[Funland] Khả năng cung cấp 1 triệu chiếc máy tính

MiTa

Xe lăn

Au79 Dragon

Xe điện
cụ quên anh V nhà ta à, nhà máy đang có sẵn thì 1 triệu đơn hàng ko khó, ngoài ra anh V còn đơn hàng khủng cung cấp dt cho dân nghèo mà. Ảnh nghĩ bán trực tiếp chứ đâu có nghĩ gia công
Có phải cứ có nhà máy là có thể chạy đủ công suất đâu, nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác. Vin thì to thật nhưng cũng không thể một tay ôm cả đất, cả trời được, lâu nay có ai quan tâm đến V smart sản xuất ở đâu đâu :), vả lại sp và máy tính là 2 dòng sản phẩm khác nhau, khó có thể tổ chức sản xuất, lắp ráp trong thời gian ngắn.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chắc phát free cho các cháu học on. Để e ra phường xin xác nhận 3 cái, nhanh chân ko thì ko kịp.
Đợt trước có Thượng thư bộ Lao định triển khai dự án phát 550k Smartphone cho các hộ nghèo copy lệnh với thổi nến xóa đói giảm nghèo không hiểu triển khai đến đâu rồi:))

MiTa

Xe lăn
Đợt trước có Thượng thư bộ Lao định triển khai dự án phát 550k Smartphone cho các hộ nghèo copy lệnh với thổi nến xóa đói giảm nghèo không hiểu triển khai đến đâu rồi:))
Thế chắc tại vùng xa ko có sóng TV nên phát đt cho lên mạng xem TV.

vkthang

Xe container
Việc trang bị máy tính cho hs nghèo bắt buộc phải đi cùng với nhà mạng.
Còn 1tr máy hay thế nào ...sẽ đồng bộ máy có cấu hình thấp....thì chắc đặt nhà cung cấp đồng loạt 2 tháng là hàng đủ..tính cả time dặt hàng và hàng về vn.
Sau vụ này có khi ta lại phủ đc diện rộng internet ý chứ.
Vùng sâu, xa hay kv điều kiện ko kéo đc cáp thì thì trang bị Sờ mát phôn
Cụ không làm hàng nhập khẩu đúng không? Thời điểm này mà đặt hàng máy tính thì ra tết có hàng là nhanh cụ nhé 🤣. Hàng thông thường còn khó về nữa là hàng công nghệ. Nếu có đặt để giải ngân tiền dự án thì khi nào các cháu đến trường thì có máy là vừa 😝. Đấy là còn bỏ qua các quy trình xét chọn cháu nào phù hợp để nhận.

căngthẳng

Xe tăng

ủng hộ dc kha khá mà số chi ghi chỗ nào các cụ nhi ?

giờ thêm trang web ủng máy tính là ok

sau đó lại ngoại zao pc là nhất

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại phát động người lao động trong doanh nghiệp đóng góp tiền cho vụ máy tính này nhỉ, có cụ/mợ nào dính vụ này ở công ty không? Em nghe tin này thấy bất thường quá :(

Xin phép không nêu tên doanh nghiệp nhưng bắt nlđ đóng góp trong giai đoạn dịch bệnh thế này, xét về tâm lý hay đạo lý đều không đúng

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
Tôi thấy việc hô hào 1 triệu máy tính là việc làm không đúng hướng.

Cái cần làm hiện nay là nền tảng công nghệ học online, bao gồm đường truyền và ứng dụng: Xây dựng 1 app dạy học trực tuyến chạy free, chỉ cần máy 3G là online được, không cần mua gói cước gì cả.

Sa đà vào việc đầu tư phần cứng đầu cuối quá tốn kém rồi vẫn phụ thuộc vào cái app dum diếc, lẽ ra phải làm nào mà mọi thứ chỉ chạy trong nội địa, mất cáp quốc tế vẫn chạy được, không phải tốn ngoại tệ trả bản quyền cho nước ngoài.

Chỉnh sửa cuối:

dealer-ck

Xe tăng
Sao ko kêu gọi cho mượn nhỉ, hết dịch trả lại.

Quy Lão

Xe tăng

Cái cần làm hiện nay là nền tảng công nghệ học online, bao gồm đường truyền và ứng dụng: Xây dựng 1 app dạy học trực tuyến chạy free, chỉ cần máy 3G là online được, không cần mua gói cước gì cả.

