kết cục của mua condotel dần hé lộ

Gia Khiemm

Xe máy
Condotel ở nước ngoài thì khá là ok, nhưng về vn thì nó hơi bị biến tướng. Cũng do các sàn, sales hoặc cách làm mập mờ của cdt mà khiến nhận thức về condotel ở vn nó bị xoay chiều. Theo cách hiểu của em, và em cũng là sales bán condotel 3 năm nay thì em chỉ bán cho họ phương án, đầu tư, dòng tiền, cam kết...., chứ em ko bán cho khách hàng căn hộ chung cư nhưng để mang ra khai thác rồi bảo nó là condotel :) . Chả ai bảo condotel là chung cư, rồi có sổ vĩnh viễn với cả lâu dài, và hình thành đơn vị ở cả. Nó là loại hình khách sạn để khai thác, chức năng thì 70 - 80% tương đồng chung cư mà thôi.
Về condotel thì em cũng ko tìm các dự án chỉ lòi ra 1 toà gần biển, hoặc chỉ đơn giản là 1 toà khách sạn mà ko đính kèm các loại hình dịch vụ của chính dự án đó, nếu như thế thì ko khác nào khách đi thuê 1 phòng khách sạn bình thường ở mà khó để khai thác đẳng cấp và thu lại lợi nhuận được. Condotel nên đi đôi với các loại dịch vụ níu chân khách hàng và khách hàng hưởng những dịch vụ đó mà không phải chỉ đến để ở 1 tối rồi đi tìm kiếm các dịch vụ khác bla bla.... Chúc các cụ đầu tư hiệu quả nhé :) .
P/s: Cụ chủ thớt nói cũng khá chuẩn, nhưng nhiều khách hàng họ mua chỉ để đi du lịch, nghỉ dưỡng, quan hệ, mà ko màn đến pháp lý hoặc nó khai thác ra làm sao.
Chia ra 25 năm hay 20 năm thì thấy giá rẻ cho từng đêm, nhưng tính thêm vụ phí hằng năm, không ăn sáng và thêm vụ bắt buộc nghỉ từ thứ 2-5 hoặc 6-CN, không được nghỉ lẽ thì thấy khá bất tiện ạ! Với lại chẳng ai nghỉ ở Cocobay suốt cả, chủ yếu là trao đổi kỳ nghỉ, vậy đa số thời gian đó khách hàng Cocobay sở hữu kỳ nghỉ vẫn phải đóng phí tăng hằng năm nữa ạ!

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong thớt của các cụ là em bye bye các thứ đầu tư codotel luôn, về sắm lk ở hà nội cho lành
Các cụ ấy chia sẻ hợp lý, nói chung đầu tư codotel thực tế mang tiền cho chủ đầu tư là chính

Business2018

Xe buýt
Thật là..ko có gì để nói với loại hình này!

Hung Phuc

Xe điện
Nếu lợi nhuận cao thế chủ đầu tư ko ăn cả đi nhỉ ? Laij đi chia sẻ cho nhiều người. Chủ đầu tư tốt thật

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em tham gia nhưng họ không thể quây đc mình, vợ đi cùng thì có vẻ xuôi xuôi. Nhưng em chốt là chưa sử dụng nghiên cứu đã, mà ký ngay nó có ưu đãi 10% gì đó

HiệpKan

Xe tải
Nếu lợi nhuận cao thế chủ đầu tư ko ăn cả đi nhỉ ? Laij đi chia sẻ cho nhiều người. Chủ đầu tư tốt thật
mấy ông chủ đầu tư cụ có thấy trong cái nào nó làm tất ăn cả được không cụ? xây biệt thự hay liền kề cũng để bán, nói như cụ sao không để đấy chủ đầu tư tự cho thuê ăn tiền luôn đi. Nó là cái chia sẻ rủi ro thôi, còn tền nong nó cam kết rồi, cụ không tin tưởng thì tìm chủ đầu tư uy tín mà tin tưởng, loại hình nó không ra gì thì nó bán cho ai, các nhà đầu tư thứ cấp khác, người có tiền người ta có phải ngu đâu mà người ta không có những cái thắc mắc như cụ, tại sao người ta vẫn mua. Đấy cũng là câu hỏi cụ xem cụ có trả lời được không

anhduc8805

Xe tải
Em thấy condotel ổn mà. Lãi cam kết 10% và 15 đêm nghỉ bán đi quy ra tiền thì so với gửi tiết kiệm đến lúc hết 10 năm cũng chiết khấu được nửa giá căn hộ mua rồi. em không mua nhưng thấy ai mua condotel flc sầm sơn chỗ khách sạn 7 tầng giờ bán đều lãi chưa kể lãi cam kết 10%.
Nói chung là dù sao cũng phải chọn chỗ mua, cứ lao đầu vào đà nẵng với nha trang thì khả năng thua cao vì nguồn cung khách sạn đã quá bão hòa rồi. Chọn nơi đông khách mà vắng căn hộ 5 sao mà mua thì chắc ăn hơn.

