khắc phục bệnh điều hòa yếu cho lac,cruze

banphagia

Xe tăng
điều hòa con lac,cruze kém quá,nắng nóng chưa đỉnh điểm bật điều hòa mà chả ăn thua gì,cụ nào biết cách khắc phục cho điều hòa mát hơn không,xin chỉ giáo cho anh em đi lac,cruze với.có cụ bảo thay cái lọc điều nguyên bản bằng cái lọc điều hòa đeo tường bằng cách cắt ngắn lại cho bằng lọc theo xe,có cụ nào làm cách nay chưa?làm theo cách này có ảnh hưởng tới điều hòa và thực tế có mát hơn không?

hiep.economic

Xe buýt
mát hơn rất nhiều đó cụ ah..xem bỏ cái lọc gió đấy đi từ lúc xuất xưởng cơ..

yamaki

Xe buýt
Xe em vệ sinh lọc đh xong nó mát lạnh ấy chứ, cụ vs thử xem.

sapthanh4banh

Xe điện
Hôm qua e tháo lọc gió mang ra hàng xe máy nhờ xịt hơi thấy bụi bay mù mịt, về lắp lại thấy mát lạnh. E nghĩ khả năng con CDX có chế độ AQS nên bụi bám vào lọc gió nhiều quá.

DangHoangDe

Xe điện
E cũng hỏi như cụ. Cứ đi lâu mà mát kém dần. Chả hiểu thế nào nữa.

fuxe

Xe container
Đúng rồi, rửa xe thì thổi bụi đi là rét run :)
Hôm qua e tháo lọc gió mang ra hàng xe máy nhờ xịt hơi thấy bụi bay mù mịt, về lắp lại thấy mát lạnh. E nghĩ khả năng con CDX có chế độ AQS nên bụi bám vào lọc gió nhiều quá.

mac

Xe tải
điều hòa con lac,cruze kém quá,nắng nóng chưa đỉnh điểm bật điều hòa mà chả ăn thua gì,cụ nào biết cách khắc phục cho điều hòa mát hơn không,xin chỉ giáo cho anh em đi lac,cruze với.có cụ bảo thay cái lọc điều nguyên bản bằng cái lọc điều hòa đeo tường bằng cách cắt ngắn lại cho bằng lọc theo xe,có cụ nào làm cách nay chưa?làm theo cách này có ảnh hưởng tới điều hòa và thực tế có mát hơn không?
Cái này cụ chịu khó vệ sinh thôi, chứ còn thay cái thưa hơn thì bụi lọt vào xe ngay

hoinhap

Xe tăng
Em ạ cụ, cụ sang ngay GM tuyển vào vụ trí kỹ thuật cho em nhờ.
Còn cái vụ điều hòa không mát là do cái Re le nhiệt đới, cụ lắp thêm cái ro le nhiệt vào là ăm ngay!

Blackberry 8900

Xe tải
CDX điều hòa kém thật, trước e chạy 1 e từ mới đến 8k km là điều hòa có vấn đề rồi mặc dù ko hề lấy gió ngoài, và chịu khó vệ sinh lọc gió, nản quá nên gả chồng mới luôn. Chả biết khắc phục thế nào

meocon07

Xe hơi
Bác mua cái lọc thường bằng sợi vải dùng cho lac cdx/cruze, giá 300k thay vào gió mạnh hơn. Ngoài ra, bác nên vệ sinh dàn nóng ở đầu xe cho nó sạch để tăng khả năng giải nhiệt. Bác không nên dùng AQS vì nó chủ yếu lấy gió ngoài (hình như cruze LD không có AQS), bác nên để gió trong, thỉnh thoảng chuyển qua gió ngoài để refresh không khí trong xe.

@Blackberry: Lac cdx của em chạy được 23000km rồi, điều hòa vẫn tốt. Khoảng 1 tháng em vệ sinh dàn nóng ở đầu xe và lọc điều hòa 1 lần. Đi giữa trưa vẫn rất lạnh.

Chỉnh sửa cuối:

dieu_tbd

Xe buýt
Cách vệ sinh dàn nóng ở đầu xe là e thấy hợp lý đấy. Toả nóng ra môi trường tốt thì điều hòa mới mát đc. Cái cụ couto_hung đang phấn đấu 1000 bài hay sao mà spam kinh thế?

krutoi

Xe tải
Em ạ cụ, cụ sang ngay GM tuyển vào vụ trí kỹ thuật cho em nhờ.
Còn cái vụ điều hòa không mát là do cái Re le nhiệt đới, cụ lắp thêm cái ro le nhiệt vào là ăm ngay!
cụ lắp thêm cái rơ le nhiệt đó ở đâu và hết bn xèng vậy? tình hình cải thiện đc nhiều k cụ ?