Kết hợp thớt giới hạn độ côn cuối cùng dòng xe Sh!

LiemBlue

Xe lăn
thế thì hay quá,bác có thể nói rõ em thay những cái gì để máy chạy bốc hơn mà êm hơn được không.Pm em giá vào box được không bác để em còn chuẩn bị tiền,em đi lib việt bác nhé.
Mời cụ có thể qua 55 Sơn Tây tham khảo rồi làm cũng được cụ nhá,ko phải cứ làm xe thì với qua đấy được cụ ạ,ofer gặp nhau giao lưu cũng quý hóa mà cụ

LiemBlue

Xe lăn
Chú chơi anh ah,buổi sáng hoặc buổi trưa thì chả off gì thía nhỉ,giờ đấy anh đi đón con ở Hoa Kỳ Đình cơ em ơi,hay là sớm hơn hoặc muộn hơn đc ko,em hỏi anh Sơn đi

zailucdien1210

Xe tải
các bác cho em hỏi, em mới lấy sh mà lúc dắt lùi xe thì bánh trước cứ bị tiếng kêu két két( tiếng két két kiểu như tiếng kêu cái chốt cửa mở ra mở vào bị khô ấy ạ), em dựng chân chống giữa và quay ngược bánh trước thì phát hiện tiếng kêu két két ở bộ phanh bánh trước, mà nó ko kếu liên tục mà kêu theo quy luật( kiểu như đĩa phanh trước chưa phẳng đều ấy ạ), bác bác cho em lời khuyên xem xe bị sao, có cần ra thợ ko hay tự nó hết ạ, thank các bác trước :P

htaduc

Xe tải
Thế xe ga khác các cụ có làm không ạ . cụ thể suzuki hayate cần thay bi côn :)

vkd

Xe buýt
các bác cho em hỏi, em mới lấy sh mà lúc dắt lùi xe thì bánh trước cứ bị tiếng kêu két két( tiếng két két kiểu như tiếng kêu cái chốt cửa mở ra mở vào bị khô ấy ạ), em dựng chân chống giữa và quay ngược bánh trước thì phát hiện tiếng kêu két két ở bộ phanh bánh trước, mà nó ko kếu liên tục mà kêu theo quy luật( kiểu như đĩa phanh trước chưa phẳng đều ấy ạ), bác bác cho em lời khuyên xem xe bị sao, có cần ra thợ ko hay tự nó hết ạ, thank các bác trước :P

Các cụ để ý xe ghê quá . E trả lời giúp cụ khỏi lăn tăn . Do xe mới đĩa nó nhiều đồng lên cọ vào gây ra hiện tượng vậy . Đi 1 thời gian sẽ hết . Cụ chớ mang ra thợ nó thay cho cụ đĩa đểu vào là đi toi đấy nhé

LiemBlue

Xe lăn
Vâng xin trả lời cụ như sau ạ:
Do xe là nhập sang xứ lạnh nên má phanh nguyên bản có nhiều tạp chất đồng pha vào má phanh cho nên dẫn đến hiện tượng kêu như cụ nói,khí hậu mình nóng ẩm cho nên ắt nó bị như vậy cụ ạ,1000 xe thì đều như nhau cụ ạ,nếu cụ khó chịu thì có thể thay má phanh xe Wave vào là hết kêu ngay cụ ạ.Nhưng mội tội má phanh đấy nhanh mòn lắm cụ ạ mà giá thì hạt dẻ lắm cụ ơi(100k) còn cụ chịu chơi thay má phanh Malossi nhá cụ

zailucdien1210

Xe tải
Vâng xin trả lời cụ như sau ạ:
Do xe là nhập sang xứ lạnh nên má phanh nguyên bản có nhiều tạp chất đồng pha vào má phanh cho nên dẫn đến hiện tượng kêu như cụ nói,khí hậu mình nóng ẩm cho nên ắt nó bị như vậy cụ ạ,1000 xe thì đều như nhau cụ ạ,nếu cụ khó chịu thì có thể thay má phanh xe Wave vào là hết kêu ngay cụ ạ.Nhưng mội tội má phanh đấy nhanh mòn lắm cụ ạ mà giá thì hạt dẻ lắm cụ ơi(100k) còn cụ chịu chơi thay má phanh Malossi nhá cụ
hj, thank bác nha^^, em đã thêm rượu cho bác rồi nhé ^^ thế theo bác em cứ để vậy đi ạ, đi lâu rồi có hết ko bác, tại dắt xe mà cứ két két như là xe đi lâu lắm rồi ấy :)

paybackvcb

Xe điện
Đề nghị cụ Shark_150cc sớm có cửa hàng để anh em nhờ vả nhé.

