[Funland] Kết quả xét nghiệm Viêm gan B thế này thì điều trị thế nào?

vt2phuc

Xe điện
Gấu em mới đi xét nghiệm Viêm gan B về. Kết quả thì em cũng chẳng đọc được nhưng bác sỹ ở đấy thì bảo chưa cần điều trị, còn bác sỹ em quen thì bảo nên điều trị luôn đi (BS này bạn em, cũng mới tốt nghiệp thôi, kinh nghiệm chưa có nhiều). (Nhưng cũng chưa tư vấn cho em nên dùng thuốc gì hợp lý).

Em đưa kết quả nên đây mong được tư vấn của các cụ mợ, nhất là các cụ chuyên khoa về gan xem nên có phác đồ thế nào, dùng thuốc gì cho hợp lý (cả về tiền bạc lẫn công dụng) hay chưa cũng cần điều trị. Em cảm ơn trước ạ.

nth1686

Xe tải
Thực ra viêm gan B bây giờ chữa rất dễ mà thớt. Em có biết 1 thầy lang ở BN chỉ cần cắt thuốc, thớt uống và làm theo đúng hướng dẫn đảm bảo khỏi luôn ạ.

vt2phuc

Xe điện
Thực ra viêm gan B bây giờ chữa rất dễ mà thớt. Em có biết 1 thầy lang ở BN chỉ cần cắt thuốc, thớt uống và làm theo đúng hướng dẫn đảm bảo khỏi luôn ạ.
Cái khỏi hẳn theo em biết là không bao giờ, hiếm lắm. Giờ chỉ xác định hạ thấp nồng độ của nó xuống thôi. Nếu có người chữa được khỏi luôn thì cũng đã có các công trình nghiên cứu hay phổ biến cho toàn dân biết rồi chứ.

bmw 740li

Xe tải
Cái khỏi hẳn theo em biết là không bao giờ, hiếm lắm. Giờ chỉ xác định hạ thấp nồng độ của nó xuống thôi. Nếu có người chữa được khỏi luôn thì cũng đã có các công trình nghiên cứu hay phổ biến cho toàn dân biết rồi chứ.
E cũng nghĩ như cụ. Viêm gan B này mức độ lây nhiễm có cao k cụ. Sinh hoạt chung thường ngày có ảnh hưởng k ợ.

vt2phuc

Xe điện
E cũng nghĩ như cụ. Viêm gan B này mức độ lây nhiễm có cao k cụ. Sinh hoạt chung thường ngày có ảnh hưởng k ợ.
Lây nhiễm thì cũng khơ khớ. Nhưng bệnh này nói chung cũng chẳng ảnh hưởng lắm. Nếu vợ/chồng bị thì nên đi xét nghiệm người còn lại. chưa bị thì cụ tiêm vácxin luôn. Còn có bị thì cũng chấp nhận thôi. Nó cũng không ảnh hưởng lắm.

nth1686

Xe tải
Em thấy mấy ông bạn em bảo là cắt thuốc uống là khỏi, không biết có hẳn hay không. Nhưng theo như thống kê thì dân số VN bị viêm gan B rất nhiều. Ngoài ra người Việt còn dùng 1.5 triệu lít máu để nuôi giun nữa :-t

Mercedes 005-69

Xe hơi
Website
www.bmvpharma.com
Xin chia sẻ với cụ,cảm giác về sức khỏe gấu của cụ thế nào, có mệt mỏi sốt nhẹ không, ăn ngon không có sụt cân không, việc quyết định dùng thuốc hay không giờ còn nhiều tranh cãi, không biết xét nghiệm thực hiện ở đâu, hình như còn thiếu định lượng HbsAg

alexandra

Xe điện
Kết quả của viện nào thế cụ?

SPL

Xe container
Can các cụ nhá, gan B nên chữa Tây y cho dứt chứ Đông y dằng dai sợ lắm. Cụ chủ phi vào viện Nhiệt đới khám nhé, em cũng khám ở đó, uống thuốc 1 năm thì giờ ngon rồi, xét nghiệm không còn virus trong máu mà trước đấy nồng độ cực cao luôn, men gan cũng bình thường, đã chuyển đảo huyết thanh. Em uống thuốc Savi Tenofovir giá cũng rẻ 650-670k/hộp 30v, mỗi ngày 1v.

vt2phuc

Xe điện
Xin chia sẻ với cụ,cảm giác về sức khỏe gấu của cụ thế nào, có mệt mỏi sốt nhẹ không, ăn ngon không có sụt cân không, việc quyết định dùng thuốc hay không giờ còn nhiều tranh cãi, không biết xét nghiệm thực hiện ở đâu, hình như còn thiếu định lượng HbsAg
Gấu nhà em biểu hiện từ trước tới giờ là gầy, mệt mỏi, ăn không ngon.
Kết quả của viện nào thế cụ?
Xét nghiệm thực hiện ở Bạch Mai các cụ à. Thật ra là lần đầu tiên thực hiện ở Bạch Mai, sau 6 tháng đi xét nghiệm lại thì cũng vẫn bác sỹ đó nhưng hôm đó BS ấy nghỉ nên ra phòng khám BS ấy thực hiện.
Can các cụ nhá, gan B nên chữa Tây y cho dứt chứ Đông y dằng dai sợ lắm. Cụ chủ phi vào viện Nhiệt đới khám nhé, em cũng khám ở đó, uống thuốc 1 năm thì giờ ngon rồi, xét nghiệm không còn virus trong máu mà trước đấy nồng độ cực cao luôn, men gan cũng bình thường, đã chuyển đảo huyết thanh. Em uống thuốc Savi Tenofovir giá cũng rẻ 650-670k/hộp 30v, mỗi ngày 1v.
Tại BS cũng chưa chỉ định phải điều trị và dùng thuốc gì nên em mới mang ra hỏi các cụ đã qua và biết về việc như thế này đã phải điều trị chưa. Và điều trị thuốc gì cho hiệu quả và tiết kiệm. :).

