[HĐCĐ] Khách sạn tại Hạ Long ?

sang90

Xe tải
Cụ ơi cho em hỏi. Khách sạn Mường Thanh Grand Bãi Cháy Hotel - số 20 đường Hạ Long - Phường Bãi Cháy. Quanh đây em thấy có nhà hàng Hồng Hạnh 3 ăn nổi tiếng. Nhưng em ăn 5 bữa chính ở đó, cụ có biết nhà hàng nào khác nữa ăn ổn quanh đó không ạ? Để em thay đổi chút cho đỡ ngán. Với cụ cho em hỏi. Ngày đầu tiên xuống đó, em muốn mua vé đi tham quan vịnh xong mới về khách sạn, nếu ở Mường Thanh Bãi Cháy thì nên đi bến nào hay mua vé ở đại lý nào ạ? Em cảm ơn cụ.
Nói thật với cụ, em ở Hạ Long nhưng ít khi đi mấy nhà hàng khu gần Hồng Hạnh lắm, em toàn ưu tiên mấy quán nhậu thôi, mà quán nhậu toàn loanh quanh Cái Dăm =)) Cụ đi về phía Cái Dăm, xịn xò thì có Cua Vàng, còn bình bình thì em thấy Lẩu Thấm ăn Hải Sản cũng tươi ngon ( lẩu Thấm ngay chỗ cafe Nam Phong rẽ vào), còn cụ mà ăn ngán hải sản thì ra chỗ Trâu Vàng, nếu k bia bọt thì ngân sách tầm 150k - 200k/người là ok cụ ạ, từ đường ngã tư ao cá đi qua bến xe Bãi Cháy khoảng 1km, quán nằm bên kia đường.
Cụ ở Mường Thanh thì đi Cảng tàu quốc tế của Sun chứ, ngay gần đó cụ ạ, cụ cứ đi thẳng vào cảng tàu mà mua vé.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Cụ tư vấn thêm cho em chỗ ăn nghỉ và ngâm cảnh với. Em định cho các cháu đi.
Trong một comment khác cháu có chia sẻ vài khách sạn 3-4* bên Hòn Gai đó, giá rất mềm so với cùng hạng ở Bãi Cháy.
Còn ăn uống dịch vụ thì tuỳ quan điểm và khả năng chi trả của mỗi gia đình.
Thăm thú ở Hạ Long thì có một số trải nghiệm:
- Coffee: cụm quán trên đường Đặng Bá Hạt, đồi Ba Đèo nhìn xuống Vịnh phía Hòn Gai: Hải Đăng, Gió…vv bên Bãi Cháy có cụm quán gần đồi Hải Quân: Thông Zeo, Zone C, hoặc một số quán dọc đường bao biển Trần Quốc Nghiễn, khu Vin Bến Đoan…vv
- Tắm biển bãi Cháy hay bãi Hòn Gai cột 5 tuỳ chọn nơi ở.
- Thăm bảo tàng, thư viện, công viên hoa, chơi dọc đường bao biển, riêng khu Vin Bến Đoan buổi chiều khá đẹp rồi.
- Công viên và cáp treo Sunworld một buổi chiều + tối nếu chưa đi.
- Ăn uống: ngon, chất sành điệu thì Hồng Hạnh (giá khá và cao), bình dân thì cơm sạch Bà Liên tự chọn rất ngon, nhiều món như gia đình. Giá 50-80k/suất rất ổn. Hoặc gọi món thì lên >100k là rất ổn.
Hàng loạt quán dọc đường Trần Quốc Nghiễn, tìm chọn vừa ý, vừa tiêu chí là ổn thôi.

Thudovang

Xe buýt
nhiều ks đẹp lăms cụ à

Darknight

Xe tải
E đánh dấu 2/6 gia đình đi flc hạ long đỡ phải lò dò tìm chỗ ăn chơi! Thank các cụ đã chia sẻ.

Chè tàu

Xe hơi
Em seach trên mạng thấy Mường Thanh luxury và Mường Thanh Grand thôi ạ. Thế cái nào là vườn đào cụ ơi? Ở khu MT Vườn đào thì cụ giới thiệu cho em mấy quán ăn với ạ. Toàn người già và trẻ con nên khó ghê.
Ngon và rẻ cụ ăn ở quán này nhé,chính chủ nhà mở quán nên rẻ và ngon

