Tin tức Khách Việt nói gì khi lần đầu tiên lái thử xe VinFast Fadil?

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Em thấy vấn đề ở đây là:
1. Ngày xưa còn bé bố mẹ các cụ có dậy là hàng xóm làng giềng thì phải giúp đỡ nhau, đừng có nói xấu. Thế là các cụ "mất dậy" rồi đấy nhé.
2. Là người phải biết thương nhau, gà cũng một mẹ chớ hoài đá nhau. Các cụ lại quên mất lời dậy của ông cha ta.
3. Ở trong nước thấy người ta phát triển được vươn tầm thế giới các cụ lại tự nhục. Thế là các cụ bị đần à.

=> trên OF nhiều hạng người, nhưng mà vừa ngu đần, vừa mất dậy, lại thất học mà vẫn biết chém gió trên OF thì cũng nhiều không kém, chắc cũng đến một nửa.
Đôi điều góp ý của em. :))
Em mới thấy có người bán được mì gói Mivina ra nước ngoài (thực tế là xưởng đặt Ucraina và bán cũng chủ yếu ở Ucraina)
Ô tô, xe máy điện thời chửa có cái nào nha.
Vậy thế giới ấy là thế giới nào ???

202

Xe container
Tôi thấy chưa bị thuyết phục bởi cách mà hãng test xe :D

Hồi BMW mời lái thử tất cả các loại xe BMW ở sân bay Gia Lâm, tôi và nhiều vị OF có tham gia. Hai bài lái thử là:

- Đi trên đường thẳng phanh gấp tránh vật cản. Khởi hành xe và đạp lút ga, hết quãng đường khoảng 100m thì gặp vật cản (tất nhiên là xếp các cone nhựa làm vật cản thôi) nên phải nhả ga hoàn toàn, phanh hết sức có thể đồng thời oánh lái tránh vật cản này và ngay lập tức oánh lái quay trở lại đường test. Bài này để kiểm tra tính năng cân bằng và phanh ABS của xe;
- Vượt qua mê cung xếp bằng các cone (hình nón) nhựa nhanh nhất. Bài này liên tục đòi hỏi oánh lái rẽ 90 độ ở vận tốc cao kết hợp với phanh rất gắt, không được va chạm với vật cản. Ai có thời gian ngắn nhất được tặng một can dầu. Một vị OF đã đoạt giải.

Lái thử xe phải thế chứ lái thử xe Vìnfast chỉ ngồi lên đi thẳng một đoạn thì chưa hiểu thử cái gì.
Khi nào ra dòng Lux thì sẽ tổ chức trải nghiệm kiểu như thế. Còn dòng cỏ thì đi như ra showroom mua xe thôi mà.

hyundaii30

Xe tăng
Bản full mà giá đó cũng ổn, tính ra hơn xe khác 4 cái túi khí đã tầm 20tr, âm thanh hay hơn về đỡ phải độ đẽo lại( đô để nghe đưỡc cũng tâm 15 đên 20tr), rôi các hệ thống an toàn như vân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc thì đố i10 hay morning độ được. Cá nhân em thấy ổn.

me pickup

Xe hơi
Hóng mấy bác ofer mang i10, Morning, Wigo ra driff cho thằng cu trong videoclip biết thế nào là lễ độ , cho bớt tinh vi PR tào lao :)) :)) :)) :)) :)) :))
Thằng cha Hùng này đánh giá xe em ko bao giờ ngửi được, văn vẻ không ra văn, hài Kobra hài, phân tích về chuyên mô thì hời hợt, chỉ giôir nâng bi!

Civic to Merc.

Xe container
Copy vào đây pro VINFAST với, tsb lũ lều báo chắc chọn ý kiến khen thôi =))...Dù sao cũng chúc mừng Vinfast!

Khách Việt hết lời khen VinFast Fadil trong ngày nhận xe quy mô kỷ lục Việt Nam
17-06-2019 - 16:30 PM | Thị trường

Những khách hàng nhận bàn giao xe VinFast Fadil tỏ ra hài lòng, hết lời khen ngợi về mẫu ô tô con thương mại đầu tiên mang thương hiệu Việt được bán ra thị trường.

Theo Quang Vũ

Trí thức trẻ

http://cafef.vn/khach-viet-het-loi-khen-vinfast-fadil-trong-ngay-nhan-xe-quy-mo-ky-luc-viet-nam-20190617135608989.chn

hungmini

Xe máy
Trước kia bán nhà tặng kèm miễn phí 1 năm học vinschool, hoặc vinmec. Sắp tới mua bia sẽ kèm lạc. Chả mấy chốc lại đầy đường cho mà xem.

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Mua nhanh ko hết hàng bây giờ. Đang kiếm 10 ngàn người yêu nước xin chữ kí đây. Éo tính bọn chim mồi với nhân viên seeder nha

quangdieu05

Xe buýt
Thằng cha Hùng này đánh giá xe em ko bao giờ ngửi được, văn vẻ không ra văn, hài Kobra hài, phân tích về chuyên mô thì hời hợt, chỉ giôir nâng bi!
Thế thì bác k biết rồi.
Ông này nói rất rõ là k phải đánh giá xe, mà là trải nghiệm xe của người dùng.
Bác chửi nhầm chỗ rồi :))

tieulyphidao

Xe tăng
Ngày trc khi xe chưa ra thì các cụ xoáy vào việc VIN sẽ ko thể ra đc xe, có ra đc cũng là nhập TQ hay đâu về dán nhãn, kêu xe của VIN sẽ ko an toàn này nọ bất chấp khi đó họ tuyên bố và đang làm là sẽ hợp tác với các hãng tên tuổi từ châu Âu mà chủ yếu đến từ Đức. Những ý kiến đó nhạt dần theo tiến độ xây dựng và ra sản phẩm của VIN và đến nay thì im bặt. Ko biết những thần gió đó có chút ngượng mồm, ngượng tay ko khi từng có hàng vài trăm post trong cái thớt về VIN 5-600 pages.

Còn ngày nay các cụ đá tiếp nó là ko chê sản phẩm, chỉ chê đội sale và pr... Ôi trời, các cụ quả là khó hơn các bà mẹ ck khó tính, bới bèo ra bọ thôi thì đủ trò.... Chung qui lại những người đủ trưởng thành và tỉnh táo chắc cũng chỉ cười nhạt vào ý kiến các cụ cái thôi, lòng dạ hẹp hòi và thói gato nó làm các cụ ngồi chả yên khi thấy bạn khác thành công...Khộ nhắm!

Cũng có chút an ủi là những ý kiến khó tính làm VIN sẽ nỗ lực nhiều hơn để hoàn thiện mình.

Mong Vinfast nỗ lực hơn nữa để là dn tư nhân lớn mạnh về SX CN góp phần dẫn nền kinh tế VN vào kỷ nguyên mới để ng VN bớt tự nhục, tự hèn!
Bắt đầu từ hôm nay, mai trở đi sẽ có rất nhiều phản ánh là Vinfast xịt lốp, Vinfast va chạm, chạy Vinfast không cài dây bảo hiểm..... bla, bla .....
Và cuối cùng là Vinfast ..... phải die thì mới vừa lòng.

hungboy

Xe buýt
Dù sao cũng có thêm lựa chọn tốt cho các cụ

TVL.COM

Xe tăng
Trời ơi, bí quyết kinh doanh dấu kín thế mà cũng bị cụ phát hiện, cụ có thông tin gì về việc VF nhập nguyên về thay logo với gắn mác rồi hô biến từ Spark hoặc Ope Karl Rock hoặc ...
thành Fadil không hay cụ chỉ phát hiện thế thôi :D?
"Bí quyết kinh doanh dấu kín" là dấu gì vậy cụ?

cocsku

Xe cút kít

Ngỗng già

Xe buýt
Hx nhà em cũng mới rước một con màu mận, trông như con cóc. Nếu có tiền em cũng mua một con đi chợ, đi buôn dưa. Hai thằng con em 178cm - 80kg mà ngồi vào chắc không nhúc nhích được.

Cartoner

Xe điện
So với con Honda này thì thế nào nhỉ?
Giá con Honda tầm 418 triệu cho bản thấp nhất. Không biết đã tính thuế VAT chưa?
https://ictnews.vn/cong-nghe-360/o-to-xe-may/honda-brio-chinh-thuc-chot-gia-thap-nhat-418-trieu-dong-tai-viet-nam-184221.ict
Honda ngon đấy, máy của Honda nổi tiếng hơn GM.
Em thấy Brio chả hơn VF được cái gì ngoài trừ thương hiệu lâu đời. Ví dụ như so sánh theo bảng dưới đây:

http://cafef.vn/so-gang-thong-so-ky-thuat-cua-vinfast-fadil-honda-brio-va-cac-doi-thu-sung-so-trong-phan-khuc-xe-a-20190618204453265.chn

Sonduong.BMV

Xe container
Em thấy Brio chả hơn VF được cái gì ngoài trừ thương hiệu lâu đời. Ví dụ như so sánh theo bảng dưới đây:

http://cafef.vn/so-gang-thong-so-ky-thuat-cua-vinfast-fadil-honda-brio-va-cac-doi-thu-sung-so-trong-phan-khuc-xe-a-20190618204453265.chn
Vinfasst Fadil tốt nhất
Toyota Wigo – tốt hơn
Honda Brio – rộng rãi nhất phân khúc.
Hyundai Grand i10 – Sự lựa chọn đúng đắn nhất.
Kia Morning – Sự lựa chọn không thể tốt hơn.
Còn Mazda 2, Ford fiesta nữa em nhờ các cụ đánh giá tiếp.

barminhtri

Xe tải
Vãi nhỉ, đọc dòng đánh giá trên kia có đoạn về độ chống ồn còn hơn cả Accent. Bố ấy đi thử trong bãi thì giỏi được 10-20km là cùng. Đường thì vắng toe ko có xe tham gia giao thông.

Lại nhớ đợt Colorado tổ chức đi thử. Xe bán tải 02 cầu mà chỉ cho đi phố, quãng đường có 1km cả đi và về. Hỏi có được lên cao tốc ko? Không, có được đi vào đường bê tông ko? Không v.v.v. nói chung là chỉ được đi quãng đường đã định trước. Đi về e nhân viên hỏi a cảm giác lái xe thế nào. Mình ghi trong phiếu là đi 1 km đường phố thì khác gì đi morning, i10 mà cảm nhận

duongbinh07

Xe điện