[Funland] Khách hàng hủy hợp đồng bảo hiểm trong 2-3 năm đầu tiên số tiền được nhận lại sẽ có thể bằng không

phongvu199x

Xe hơi
Nói chung, BH&NH dùng mọi chiêu trò để bẫy người mua BH. Mấy năm đầu nó đớ.p hết vào phí, hoa hồng cho đại lý rồi
Đúng rồi cụ. Nhân viên ngân hàng tư vấn ký kết thành công được 1 HĐ bảo hiểm sẽ nhận được hoa hồng từ 30-40% phí đóng HĐ năm đầu tiên, chưa kể NH ép doanh số BH đến từng nhân viên. Nên nó dùng đủ mọi chiêu trò để bẫy người mua BH. Đặc biệt là vùng quê nhận thức còn hạn chế

hoangdang2002

Xe tăng
Đúng rồi cụ. Nhân viên ngân hàng tư vấn ký kết thành công được 1 HĐ bảo hiểm sẽ nhận được hoa hồng từ 30-40% phí đóng HĐ năm đầu tiên, chưa kể NH ép doanh số BH đến từng nhân viên. Nên nó dùng đủ mọi chiêu trò để bẫy người mua BH. Đặc biệt là vùng quê nhận thức còn hạn chế
30-40% ăn thua gì cụ, năm đầu nó đớp 60% hoa hồng ý. Nên cụ nào xác định theo được thì theo, còn không chỉ đóng 1 năm cho chúng nó luôn!

Mũi tên bạc

Xe container
Nhưng BH của nhà nước thì đi viện chỉ được chi trả toàn những khoản vặt vãnh, tổng hết 20tr thì BH thanh toán được chưa nổi 2tr. BHNT thì khác, nếu đúng trg hợp được chi trả, thì gần như ko mất đồng nào tiền túi để đóng viện phí
"Tổng hết 20tr mà bảo hiểm trả cho chưa đến 2tr" thì chứng tỏ sử dụng dịch vụ ngoài bảo hiểm quá nhiều thôi mợ. BHNT mà nó không có gì khác bảo hiểm y tế thì nó tuổi gì mà đòi bán được mợ. Đồng thời số tiền một năm bỏ ra quá nhiều so với bảo hiểm y tế mợ ạ!

Gagarose

Xe điện
Các cụ nếu xác định mua bảo hiểm, thì xác định như là bảo hiểm ô tô ấy
Phí bảo hiểm hàng năm là chi phí không hoàn lại, đổi lại là mình được bảo vệ. Cứ coi như chi phí thường xuyên như xăng xe, điện, nước, thuê bao điện thoại đi.
Và khi khai thông tin sức khỏe nên yêu cầu đi khám sức khỏe ở phòng khám/BV do bên bảo hiểm chỉ định (do bên bảo hiểm họ trả phí nên các cụ sẽ không mất phí). Như vậy tránh được việc bảo hiểm nói mình khai man về sức khỏe.

fanmu1234

Xe container
Cái vụ lúc ký thì không có chỗ các khoản phí kia và thời hạn đóng nhân viên báo là 10 năm, hoàn lại 100% phí đóng.
Nhưng khi ký xong thì lại có cái bảng khấu trừ các loại phí và thời gian đóng là 75 và 99 năm.
Như thế là lừa dối rồi mà cụ
Chuyện hoàn phí là có thật.

Tóm tắt thế này, rút tiền BH dưới 10 năm thì lỗ,rút đúng năm thứ 10 thì hòa số tiền nộp vào, và HĐ thanh lý.

Nếu rút sau 10 năm thì tiền BH càng ngày càng bốc hơi vì bị trừ vào phí BH từ năm thứ 11 trở đi.

