[Funland] Keo silicone bền thời tiết. Nhờ cccm tư vấn

vanhai493

Xe điện
E tự làm cửa nhà e hết thấm, tốn 1 nửa chai Apolo 57k
3 năm chưa bị lại
Làm 40 phút xong
Nhà e kính nhiều khủng khiếp, còn đằng sau và hông nhà nữa
Yên tâm nằm ngắm mưa
Quan trọng là nhà e là chung cư tầng 2x
Nếu bác là e thì bác có giám tự đu dây mà làm bên ngoài ko kaka
Còn làm bên trong thì tất nhiên e tự làm dc
Chia keo t 6-70k
Súng tầm 20-30k
1 con dao rọc dấy 15k
Gói gọn là 120k
Công đu dây 3trieu :D

Nói rõ hơn là cc e bán giao 2018 rồi
Mấy năm thì keo cũng co hay bung là k tránh khỏi
M tự làm bên trong thì dc nhưng sẽ k dc triệt để vì nc từ ngoài thôi vào vẫn sẽ rỉ vào dc ít nhiều

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe lăn
Chia keo t 6-70k
Súng tầm 20-30k
1 con dao rọc dấy 15k
Gói gọn là 120k

M tự làm bên trong thì dc nhưng sẽ k dc triệt để vì nc từ ngoài thôi vào vẫn sẽ rỉ vào dc ít nhiều
Tháo kính, tháo cánh ra chứ. Xong rồi lại lắp vào chứ không phải đu dây.

LVP2021

Xe hơi
Kỳ công đó cụ. Đục hết lớp keo, xi măng cũ. Vệ sinh và trám lại bằng vữa xi măng, cuối cùng mới là keo. Và như cụ nói, phải cả 2 mặt
Cụ hơi sai. Keo silicone chỉ cần dao rọc giấy cắt. Phần giữa khung nhựa/nhôm với tường là foam ( bọt nở ) chứ ko phải vữa xi măng ( mục này hay bị ăn bớt), nếu có và họ cắt vát đẹp thì may quá cụ chỉ đi lại silicone cả trong lẫn ngoài, nếu ko có cụ mua lọ foam xịt vào khe để nó tự nở ra, để khô cụ dùng dao rọc giấy cắt vát, rồi đi silione. Foam ban đầu dạng bọt nhưng nó cứng lại thì làm chắc cho liên kết khung cửa và tường cũng như là cót để đi siliocne bám vào cho chắc bền.

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Tháo kính, tháo cánh ra chứ. Xong rồi lại lắp vào chứ không phải đu dây.
xin hướng dẫn cụ thể.
Em cũng đang muốn làm lại nhưng cửa kính tận tầng 17. có mỗi cái lỗ cửa chữ A bé quá ko với tới

namphong12

Xe lăn
xin hướng dẫn cụ thể.
Em cũng đang muốn làm lại nhưng cửa kính tận tầng 17. có mỗi cái lỗ cửa chữ A bé quá ko với tới
Bản lề chữ A tháo ra bình thường. 4 con vít trên, 4 con vít dưới là tháo ra được.
Còn cửa hất thì tháo kính. Không tháo được bản lề.
Xong đeo dây an toàn ngoài người ra ngoài xử lý.
Lấy dao trổ rạch 2 đường hết lớp silicon cũ.
Lấy chổi sơn vệ sinh sạch .
Bơm silicon lại.
Rồi lại lắp kính, lắp cánh vào.

linh1999

Xe hơi
Cụ cứ táng keo A500 của apolo đảm bảo 10 năm không phải suy nghĩ. Đặc biệt chú ý các góc cửa và mặt trong của ray nhôm. Nhà em cửa sổ 20 năm bão siêu cấp vừa rồi ở HL vẫn khô cong chả tý nước ngấm dù cửa nhôm lùa, mái tôn nhà xe- phơi trực tiếp 12 năm vẫn ngon. Hồi bọn làm đá bếp thi công em không có nhà nó dùng A200 được 3 năm thì ngấm lung tung. Em phải lột hết, nhấc hẳn chậu rửa ra vs làm khô và bắn lại A500. Đến nay cũng hơn chục năm vẫn ngon choét. Em dùng chét vết nứt trần cũng rất ok. Các loại keo qc dùng cho xây dựng độ bám cao ..rất dính khó thi công và nhanh bị đóng cứng không đàn hồi tốt như A500.
Nhà cháu cũng dán keo này A500 dùng quá ổn áp, 1 lọ 50 k, súng bắn 25k. Tổng 75k, đợt bão vừa rồi, quả cầu áp mái nhà cháu quay tít mù chỉ rơi vài giọt nước như mọi khi. Tầm 10 năm là các cụ nên bắn lại keo ạ vì nó cũng ngót lại rồi.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chia keo t 6-70k
Súng tầm 20-30k
1 con dao rọc dấy 15k
Gói gọn là 120k

Bên ngoài của 8 tầng e bôi keo vào đầu que bọc băng dính rồi tỷ mẫn chấm vào dọc kính rồi bôi kín hết, que dài 2,5m
E làm thế suốt

Arm

Xe hơi
chỉ bắn keo lại thì thường công thợ thấp, người ta cũng lười nhận ấy mợ.
nên các cụ nhà mình ở đây toàn tự mua keo về làm. tính ra vật tư khoảng 100k-200k.
nên công thì khó nói. lấy nhiều thì thợ cũng ngại, ít không bõ. thôi thì cứ tính công 300k/ 2h :D

Các cụ ơi, nếu thuê người làm, thì thường họ lấy công bao nhiêu là hợp lý, ko bị hớ nhỉ. Nhà e có 3 cửa ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
chỉ bắn keo lại thì thường công thợ thấp, người ta cũng lười nhận ấy mợ.
nên các cụ nhà mình ở đây toàn tự mua keo về làm. tính ra vật tư khoảng 100k-200k.
nên công thì khó nói. lấy nhiều thì thợ cũng ngại, ít không bõ. thôi thì cứ tính công 300k/ 2h :D
300k 2h ok, nhưng mà 2h ấy có làm xong dc 3 cái cửa ko cụ nhỉ? Vật tư riêng ạ. Hoặc cho là tầm 500k tất cả đi, để e hỏi xem có ng nhận ko

niceshot

Xe container
(Em nhờ min/mod chút vì không biết đăng ở mục nào)

Đợt bão Yagi nhà em bị nước ngấm qua gioăng cửa sổ. Nguyên nhân là gioăng cao su và keo silicone lâu ngày bị lão hóa co lại, gió mạnh thổi nước qua khe hở ngấm vào nhà ~X(. Tranh thủ trời đang khô ráo e định mua keo silicone về bịt kẽ hở. Vấn đề là nhà e ở chung cư tầng cao, cửa sổ lại hướng Tây nên muốn chọn loại keo nào chịu đc thời tiết chứ silicone loại thông thường thì hỏng ngay ạ :-?

Theo e đc biết keo silicone có 2 nhóm chính: keo acid (có mùi giấm khi khô) và keo trung tính (k có mùi này). Loại trung tính thường bền thời tiết hơn. E google thì thấy khá nhiều nhãn hiệu bền thời tiết nên cũng băn khoăn. Cụ mợ nào đã sử dụng thực tế tư vấn giúp e với. Thanks
Keo silicon có chia theo cường độ kết dính khi khô. Cụ dùng keo loại 500 (hay 50 gì đó e ko nhớ rõ đơn vị đo), keo xịt ra có màu đen là đảm bảo kết dính bền chắc. Nhưng keo gì cũng có giới hạn thời gian, sau vài năm vẫn cần róc ra bơm keo bịt lại!

Arm

Xe hơi
phải xem cửa nhà mợ phức tạp đến đâu, nếu nhà đất mà nói thì thợ quen họ làm nhanh lắm.
còn cc thì có lẽ cần phải cả buổi.

300k 2h ok, nhưng mà 2h ấy có làm xong dc 3 cái cửa ko cụ nhỉ? Vật tư riêng ạ. Hoặc cho là tầm 500k tất cả đi, để e hỏi xem có ng nhận ko

MuathuHN252

Xe cút kít
phải xem cửa nhà mợ phức tạp đến đâu, nếu nhà đất mà nói thì thợ quen họ làm nhanh lắm.
còn cc thì có lẽ cần phải cả buổi.
Nó ntn cụ ah. Nhưng đây cửa ở phòng khách thì có cửa gỗ ở ngoài. 3 cái cửa ở phòng ngủ, thì ko có lớp gỗ ở ngoài, chỉ có khung thép và cửa kính trượt ạ. Cơ bản nt nó cũng ko tạt, mà đợt bão vừa rồi tạt vào rất nhiều, đến mức nhà e ko thể ngủ dc trong phòng ngủ phải ra phòng khách, vì pn bị tạt ướt, bắn tung tóe, em phải đem cả xô chậu thùng xốp vào hứng nc mưa, mà 1 lúc nó đầy phải mang vô nhà VS đổ. Nhà e ở cc ạ. Cụ và m.ng xem giúp e thuê thợ thì trả tầm bn là hợp lý với ạ. E cảm ơn ạ
.n

7663A18

Xe tăng
Các tòa văn phòng mặt kính ấy họ dán keo gì để dính kính với nhôm các cụ nhỉ? em sờ thì thấy giống cao su kiểu A500.
tuổi thọ khoảng bao lâu thì phải róc ra dán lại ạ?

Arm

Xe hơi
hình như là A600 cụ ạ, tuổi thì hên xui thôi. thường đều đc khá lâu.

Các tòa văn phòng mặt kính ấy họ dán keo gì để dính kính với nhôm các cụ nhỉ? em sờ thì thấy giống cao su kiểu A500.
tuổi thọ khoảng bao lâu thì phải róc ra dán lại ạ?

Arm

Xe hơi
em nhìn ảnh ko rõ lắm nhưng có vẻ khung kính của nhà mợ nó sát với khung cửa gỗ.
cái này sẽ hơi khó, vì phía trong thì bằng mép tường nên ko đi keo được. mà mặt ngoài thì lại sát vào khung gỗ thì làm sẽ phức tạp hơn.
em ko dám phán linh tinh, có lẽ mợ nên gọi thợ qua xem thử hoặc chụp rõ chỗ giữa cửa kính và khung gỗ cho họ xem.

Nó ntn cụ ah. Nhưng đây cửa ở phòng khách thì có cửa gỗ ở ngoài. 3 cái cửa ở phòng ngủ, thì ko có lớp gỗ ở ngoài, chỉ có khung thép và cửa kính trượt ạ. Cơ bản nt nó cũng ko tạt, mà đợt bão vừa rồi tạt vào rất nhiều, đến mức nhà e ko thể ngủ dc trong phòng ngủ phải ra phòng khách, vì pn bị tạt ướt, bắn tung tóe, em phải đem cả xô chậu thùng xốp vào hứng nc mưa, mà 1 lúc nó đầy phải mang vô nhà VS đổ. Nhà e ở cc ạ. Cụ và m.ng xem giúp e thuê thợ thì trả tầm bn là hợp lý với ạ. E cảm ơn ạ
.n

namphong12

Xe lăn
.n
Nhà cụ song sắt ( chống trộm) sát phía ngoài nên không bơm keo được.
Ngày xưa gặp trường hợp như này em bơm keo silicon vào song sắt trước rồi mới lắp cửa. Phía dưới bơm nhiều 1 chút.

Leanh65

Xe container
Cụ bơm bên trong thôi, đúng kỹ thuật- vs, làm khô, keo liền mạch, miết đều... thì đảm bảo nước khóc thét. Còn có đk bắn cả ngoài thì cũng tốt- mục đích giữ chắc là chính, còn chống nước cũng chưa hẳn tốt vì nó bịt khe thoát nước trên ray 2 tấm kính lùa. Nó chỉ thật sự tốt khi khung kính là tấm chết và cửa mở theo kiểu lật hay cánh đóng. Cửa đẩy thì theo em lại không quá cần thiết vì lý do như trên.
Tôi cũng muốn bơm keo khung cửa sổ như bác chủ thớt.
Xin hỏi bác là, bơm keo như trên, bơm bên trong cửa sổ thôi, có được không, hay cả trong và ngoài?
Vì nhà tôi không có ban công, không leo ra ngoài được, chỉ có thể vòng tay ra ngoài và bơm thôi.
Và cũng khá mò mẫm, vì không nhìn thấy trực tiếp.

Leanh65

Xe container
Trám xi măng vết nứt biến động nó lại ngấm nước ngay, chưa kể bụi bẩn làm xm không liên kết. Bắn keo nó đàn hồi chống được những khuyết điểm trên.
nếu thế em nghĩ là trét xi măng rồi sơn lại chứ nhỉ. khe tường thì keo chắc ko ăn thua.
hoặc cụ dùng keo bọt nở rồi gọt phần thừa đi.

Leanh65

Xe container
C
Nhà e chung cư
Bqt đang bảo có thợ sửa mà giá 3-5tr 1 cửa, tùy vị trí, bảo hành 1 năm
Mà mấy năm bão 1 lần, 1 năm thì tất nhiên keo chưa vđ gì rồi
Nhà e tầng 2x
Gia báo mặn quá e chưa chốt
Cụ mua 2 tip a500, 1 súng bắn buổi sáng là xong hết các cửa. Chỉ cần phía trong. Cả tiền uống bia+ mồi chưa hết 3 củ.🤣

vanhai493

Xe điện
C

Cụ mua 2 tip a500, 1 súng bắn buổi sáng là xong hết các cửa. Chỉ cần phía trong. Cả tiền uống bia+ mồi chưa hết 3 củ.🤣
hihi
họ báo giá đắt ở cái công đoạn đu dây và bóc keo cũ , trét keo mơi
chứ tiền vật tư thì đáng mấy đâu ạ kaka