Kết hợp thớt giới hạn độ côn cuối cùng dòng xe Sh!

ducanh91

Xe điện
duccanh91 oi giờ ông thử nghĩ cách nào để xe giờ nó đi như kiểu ga đầu của tôi với ông bây giờ đi,độ xong thấy thích nhất là ga đầu và độ bốc rồi nhưng kéo về sau khoảng 3-4s no lại hơi hú.ông thư ngâm cứu xem có cách nào để nó đi toàn như ga đầu hem :-? nếu ngâm cứu được thì quá tuyệt :D
Ông này là kiểu đc voi đòi tiên đây mà =)) Bác cứ từ từ e ngâm cứu nốt phải thử nghiệm xem tnao đã hoàn chỉnh sẽ báo cáo ae OF :D
Anh mua roài nhá nhá 3,1 triệu bao tay gù 1470k nữa nhá
Vãi luyện ! ông a ăn chơi wa :D

benben80

Xe hơi
hehe thì có ai đánh thuế ứoc mơ đâu :)) cứ thủ ngâm cứu xem tại sao ga đầu rát mựot mà lai êm ,bốc, ga sau như thế nhưng thêm hú.bây giơ em nghĩ thế này.do ga đầu nó là ..... như thé nào đấy thi nó mới đựoc êm như thế.nhưng đến ga sau thì nó .... như thế nào đấy thì nó mới hú.thế bác thử ngâm cứu xem nguyên tắc hoạt động của 2 ga đấy nó như thế nào và tìm ra được 1 hứong chung đi.không phải chuyên ngành của e nên e không biết chỉ hình dung nó như thế thôi :D bac duccanh có chuyên môn tìm hiểu vấn đề này xem :D

benben80

Xe hơi
dùng dầu lap của mobil xem bác :D em mua 1 chai đó ship từ HCM ra dùng dần lúc thay dầu ý vào giảm hú luôn đi xe hok nghe thấy tiếng hú nữa luôn :D
xe bác cũng 125 ah :D nếu đúng là 125 thì có khi em cũng phải thử :D đựoc cái em mới chuyển từ bi 15g -> 13 nên cảm giác hú hơi khó chịu nên đang tìm cách khắc phục :D bù lại 0 êm nhưng rất bốc :D nếu dùng dàu lap nay ma êm nữa thì chắc là em mua xe 150 với giá 145t :D

ducanh91

Xe điện
hehe thì có ai đánh thuế ứoc mơ đâu :)) cứ thủ ngâm cứu xem tại sao ga đầu rát mựot mà lai êm ,bốc, ga sau như thế nhưng thêm hú.bây giơ em nghĩ thế này.do ga đầu nó là ..... như thé nào đấy thi nó mới đựoc êm như thế.nhưng đến ga sau thì nó .... như thế nào đấy thì nó mới hú.thế bác thử ngâm cứu xem nguyên tắc hoạt động của 2 ga đấy nó như thế nào và tìm ra được 1 hứong chung đi.không phải chuyên ngành của e nên e không biết chỉ hình dung nó như thế thôi :D bac duccanh có chuyên môn tìm hiểu vấn đề này xem :D
Cũng đang ngâm cứu dần dần ,chắc sắp ra rùi =)) ( bác mún nó đỡ thì khác phục bằng cách tạm thời thay dầu nhớt lẫn máy đều Mobil ,sẽ gần như hết hẳn :D )
Ps : Dầu lap mobil thì wa chô bác Sơn đi ,cả dầu máy lẫn dau lap đều Mobil hàng USA :D

Chỉnh sửa cuối:

Dương Phong

Xe tải
Cũng đang ngâm cứu dần dần ,chắc sắp ra rùi =)) ( bác mún nó đỡ thì khác phục bằng cách tạm thời thay dầu nhớt lẫn máy đều Mobil ,sẽ gần như hết hẳn :D )
Ps : Dầu lap mobil thì wa chô bác Sơn đi ,cả dầu máy lẫn dau lap đều Mobil hàng USA :D
Cụ sớm sớm làm 1 bài chuẩn về lib vịt đi nhé,e đang máu^^

LiemBlue

Xe lăn
Dầu của bác Shark là dầu Mẽo hịn đới nhá cụ ducanh91:)):)):)):)):))

hardlix

Xe máy
Độ gì vậy các bác ? Tác dụng ra sao ? Sao lại phải độ ?

