[Funland] Khả năng HS Hà Nội nghỉ tiếp tuần sau

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
SG nghỉ tiếp ạ.
[
Quả là ta làm quếc liệc.
Qua đó mới thấy, Dịch có tác động tiêu cực lớn hơn nhiều so với nhiều người oánh giá.
Ban đầu, tôi cũng cho là, chỉ bị ở tận đẩu tận đâu.
Giờ có khi nó đến đầu ngõ rồi.

Ủng hộ anh Đam làm mạnh tay vụ này.

Truns176

Xe tải
mặc dù nhà có trẻ con đang đi học, nhưng tôi phản đối việc nghỉ học kéo dài như vây trong khi Hà nội không có dịch, không có bệnh nhân bị bệnh corona. Việc nghỉ thêm 1 tuần nữa chẳng khác gì chính quyền thừa nhận Hà nội có bệnh nhân đã mắc corona và chính quyền đang che giấu?????!!!!!!!
Cụ có nghĩ vì chưa đi học nên HN mới chưa có ng nhiễm ko ạ? Em thì nghĩ vậy đấy. Giờ cho đi học, các cháu ở các tỉnh khác cũng về HN, Sv, người lđ các tỉnh khác cũng kéo về HN thì chắc sau 1 tuần là toang cụ ạ.

Laixetruongson

Xe container
Nên nghỉ đến khi nào hết dịch thì cho các cháu đi học trở lại để bố mẹ có kế hoạch còn nghỉ luân phiên trông trẻ chứ không phải cứ ra thông báo nhát một :)

QAZ

Xe container
Cụ chỉ đc cái nói chuẩn. HN ko có người nhiễm thì nghỉ làm gì
HN chưa phát hiện người nhiễm, nhưng khả năng bùng phát dịch là rất cao hơn hẳn các tỉnh thành khác, do lượng người các tỉnh, các nước qua lại HN là rất đông.

Việc hs HN nghỉ học là hoàn toàn đúng đắn, để đến khi con cái các vị bị ốm chắc lúc đó phụ huynh đến treo cổ thầy cô mất !

xegiacmo

Xe container
Qua đợt trời nồm bẩn như này là hợp lý . Mấy ngày nay đi làm thấy vắng hẳn :D

deadlove

Xe điện
Cụ cho dẫn chứng cụ thể? khu vực nào? bọn tàu sang ở bao lâu, được mấy ngày thì đi cách ly? hoang tin là nguy hiểm lắm nhé, fake new là lên phường đấy ;))

Bọn khựa sang HNoi đông lắm cụ ạ, chả hiểu nó đi sang bằng những cách nào. Cán bộ phường em hqua bảo đến 15 nhà chúng nó ở bắt đi cách ly, vậy nên nguy cơ lây nhiễm cao lắm
Em đọc báo thì thấy là trẻ con nguy cơ bị nhiễm ít, hơn nữa cho nghỉ để hạn chế thì phải hạn chế tất, khu em bọn hát cho nhau nghe vẫn dí mic vào mõm oang oang đến 12h đêm, quán trà đá vẫn đông, chả ai đeo khẩu trang, khu vực Lĩnh Nam cụ nhé, thế nên yên tâm là không có dịch, vì nếu trẻ con nghỉ, bố mẹ chúng nó vẫn chả kiêng gì thì lây lan trong cộng đồng vẫn bình thường, khác gì đâu.

HN chưa phát hiện người nhiễm, nhưng khả năng bùng phát dịch là rất cao hơn hẳn các tỉnh thành khác, do lượng người các tỉnh, các nước qua lại HN là rất đông.

Việc hs HN nghỉ học là hoàn toàn đúng đắn, để đến khi con cái các vị bị ốm chắc lúc đó phụ huynh đến treo cổ thầy cô mất !

Phuclongchau

Xe điện
H
Em đồng ý nghỉ ít nhất hết tuần sau , hè học bù cũng được có sao đâu , ko nghỉ nhà em cũng tự cho nghỉ
Hết tuần sau em dự là vẫn chưa ổn,đằng nào chẳng muộn rồi nên cho nghỉ ít nhất 2 tuần nữa cho nó qua đỉnh lũ

Phuclongchau

Xe điện
Cụ cho dẫn chứng cụ thể? khu vực nào? bọn tàu sang ở bao lâu, được mấy ngày thì đi cách ly? hoang tin là nguy hiểm lắm nhé, fake new là lên phường đấy ;))

