqhuy

Xe tăng
sáng mồng 1 tết ở đường phố hà nội e đã gặp mấy bác đạp xe r.
E đạp từ 8:30 sáng mùng 1 đến 10:30 về đi chúc Tết. Trước đó giao thừa đi Chùa tới 2:30 mới ngủ
Kết quả sau tết vẫn bt, ko bị lên kg ko bị mệt mỏi

dungmko

Đi bộ
tết nhất đi xe đạp là nhất rồi

Small man

Xe tăng
Khá đông các cụ mợ đạp ở Hồ Tây không nghỉ Tết ngày nào. Nhà cháu đạp sáng mùng 4 đã tưởng sớm!

quanghuy775

Xe đạp
em phát hiện ra tuổi của các cụ đi xe đạp khá cao chứ ko trẻ trâu như em nghĩ nhé :D
đạp mấy hôm tết xong, nhớ đường tết quá, mấy hnay đông như kiến, hơi tí phải phanh

cairong_2011

Xe container
Dạo này lạnh nên em hay đạp quanh Hồ Tây từ tầm 6h, khi trời còn hơi tối, lòng vòng khoảng 20Km (gần 1h). Thế mà qua đoạn gần Phủ đã thấy các cụ trà lá ngồi đầy.

philongn2

Xe tải
Phong trào xe đạp giờ lên cao mà các cụ !

trungan

Xe hơi
Hôm nọ em từ Thái Bình lên Hà Noi, tức là hôm mùng 2 tết, trên đường đoạn giữa ngã 4 Gia Lễ với sông Trà Lý em thấy 1 độp thủ rất có tuổi, râu tóc bạc phơ khom người rất sát trên 1 chiếc xe hiệu gì thì em không rõ lắm (chắc xe road vì lốp bé tí), dáng đạp có vẻ chuyên nghiệp , bác ý đi 1 mình.

Trông dáng thì có vẻ là đi đoạn đường khá xa rồi.
Thật đáng khâm phục, vì hôm đó là ngày tết, bác đó lại (trông có vẻ có tuổi) nữa , nhưng dáng lại rất chuyên nghiệp và có vẻ rất miệt mài. Có lẽ bác ấy tìm được niềm vui trong đạp xe đường dài.

Em mua xe mới đc thời gian thôi nhưng hình ảnh đó làm em tự dưng phấn chấn và cảm thấy yêu đạp xe hơn nhiều và quyết tâm đạp hơn.

Cuộc sống có nhiều chuyện buồn và không ưng ý, nhiều gian nan thử thách con người đôi khi ta cảm thấy tuyệt vọng và rất buồn muốn biến mất mãi mãi, nhưng những lúc tìm được hạnh phúc, ở đây là hạnh phúc của người đạp xe, cho dù là 1 mình, miễn là ta cảm thấy hạnh phúc, thì cuộc đời ấy vẫn đáng sống.

Cảm ơn bác độp thủ già không quen biết!
Cũng đang chìm đắm trong mớ ngổn ngang như tâm sự của cụ nên mò thử vào thớt xế độp lần đầu từ ngày chơi OF :D. Cám ơn cụ chủ! Có lẽ phải sắm cái xế...

Mà nhà cụ SN con mèo đó à?

hnilqhuy

Xe tăng
Khá đông các cụ mợ đạp ở Hồ Tây không nghỉ Tết ngày nào. Nhà cháu đạp sáng mùng 4 đã tưởng sớm!
30-1-2-3.... tôi chẳng bỏ buổi nào, tết vắng đi lại thoáng và nhanh hơn ngày thường.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Chắc cụ chủ không độp xe. Các bác độp xe thì tết vẫn độp, TB-HN khoảng cách này độp khứ hồi cũng ok mà, nể nhất là độp dịp tết, đường cuốc lộ nguy hiểm lắm.

