Khám phá Mù Căng Chải

adonis

Xe buýt
Cuối tháng 9 em dự tính đi khám phá Mù Căng Chải,
xin hỏi các cụ về đường xá thì thế nào, xe gầm thấp (Sedan) đi được không?
những chú ý gì khi đi đường?
Ngoài ra có thông tin nào cần thiết mong các kụ chỉ giáo luôn...

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
bác cho cái kế hoạch đi đứng thế nào? nếu có thể cho phép em đi cùng cho vui vẻ,xe em cũng sedan At

NewPeace

Xe điện
Cuối tháng 9 em dự tính đi khám phá Mù Căng Chải,
xin hỏi các cụ về đường xá thì thế nào, xe gầm thấp (Sedan) đi được không?
những chú ý gì khi đi đường?
Ngoài ra có thông tin nào cần thiết mong các kụ chỉ giáo luôn...
Bác phải nêu cụ tỷ chứ như thế này thì ai trả lời được: Mục đích, điểm xuất phát, phương tiện.
Mù Căng Chải là huyện cuối của Yên Bái giáp với Than Uyên của Lai Châu. MCC nằm bên QL 32, bác có thể tham khảo mạch đi Lai Châu trong box này vì nó đi cùng 1 đường cả =D>.
http://otofun.net/showthread.php/191083-Các-cụ-chỉ-giúp-cháu-đường-từ-HÀ-NỘI-lên-LAI-CHÂU-với-ạ

Chỉnh sửa cuối:

adonis

Xe buýt
bác cho cái kế hoạch đi đứng thế nào? nếu có thể cho phép em đi cùng cho vui vẻ,xe em cũng sedan At
Lộ trình của em đây cụ có hứng thì đi cùng cho vui

Ngày 01: Thứ 6 (24/9/2010): Hà Nội – Hòa Lạc - Sơn Tây – Tây Đằng - Hưng Hóa (Tam Nông) – Thanh Sơn: 100km
· 14h: Xuất phát
Ngày 02:Thứ 7 (25/9/2009): Thanh Sơn – Thu Cúc – Ba Khe - Nghĩa Lộ - La Pán Tẩn - Mù Căng Chải – Nghĩa Lộ: 210km

Thanh Sơn – Nghĩa Lộ: 106 km
- 7h xuất phát từ Thanh Sơn . Chạy quốc lộ 32 qua Thu Cúc ( Thanh Sơn), Đèo Khế, Ba Khe (Văn Chấn) lên Nghĩa Lộ. Nghỉ uống nước ở Nghĩa Lộ
Nghĩa Lộ - Tú Lệ: 48 km
- 11h xuất phát từ Nghĩa Lộ đi Tú Lệ (48km). 12h30 ăn trưa ở Tú Lệ (xôi nếp, gà đồi, lợn cắp nách rang cháy cạnh).
Tú Lệ - La Pán Tẩn (Mù Căng Chải) (32km)
- 13h30 xuất phát từ Tú Lệ, tiếp tục ngược Quốc Lộ 32, qua đèo Khau Phạ, rẽ phải để tới vùng ruộng bậc thang được công nhận di sản thiên nhiên quốc gia nằm trên địa bàn 3 xã La Pán Tẩn, Chế Cu Nha và Zế Xu Phình.
La Pán Tẩn – Nghĩa Lộ: 80km
- 16h30 rời La Pán Tẩn, xuôi đường 32 về Nghĩa Lộ. 19h có mặt ở Nghĩa Lộ, ăn tối, nghỉ đêm.
Ngày 03: Chủ Nhật (26/9/2010) Nghĩa Lộ - Văn Chấn – Suối Giàng – Ba Khe – Thanh Sơn – Sơn Tây – Hà Nội
Nghĩa Lộ - Suối Giàng (22km)
- 7h00 ăn sáng, dạo chơi chợ Mường Lò.
- 8h00 xuất phát từ Nghĩa Lộ, xuôi 12km đường 32 qua suối Thia, rẽ trái, đi tiếp 9km, qua thị trấn Sơn Thịnh tắm suối nước nóng, tới Suối Giàng, thăm núi chè San Tuyết cổ thụ. Ăn trưa ở Bản Hốc hoặc Suối Giàng.
Suối Giàng – Hà Nội: 186km
- 13h00 xuất phát từ Suối Giàng, đi 9km tới Quốc Lộ 32 xuôi về Hà Nội.

