Kết quả tực tế - Xe Em vừa làm chống ồn xong.

fastfood

Xe hơi
Đơn giản là nó phân cấp, hạng trung cao thấp khác nhau, ko thể cá mè một lứa đc, 7 seri khác 3 seri. Chưa nói gì đến phân hạng mà chỉ cần xe nhập nguyên chiếc với xe LD ở Vn đã khác nhau rồi. vd nhé : nhiều xe LD ko có cách âm nắp capo, nắp cốp sau, đèn gầm, đèn cánh cửa..mà mấy cái này nguyên bản nó đã có ko phải options phân hạng nhé, vậy mà về vn các bố ấy cắt xén giảm giá thành. " mư..a giá đắt lòi" Lại còn món cách âm cánh cửa nữa chứ, xe nhập nó có tấm nhựa dầy khự, mặt sau tapi cửa có lớp sợi bông cách âm dầy, còn xe ld chỉ có mỗi cái tấm nilon dán mỏng dính như manh áo tơi.
cách âm ở bển khác ở vn và ko có giá vài củ, vài củ phù hợp với vn hơn, còn thích chơi hàng xịn cũng có, giá thành cao lắm nhưng chỉ cải thiện thôi. ko thể triệt để dc, vì nó còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác chứ ko phải chỉ có vài cái damping này.
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh:-bd
Em mời cụ 1 ly.

Hoang Khoi

Xe buýt
theo e thấy chống ồn ở đây là dán để chông rung cơ học các bề mặt tôn, thường các xe vỏ mỏng mới phải làm. Nguyên bản nhiều xe đâu thấy (xe e M8 đời 94 mà có dán chống ồn theo từng điểm - e dự là do bộ phận kỹ thuạt của hãng dán từ đầu) dán gõ vào cánh cửa, capo... như gõ vào vào thùng phuy rỗng. Cụ nào dán rồi chỉ cần gõ thử tay vào đã thấy khác.

lovely_man

Xe tải
ui ui ui.đúng cái em đang cần.cụ cho em địa chỉ với.để xem đến nờ cụ vòi chăm sóc vợ 2 quá tuổi của em bvới

peroxide

Xe buýt
Thêm nữa là công làm việc bên bọn tư bổn nó đắt lắm ạ và tính theo giờ.
Hơn nữa thép 34x nó cũng cao cấp hơn thép loại 12x (em chỉ lấy ví dụ về stainless steel thôi ạ).
Xe nhà cháu ù mãi cũng thành quen, hôm cháu hỏi thử gấu xem ngồi trong xe cóa khó chịu kô, may cho nhà cháu là gấu nó lắc đầu her hê

longvu

Xe tăng
Em công nhận cụ nói đúng, thợ của lão Vòi làm cẩn thận phết (cảm nhận của em thế). Chả được như hãng nhưng hôm con KM còi của em vào chỗ lão ấy, em để ý thấy khi làm ở phần máy các chú thợ cũng lấy 1 mảnh chăn phủ lên bên sườn xe để không bị bẩn và xước. Sửa xong rửa xe cẩn thận.
Em cũng định làm chống ồn gầm bên chỗ lão Vòi nhưng phải xin cota 2 ngày đã \:D/ Vì chỉ có xóa đèn Check máy mà mất gần 1 ngày thì chống ồn gầm cũng phải 2 ngày :)):)):))
Em cũng công nhận điều cụ Q công nhận, đặc biệt là rất chịu khó chăm sóc đến hộp đen cho khách hàng. Chú Vòi vào confirm cho anh cái nhể =))

totruongto3

Xe buýt
Em đọc xong thớt này mà còn thấy mông lung hơn, bác chủ thớt làm cái tiêu đề rõ to mà chẳng phân tích cho a e triệt để về chống ồn, kết quả thực tế cũng thấy mông lung lắm.
Bác vòi cho em hỏi một chút, xe em cũng bị ồn, em chỉ chạy trong Hà nội thấy ồn kinh, đang định làm phun gầm nhưng như các bác phân tích thì phun gầm chỉ đỡ được tiếng đá răm, mà Hà Nội thì không có đá răm rồi, vậy nên tốt nhất là em dùng phương pháp nào ạ. (Em chạy Escape ạ)

puremoon

Xe buýt
Bác chạy Escape mà ồn á ? Em ngồi có thấy ồn tí nào đâu ? Bác định mong như trong phòng ngủ trên tam đảo ha . Xe em dòng Sedan 4 chỗ đi còn ồn hơn Escape của bác nhiều ^^ ! mà bác đừng ngoáy tai , cứ để cục ráy to to lên là hết ồn liền . Em té :))

heysmileplease

Xe tải
Ai đã sang xem trực tiếp dây chuyển sản xuất hàng loạt của Nhật thì biết, làm quái gì có công nhân đâu mà để tỉ mỉ dán, cắt mấy miếng chống ồn, lại còn fun, xịt... gì nữa chứ, cái này cũng làm tăng giá thành đáng kể mà hiệu quả chẳng đáng bao nhiêu (tây nó mặc định là oto thì phải chạy đường ngon). Em ở Nhật mấy năm, cũng đi nhiều xe Nhật, toàn chạy cao tốc, thấy rõ ràng là xe rẻ 1 tí thì ồn dã man, còn đắt thì êm ru. Tiền nào của nấy các cụ ạ.

