Khắc phục xước sơn

thanhsondlbk

Xe tải
Thưa các bác xe của em bị trẻ con nó nghịch lấy gạch vạch lên capo và sườn xe khá sâu, khoảng 2-3 đường nhưng nhỏ thôi chỉ bằng đầu tăm, đánh Cana không hết được, em đem ra thợ thì bảo phải sơn lại cả nắp capo và khoảng sườn thì vết sơn cũng rộng. Nhưng em thấy hơi tiếc vì xe mới đi được 5000km, thứ nhất không biết sơn lại có được như cũ không, thứ hai cũng thấy...phí. Xin hỏi các bác có kinh nghiệm trong trường hợp này nên xử lý thế nào? Nếu cứ để thế đi thì mỗi lần nhìn thấy lại hơi khó chịu. (Xe em FC-1.8MT màu đen)

lavie

Xe hơi
Nếu ít thì bác cứ để thế mà đi, khi nào xước nhiều nhiều đi sơn lại một thể. Đi ở VN nhất là trong thành phố HN, HCM thì không thể tránh được xước xát đâu.
Xước sâu thì chả có cách nào làm hết được ngoài cách sơn lại, à mà bác khó chịu quá mà ko muốn sơn lại thì mua cái đề cán dán vào cũng được ạ.

thanhsondlbk

Xe tải
Em nghe nói có cái bút sơn mua về chấm vào cũng đỡ không biết có phải không? Nếu có mua ở đâu vậy các bác?

nhieumucdich

Xe hơi
Em nghe nói có cái bút sơn mua về chấm vào cũng đỡ không biết có phải không? Nếu có mua ở đâu vậy các bác?
Em có anh bạn đi Đức về nói bên đó bán cái này nhiều lắm. Ở VN thì em không rõ.

Xe em cũng bị xước một vài điểm, em định ra Nguyễn Khuyến mua hộp sơn phun cùng màu về phun lại cho đỡ tức, không biết đã bác nào làm chưa?? có nên hay không?

Goodmorning

Xe buýt
Thôi cụ ạ, xe mới nên hay nghĩ ngợi thôi:^) Cụ sơn lại cả nắp capo có mà chết tiền à, chấm sửa thì nó lại không đều màu?! Túm lại cụ cứ để đấy mà đi cho nó lành, bớt rửa xe đi, bụi bậm tý là chả thấy rõ đâu:69: Cuối năm đón Tết cụ muốn đẹp thì tút tát lại luôn thể:69:

tuanle

Xe tải
chịu khó chen lấn giờ cao điểm vài bận... sẽ hết cảm giác xước sơn, vì lúc đó là tróc sơn cơ :))