[Funland] Kết cấu công trình 8B Lê Trực

xaydung20ld

Xe tải

STElectrics

Xe lăn
Để thể hiện sự nghiêm minh của pháp luật. Không cắt được ngọn, phải bỏ toàn bộ toàn nhà thì ta làm thôi.

phongc2

Xe tải
"căn cứ theo hồ sơ thiết kế phương án sơ bộ phá dỡ giai đoạn 2 sai phép 8B Lê Trực theo các giáo sư, tiến sỹ, kỹ sư kết cấu và chuyên gia của Công ty TNHH tư vấn Đại học xây dựng chỉ rõ tại nóc tầng 18 tòa nhà còn dầm treo cao 1,8m, vượt nhịp 17m thiết kế treo 2 cột công trình mặt đường Trần Phú"
Cột mà treo lên được thì chỉ có treo vào phong bì hoặc túi nôn hoặc vali kéo thôi cụ ạ!
Chứ cầu treo thì vẫn phải có hố thế trọng lực để neo cáp.
Cầu dây văng thì phải có trụ tháp để ghìm lực xuống đất.

NNS

Xe ngựa
treo leo éo gì đâu, chắc tòa nhà này nó làm dầm dự ứng lực, cắt ngọn thì ko sao nhưng gọt thân thì cắt neo tao thép ra là tòa nhà đi bằng đít thôi=))

phongc2

Xe tải
treo leo éo gì đâu, chắc tòa nhà này nó làm dầm dự ứng lực, cắt ngọn thì ko sao nhưng gọt thân thì cắt neo tao thép ra là tòa nhà đi bằng đít thôi=))
Dầm dự ứng lực thì nó neo ở đầu đít dầm, liên quan gì gốc ngọn đâu cụ

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Dầm treo cũng OK, không dỡ được thì treo luôn dự án, giữ nguyên trạng... thi gan với chính quyền à? Cái môn makeno này thì thắng làm sao được chính quyền, nói thế cho nhanh.

NNS

Xe ngựa
Dầm dự ứng lực thì nó neo ở đầu đít dầm, liên quan gì gốc ngọn đâu cụ
đầu đít gì cũng đứt
cụ thử buộc cái dây thun kéo căng ra rồi cắt thử coi, đầu đít đều đc xem nó còn căng nữa hay ko=))

phongc2

Xe tải
Bác nào quen đồng chí khóc mướn báo Tiền Phong này thì bảo đồng chí ý sửa lại tí đi:
"Công ty CP Hạ tầng Phương Bắc – Tập đoàn Phương Bắc (gọi tắt là Cty Phương Bắc) là đơn vị thực hiện cắt ngọn giai đoạn 1 (tầng 19) công trình sai phép 8B Lê Trực (phường Điện Biên, quận Ba Đình, Hà Nội) vừa có công văn gửi UBND thành phố Hà Nội và Sở Xây dựng Hà Nội phúc đáp văn bản số 6994/SXD-TTr của Sở Xây dựng về việc thực hiện chỉ đạo của UBND TP Hà Nội đề nghị xử lý dứt điểm giai đoạn 2 tòa nhà vi phạm tại số 8B Lê Trực."
Đổ má, tờ trình (TTr) của Sở thì UB mới được đọc thôi, thằng Phương Bắc này định khoe là xin được văn bản của Sở à? Quả này cán bộ Sở/Văn phòng UB hoặc văn thư Sở/UB đi cả dây với nhau rồi!
Đấy là em nâng cao quan điểm, chứ thực tình thì 2 cái ba con sói còn nên chuyện nữa là vụ này!

poiuy

Xe ba gác
Phá bỏ những phần vi phạm, làm đúng như giấy phép thì chắc chắn là có ảnh hưởng đến kết cấu của tòa nhà nhưng mức độ như nào thì đố ông nào dám bảo đảm. Ông nào mua nhà ở đó mà dám vào ở thì cũng dũng cảm đấy.

phongc2

Xe tải
đầu đít gì cũng đứt
cụ thử buộc cái dây thun kéo căng ra rồi cắt thử coi, đầu đít đều đc xem nó còn căng nữa hay ko=))
Chúng ta thuộc 2 vũ trụ khác nhau cụ ạ. Em là kỹ sư lục lộ, chuyên mảng cầu cống

NNS

Xe ngựa
Chúng ta thuộc 2 vũ trụ khác nhau cụ ạ. Em là kỹ sư lục lộ, chuyên mảng cầu cống
2 éo đâu mà 2? cụ hệt em hồi xưa=))
nhớ hồi ngồi xem căng kéo dầm dự ứng lực kéo sau, cái dầm I bê tông vật vã thế mà nó kéo cong vồng lên đến vài cm cụ nhể=))
cái dầm đó cụ cắt ngắn thử đi 1 khúc coi còn gác đc lên gối cầu ko?

Hunz

Xe buýt
Em ngu muội, không biết kết cấu treo của tòa nhà này như thế nào ? có giống như kết cấu cầu treo không ? .... Cụ nào rành kết cấu sơ họa dùm sơ đồ kết cấu của tòa nhà này như thế nào mà các kỹ sư, tiến sỹ đầu ngành của VN mình cũng đành bó tay.....

https://www.tienphong.vn/dia-oc/cao-oc-sai-phep-8b-le-truc-co-ket-cau-khong-binh-thuong-1332369.tpo
Vụ này đơn giản, giữ nguyên hệ thống dầm/cột "treo", phá hết tường và sản các tầng vi phạm, trang trí cho các cột, dầm một tí cho nó sáng lên. Như vậy các tầng sẽ ko dùng được là được rồi.

Hà Nội sẽ có kỳ quan về vi phạm xây dựng.

wild nature

Xe điện
Để thể hiện sự nghiêm minh của pháp luật. Không cắt được ngọn, phải bỏ toàn bộ toàn nhà thì ta làm thôi.
E đồng ý với cụ.
Ko cắt đc thì phá. Ô làm sai thì phải chịu.
Phá đến hết phần mất an toàn, rồi cho xây lại theo đúng giấy phép.

Qua đây càng thấy thằng CĐT nó cố tình từ đầu, cả phần dầm treo này.

Khất Thực

Xe container
Xẻ dọc toà nhà từ trên xuống thì khó rồi. Thôi làm 5 tấn TNT rồi dựng toà nhà khác. :))

phongc2

Xe tải
2 éo đâu mà 2? cụ hệt em hồi xưa=))
nhớ hồi ngồi xem căng kéo dầm dự ứng lực kéo sau, cái dầm I bê tông vật vã thế mà nó kéo cong vồng lên đến vài cm cụ nhể=))
cái dầm đó cụ cắt ngắn thử đi 1 khúc coi còn gác đc lên gối cầu ko?
Hay quá hay quá. Lên đây gặp đồng nghiệp.
Em đếch nhìn thấy bản vẽ của thằng này, tin mồm mấy em văn thư đánh văn bản tả lại kết cấu để hình dung ra bản vẽ thì em nhận vài lạy

muachieukyniem

Xe điện
Những người mua nhà ở đây có được quyền khởi kiện chủ đầu tư bàn giao chậm ko ?
Toàn những thằng có tiền tỷ mà sao cam chịu thế ?

NNS

Xe ngựa
Hay quá hay quá. Lên đây gặp đồng nghiệp.
Em đếch nhìn thấy bản vẽ của thằng này, tin mồm mấy em văn thư đánh văn bản tả lại kết cấu để hình dung ra bản vẽ thì em nhận vài lạy
ôi dồi, hơi éo đâu đọc lều báo nó viết
còn về tòa nhà này thì em éo cần đọc bản vẽ kết cầu, mà theo lẽ thường các công trình building hiện đại, thì ngay từ những hôm đầu tiên đăng tin em đã nhận định là tòa này cắt ngọn chuyện nhỏ nhưng gọt thân thì xong béng
cụ làm phu lục lộ ở mảng nào, ko rõ trc có gặp nhau ko nhể? em té đc hơn chục năm dồi, nghề này nhọc