Đơn giản là nó phân cấp, hạng trung cao thấp khác nhau, ko thể cá mè một lứa đc, 7 seri khác 3 seri. Chưa nói gì đến phân hạng mà chỉ cần xe nhập nguyên chiếc với xe LD ở Vn đã khác nhau rồi. vd nhé : nhiều xe LD ko có cách âm nắp capo, nắp cốp sau, đèn gầm, đèn cánh cửa..mà mấy cái này nguyên bản nó đã có ko phải options phân hạng nhé, vậy mà về vn các bố ấy cắt xén giảm giá thành. " mư..a giá đắt lòi" Lại còn món cách âm cánh cửa nữa chứ, xe nhập nó có tấm nhựa dầy khự, mặt sau tapi cửa có lớp sợi bông cách âm dầy, còn xe ld chỉ có mỗi cái tấm nilon dán mỏng dính như manh áo tơi.
cách âm ở bển khác ở vn và ko có giá vài củ, vài củ phù hợp với vn hơn, còn thích chơi hàng xịn cũng có, giá thành cao lắm nhưng chỉ cải thiện thôi. ko thể triệt để dc, vì nó còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác chứ ko phải chỉ có vài cái damping này.

lovely_man

Xe tải
úi.em thank cụ.kiểu gì em cũng se qua đẻ nhò­ cụ vòi cha­m sóc vọ­ 2 giúp em.vì là em ỏ­ xa nên em xuongcos fair đạ­t gạch truo­­cs để đc cụ vòi để ý không nhò­.em cũng ít thò­i gian lá­m àm lại muốn làm nhiều việc các cụ ah.đi xe cũ cũng mệt nhu­ng đc cái thú vị là đc chá­m sóc vọ­ 2 theo ý mình.
Cụ vào đây nhá, sơn gầm ngon bổ rẻ đấy.

tocxanh

Xe tải
Em thì nghe thấy mấy chú thợ bảo chỉ cần lắp,chế miếng gì xung quanh vành lốp là chống ồn được rồi vì tiếng ồn chủ yếu là do lốp xe dội ngược lên thôi.

totruongto3

Xe buýt
Bác chạy Escape mà ồn á ? Em ngồi có thấy ồn tí nào đâu ? Bác định mong như trong phòng ngủ trên tam đảo ha . Xe em dòng Sedan 4 chỗ đi còn ồn hơn Escape của bác nhiều ^^ ! mà bác đừng ngoáy tai , cứ để cục ráy to to lên là hết ồn liền . Em té :))
Thấy ồn cụ ạ, họ Ếch ộp nhà em, ai cũng kêu trời về độ ồn nhưng chưa có phương pháp nào xử lý tối ưu được

pipilazi

Xe tăng
Thấy các cụ nói mà ham, hôm nào em cũng phải sang thăm cụ Vòi 1 hôm :D

haihazin

Xe buýt
Em ở LB lúc nào có thời gian phải qua nhờ bác voi làm lại mới được. Ko biết là làm lại có mất thời gian ko ạ?

Ngựa_sắt

Xe tải
em thấy các cụ nói chốn ồn em mê rồi đấy, vợ 2 em cổ điển nhưng em cũng máu, địa chỉ và điện thoại cụ Vietvoi thế nào nhỉ, cho em phát hôm nào em qua

escape T

Xe tải
cụ mà lắp chế gì xung quanh vành lốp là cụ đi bằng vành đấy.xe em mới chỉ phun gầm,dán damping 4 cánh.cảm giác xe chắc chắn khi qua ổ gà ổ voi,thay lốp kumho.thay dầu máy,lọc dầu lọc xăng.cân bằng động 4 bánh,chỉnh độ chụm bánh xe.đảm bảo các cụ sẽ thấy đỡ ồn nhiều.
Em thì nghe thấy mấy chú thợ bảo chỉ cần lắp,chế miếng gì xung quanh vành lốp là chống ồn được rồi vì tiếng ồn chủ yếu là do lốp xe dội ngược lên thôi.