Em đọc báo thì thấy là trẻ con nguy cơ bị nhiễm ít, hơn nữa cho nghỉ để hạn chế thì phải hạn chế tất, khu em bọn hát cho nhau nghe vẫn dí mic vào *** oang oang đến 12h đêm, quán trà đá vẫn đông, chả ai đeo khẩu trang, khu vực Lĩnh Nam cụ nhé, thế nên yên tâm là không có dịch, vì nếu trẻ con nghỉ, bố mẹ chúng nó vẫn chả kiêng gì thì lây lan trong cộng đồng vẫn bình thường, khác gì đâu.
Hôm M4 em đưa trẻ con đi dạo bờ hồ và qua hội chợ sách ở Hai bà Trưng thì có nhiều khách TQ thật cụ ạ

wildness

Xe điện
Nghỉ tuần nữa là cái chắc rồi, em cũng muốn nghỉ cho an toàn. Học thì cả đời chứ cố gì thêm vài hôm để nguy hiểm.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
mặc dù nhà có trẻ con đang đi học, nhưng tôi phản đối việc nghỉ học kéo dài như vây trong khi Hà nội không có dịch, không có bệnh nhân bị bệnh corona. Việc nghỉ thêm 1 tuần nữa chẳng khác gì chính quyền thừa nhận Hà nội có bệnh nhân đã mắc corona và chính quyền đang che giấu?????!!!!!!!
Nếu giấu thì càng phải nghỉ, nên kiểu gì cũng phải nghỉ... hè học bù lo gì. Hay đợi nhiễm bệnh hhết rồi nghỉ luôn cả thành phố như Vũ hán thì đói thối mồm... ngồi đấy mà học.

mr teppi

Xe buýt

Em đọc báo thì thấy là trẻ con nguy cơ bị nhiễm ít, hơn nữa cho nghỉ để hạn chế thì phải hạn chế tất, khu em bọn hát cho nhau nghe vẫn dí mic vào *** oang oang đến 12h đêm, quán trà đá vẫn đông, chả ai đeo khẩu trang, khu vực Lĩnh Nam cụ nhé, thế nên yên tâm là không có dịch, vì nếu trẻ con nghỉ, bố mẹ chúng nó vẫn chả kiêng gì thì lây lan trong cộng đồng vẫn bình thường, khác gì đâu.
Cụ này giống mấy thằng cha lãnh đạo Vũ Hán... Chủ quan, coi thường dịch bệnh, thậm chí ích kỷ. Cụ bẩu "yên tâm không có dịch" là em không biết đánh giá cụ như thế nào???

butchikim

Xe ba gác
Khả năng "Tháng Giêng là tháng ăn chơi" như các cụ xưa nói :D

Mr.Alo

Xe lăn
Nghỉ tuần nữa là cái chắc rồi, em cũng muốn nghỉ cho an toàn. Học thì cả đời chứ cố gì thêm vài hôm để nguy hiểm.
Hè học ko nghỉ cũng chả sao cụ nhỉ . Mà có học dốt tí còn hơn ôm bệnh vào người :))

Nammeo

Xe tải
Lớp nhóc nhà cháu nghỉ , các cô vẫn giao bài cho các cháu trên zalo, facebook như thường , làm xong chụp lại gửi cho các cô kiểm tra ... đúng là thời đại 4.0 , học online không cần đến lớp , bọn nhóc lại khoái học kiểu như thế này ...

SunshineA

Xe tăng
Em ủng hộ cho học sinh nghỉ hết tháng luôn cho chắc . Nhìn niềm sung sướng của các F1 khi được nghỉ làm mình cũng vui lây :D
Bọn trẻ nhà em nghị học cô giáo cũng vẫn giao bài online cho làm, ôn tập rồi gửi cô kiểm tra

XeThoDepTong

Xe hơi
Chắc khả năng cao các cháu nghỉ tiếp , hy vọng dập dịch đừng giấu dịch

VNM

Xe điện
Xác định năm nay chơi xuân, hè học bù.

babeo

Xe điện
Tối qua trường F1 nhà cháu thông báo nghỉ rồi. Nghỉ ở nhà cho yên tâm, trường F1 nhà cháu chẳng giao bài tập gì cả, nó thích tự học thì học còn không thì chơi, nhà cháu mặc kệ. Thỉnh thoảng hỏi thăm : hôm nay con học đc gì không :D .

Loay hoay

Xe hơi
Dẹp mấy cái suy diễn là chính quyền che giấu đi.
Bệnh dịch lây truyền qua không khí, phòng hơn chữa bệnh, chủ quan để nó nổ ra thì sao?
Thời gian ủ bệnh thì lâu, bên TQ đang gia tăng số lượng ng nhiễm, Vĩnh phúc hqua cũng thêm 2ng cho thấy đã kiểm soát đc dịch đâu, mối nguy vẫn còn.
Mình có biện pháp hạn chế, phòng vệ là đúng.

Tối qua trường F1 nhà cháu thông báo nghỉ rồi. Nghỉ ở nhà cho yên tâm, trường F1 nhà cháu chẳng giao bài tập gì cả, nó thích tự học thì học còn không thì chơi, nhà cháu mặc kệ. Thỉnh thoảng hỏi thăm : hôm nay con học đc gì không :D .
Ở trường nào thế cụ