Ác 1 cái là từ năm 11 trở đi phí BH cao hơn những năm trước rất nhiều. Thậm chí chỉ cần đến năm thứ 15 thì toàn bộ tiền tích lũy 10 năm đầu mất sạch. Nhưng nội dung này tư vấn lờ đi, không nói rõ.

phongvu199x

Xe hơi
30-40% ăn thua gì cụ, năm đầu nó đớp 60% hoa hồng ý. Nên cụ nào xác định theo được thì theo, còn không chỉ đóng 1 năm cho chúng nó luôn!
Mẹ em xót tiền nên cứ cố đóng ấy cụ. Nhưng em đã phân tích cho bà rồi. Là đóng 11-12 năm mới lấy lại được đủ vốn (coi như không hề có lãi gì trong 12 năm đó). Nên là bỏ đi. Điều khoản bảo vệ toàn là ch.ê.t do ung thu mà em bảo chẳng may mẹ bị thế thì con lấy tiền đó làm gì

fanmu1234

Xe container
Các cụ nếu xác định mua bảo hiểm, thì xác định như là bảo hiểm ô tô ấy
Phí bảo hiểm hàng năm là chi phí không hoàn lại, đổi lại là mình được bảo vệ. Cứ coi như chi phí thường xuyên như xăng xe, điện, nước, thuê bao điện thoại đi.
Và khi khai thông tin sức khỏe nên yêu cầu đi khám sức khỏe ở phòng khám/BV do bên bảo hiểm chỉ định (do bên bảo hiểm họ trả phí nên các cụ sẽ không mất phí). Như vậy tránh được việc bảo hiểm nói mình khai man về sức khỏe.
Cái cụ nói là BH tai nạn và BH y tế tư nhân. Nhưng cái này Cty BH chỉ bán hàng năm. Năm sau lòi ra bệnh thì Cty BH tăng giá hoặc từ chối không bán.

Vậy nên mua BHNT kèm BHYT và kèm BH tai nạn 10 năm cũng là 1 cái hay. Tuy nhiên cần tỉnh táo về thời hạn BH ,số tiền hoàn lại, thời gian tối ưu để thanh lý hợp đồng.

phongvu199x

Xe hơi
Ơ vậy là mỗi lần đi gửi bank lại tư vấn và kí 1 HĐ bảo hiểm mới ah cụ, mấy hđ cùng hay khác cty BH ạ? Ntn thì thất đức quá.
Đúng rồi cụ. Bên đó họ chỉ quan tâm đến việc ký được HĐ mới thôi nên mỗi lần tới sẽ tư vấn 1 gói mới tương ứng với số tiền mang đi gửi. Mấy HĐ cùng 1 công ty AIA cụ ạ

MuathuHN252

Xe cút kít

Tóm tắt thế này, rút tiền BH dưới 10 năm thì lỗ,rút đúng năm thứ 10 thì hòa số tiền nộp vào, và HĐ thanh lý.

Nếu rút sau 10 năm thì tiền BH càng ngày càng bốc hơi vì bị trừ vào phí BH từ năm thứ 11 trở đi.

Ác 1 cái là từ năm 11 trở đi phí BH cao hơn những năm trước rất nhiều. Thậm chí chỉ cần đến năm thứ 15 thì toàn bộ tiền tích lũy 10 năm đầu mất sạch. Nhưng nội dung này tư vấn lờ đi, không nói rõ.
Của e là đóng 20 năm. 3 năm đầu rút tất nhiên ko dc gì, cái này là e hiểu rõ nt trong hợp đồng. Ở thời điểm 10 năm rút thì lỗ nhẹ tầm gần 10%, còn lúc 20 năm thanh lý hợp đồng sẽ lãi tầm 70%, nhưng mà e chả tính lỗ lãi lgi. Cái qt là bảo hiểm, lỡ ko may này kia thì con cái mình sẽ đỡ hơn thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em có người thân mua của Manulife cho cả gia đình. Sau vụ lùm xùm này mới lôi đống giấy tờ ra đọc lại thì toàn thời hạn đóng 75 vs 99 năm. Hỏi người thân mới nói là lúc ký chỉ có tờ hợp đồng 2 trang giấy, không có cái thông tin về thời gian đóng, phí khấu trừ,...
Sau khi ký xong nhân viên bảo hiểm mang về sau đó mới gửi lại cho 1 tệp giấy tờ các loại. Không kiểm tra lại vì lúc ký kiểm tra rồi. Giờ kiểm tra mới thấy nhiều bất ngờ :-s
Có thật sự là bên bảo hiểm không lừa dối khách hàng?
Do luật pháp của mình chưa chặt chẽ nên bọn nó lách luật trắng trợn. Hợp đồng không có thời gian đóng và phí khấu trừ thì quá láo.