Bonaparte

Xe buýt
Mồng 1 Tết đạp xe xướng vãi, không gian thanh bình, đường vắng, không khói bụi.

quanghuy775

Xe đạp
Chắc cụ chủ không độp xe. Các bác độp xe thì tết vẫn độp, TB-HN khoảng cách này độp khứ hồi cũng ok mà, nể nhất là độp dịp tết, đường cuốc lộ nguy hiểm lắm.
em cũng mới đạp mà nhưng k ngờ là các cụ phong trào tốt thế, 1 mình 1 xe rong ruổi hàng trăm km. Mà cụ em nhìn thấy rất lớn tuổi rồi nên em mới khâm phục. TB-HN với các cụ ngắn nhưng với em cảm thấy dài phết k hiểu các cụ mang nhiều thứ đi k ? và hình như cụ nào đạp xa đều rất giỏi chữa xe?
Cũng đang chìm đắm trong mớ ngổn ngang như tâm sự của cụ nên mò thử vào thớt xế độp lần đầu từ ngày chơi OF :D. Cám ơn cụ chủ! Có lẽ phải sắm cái xế...

Mà nhà cụ SN con mèo đó à?
vâng em sn con mèo, sao cụ biết vậy? năm qua thất bát và gặp nhiều khó khăn tc/ cv nên em khá tâm trạng. Cảm giác k ai hiểu mình.
Cụ sắm xe đi, em giờ tối nào rảnh đạp tầm 15km nhưng đường k đẹp = mấy hôm tết hay phải phanh quá

Chỉnh sửa cuối:

Xe cỏ cũ

Xe điện
Hôm tết dương lịch, em cũng độp 165km, gần bằng khứ hồi TB-HN, nhưng sợ đi cuốc lộ nguy hiểm và không biết sửa xe nên em làm 7 vòng Hồ Tây và loanh quanh phố phường :)

em cũng mới đạp mà nhưng k ngờ là các cụ phong trào tốt thế, 1 mình 1 xe rong ruổi hàng trăm km. Mà cụ em nhìn thấy rất lớn tuổi rồi nên em mới khâm phục. TB-HN với các cụ ngắn nhưng với em cảm thấy dài phết k hiểu các cụ mang nhiều thứ đi k ? và hình như cụ nào đạp xa đều rất giỏi chữa xe?

vâng em sn con mèo, sao cụ biết vậy? năm qua thất bát và gặp nhiều khó khăn tc/ cv nên em khá tâm trạng. Cảm giác k ai hiểu mình.
Cụ sắm xe đi, em giờ tối nào rảnh đạp tầm 15km nhưng đường k đẹp = mấy hôm tết hay phải phanh quá

kiennt8383

Xe đạp
Đường phố Hà nội tết vắng thoải mái vi vu các cụ ạ

quanghuy775

Xe đạp
Hôm tết dương lịch, em cũng độp 165km, gần bằng khứ hồi TB-HN, nhưng sợ đi cuốc lộ nguy hiểm và không biết sửa xe nên em làm 7 vòng Hồ Tây và loanh quanh phố phường :)
oh cụ thật pro, em cũng mới đạp chưa biết sửa xe gì cả. Em khâm phục cụ phết vì đạp quanh hồ cứ lòng vòng hơi bị chán mà cụ đạp đc 7 vòng. Cho em hỏi cụ có thể chia sẻ cho em đường đạp của cụ không, đạp thế nào thì đường đẹp nhất? vì hồ tây có rất nhiều đường đẹp quanh. Cụ chụp hộ em ảnh strava hoặc vạch lên đây hộ em với?

cairong_2011

Xe container
Quanh hồ thì cụ cứ lượn theo đường ven hồ bây giờ đã thảm nhựa hết nên cũng đi êm ái. Chỉ có mấy chỗ lượn hơi sâu vào bên trong là đoạn đình Yên Phụ (chỗ làng bán cá): cụ lượn vào trong (men theo hồ) và chỗ ở Phủ (có thể lượn vào đến Phủ). Còn lại em thấy cũng bình thường.
Chẳng qua trời lạnh nên ko độp các cung qua cầu,lượn theo đê sông Hồng, sông Đuống hay lên làng tây tựu thôi.

Chubv

Xe hơi
Phải công nhận là phong trào độp xe giờ lên cao, sáng nào em đi làm cũng gặp một nhóm các cụ về hưu tập trung ở CV Thống Nhất.