[CCCĐ] Khám phá Thượng Hải

Mademoiselle

Xe đạp
Nhìn ảnh cụ thớt làm e nhớ TH quá, tầm này năm ngoái e vẫn đang ở đó. Bh thì xa quá là xa rồi.
Từ chỗ gấu cụ chụp ảnh (The Bund) cạnh bờ sông là Nanjing Lu đi bộ qua cầu cũ tầm 1-2km sẽ đến Shi Fu Lu - một cái chợ cực lớn, riêng chợ này đi cả ngày k hết, gi gỉ gì gi cái gì cũng có, nhưng tốt nhất chỉ nên mua vali. Mặc cả 1/3 giá ngta đưa ra là ổn, vali cực rẻ, đẹp, bền, chất lượng hơn rất nhiều so vs Vn. Nếu đi taxi mất 14 tệ, đi tuk tuk mất 5 tệ/ng.
Buổi chiều ở chợ Shi Fu Lu có bán đủ loại đồ nướng ăn rất ngon, có nước lựu ép giá 10 tệ/cốc luôn đông nghịt người mua.
Tối cụ thớt đi lượn lờ phố hàng hiệu Huahai Lu, nơi tập trung đủ các thương hiệu cao cấp, Cartier, Chopard, Balenciaga, Gucci đến Lv, rồi lên vũ trường M2 nhộn nhịp nhất SH xem các em gái hot nhất lượn lờ, nhưng vẫn xách dép cho ái vn.
Đêm thì đi ăn đồ nướng vỉa hè cũng rất ngon, hoặc hàng quán sang chảnh đầy ra lúc nào cũng sẵn sàng phục vụ, tuỳ theo hầu bao của cụ.
Sáng cụ lên Xin Tian Di Lu cho nó soang chảnh nốt, ngắm nào Bò, nào Ngựa, Porsche của các cậu ấm cô chiêu đi ăn sáng vs đủ thứ hàng hiệu.
Ban ngày thì k thiếu chỗ chơi, lên tháp truyền hình ngắm cảnh, đi chợ ngọc trai, đi xem triển lãm ở toà nhà K2. Tháng 4 năm ngoái e may mắn đc xem triển lãm tranh Monet ở đó. Đi dạo People's Square, đi xem bảo tàng lịch sử tự nhiên, khu phố cổ, đền Jing An.
Chiều nào rảnh rảnh cụ ra The Cool Docks ngắm cảnh thành phố dưới hoàng hôn.
Nói ra mà nhớ cái tp đó da diết...

CleoNguyen

Xe buýt
Thượng Hải nhiều cảnh đẹp lắm, em đang hóng hình ảnh của mợ

Thượng Hải nhiều cảnh đẹp lắm, em đang hóng hình ảnh của mợ
Nhà cháu đi công tác chủ yếu, k đủ time để chơi. Hơn nữa k nói được tiếng Trung nên k đi được nhiều. Chỉ quanh chỗ bến Thượng Hải đấy thôi ạ

Banh bao sach

Xe đạp
Đẹp ! Tự đi kiểu ba lô có đắt ko các cụ ?

xichlomoauto

Xe hơi
Ít ảnh quá cụ ơi!