coolpix8700

Xe ngựa
Đường tương đối tốt, nếu khô xe Sedan đi vô tư. Nhưng vào trong La Pán Tẩn thì sedan hơi vất vả!

sakuda

Xe điện

Ngày 01: Thứ 6 (24/9/2010): Hà Nội – Hòa Lạc - Sơn Tây – Tây Đằng - Hưng Hóa (Tam Nông) – Thanh Sơn: 100km
Ngày 02:Thứ 7 (25/9/2009): Thanh Sơn – Thu Cúc – Ba Khe - Nghĩa Lộ - La Pán Tẩn - Mù Căng Chải – Nghĩa Lộ: 210km

- 7h xuất phát từ Thanh Sơn . Chạy quốc lộ 32 qua Thu Cúc ( Thanh Sơn), Đèo Khế, Ba Khe (Văn Chấn) lên Nghĩa Lộ. Nghỉ uống nước ở Nghĩa Lộ
- 11h xuất phát từ Nghĩa Lộ đi Tú Lệ (48km). 12h30 ăn trưa ở Tú Lệ (xôi nếp, gà đồi, lợn cắp nách rang cháy cạnh).
- 13h30 xuất phát từ Tú Lệ, tiếp tục ngược Quốc Lộ 32, qua đèo Khau Phạ, rẽ phải để tới vùng ruộng bậc thang được công nhận di sản thiên nhiên quốc gia nằm trên địa bàn 3 xã La Pán Tẩn, Chế Cu Nha và Zế Xu Phình.
- 16h30 rời La Pán Tẩn, xuôi đường 32 về Nghĩa Lộ. 19h có mặt ở Nghĩa Lộ, ăn tối, nghỉ đêm.
Ngày 03: Chủ Nhật (26/9/2010) Nghĩa Lộ - Văn Chấn – Suối Giàng – Ba Khe – Thanh Sơn – Sơn Tây – Hà Nội
- 8h00 xuất phát từ Nghĩa Lộ, xuôi 12km đường 32 qua suối Thia, rẽ trái, đi tiếp 9km, qua thị trấn Sơn Thịnh tắm suối nước nóng, tới Suối Giàng, thăm núi chè San Tuyết cổ thụ. Ăn trưa ở Bản Hốc hoặc Suối Giàng.

Em mạn phép các cụ chia sẻ phát nhé,

1. sedan đi tốt xét theo khía cạnh mặt đường, còn nếu xét theo khía cạnh chạy xe thì sedan nhưng khoẻ tý, ít hoặc không bệnh tật và AT thì em không có lời bình
2. Tuyến đường là chuẩn, nhưng cung đường cụ chủ đề xuất chưa hợ lý lắm - nếu cụ chủ không có việc riêng tại TS nhá nhá - cụ nên đi dư lày:
Ngày 1: HN - Nghĩa lộ (đầy KS) hoặc VC (có KS suối giàng, ngay chỗ lên suối giàng, cần thì PM em cho số DT) - ăn, uống, ngủ, nghị, ị lái .... ở nghĩa lộ - nên xuất phát khoảng 12h, 1h
Ngày 2: Nghĩa Lộ - MCC: đến nơi cụ muốn đi mô thì đi cả ngày
Ngày 3: Tiến về thủ đô

PS: HN TS chắc không đến 100km
Chè suối giàng cụ ạ, tên nó là vậy

Em nghe ông phó chủ tịch VC a li mơi mơi em là trên Tú Lệ có khu ăn chơi hơn cả HN, HP đới cụ ợ, nhưng tiếc quá, em chưa kịp đi thì có thay đổi nên chưa đi đc, nếu cụ quen ai đó - thổ địa mới đc - thì hỏi xem và nhờ họ dẫn vào nhá nhá :D
KS suối giàng ở VC cũng là nơi cụ nên khám và phá nhé nhé, nếu cần thì PM cho em nhớ nhớ :-t
Nghĩa Lộ và Thanh Sơn thì .........................................thì................................................................ khỏi nói :-@:-c

ShiLan

Xe máy
Em hóng được là MCC tuần này lúa chín rộ, chuẩn bị gặt, đi tuần sau có thể sẽ bị gặt khá khá rồi. Sa pa tuần trước thì chín vàng đẹp có vài chỗ gặt, tuần này cũng đã gặt gần hết.

