[CCCĐ] Khám phá Vịnh Hạ Long trong lòng hồ Sông Gâm - Na Hang

thầy mộc

Xe tăng
Em not dép.... Hóng ảnh...

ATM

Xe buýt
Cháu vào xí chỗ tầng 2 để chờ xem ảnh đẹp cụ chủ. :)

dmdviet

Xe cút kít
Cụ đây rồi, e xếp 1 chỗ
E hóng để lần tới tham gia ah
Hồ này hôm trước lên Vtv, đẹp quá
Đẹp quá. Hóng ảnh của cụ.
Em kê dép xin một chỗ để hóng chuyến đi của cccm ạ
emn vào hóng ảnh. cả đi cả về em đều bận ngủ ko bắn phát nào.
Em vào hóng chuyến đi của cụ
Em hóng Hạ Long xứ Tuyên nhân thể chúc mừng các cụ các mợ có chuyến đi toẹt vừi :D
Lại tiếp tục hóng ảnh của Cụ
EM HÓNG ĐỂ LẦN SAU EM ĐI
Em xem để lần sau có dịp em cũng đi
Em cũng xin kê 1 dép hóng sang năm tham gia cùng các cụ cho vui ah:-bd
Em hóng ảnh đầu tiên có mợ rất xinh :x
cứ thớt Cụ DÊ là có nhiều rượu. Chúc mừng cccm
Em đặt chỗ hóng, may mà vẫn còn tầng 1. :D
Mợ Queen bị dìm hàng! Đang ngáp ạ?
Đây rồi, em lại được đi du lịch chùa, mà cccm đi đông nhỉ.
Em not dép.... Hóng ảnh...
Cháu vào xí chỗ tầng 2 để chờ xem ảnh đẹp cụ chủ. :)
Cảm ơn các cụ mợ, đi ngắn nên cũng không có nhiều cái để hóng lắm ạ :)

dmdviet

Xe cút kít
Chưa đi dã ngoại kiểu này bao giờ, mà nhìn ngoài trời thì mưa ẩm đến gần chục hôm, kể cũng ngán. Trước hôm đi liên tục cập nhật tình hình thời tiết xấu nên cũng có những ý kiến dời ngày xuất hành. Được cái chắc box nhiều cao thủ nên vẫn phương châm: trời mưa thì mặc trời mưa nhưng chỗ ta đến thì trời chừa ra.

Lần đầu đi cắm trại nên thấy box trưởng liệt kê 1 loạt những dụng cụ mà các gia đình chắc chắn sẽ phải dùng tới như sau:

1. Lều: Các nhà nên mua lều 4 có 2 lớp, mua thêm tấm lót cách nhiệt, ngoài ra nếu có thể thì nên mua thêm cái đệm hơi đêm nằm chẳng khác gì khách sạn 5 sao, nhiều gia đình trong đoàn đã có. Đệm này vừa khít với lều 4 và tôi cũng sẽ mang bơm điện đi phục vụ cho đoàn nên khuyến nghị mọi nhà nên có. Đêm sẽ ngủ ngon hơn nhiều.
2. Đèn lều, đèn pin, xạc điện thoại, tai nghe, loa bluetooth, dao gấp, bật lửa, còi : Đương nhiên những thứ này cũng là những thứ không thể thiếu trong mọi chương trình đi dã ngoại cắm trại qua đêm.
3. Thuốc muỗi và thuốc chống côn trùng: Các nhà nên chủ động phần này. Thuốc để bôi hoặc xịt trước khi bị đốt và thuốc bôi sau khi bị đốt. Mọi người thường dùng thuốc bôi chống muỗi là Soffel và An Bảo. Ngoài ra trẻ nhà mình bị dị ứng hoặc đang dùng thuốc gì đó thì đừng quên mang theo. Về y tế cá nhân các nhà tự lo.
4. Tuỳ thuộc tình hình thời tiết có thể có bơi ở Thác hoặc sông nên các nhà mang quần áo bơi và phao bơi cho trẻ nhỏ. Người lớn có nhu cầu câu cá hoặc săn bắn thì mang theo dụng cụ. Trong đoàn có vài gia đình chuyên đi câu và đánh lưới nên mọi người có thể cùng tham gia.

Em lính mới có mỗi thế này:

Quân Vũ

Xe tăng
Chưa đi dã ngoại kiểu này bao giờ, mà nhìn ngoài trời thì mưa ẩm đến gần chục hôm, kể cũng ngán. Trước hôm đi liên tục cập nhật tình hình thời tiết xấu nên cũng có những ý kiến dời ngày xuất hành. Được cái chắc box nhiều cao thủ nên vẫn phương châm: trời mưa thì mặc trời mưa nhưng chỗ ta đến thì trời chừa ra.