phongvu199x

Xe hơi

Đa số là vậy. Vì đóng tới năm thứ 10 sẽ được + 1 khoản gọi là thưởng duy trì HĐ 10 năm. Tuy nhiên nhiều hợp đồng tới năm thứ 12 mới hòa số tiền nộp vào

ly xây chừng

Xe tải
Gâu nhà cháu mua cái BH NT đứng tên cháu, nhân dịp BH gửi tin nhắn tự động gh hợp đồng từ 60 tuổi lên 100 tuổi, cháu nghĩ chơi luôn, mất hơn 12 trẹo cho 3 nắm nộp!

goldmonkey

Xe container
Em đang đóng 13tr/năm, thời hạn đóng 15 năm, đóng được 10 năm rồi nhưng em chỉ mong không bao giờ phải dùng đến bảo hiểm.

chievo

Xe điện
Em xin phép hỏi một câu:
- Tháng 06 năm 2021 bạn cấp 3 của vợ em bán bảo hiểm cho vợ em, nó bảo vợ em là không cần đi khám sức khỏe, nó tự điền cho vợ em cho đỡ mất time.
- Cuối năm 2022 nó đã nghỉ bảo hiểm chuyển sang cò đất.

Giờ xử lí sao được các cụ?

phongvu199x

Xe hơi
Em xin phép hỏi một câu:
- Tháng 06 năm 2021 bạn cấp 3 của vợ em bán bảo hiểm cho vợ em, nó bảo vợ em là không cần đi khám sức khỏe, nó tự điền cho vợ em cho đỡ mất time.
- Cuối năm 2022 nó đã nghỉ bảo hiểm chuyển sang cò đất.

Giờ xử lí sao được các cụ?
Tiếp tục đóng trực tiếp cho công ty BH thôi cụ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Con cái mợ chắc gì đã được hưởng, có khi con gì ghẻ nó đút túi hết.
Thằng chết không cần lo cho thằng khiêng.
Cho dù ai hưởng thì có tiền vẫn là sẽ hơn, có thể là ông bà nuôi cháu cũng thoải mái hơn ạ. Còn lỡ sói có đi bước nữa thì cũng fai cần thời gian, trong cái thời gian đó đỡ vất hơn là dc rồi. Dì ghẻ mà hành con em, em hành lại bằng chết nhé

chievo

Xe điện
Tiếp tục đóng trực tiếp cho công ty BH thôi cụ.
ý em là con tư vấn viên bảo vợ em ko cần đi khám, nó tự điền cho. Như thế là sai quy định. Ý em hỏi công ty bảo hiểm khi nhận hồ sơ lúc đầu nó biết ko ạ, và cty có cố tình lờ đi ko ạ

phongvu199x

Xe hơi
ý em là con tư vấn viên bảo vợ em ko cần đi khám, nó tự điền cho. Như thế là sai quy định. Ý em hỏi công ty bảo hiểm khi nhận hồ sơ lúc đầu nó biết ko ạ, và cty có cố tình lờ đi ko ạ
Khả năng cao là sẽ lờ đi thôi cụ. Nếu cụ làm căng thì bên công ty BH sẽ mang vợ cụ đi khám lại. Mà 2 năm vừa rồi cụ vẫn đóng tiền bình thường đúng không