Nhà em định sáng mai làm cái lộ trình như cụ adonis. Cụ nào ngày mai cũng xuất phát thì ới nhà em cho vui nhé

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
11h30 đêm nay em vừa lên Nghĩa Lộ đây, nghỉ tại KS Nghĩa Lộ (có lẽ là to nhứt ở đây), phòng có vẻ sạch sẽ. Được cái nhân viên nữ đã lên gõ cửa ngay được rồi

Đường đi thì bác đi Sơn Tây, qua cầu Trung Hà rẽ trái ngay, 12km vào đến Thanh Thuỷ, tính từ HN đến Thanh Thuỷ ~80km, thích thì vào tắm khoáng La Phù, xong chạy tiếp sang Thanh Sơn, Thu Cúc, rồi chạy lên Nghĩa Lộ nghỉ. HN-Nghĩa Lộ là ~200km, đường đẹp, sedan chạy vô tư. Vào đến địa phận Yên Bái thì đèo dốc khá quanh co, đi cẩn thận chút là được. Từ Thanh Thuỷ đến Nghĩa Lộ 120km em chạy mất 2h15'

Đêm nay em ngủ Nghĩa Lộ, mai túc tắc chạy MCC, vừa chạy vừa chơi, ngắm cảnh chụp ảnh

Đêm mai ngủ MCC, sáng ngày kia về HN, trên đường về đến Văn Chấn chạy lên Suối Giàng, ngó cây chè cổ thụ 400 tuổi phát :))

Tình hình đường xá có gì em sẽ update cho bác, nhưng chắc là đường đẹp thôi, em cũng vừa đi hồi tháng 3 vừa rồi

dxpac

Xe buýt

Ngày 23/09/2010, trên Mù Cang Chải tổ chức lễ hội gặt, bác đi sớm được thì đẹp hơn.

adonis

Xe buýt
Tình hình cụ thế nào rồi có đi không thì alo để đi cùng cho vui

Chỉnh sửa cuối:

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
Em muốn đi với cụ Hưng lắm nhưng cơ mà Gấu nhà em đi công tác đột xuất nên chỉ có em và F1 ở nhà, hay cụ hoãn cái sự sung sướng lại, để anh em ta đi vào dịp 1000 năm Thăng long có cơ hội tránh xa được khẩu hiệu và ầm mỹ khoa trương của các cấp Lãnh đạo :)>-

adonis

Xe buýt
Tuần sau có giải tennis rồi, nhớ tham gia nhé

Alfa--Alfa

Đi bộ
Có cụ nào đi MCC về có thông tin về đường xá, thời tiết, xxx mấy hôm rồi như thế nào không ạ.
Tụi em định thứ 7 này lên trên đấy.

adonis

Xe buýt
Trong chuyến đi này em muốn kết hợp làm luôn chương trình an sinh xã hội, xin các cụ tư vấn cho nên tặng cái gì cho bà con vùng này cho thiết thực???

HangXachTay.Com

Xe đạp
Website
www.HangXachTay.com
Trong chuyến đi này em muốn kết hợp làm luôn chương trình an sinh xã hội, xin các cụ tư vấn cho nên tặng cái gì cho bà con vùng này cho thiết thực???

thiết thực nhất là sách vở bác ạ ( mùa đông thì quần áo ấm ) , còn những cái khác ko cần đâu

mà quan trọng bác phải vào đúng mấy cái bản nghèo nghèo mà tặng cho nó đúng người bác ạ