Lần đầu đi cắm trại nên thấy box trưởng liệt kê 1 loạt những dụng cụ mà các gia đình chắc chắn sẽ phải dùng tới như sau:

1. Lều: Các nhà nên mua lều 4 có 2 lớp, mua thêm tấm lót cách nhiệt, ngoài ra nếu có thể thì nên mua thêm cái đệm hơi đêm nằm chẳng khác gì khách sạn 5 sao, nhiều gia đình trong đoàn đã có. Đệm này vừa khít với lều 4 và tôi cũng sẽ mang bơm điện đi phục vụ cho đoàn nên khuyến nghị mọi nhà nên có. Đêm sẽ ngủ ngon hơn nhiều.
2. Đèn lều, đèn pin, xạc điện thoại, tai nghe, loa bluetooth, dao gấp, bật lửa, còi : Đương nhiên những thứ này cũng là những thứ không thể thiếu trong mọi chương trình đi dã ngoại cắm trại qua đêm.
3. Thuốc muỗi và thuốc chống côn trùng: Các nhà nên chủ động phần này. Thuốc để bôi hoặc xịt trước khi bị đốt và thuốc bôi sau khi bị đốt. Mọi người thường dùng thuốc bôi chống muỗi là Soffel và An Bảo. Ngoài ra trẻ nhà mình bị dị ứng hoặc đang dùng thuốc gì đó thì đừng quên mang theo. Về y tế cá nhân các nhà tự lo.
4. Tuỳ thuộc tình hình thời tiết có thể có bơi ở Thác hoặc sông nên các nhà mang quần áo bơi và phao bơi cho trẻ nhỏ. Người lớn có nhu cầu câu cá hoặc săn bắn thì mang theo dụng cụ. Trong đoàn có vài gia đình chuyên đi câu và đánh lưới nên mọi người có thể cùng tham gia.

Em lính mới có mỗi thế này:

Cụ mua lều ở đâu thế ạ . Giá và chất lượng ổn chứ cụ

dmdviet

Xe cút kít
Đúng kiểu bão cũng đi, trời mưa tối tù mù đã xuất phát để đến điểm hẹn

Rồng Tây Hồ cũng mù mịt sương

dmdviet

Xe cút kít
Trời vẫn mưa, các nhà dần đến điểm hẹn, có vẻ cũng có tý cao su thiên nhiên

dmdviet

Xe cút kít
Mấy cụ đến sớm có vẻ quen biết nhau lâu, đứng chém cho trời đỡ mưa, nhưng cũng kiểu như đang mong chờ ai đó :)

Hóa ra chờ mợ giữ quỹ :)). Mợ ấy đến thấy cụ nào cũng hồ hởi, lạ thật!

dmdviet

Xe cút kít
Lâu lắm mới kiếm được số độc là lạ :D

dmdviet

Xe cút kít
Trong nhóm đi lần này có nhiều gia đình đã quen từ chuyến Bến En năm ngoái, nhưng cũng có nhà chưa đi bao giờ, thậm chí chỉ đi tầm < 200km đổ lại. Các nhà dán số để chuẩn bị lên đường "đi ăn sáng"

dmdviet

Xe cút kít
Xe hậu cần được điều từ Hải Dương lên :), có khá đầy đủ nước uống và đồ ăn :)

dmdviet

Xe cút kít
Gần 7h các nhà đã tụ tập đủ

Đoàn đông quá, hóa ra có cả đội bên Navara cũng ké đi cùng

tunguyen146

Xe hơi
Thớt trc của lão còn chưa đọc hết:)
Hóng tiếp thớt này

dmdviet

Xe cút kít
Em tranh thủ tập thể dục phát, vác máy nặng quá :))

Tập thể dục một lúc mà chụp ảnh tập thể vẫn run tay chắc là do đói

dmdviet

Xe cút kít
Ăn sáng mà xếp hàng xe như này đúng là khó, nhất là trong lúc thành phố đang hô hào vỉa hè :D

dmdviet

Xe cút kít
7h30, đoàn bắt đầu xuất phát, trời thì khỏi nói rồi: mù mịt

dmdviet

Xe cút kít
Hình như đoàn có nhiều lãnh đạo nên thấy cả đội CRV đi tiễn đến gần hết đại lộ Võ Nguyên Giáp :D