LiemBlue

Xe lăn
hj, thank bác nha^^, em đã thêm rượu cho bác rồi nhé ^^ thế theo bác em cứ để vậy đi ạ, đi lâu rồi có hết ko bác, tại dắt xe mà cứ két két như là xe đi lâu lắm rồi ấy :)
Em đi xe Sh 3 năm nay đều thay má phanh zin và sống chung với lũ cụ ạ,vì sự an toàn là trên hết cụ nhá,dần dần nó quen cụ ạ,miễn là ko ảnh hưởng đến an toàn cụ ạ.Có gì thắc mắc xin cụ cứ nêu câu hỏi nhé,nhà cháu biết đến đâu trả lời đến đấy ạ,chưa biết thì đi hỏi cho biết rồi về trả lời các cụ ạ.Kính!

lhitvietnam

Xe máy
Bác chủ thread cho em hỏi Vespa S thay được loại bi côn như trong bài? Vậy em có thể mua bi của Spacy về tự thay được chứ hay còn phải thay gì nữa? Bác nào biết giá bi Spacy cho em biết với.

LiemBlue

Xe lăn
Bác chủ thread cho em hỏi Vespa S thay được loại bi côn như trong bài? Vậy em có thể mua bi của Spacy về tự thay được chứ hay còn phải thay gì nữa? Bác nào biết giá bi Spacy cho em biết với.
Vâng dòng Pi bây giờ có thể nói là đã hoàn thành rồi cụ ạ,quan trọng cụ muốn đi như thế nào và ra sao ạ,cụ có thể qua 55 Sơn Tây để tham khảo về các chế độ vận hành của dòng Pi nhá cụ

LiemBlue

Xe lăn
Đề nghị cụ Shark_150cc sớm có cửa hàng để anh em nhờ vả nhé.
Lão này hay nhể,chém cho tung thớt giờ đới,fun cụ tí cho vui xin mời cụ qua 55 Sơn Tây nhá nhá nhá cụ,cao to đẹp zai phục vụ sửa xe còn chưn zài hầu rượu cụ nhá:))

lhitvietnam

Xe máy
Vâng dòng Pi bây giờ có thể nói là đã hoàn thành rồi cụ ạ,quan trọng cụ muốn đi như thế nào và ra sao ạ,cụ có thể qua 55 Sơn Tây để tham khảo về các chế độ vận hành của dòng Pi nhá cụ
Em ở tận Vũng Tàu cụ ạ. Khi nào các cụ làm một em Vespa LX hay S thì post hình để em còn bắt chước. Cảm ơn!

lhitvietnam

Xe máy
Post hình thì đơn giản cụ ơi,nhưng quan trọng nhất là đồ cụ ạ
Ý bác là dụng cụ tháo mở hộp số hay còn mua thêm thứ gì nữa, nếu là dụng cụ tháo mở thì em đem ra thằng bạn nó làm sử chữa ở đại lý xe. Em cần biết những vấn đề sau: chỉ cần thay bi thôi hay phải thay thứ gì nữa, loại bi nào cho hiệu quả về tốc độ, máy đỡ gằn và giá như thế nào. Tại em ở tận Vũng Tàu nên không có điều kiện đến chỗ bác.

lhitvietnam

Xe máy
Như vậy anh em ở trong Nam không có cơ hội thử rồi.

tommyhtp

Xe buýt
Lão này hay nhể,chém cho tung thớt giờ đới,fun cụ tí cho vui xin mời cụ qua 55 Sơn Tây nhá nhá nhá cụ,cao to đẹp zai phục vụ sửa xe còn chưn zài hầu rượu cụ nhá:))
chân dài ở đâu đấy bác liêm ôi??!! bác Sơn mới tuyển à, nếu đúng vậy thì từ giờ xe chả làm sao e cũng qua^^