Khám phá mới tại Cát Bà: hãy tận hưởng cuộc sống

Dongtimo

Xe hơi
cháu có dự định đi, đặt gạch hóng các cụ!

P911

Xe hơi
Cụ update cho em xin giá rổ khách sạn, ăn uống, vé ô tô phà tuần châu - cát bà....
Mấy topic cũ từ 2 năm trước em sợ nó đội lên gấp đôi rồi ý chứ :(
Thx cụ nhé
Em update thêm một số thông tin để các kụ tham khảo:
- Khách sạn: nếu đặt khách sạn 3 sao phòng VIP cho 1 gia đình 4 người ở thì khoảng 1.2tr. Phòng nhỏ hơn thì cũng rơi tầm 1M. nếu ở Nhà nghỉ thì 800K
- Ăn uống: em thấy các nhà hàng đều giá như nhau, ở CB cũng không có hiện tượng chặt chém. Các kụ cứ vào mấy nhà hàng như Viễn Đông, Biển Đông đặt trước là ổn. Đồ tươi, ngon. Nhà em ăn 8 người có Cua, Sò, Cá, Cơm + rau + bia thì mất khoảng 2,5tr bữa. Bữa cuối vì em đã ăn ở đảo no quá rồi nên chỉ mất 950K (có mực + tu hài + cơm + rau + bia). Nói chung em nghĩ là chấp nhận được. Theo em thì bữa trưa các kụ nên đặt ở khách sạn, ăn uống cho mát mẻ đỡ phải đi. Buổi chiều mới ra nhà hàng. Nếu nghỉ ở đảo thì các kụ cũng yên tâm về khoản ăn uống. Đồ luôn tươi. Em thấy món gỏi cá song ăn ngon thôi rồi. Bữa nhà em ăn con cá song 3,8 cân, một nửa ăn gỏi + một nửa nấu cháo, no đến tối luôn. Nhưng mà món này tốn rượu lắm các kụ nhé :)
- Đi lại: em không đi xe ra đó mà đi xe khách + tàu cao tốc. Lịch trình của em: Sáng 6h30 đi xe Anh Huy tại ngã tư Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến: 80K một ghế (trẻ em ngồi ghế riêng thì cũng trả đủ tiền). 8h40 đến bến Lạc Long, đi bộ đến Bến Bính (cách có 500m). Mua vé tàu cao tốc của cty HADECO (150K ngày thưởng, 170K thứ 6,7,CN. Trẻ em free) --> về thẳng khách sạn Princes lúc 10h30. Nghỉ ngơi, ăn trưa. Chiều lên thuyền ra đảo.

Nếu kụ nào muốn đi thì cứ ới em, em lên lịch trình, giới thiệu khách sạn và nhà hàng cho các kụ. Đặc biệt là ra đảo thì em đảm bảo với các kụ luôn, đi về rồi nhớ mãi

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
Em update thêm một số thông tin để các kụ tham khảo:
- Khách sạn: nếu đặt khách sạn 3 sao phòng VIP cho 1 gia đình 4 người ở thì khoảng 1.2tr. Phòng nhỏ hơn thì cũng rơi tầm 1M. nếu ở Nhà nghỉ thì 800K
- Ăn uống: em thấy các nhà hàng đều giá như nhau, ở CB cũng không có hiện tượng chặt chém. Các kụ cứ vào mấy nhà hàng như Viễn Đông, Biển Đông đặt trước là ổn. Đồ tươi, ngon. Nhà em ăn 8 người có Cua, Sò, Cá, Cơm + rau + bia thì mất khoảng 2,5tr bữa. Bữa cuối vì em đã ăn ở đảo no quá rồi nên chỉ mất 950K (có mực + tu hài + cơm + rau + bia). Nói chung em nghĩ là chấp nhận được. Theo em thì bữa trưa các kụ nên đặt ở khách sạn, ăn uống cho mát mẻ đỡ phải đi. Buổi chiều mới ra nhà hàng. Nếu nghỉ ở đảo thì các kụ cũng yên tâm về khoản ăn uống. Đồ luôn tươi. Em thấy món gỏi cá song ăn ngon thôi rồi. Bữa nhà em ăn con cá song 3,8 cân, một nửa ăn gỏi + một nửa nấu cháo, no đến tối luôn. Nhưng mà món này tốn rượu lắm các kụ nhé :)
- Đi lại: em không đi xe ra đó mà đi xe khách + tàu cao tốc. Lịch trình của em: Sáng 6h30 đi xe Anh Huy tại ngã tư Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến: 80K một ghế (trẻ em ngồi ghế riêng thì cũng trả đủ tiền). 8h40 đến bến Lạc Long, đi bộ đến Bến Bính (cách có 500m). Mua vé tàu cao tốc của cty HADECO (150K ngày thưởng, 170K thứ 6,7,CN. Trẻ em free) --> về thẳng khách sạn Princes lúc 10h30. Nghỉ ngơi, ăn trưa. Chiều lên thuyền ra đảo.

Nếu kụ nào muốn đi thì cứ ới em, em lên lịch trình, giới thiệu khách sạn và nhà hàng cho các kụ. Đặc biệt là ra đảo thì em đảm bảo với các kụ luôn, đi về rồi nhớ mãi
Sao rá rổ của kụ khác e thế nhể? hay là giá năm trước hở kụ. E vừa đi tuần trước, tàu cao tốc in giá 220K to tướng trên vé ! E ở SeaPearl phòng thường 1 giường đôi 1 giường đơn đã 1850K rồi mà KS cũng thấy có 3* thôi :((

P911

Xe hơi
Sao rá rổ của kụ khác e thế nhể? hay là giá năm trước hở kụ. E vừa đi tuần trước, tàu cao tốc in giá 220K to tướng trên vé ! E ở SeaPearl phòng thường 1 giường đôi 1 giường đơn đã 1850K rồi mà KS cũng thấy có 3* thôi :((
Giá của em chính xác đấy kụ. Em vừa đi ngày 20.06. Giá của kụ cũng không sai nó chỉ khác với giá của em thôi :)
- Phòng khách sạn: Phòng VIP to thì 1.5M, phòng nhỏ hơn là 1.2M. Khách sạn Princes Catba
- Vé tàu: tàu kụ đi là tàu cao tốc cánh ngầm, nó chạy một mạch từ bến Bính đến Cát Bà mất khoảng 50 phút. Nhưng nó chạy ra biển nên đi rất dễ bị say đối với trẻ em. CÒn tàu của em đi của Hadeco thì nó chạy ven biển từ Bến Bính đến Cái Viềng. Sau đó lại lên ô tô chạy từ Cái Viềng về Cát Bà. Chạy như vậy mất thời hơn khoảng 30 phút nhưng dễ đi cho cả gia đình

oidragoneyesio

Xe hơi
Đợt nghỉ lễ vừa rồi gia đình em có làm chuyến Cát Bà. Nếu là địa điểm gần du lịch trong ngắn ngày, quả thực rất hợp lý. Phong cảnh đẹp

Fexx

Xe điện
Giá của em chính xác đấy kụ. Em vừa đi ngày 20.06. Giá của kụ cũng không sai nó chỉ khác với giá của em thôi :)
- Phòng khách sạn: Phòng VIP to thì 1.5M, phòng nhỏ hơn là 1.2M. Khách sạn Princes Catba
- Vé tàu: tàu kụ đi là tàu cao tốc cánh ngầm, nó chạy một mạch từ bến Bính đến Cát Bà mất khoảng 50 phút. Nhưng nó chạy ra biển nên đi rất dễ bị say đối với trẻ em. CÒn tàu của em đi của Hadeco thì nó chạy ven biển từ Bến Bính đến Cái Viềng. Sau đó lại lên ô tô chạy từ Cái Viềng về Cát Bà. Chạy như vậy mất thời hơn khoảng 30 phút nhưng dễ đi cho cả gia đình
Thông tin charge Hadeco thế này hay, trẻ con đi thì đỡ say, tàu ra biển say chít

vietran

Xe ba gác
thưa cụ, giá dịch vu ở Cát Bà vào mùa hè này lúc nào cũng căng như dây đàn:
1. Khách sạn có đủ cá loại, nhưng em khuyên nên ở các khách sạn 3 sao cho tử tế và yên tâm
Giá hotel 3* trong khoảng 750k - 1.250k
Có các resort: sun rise, Cat Bà Íland, Cat Ba Beach.. giá cao.
( cụ nào đặt cứ gửi email chi tiết, em cho NV check và đặt cho - giá contract)
2. Ăn uống: chọn nàh hàng nhì tử tế, sạch sẽ mà ăn. còn nếu ko tốt nhất ăn ở khách sạn là yên tâm nhất. giá ăn khoảng 120-150k / suất.

**** Notes: mọi dịch vụ nên đặt từ trước đừng đến nơi mới đặt thì bị chém không thương tiếc
3. Các dich vụ khác em cập nhật sau...
Cụ hình như làm du lịch ở bển mà chưa về VN =))
Mục 1: 750-1250 mà cụ đưa cả resort vào "có các ..", hay là cụ tính theo người chứ k phải phòng =))

vietran

Xe ba gác
Thông tin charge Hadeco thế này hay, trẻ con đi thì đỡ say, tàu ra biển say chít
Gặp hôm sóng to gió lớn cũng kinh, mà nhiều thằng ngơ nó còn mở cửa ra mới ngu chứ, ướt hết sàn luôn

nhinhim2003

Xe buýt
Cụ hình như làm du lịch ở bển mà chưa về VN =))
Mục 1: 750-1250 mà cụ đưa cả resort vào "có các ..", hay là cụ tính theo người chứ k phải phòng =))
Hình như là cụ hiểu nhầm ý ng ta rồi

DÊ NÚI

[Tịch thu bằng lái]
Hề... em vẫn chưa đi Thái mà bác

meomun346

Xe container
Cái bãi cát cong cong này đẹp quá, mấy năm trước đi qua thấy còn vắng vẻ lắm mà. Ở đây yên tĩnh đến vô biên!!!

hangcai

Xe tải
Cho e hỏi, vé tàu cụ đi là tàu cánh ngầm hay loại khác ạ, với cả thời gian đi mất bao lâu hả cụ chủ?

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cho e hỏi, vé tàu cụ đi là tàu cánh ngầm hay loại khác ạ, với cả thời gian đi mất bao lâu hả cụ chủ?
Tàu cánh ngầm là 220k một vé mà, còn loại sea queen cũng thế 220k 1 tiếng và 200k Hoàng Yến và Mê Kông

nguyenlamcatba

Xe buýt

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em tiếp vì đi Cát bà từ đầu tháng 5 à bận quá chưa update được thông tin cho các cụ. Giá vé tàu cao tốc của Cat Ba island Resort làm chủ xị là 220,000 VND các cụ nhé. Nhưng lúc về em đi tàu tránh sóng để tránh say sóng nhất là cho các bác già hoặc trẻ em thì chỉ nên đi loại tàu này giá 170,000 VND/ vé. NGoài ra còn có tuyến khác là qua Hạ Long đi phà và tàu lớn hoặc ra Hải Phòng đi phà. Ngoài việc là giao thông đến Cat Bà hơi bát tiện thì còn lại em thấy tại Cat Bà đều tuyệt vời. Nhà em chọn Cat Ba Beach Resort nằm trong hệ thống của Flamingo Dai Lai Resort. VÀ lấy phòng cho 6 người ở cho gia đình em. Gia đình chị gái em thì ở Bungalow beach front rât thoải mái.

Flamingovietnam

Xe buýt
Về chủ đề DL Cát Ba, Em cũng đã có bài đăng trên này từ đầu mùa. Em xin Ctrl +C và Ctrl +v các Cụ tham khảo ạ: http://www.otofun.net/threads/664718-tu-van-du-lich-cat-ba-he-2014?highlight=
"Chào các Ofers.
Chả là năm ngoái, Em có dịp được đi đầy ở Cát Bà 1 tháng, rồi thỉnh thoảng mỗi tháng xuống vài ba lần. Trên of cũng có nhiều Cụ/Mợ biết em và cũng có một số Cụ/Mợ pm, sms hỏi em về thông tin Du lịch Cát Bà.
Để các Cụ/Mợ có nhu cầu đi Cát Bà hè năm nay, Em xin được đưa ra một số thông tin để các Cụ/Mợ được biết, hy vọng sẽ góp phần thành công cho chuyến đi củ các Cụ/Mợ.
Xin phép mod cho Em được đăng bài này ạ.

1. Phương tiện và đường đi:
- Nếu tự đi ô tô:
+ Thông thường nếu tự đi ô tô ra Cát Bà thì nên đi đường Tuần Châu rồi qua Phà sang Cát Bà ở bến Gia Luận, sau đó đi thêm khaỏng 30km nữa là đến Thị trấn Cát Bà.
+ Đi đường Hải Phòng qua cảng Đình Vũ. Nếu đi đường này thì phải qua 2 lần phà: Từ Đình Vũ đi Cát Hải, Sau đó đi thêm 1 lần phà Từ Bến Giót sang Cái Viềng và chạy thêm 30km nữa là đến Cát Bà.
- Đi xe khách: Ra bến xe Lương Yên, bắt xe khách xuống bến xe Tam Bạc Hải Phòng, bắt taxi (khoảng 25k) hoặc xe ôm (Khoảng 15 -20k) ra bến Bính mua vé tàu cánh ngầm (200k) chạy thẳng 45 - 60 phút ra thị trấn Cát Bà. Sau đó bắt xe ôm, hoặc xe điện về khách sạn với chi phí khoảng 10k về khách sạn.
- Mua vé trọn gói của Hoàng Long. Phương án này phù hợp với những gia đình có con nhỏ, nhưng thời gian di chuyển chậm vì phải đi 1 lần ô tô từ HN, 2 lần tàu cao tốc và 1 lần xe trên đảo.

2. Khách sạn (mỗi quan tâm lớn đây)
Ở Cát Bà hệ thống khách sạn, nhà nghỉ đa dạng, tuy nhiên giá cũng đa dạng.
Hệ thống 3 sao gồm có: Sunriser Resort, Cat Ba IslanRessort, Cat Ba Beach Resort (3 anh này nằm ở 3 bãi tắm), Catbaholidayview, Hùng Long, Hải Long, Seapearl,... Giá từ 8 - 900k trở lên, cuối tuần cao hơn)
Hệ thống thấp hơn (2 sao): Cat Ba Dream, Giếng Ngọc, Hoàng Gia Minh,... 5-600k/đêm.
Ngoài ra, các khách sạn mini, nhà nghỉ ở Cát Bà cũng rấ nhiều, giá giao động từ 250k trở lên, cuối tuần có thể gấp đôi.

3. Tham quan, tắm biển:
- Cát Bà là đảo nhỏ, các điểm tham qua không quá nhiều, phù hợp với các chương trình du lịch ngắn ngày như 3N2Đ, 4N3Đ.
+ Pháo Đài Thần Công: Nằm trên đỉnh núi cao nhất tại thị trấn Cát Bà, có độ cao 177m so với mực nức biển, nơi đây là căn cứ địa quân sự được Pháp xây dựng từ những năm 40 của thế kỷ trước, tại đay còn có 2 khẩu pháo cỡ lớn được sản xuất cách đây hơn 100 năm, có tầm bắn khoảng 40km. Vé thắng cảnh là 50k, thuê xe 16 chỗ mất khoảng 300-400k.
+ Vườn Quốc Gia Cát Bà
+ Vịnh Lan Hạ: Là 1 phần của vịnh Ha Long. Giá vé thắng cảnh 30k, thuê tàu tham quan 3h (đoàn dưới 30 người) khoảng 1,5 - 2 tr.
- Cát Bà có 3 bãi tắm Cát Cò 1,2,3. Ngoài ra có thể tắm ở đảo Khỉ, nhưng phải đi tàu ra. Các bãi biển ở Cát bà nhìn chung là hơi sâu 1 chút, nhưng được cái nước rất trong và xanh.

4. Ăn uống:
Nhìn chung giá cả ăn uống ở Cát Bà cũng không quá đắt. Mình thấy rằng giá còn rẻ hơn Hà Nội.
Dọc đường thị trấn và đường Núi Ngọc có rất nhiều Nhà hàng, các bè nổi ở thị trấn cũng đa dạng và phong phú. Trước khi ăn, nên hỏi giá trước.

5. Mua sắm: Chợ thị trấn Cát Bà cái gì cũng có. Nếu muốn mua hải sản thì nên đi chợ vào buổi sáng. Quà lưa niệm bán rất nhiều tại chợ quà lưu niệm thị trấn vào buổi tối (Đối diện cảng Cát Bà)

6. Nên đi thời gian nào: Du lịch Cát Bà cao điểm vào các tháng 5,6,7,8 hàng năm. Tháng 6 và tháng 7 là 2 tháng cao điểm nhất. Vào mùa cao điểm, các ngày cuối tuần giá phòng thường lên cao và cháy phòng.

Lời khuyên: Nên đặt trước tất cả các dịch vụ để có chuyến đi như ý.

P/s: Các cao nhân có thêm kinh nghiệm nào hay thì đưa ra cho mọi người tham khảo, chứ đứng ném đa Em mà tội nghiệp nhé."

buonnon

Xe buýt
Nếu các kụ ngồi giữa thì sao nhỉ :)

Nếu e được ngồi giữa thì chắc e phải khóc vì tủi thân "tại sao cha mẹ mình sinh ra mà sức khỏe kém thế nhỉ"

Chỉnh sửa cuối:

PippoV8

Xe tải
Em hóng lấy kn để sang tuần đi nghỉ ở đây.

catpv

Xe điện
Em hóng để sang năm đưa cả nhà đi, chứ năm nay thì đi thiên cầm mất rồi.

policess

Xe hơi
chơi môn đua thuyền này hay các cụ a.e cung thử rôi.50k / thuyên.bơi thoải mái.