haiyen1012

Xe điện
Nói thật với cụ, em ở Hạ Long nhưng ít khi đi mấy nhà hàng khu gần Hồng Hạnh lắm, em toàn ưu tiên mấy quán nhậu thôi, mà quán nhậu toàn loanh quanh Cái Dăm =)) Cụ đi về phía Cái Dăm, xịn xò thì có Cua Vàng, còn bình bình thì em thấy Lẩu Thấm ăn Hải Sản cũng tươi ngon ( lẩu Thấm ngay chỗ cafe Nam Phong rẽ vào), còn cụ mà ăn ngán hải sản thì ra chỗ Trâu Vàng, nếu k bia bọt thì ngân sách tầm 150k - 200k/người là ok cụ ạ, từ đường ngã tư ao cá đi qua bến xe Bãi Cháy khoảng 1km, quán nằm bên kia đường.
Cụ ở Mường Thanh thì đi Cảng tàu quốc tế của Sun chứ, ngay gần đó cụ ạ, cụ cứ đi thẳng vào cảng tàu mà mua vé.
Nhà hàng hải sản đỉnh nhất ở Hạ Long thì phải là Hải Cảng cụ ạ, em làm ở đó mấy năm ăn hết cả Hồng Hạnh, Cua Vàng, Thiên Anh, Phương Nam... nhiều lần nhưng vẫn thấy Hải Cảng nó khác hẳn từ món ăn, bài trí, phục vụ, không gian... Để tiếp khách thì miễn bàn, vị trí của nó lại trung tâm của trung tâm Bãi Cháy luôn
Mỗi tội giá cũng trên tầm mấy nhà hàng kia, lại còn tính cả VAT

tdtd

Xe điện
Cụ đi tránh ks 4* Sài Gong
Chào các cụ
Đầu tháng 6 nhóm em đi Hạ Long ( 2N2Đ) có khoảng 20 người ( 12 người lớn, 8 trẻ em) đi 4 xe
Nhờ các cụ đã đi HL hoặc ở đó biết khách sạn nào ổn ổn, giá bình dân ~1tr giới thiệu em với ạ
Cảm ơn các cụ nhiều ạ.
Cụ bỏ qua thằng Sài Gòn Hạ Long đi nhá. Cháu đang ở đây. Ks 4* mà chán cái dịch vụ ăn uống lắm. Ăn tối và ăn sáng quá kém

cnvui2106

Xe buýt
Cụ đi sang Hòn Gai, thuê 1 căn bt trong khu Vincom ở chung cho vui. Cá nhân em thấy ở Hòn Gai có nhiều chỗ đi chơi hơn bên Hạ Long
anhtt10
Hòn Gai có nhiều chỗ đi chơi hơn cụ thể là những chỗ nào cụ?

BMW R60

Xe tăng
Cụ thuê được chưa? Bạn em có ks ngay sau bưu điện. Có sân để oto, Vị trí quá đẹp cho gia đình cụ. Ra bãi tắm, công viên chỉ 100m ạ
Vâng, cảm ơn cụ. Cụ nào cần box phòng giá bình dân cứ pm zalo em nhá. 0972050057.
Oánh dấu cụ có gì em alo! Em tính cuối tháng 6 cho gia đình xuống Hạ Long bằng xe gia đình. Em lái xe. Các cụ cho em hỏi giả sử tối nay ăn tối hải sản ở Hạ Long, em có làm 2 lon bia. Sáng hôm sau loanh quanh Hạ Long ăn sáng, cafe rồi tầm 9h lái xe về Hà Nội. Như vậy liệu qua chốt thổi nồng độ cồn thì có dính không ạ? Em nghe nói Quảng Ninh bắt nồng độ cồn rất gắt và ko ABC được. Ăn hải sản mà ko uống bia thì cũng nhạt mồm. Mà đi xe dịch vụ thì ko tiện lắm!

haiyen1012

Xe điện
Oánh dấu cụ có gì em alo! Em tính cuối tháng 6 cho gia đình xuống Hạ Long bằng xe gia đình. Em lái xe. Các cụ cho em hỏi giả sử tối nay ăn tối hải sản ở Hạ Long, em có làm 2 lon bia. Sáng hôm sau loanh quanh Hạ Long ăn sáng, cafe rồi tầm 9h lái xe về Hà Nội. Như vậy liệu qua chốt thổi nồng độ cồn thì có dính không ạ? Em nghe nói Quảng Ninh bắt nồng độ cồn rất gắt và ko ABC được. Ăn hải sản mà ko uống bia thì cũng nhạt mồm. Mà đi xe dịch vụ thì ko tiện lắm!
Cụ làm nửa thùng Lavie hoặc Aquafina. cứ 1 tiếng tu hết 1 chai để làm loãng nồng độ cồn và xả ra ngoài là được (cố gắng đúng chỗ chứ đừng để ướt ga đệm ks :)) )

longtech21

Xe tăng
Hòn Gai có nhiều chỗ đi chơi hơn cụ thể là những chỗ nào cụ?
Ở bên Bãi Cháy chỉ tiện chơi ở Sun và thăm Vịnh, buổi tối có khu phố cổ nhộn nhịp khách du lịch. Còn lại mọi thứ đều bên Hòn Gai. Tuỳ theo nhu cầu và sở thích để chọn chỗ ở cho phù hợp.