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
các cụ bơi hết về hà nội đầu tư liền kề cho thuê, dự án HD Mon City, cho thuê thô 50- 60trđ/tháng, hoàn thiện tầm 70-80trđ/tháng

viettranq9

Đi bộ
Em có căn chung cư ở Vũng Tàu, ngay trung tâm, đi bộ tầm 5p ra biển. Cuối tuần ra đó hóng gió hay đem cho thuê cũng được. Tầm 1tỷ 2 thôi, mà cho sở hữu vĩnh viễn, Đk hộ khẩu được tuốt.

Justforfuntoo

Xe container
Em đọc báo thấy Bộ xây dựng đang sửa luật đất đai để hợp thức hoá condotel, theo hướng sử dụng 50 năm và gia hạn nếu có nhu cầu
Condotel ở nước ngoài thì có lâu rồi và hoạt động rất ổn định, nhất là ở các khu du lịch nổi tiếng
Em không rõ là ở nước ngoài thì giá của condotel có đắt gấp đôi chung cư không.
Nhưng so sánh vị trí thì chung cư vị trí kém xa condotel vì condotel nằm sát biển, cc thì bên trong nên giá condotel đắt hơn giá chung cư cũng là đương nhiên
Condotel được thiết kế theo tiêu chuẩn 5*, bàn giao full đồ, từ cái máy sấy cho đến TV, tủ lạnh..., chung cư thì không có bàn giao mấy tb rời này nên giá đắt hơn cũng là đương nhiên
Có cụ bảo cầm bòi cho người ta đái, cũng là 1 cách nhìn, nhưng cách nhìn của em thì bòi là của mình, thay vì mình phải cầm bòi điều chỉnh thì có thằng khác cầm bòi cho mình đái, mình chỉ việc cafe hút thuốc và thu tiền
Còn tất nhiên cũng có thằng cầm bòi mình nó điều chỉnh không chuẩn làm ướt chân mình, thế nên phải thuê bọn quản lý của nước ngoài cho chuẩn và chọn đơn vị kiểm toán nổi tiếng của nước ngoài để kiểm tra giám sát thằng quản lý kia cho mình yên tâm công tác. Chả phải làm gì, chỉ việc ăn chơi nhảy múa mà tiền vẫn chảy đều về túi
Ngoài ra với nhiều người giàu đã sở hữu tất cả các loại hình bđs thì thêm 1 loại hình này cho đủ bộ cũng có cảm giác rất sướng
Còn rủi ro thì loại hình nào cũng rủi ro
- Gửi tk lo bị rút mất tiền, ngân hàng phá sản...
- Mua cc cho thuê thì lãi ít hơn gửi tk, gặp phải cđt lởm thì cũng suốt ngày đi đấu tranh, oánh cãi nhau, dịch vụ lởm, chả ai dám thuê
- mua nhà ngõ thì khó cho thuê, dễ dính quy hoạch
- mua đất nền thì dễ vào đỉnh sóng, hết sóng thì bán chả bán được, cho thuê chả cho thuê được
- ngon nhất là mua liền kề, biệt thự khu trung tâm nhưng giá thì đắt lòi, cho thuê thì cũng chỉ khoảng 3%
.....
Túm lại cụ nào thích mô hình mới, nghiên cứu kỹ cdt và dự án thì mua, cụ nào ăn chắc mặc bền, cẩn thận thì thôi

Jeus

Xe buýt
Thế mua Condo vào đỉnh sóng thì dư lào cụ bên trên ei :D

Jeus

Xe buýt
Condotel đời mới Không cho ở luôn nhé. Chỉ đc giao lại cho CDT kinh doanh đợi lãi, 1 năm đc ban cho 10-15 ngày nhưng phòng nào lại theo bố trí của đơn vị QL.

raumongtoi

Xe buýt
Thế mua Condo vào đỉnh sóng thì dư lào cụ bên trên ei :D
vẫn có Thu nhập để trả lãi, còn đất nền cứ cho là cắm dùi đi nhưng nếu vay nợ ko có tiền đóng lãi thì mau đứt hơn nhất là nền chó ị

Condotel đời mới Không cho ở luôn nhé. Chỉ đc giao lại cho CDT kinh doanh đợi lãi, 1 năm đc ban cho 10-15 ngày nhưng phòng nào lại theo bố trí của đơn vị QL.
vì thế nên chọn condo cho ở, tự cho thuê hoặc có đơn vị vận hành , cđt mà láo nháo mình lấy lại tự cho thuê hoặc ở. như ở nha trang mình biết có 2 dự án là Nha trang center và Panaroma. mình ko phải cò cuốc nhưng đã sắm cho mình 3 lô ở panorama kiếm tiền nghỉ hưu sớm an toàn hơn gửi ngân hàng dễ bị phá sản :D

Justforfuntoo

Xe container
Condotel đời cũ hoặc của vin mới không cho ở cụ nhé :))
Condotel đời mới được lựa chọn 3pa: ở (phí dịch vụ 1$/1m/40m), tự cho thuê (phòng tiêu chuẩn 5* bét cũng được 1.5tr/1 đêm, nha trang tỷ lệ full phòng > 60%), nhờ cđt cho thuê hộ

Jeus

Xe buýt
Nếu được ở với phí DV cỡ 1$ thì hợp lý. Mấy cái của Vin hay Solei ở Đà Nẵng ko cho ở nên chuối vãi. Coi như nộp tiền cho mấy ảnh tiêu hộ