Chỉnh sửa cuối:

hardlix

Xe máy
Chỉ đơn giản thay đổi trọng lượng viên bi mà chạy sướng hơn, ít tốn xăng hơn , nói chung tốt đủ thứ thì sao Honda lại không thay đổi vậy các bác, vì Honda phải hiểu rõ xe mình nhất.

vkd

Xe buýt
Anh mua ở Sg cái shop Trung Thu ế,chưa lắp được vì chưa gửi ra em ơi,đang sốt sình xịch đây này
E còn khoái vụ này hơn vụ độ côn nè hjhj . Khi nào ra đến nới a post ảnh lun nhé . hok bik a có mua cái bao tay e thích hok :) . Mua bao tay có mua lun tay phanh hok a ?

vkd

Xe buýt
Chỉ đơn giản thay đổi trọng lượng viên bi mà chạy sướng hơn, ít tốn xăng hơn , nói chung tốt đủ thứ thì sao Honda lại không thay đổi vậy các bác, vì Honda phải hiểu rõ xe mình nhất.

Cụ nói cũng đúng . Cái này chưa bik thế nào phải để thời gian kiểm chứng . Nhưng trước mắt cứ sướng cái đã hehe

ducanh91

Xe điện
Đâu chỉ là thay đổi bi côn ,nếu thay đổi bi côn mà đi sướng ngay thì ngta đã làm sẵn cho mình rùi =))
- Bác đọc xem ở nc ngoài ngta độ xe tnao nhé :D
http://www.apriliaforum.com/forums/showthread.php?t=8960 (có vde gì thắc mắc pm box e)

Vài từ thông dụng :
Bell housing là chuông
clutch là bố ba càng
contra spring là lò xo lớn hay còn gọi là lò xo momen
Belt là dây co-roa

- Và đây là 2 trong số rất n trang bán đồ độ xe (chỉ giới hạn về phần côn xe) ở nước ngoài ,và có đủ đồ để bác làm full 1 bộ theo ý bác :D
http://www.scooterdomain.com/Gas_Scooter_Clutch_s/93.htm
http://www.buggypartsnw.com/home?page=shop.browse&category_id=16

Còn xe sxuat ra thì nhà sản xuất tính đến đa số ng tiêu dùng ,xe nào cũng giống nhau hết .Nhưng trong csog đâu phải ai cũng giống ai ng thì thk đi bốc ,ga 1 cái là phải bốc đầu ngay ,ng thì thk đi xe phải thì máy phải êm ,ng thì thk chạy maxspeed ,ng thì thk chạy đề-pa ...v.v..... chính vì thế mới có các trang bán đồ độ xe ,còn ở VN thì còn hạn chế rất n về đồ bác ak .Bác cứ thử vào Nam coi , đồ độ xe n hơn hẳn Bắc ,ngta còn lên cả full nồi malossi ,Ponili ,dây tăng áp ,bugi ,mobil sườn ,juice box (chỉnh góc phun xăng và đánh lửa cho shi) ,lọc gió K&N hay DNA ,còn cả bi côn tam giác nữa cơ =)) ... tất cả các hãng ngta làm ra những đồ nthe đều là thừa hả bác :D

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
=D> Bổ xung thuốc bổ làm sạch kim phun xăng Fi và quan trọng là làm sạch xu páp ợ=D>

Xuất xứ rõ ràng nhá
Đổ đúng liều lượng a nhé ,phải 2van mới sờ đến cái này .Thực chất đây là 1 loại dung dịch tẩy rửa ,đổ n wa thì sẽ mau mòn đầu kim phun hở xu pap a ak :( 300ml/70l nhiên liệu

Chỉnh sửa cuối: