[Funland] Kết hôn muộn

Tony_Le

Xe container
Khi là quyền tự do lựa chọn có nghĩa là không có đúng sai, cụ khuyên là không hợp lý rồi còn bảo họ bất hiếu thì cụ sai lè ra đó rồi, nói gì cũng chỉ là bao biện hết.
Đứng trên phương diện xã hội và quan điểm của em là bất hiếu, nếu cụ nói là sai thì ta không cùng quan điểm, thế thôi.

noname1981

Xe tải
Cụ nghĩ ai mình cũng phải cho lời khuyên à? Mấy bạn trẻ có suy nghĩ như thế được bao nhiêu % dân số mà phải phí lời vậy. Em hiểu, đây là quan điểm chung của xã hội, muốn thay đổi được nó cũng mất khá dài thời gian, những gì mình nhìn thấy ở chỗ bọn trẻ nổi loạn chỉ là điều đặc biệt thôi. Chúng nó không sống cho bố mẹ chúng dù chỉ 0.01% những gì chúng có, cũng ảnh hưởng gì đến mình đâu.
Ở các nước phát triển thì chiếm 50% dân số. Nhật, Hàn, Tàu cũng đang tiến dần đến con số này. Nên tầng lớp bảo thủ giáo điều có muốn cũng chả cưỡng lại được, tự chuốc khổ chước hoạ vào mình thôi.

noname1981

Xe tải
Đứng trên phương diện xã hội và quan điểm của em là bất hiếu, nếu cụ nói là sai thì ta không cùng quan điểm, thế thôi.
Cụ không đại diện cho xã hội nước em. Nước em không thờ quan điểm nho khổng nhà cụ mà cụ nhận vơ là cả xã hội.

Tony_Le

Xe container
Cụ còn lên giọng đạo đức thì em càng sợ cụ rồi. Ra đường sợ nhất công nông, lên mạng sợ nhất là đội công nông dạy đời.
Lời trên mạng nghe để học, để tránh, để chửi..... mà coi là đạo đức sao?

Tony_Le

Xe container
Ở các nước phát triển thì chiếm 50% dân số. Nhật, Hàn, Tàu cũng đang tiến dần đến con số này. Nên tầng lớp bảo thủ giáo điều có muốn cũng chả cưỡng lại được, tự chuốc khổ chước hoạ vào mình thôi.
Có j mới đâu, post #74 em cũng nói rồi, ta đi sau thì cũng còn nhiều thời gian nữa mới tới mà chưa biết khi nào tới. Cái này cũng chỉ là trào lưu, chưa thấy nó tốt hơn cái cũ nhiều mà sao chê bảo thủ với giáo điều.

noname1981

Xe tải
Có j mới đâu, post #74 em cũng nói rồi, ta đi sau thì cũng còn nhiều thời gian nữa mới tới mà chưa biết khi nào tới. Cái này cũng chỉ là trào lưu, chưa thấy nó tốt hơn cái cũ nhiều mà sao chê bảo thủ với giáo điều.
Nó chưa đến không có nghĩa là người ngoài có quyền phát xét người trong cuộc cụ ạ. Mà chuẩn phát xét đó nó copy từ tàu chứ chả phải của ta.

noname1981

Xe tải
Trào lưu, tốt xấu là ý chủ quan của cụ chứ không phải của người trong cuộc.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em chưa luận ra cái T.T và cái @@ của cụ có ý nghĩa gì, nhưng em dự là cụ còn rất rất trẻ, chưa đến "tuổi" kết hôn.
Cái đầu nhẽ chảy nước mắt. Cái 2 nghĩ nhiều xoắn não mắt đảo như rang lạc. Là em đoán thế

Tony_Le

Xe container
Nó chưa đến không có nghĩa là người ngoài có quyền phát xét người trong cuộc cụ ạ. Mà chuẩn phát xét đó nó copy từ tàu chứ chả phải của ta.
Cụ lẫn lộn giữa phán xét một con người cụ thể và quan điểm xã hội/quan điểm cá nhân à?

noname1981

Xe tải
Cụ lẫn lộn giữa phán xét một con người cụ thể và quan điểm xã hội đương thời à?
Quan điểm sai là phải bị đào thải, đám đông không phải là chân lý, và dùng ngụy biện đám đông nó thế để phán xét cá nhân là sai hoàn toàn về mặt tranh luận. Mà chưa có khảo sát nào kết luận không lập gia đình là bất hiếu cả.