so232425

Xe tải
em vào hóng hạ long

f1_hn

Xe container
Sang bên Hòn Gai có món xôi mực cũng ngon :)...mà e lai ko nhớ địa chỉ

MinhLe153

Xe buýt
bánh cuốn chả mực gần khu rạp bạch đằng cũ, ngõ cây bàng í, nhưng mà đông, mùi, nóng, chờ lâu :D

TUCSON9389

Xe điện
em đang cần tìm một cái villa cho khoảng 7 người lớn (tối thiểu 5PN) ; cụ nào có mách giúp em ạ

BMW R60

Xe tăng
Nếu cụ ăn loanh quanh khu Mường Thanh - Hồng Hạnh thì hiếm khi có chốt thổi lắm, chốt hay ở chỗ Ao Cá, Cái Lân và thỉnh thoảng cắm ở chỗ bến phà Bãi Cháy cũ
Đi QN thì cụ lái đừng uống rượu bia 🍺🍺🍺 . QN nổi tiếng ko nhận tiền và ko nghe điện.
Cổng Tuần châu có chốt bắn tốc độ, thi thoảng thổi nồng độ- xác định giam bằng.
Em tính cuối tháng 6 cho gia đình xuống Hạ Long bằng xe gia đình. Em lái xe. Các cụ cho em hỏi giả sử tối nay ăn tối hải sản ở Hạ Long, em có làm 2 lon bia. Sáng hôm sau loanh quanh Hạ Long ăn sáng, cafe rồi tầm 9h lái xe về Hà Nội. Như vậy liệu qua chốt thổi nồng độ cồn thì có dính không ạ? Đường từ Hạ Long đi ra cao tốc có chốt thổi không các cụ? Em nghe nói Quảng Ninh bắt nồng độ cồn rất gắt và ko ABC được. Ăn hải sản mà ko uống bia thì cũng nhạt mồm. Mà đi xe dịch vụ thì ko tiện lắm!

Hacking

Xe tăng
Em tính cuối tháng 6 cho gia đình xuống Hạ Long bằng xe gia đình. Em lái xe. Các cụ cho em hỏi giả sử tối nay ăn tối hải sản ở Hạ Long, em có làm 2 lon bia. Sáng hôm sau loanh quanh Hạ Long ăn sáng, cafe rồi tầm 9h lái xe về Hà Nội. Như vậy liệu qua chốt thổi nồng độ cồn thì có dính không ạ? Đường từ Hạ Long đi ra cao tốc có chốt thổi không các cụ? Em nghe nói Quảng Ninh bắt nồng độ cồn rất gắt và ko ABC được. Ăn hải sản mà ko uống bia thì cũng nhạt mồm. Mà đi xe dịch vụ thì ko tiện lắm!
2 Lon bia thì 4 tiếng nó tiêu hết rồi, cụ lo gì. Cháu không thấy thổi ( hay do cháu đỏ ) :D

maximax903

Xe điện
Dọc trục ấy có tới 2-3 cái KS Mường Thanh cụ ơi. Nếu cụ ở Mường Thanh chỗ bưu điện, đối diện Sunworld thì đi xa đấy. Còn cái Mường Thanh khác thì khá gần Hồng Hạnh 6, có thể cuốc bộ được. Nếu đi mà có uống thì gọi taxi mà đi cho an toàn. Còn ở QN cụ xác định phải có người quen mới xin được, ko là ăn biên bản ngay. Nếu đã có cồn thì người xin cho mình cũng ngại.
Em xin đính chính lại là cụ nào đi du lịch ở QN mà chọn hệ thống KS của Mường Thanh lưu ý hiện nay Mường Thanh có tới 5 KS quanh quanh khu Bãi Cháy này. Trước đây em đã ở Mường Thanh chỗ Bưu điện Bãi Cháy rồi. Có thể trong hệ thống MT có thay đổi về tên gọi nên em ko biết. Mấy hôm trước em được báo là ở MT Grand Bãi Cháy thì lại nghĩ là MT chỗ Hùng Thắng hoá ra lại là MT đối diện ngay chỗ bến phà Bãi Cháy cũ :D . Mie, như ma trận! Mà cái MT này thì phòng ốc cũng có vẻ được, mỗi tội ăn buffet sáng hơi đông, thang máy thì chậm tầng éo nào cũng dừng để đón khách xuống tầng 2 ăn sáng. Có thể em đi cuối tuần nên mới đông đến vậy.