Sa đà vào việc đầu tư phần cứng đầu cuối quá tốn kém rồi vẫn phụ thuộc vào cái app dum diếc, lẽ ra phải làm nào mà mọi thứ chỉ chạy trong nội địa, mất cáp quốc tế vẫn chạy được, không phải tốn ngoại tệ trả bản quyền cho nước ngoài.
Cơ hội để chạy dự án trang thiết bị cụ ạ, nên chắc sẽ có nhiều bên lobby để hô hào. Mảng này ăn quả nào ấm bụng quả đấy. 1 triệu chiếc máy tính học sinh thì cũng phải tầm 3-5000 tỷ là ít nhất.

benq

Xe điện
Sao ko kêu gọi cho mượn nhỉ, hết dịch trả lại.
Thuê còn trả đc lấy đâu ra mượn mà cụ vui tính... :D .Nói chung món này phải xé lẻ kéo dài may còn tí hi vọng chứ k lại lên TV

Chắc là cấu hình cơ bản và window sữ được tối ưu hoá để phục vụ cho các cháu học online
Windows lậu hay Windows bản quyền nhỉ. Chương trình quốc gia ồn ào chả nhẽ dùng lậu

Napolong

Xe điện

Quá sức cụ ạ, cty trong nước chưa quen làm đc sp như thế.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Ổ cứng thì 1 triệu cái ok nhé :)

vanhai493

Xe điện
Như title ạ.
Các cụ làm bên mảng SX thiết bị, nhất là thiết bị máy tính cho em hỏi về khả năng hiện tại của việc cung cấp 1 triệu chiếc máy tính ? Bỏ qua vấn đề tiền nong nhé.
Về dự trữ máy tính còn trong kho của các nhà cung cấp lớn như FPT, Viettel, Phong Vũ ... cho đến công suất lắp ráp và cung ứng ra thị trường.

em cảm ơn các cụ ạ
cụ đủ $ để mua 1M cái máy, thì cụ call lên tổng đài gốc của dell hay HP hay lenovo, nó gửi hàng cho cụ là xong ngay ý mà.

Dungha

Xe điện
Cách đây gần chục năm chị ý có cái dự án giáo dục mà mỗi bộ máy chiếu thông minh phục vụ học tập đến mấy trăm củ. Mà không thấy triển khai ở Hà Nội. Chả biết đến đâu hay vứt hết rồi.

Quy Lão

Xe tăng
Dự án thì lobby bên trên, còn tiền thì nã dần xuống dưới.
Giáo viên, cán bộ đã méo mồm vì dịch giã mất dạy rồi, những dự kiến vẫn phải xùy ra 1 ngày lương. Còn đến lượt các cô lại phải đi vận động phụ huynh như này các cụ ạ.
Không nói ra nhưng có chỉ tiêu cả :(

mb.vaynganhang

Xe tăng
Mấy nghìn tỷ mua máy, chi bằng đầu tư nghiêm túc viết app học online các bộ môn. Cái máy, cái điện thoại là phương tiện thôi, mà giá thành ngày càng rẻ, đồ cũ còn rẻ nữa. Ở các tỉnh thành phố, vẫn có hộ nghèo, người nghèo, nhưng đầu tư cho việc học thì gia đình đó thu xếp 1,2tr cho con em mua máy để học cũng ko phải là quá khó!

Em hồi ôn thi đại học là nghỉ hè xong là tự ôn ở nhà, đợt đó bắt đầu có trang hocmai.vn, em cứ học cả làm bài thi trên đó thôi, kiến thức cứ theo sách giáo khoa là thấy hữu ích đủ xài rồi. Bài giảng cứ số hoá, đưa lên mạng, các em học sinh có thể học mọi lúc mọi nơi.

Cấu véo mỗi nơi 1 tí, em thấy khó chịu thế nào ấy. Dù bé nhà em chưa đến tuổi đi lớp, nhưng nhìn xung quanh, nhà nào có các con đi lớp, thì lại đủ thứ đóng góp. Bảo là trên tinh thần tự nguyện, như thử ko đóng xem, ko rõ con có sinh hoạt học tập được vô tư trong tập thể nữa không, chỉ tội nó!

Kindle fire hd 8 giá bán lẻ 1 triệu 8 , chạy zoom ầm ầm . Nếu nhà nước trực tiếp đứng ra đặt hàng 1 triệu chiếc thì giá chỉ khoảng 1 triệu 2 .

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vừa nhận 2 cái giấy đề xuất từ ban giám hiệu 2 trường của 2 F1 đề nghị quyên góp cho chương trình "máy tính cho em".
Thẳng thắn mà nói thì em sẽ không quyên góp tiền. Còn trường hợp cháu nào khó khăn thì em sẽ trực tiếp tặng lại 2 bộ máy tính cũ của em cho các cháu dùng vào việc học (1 laptop & 1 bộ pc).
Thời buổi này cứ thấy quyên góp quỹ này quỹ kia là em rất dị ứng.
Quỹ vắc xin em cũng quyên góp 1tr trực tiếp, thêm qua tổ dân phố, cơ quan vợ và giờ thấy mình sai sai rồi. Tuy chả là bao so với sự đóng góp của nhiều người khác nhưng thấy mình như bị đem ra múa.
Lệ Quyên cũng chỉ là tên 1 ca sĩ thôi. Cụ đừng tin có nhiều Lệ Quyên khác mà lại hụt hẫng :))