Pvsc

Xe ba gác
Kết hôn muộn thì sau này vất vả thôi cụ, em đưa con đi học cô toàn hỏi cháu nội hay cháu ngoại đấy. Giờ mới thấy tuổi cao chăm con nhỏ oải quá.
Bù lại lúc đi với vk cụ nhỉ :))

Tony_Le

Xe container
Quan điểm sai là phải bị đào thải, đám đông không phải là chân lý, và dùng ngụy biện đám đông nó thế để phán xét cá nhân là sai hoàn toàn về mặt tranh luận. Mà chưa có khảo sát nào kết luận không lập gia đình là bất hiếu cả.
Chung chung thế này chả có ý nghĩa gì! Sai thì phải đào thải là lý thuyết ai cũng nói được. Có kết quả khảo sát như 1+1 = 2 rồi thì chả rỗi hơi mà chém gió!

Camontinhyeu

Xe điện
Bạn em (con trai) có 2 ông 1979 và 1983 chưa kết hôn và chưa có ý định kết hôn, vẫn tung tăng bay nhẩy lắm
Nữ thì 83,84,87,90 còn đầy vẫn rủ nhau bát phố, du lịch trong ngoài nước váy áo tung trời chưa thấy có ý định kết hôn
À các cụ mợ ấy đều có lương khá, nhà cửa xe cộ đủ rồi nhé
Đội này thường kết hôn một lần rồi và ko muốn kết hôn lần 2, chơi cho sướng

S13M3N5

Xe đạp
Em chào cccm, theo kinh nghiệm bản thân em thì:
-làm cái gì thuận tự nhiên thì thường dễ được việc
-về mặt sinh học thì sinh tồn, phát triển, duy trì nòi giống là quan trọng nhất.
-về mặt xã hội thì bố mẹ, gia đình sinh ra, nuôi dạy con cái, ai cũng mong muốn con cái mình trưởng thành, có gia đình, công việc ổn định.
-về mặt cá nhân thì em xin lập lại câu của bác em "tao chả thấy ai cưới vợ xong mà nghèo đi cả, chỉ toàn giàu thêm"
-xưa bố em vẫn bảo em là "không biết cái cần biết là dốt; không biết mà không chịu học để biết thì là lười; học mãi mà vẫn chưa biết thì là đần; biết là đúng mà vẫn không làm thì là ngu. Dốt thì còn dạy được còn đần, lười với ngu thì chịu."
Em thế nào vụ này vừa lười vừa ngu, chỉ thích làm thằng đần :)):))=))

Trungpv

Xe điện
Bạn em (con trai) có 2 ông 1979 và 1983 chưa kết hôn và chưa có ý định kết hôn, vẫn tung tăng bay nhẩy lắm
Nữ thì 83,84,87,90 còn đầy vẫn rủ nhau bát phố, du lịch trong ngoài nước váy áo tung trời chưa thấy có ý định kết hôn
À các cụ mợ ấy đều có lương khá, nhà cửa xe cộ đủ rồi nhé
cụ lắm bạn e sắc ế vậy. tầm này đi chơi lớp trẻ gọi cô chú hết rồi cũng ngại mở lời đó :)

Rivers

Xe container
Phụ nữ thì phải tính vì sinh đẻ có thì, chứ đàn ông chỉ cần sức khỏe ổn định, kinh tế vững thì kết hôn lúc nào chẳng được, lão gì bồng lai 90 tuổi còn đc đứa ẵm ngửa cơ mà :))

Con e thì đang bảo 25 con lấy vợ, con muốn có con sớm để chơi với mẹ cho mẹ vui :D (con e lớp 4 )
Con mợ đúng là thần đồng trong bộ môn Cao thủ không bằng tranh thủ, mới lớp 4 đã biết đăng ký trước nhờ sau này bà nội trông cháu giúp 👏