tqtuan

Xe tăng
Cụ có bị VGB mãn tính thể hoạt động không ạ? Hiện nay cụ có uống được rượu bia không?

tqtuan

Xe tăng
VGB cấp tính thì chữa được khỏi hẳn nếu điều trị đúng quy trình của bác sĩ. VGB mãn tính thì chưa chữa khỏi được, đặc biệt là thể hoạt động thì nguy hiểm lắm

vt2phuc

Xe điện
VGB cấp tính thì chữa được khỏi hẳn nếu điều trị đúng quy trình của bác sĩ. VGB mãn tính thì chưa chữa khỏi được, đặc biệt là thể hoạt động thì nguy hiểm lắm
Em cũng không biết kết quả trên kia của gấu nhà em là mãn hay cấp. Nên em muốn nghe lời khuyên của các cụ am hiểu về cái này.

SPL

Xe container
Cụ có bị VGB mãn tính thể hoạt động không ạ? Hiện nay cụ có uống được rượu bia không?
Em không biết uống rượu bia nên uống rất ít, em uống thuốc giờ trong máu không virus, men gan bình thường, đã chuyển đảo huyết thanh, sắp bỏ uống thuốc được rồi :D

vt2phuc

Xe điện
Em không biết uống rượu bia nên uống rất ít, em uống thuốc giờ trong máu không virus, men gan bình thường, đã chuyển đảo huyết thanh, sắp bỏ uống thuốc được rồi :D
Bác sỹ em quen thì vừa tư vấn cho gấu nhà em dùng Baraclude 0,5mg. Khoảng 2,4tr/hộp. Tình hình lương lậu, kinh tế khó khăn thế này cũng oải.

SPL

Xe container
Bác sỹ em quen thì vừa tư vấn cho gấu nhà em dùng Baraclude 0,5mg. Khoảng 2,4tr/hộp. Tình hình lương lậu, kinh tế khó khăn thế này cũng oải.
Cụ đừng chơi loại đó, chơi loại như của em thôi, rẻ mà chất, hiệu quả là được :D

vt2phuc

Xe điện
Cụ đừng chơi loại đó, chơi loại như của em thôi, rẻ mà chất, hiệu quả là được :D
Vâng. Em nghe theo lời cụ, dùng thuốc như của cụ. BS của em cũng khuyên là dùng 1 tháng rồi đi xét nghiệm lại (Đo lại nồng độ gì đó) rồi sau 6 tháng đi định lượng lại toàn bộ xem tiến triển sao. Khả quan thì tiếp tục dùng thuốc đó, không thì chuyển. Sang tuần em cũng phải đi khám cho chính mình xem sao.

vt2phuc

Xe điện
Cụ SQL chỉ em chỗ mua thuốc được không? Hôm nay em ra mấy hiệu thuốc gần nhà mà thấy hô hào thuốc ấy đắt quá. Hoặc có nhà không có tư vấn sang thuốc khác.

tqtuan

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi: Em phát hiện bị VGB 6 tháng nay, thể hoạt động, nồng độ virus (copies/ml) cách đây 3 tháng là 3.95x10^7. Mới xét nghiệm lại gan hôm nay thì các chỉ số hơi cao AST 38, ALT 33, GGT 75. Tuy nhiên bác sĩ ở Viện nhiệt đới nói cứ theo dõi, không phải uống thuốc gì cả, gan chưa có dấu hiệu tổn thương, 3 tháng nữa đến khám lại. Em hoang mang quá, chả lẽ chờ đến lúc bị tổn thương thì die sao? Mà bác sĩ nói không uống thuốc gì cả nhưng em vẫn uống đều thuốc bổ gan Eganin có được không ạ vì em vẫn hay bia rượu? Mong các cụ cho ý kiến ạ. Em chờ hầu rượu ạ.

vt2phuc

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: Em phát hiện bị VGB 6 tháng nay, thể hoạt động, nồng độ virus (copies/ml) cách đây 3 tháng là 3.95x10^7. Mới xét nghiệm lại gan hôm nay thì các chỉ số hơi cao AST 38, ALT 33, GGT 75. Tuy nhiên bác sĩ ở Viện nhiệt đới nói cứ theo dõi, không phải uống thuốc gì cả, gan chưa có dấu hiệu tổn thương, 3 tháng nữa đến khám lại. Em hoang mang quá, chả lẽ chờ đến lúc bị tổn thương thì die sao? Mà bác sĩ nói không uống thuốc gì cả nhưng em vẫn uống đều thuốc bổ gan Eganin có được không ạ vì em vẫn hay bia rượu? Mong các cụ cho ý kiến ạ. Em chờ hầu rượu ạ.
Gấu nhà em cũng thế, bsy khám trực tiếp chưa chỉ định điều trị, nhưng mà bác sỹ riêng em quen biết (bạn thân) thì bảo nên điều trị luôn để hạ nồng độ đi. Thế nên em mới post câu hỏi trong này xem các bác sỹ chuyên khoa xem có cần điều trị chưa. Gấu nhà em giờ sáng nào cũng làm cốc mật ong, và trưa, tối thì uống thuốc bổ gan.