VIGLACERALAND

Xe hơi
Em mạn phép các cụ chia sẻ phát nhé,

1. sedan đi tốt xét theo khía cạnh mặt đường, còn nếu xét theo khía cạnh chạy xe thì sedan nhưng khoẻ tý, ít hoặc không bệnh tật và AT thì em không có lời bình
2. Tuyến đường là chuẩn, nhưng cung đường cụ chủ đề xuất chưa hợ lý lắm - nếu cụ chủ không có việc riêng tại TS nhá nhá - cụ nên đi dư lày:
Ngày 1: HN - Nghĩa lộ (đầy KS) hoặc VC (có KS suối giàng, ngay chỗ lên suối giàng, cần thì PM em cho số DT) - ăn, uống, ngủ, nghị, ị lái .... ở nghĩa lộ - nên xuất phát khoảng 12h, 1h
Ngày 2: Nghĩa Lộ - MCC: đến nơi cụ muốn đi mô thì đi cả ngày
Ngày 3: Tiến về thủ đô

PS: HN TS chắc không đến 100km
Chè suối giàng cụ ạ, tên nó là vậy

Em nghe ông phó chủ tịch VC a li mơi mơi em là trên Tú Lệ có khu ăn chơi hơn cả HN, HP đới cụ ợ, nhưng tiếc quá, em chưa kịp đi thì có thay đổi nên chưa đi đc, nếu cụ quen ai đó - thổ địa mới đc - thì hỏi xem và nhờ họ dẫn vào nhá nhá :D
KS suối giàng ở VC cũng là nơi cụ nên khám và phá nhé nhé, nếu cần thì PM cho em nhớ nhớ :-t
Nghĩa Lộ và Thanh Sơn thì .........................................thì................................................................ khỏi nói :-@:-c
-------
Tú lệ ,Tú lệ em nhớ rồi =))
Nghỉ Nghĩa Lộ hay Suối giàng hợp lý hơn hả cụ
Đã vodka thanks cụ mong cụ chỉ giáo sớm vì em sắp đi

HangXachTay.Com

Xe đạp
Website
www.HangXachTay.com
-------
Tú lệ ,Tú lệ em nhớ rồi =))
Nghỉ Nghĩa Lộ hay Suối giàng hợp lý hơn hả cụ
Đã vodka thanks cụ mong cụ chỉ giáo sớm vì em sắp đi
lên Nghĩa Lộ mà nghỉ bác ạ , trên đó tối ăn chơi bay nhảy cái gì cũng có

nghỉ ở KS Suối Giàng buồn hắt hiu ( ở đây thuê phòng đơn đắt hơn phòng đôi he he )

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau không có ảnh thì không đăng bài lên làm mất thời gian của anh em!

Dinh Troc

Xe hơi
Nhà Cùi đi lẻ k0 rủ nháb-(
Bọn em cũng kịp về hôm qua rồi, may mà lúa chưa kịp gặt!
Cũng đi theo lộ trình này
11h30 đêm nay em vừa lên Nghĩa Lộ đây, nghỉ tại KS Nghĩa Lộ (có lẽ là to nhứt ở đây), phòng có vẻ sạch sẽ. Được cái nhân viên nữ đã lên gõ cửa ngay được rồi

Đường đi thì bác đi Sơn Tây, qua cầu Trung Hà rẽ trái ngay, 12km vào đến Thanh Thuỷ, tính từ HN đến Thanh Thuỷ ~80km, thích thì vào tắm khoáng La Phù, xong chạy tiếp sang Thanh Sơn, Thu Cúc, rồi chạy lên Nghĩa Lộ nghỉ. HN-Nghĩa Lộ là ~200km, đường đẹp, sedan chạy vô tư. Vào đến địa phận Yên Bái thì đèo dốc khá quanh co, đi cẩn thận chút là được. Từ Thanh Thuỷ đến Nghĩa Lộ 120km em chạy mất 2h15'

Đêm nay em ngủ Nghĩa Lộ, mai túc tắc chạy MCC, vừa chạy vừa chơi, ngắm cảnh chụp ảnh

Đêm mai ngủ MCC, sáng ngày kia về HN, trên đường về đến Văn Chấn chạy lên Suối Giàng, ngó cây chè cổ thụ 400 tuổi phát :))

Tình hình đường xá có gì em sẽ update cho bác, nhưng chắc là đường đẹp thôi, em cũng vừa đi hồi tháng 3 vừa rồi