[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

thubon

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ. Vậy, mình coi như đã du lịch miễn phí cùng đại ca Avalon. Mình đã đọc rất nhiều thớt của các cụ nổi tiếng như: Michael Jo, Đứng bên cửa sổ, Chuột lang, maxinh84, CuuVanlong, vuba...Toàn cao thủ võ lâm...võ công mỗi người mỗi vẻ. Càng đọc , càng lôi cuốn..Cảm ơn tất cả.

duytoank14

Xe đạp
e đọc 1 lèo hết topic của bác, vừa đọc e vừa sợ sư tử vồ, chắc e không giám đến gần bọn chúng như vậy đâu. Nhìn cảnh Châu Phi e thấy giống Thị Trấn nho nhỏ e sinh ra những năm 1994, 1995. Họ còn vất vả quá!

xelubabanh

Xe buýt
Dân châu Phi có lẽ không có nền ẩm thực riêng, " đậm đà bản sắc dân tộc " phải không cụ chủ, vì một lẽ đơn giản là họ ít ăn rau hoặc hầu như không ăn, nên cây gia vị của họ cũng ít, mà ẩm thực không có gia vị thì chắc chỉ có món nướng là hết, kiểu này hệ tiêu hóa của họ có lẽ đã tiến hóa theo một dạng khác với phần còn lại của thế giới rồi,

Dân châu Phi có lẽ không có nền ẩm thực riêng, " đậm đà bản sắc dân tộc " phải không cụ chủ, vì một lẽ đơn giản là họ ít ăn rau hoặc hầu như không ăn, nên cây gia vị của họ cũng ít, mà ẩm thực không có gia vị thì chắc chỉ có món nướng là hết, kiểu này hệ tiêu hóa của họ có lẽ đã tiến hóa theo một dạng khác với phần còn lại của thế giới rồi,
Hic hic cụ còm phát nào là buốt như ong đốt phát đấy nhỉ =))=)). Thời gian e ở bên đó thì chỉ ăn các món nấu theo kiểu Âu: bò sốt nấm, gà nướng, cừu sốt gia vị....và đều ăn kèm khoai tay hoặc nghiền hoặc nướng. Ko có rau cỏ sa lát gì hết. Họ ko cho ăn món địa phương nào, e đoán hoặc nó ko ngon hoặc nó...ko bảo đảm vệ sinh:D

xelubabanh

Xe buýt
Chắc không phải là nó k vệ sinh ( vì làm cho du khách nó sẽ khác - thắng cố cụ ăn ở Sa pa khác với thắng cố chợ Bắc Hà, loại múc từ chảo đổ vào thau nhựa nhỏ nhỏ, bẩn bẩn ấy, uống với rượu ngô đựng trong chai bia Vạn Lực ) vì họ sẽ chế biến cho phù hợp với du khách, mà có lẽ là không có thì đúng hơn, hoặc là nó quá kinh dị nên du khách có cho cũng xin kiếu

Đây là khu resort nằm trong vùng bảo tồn hồ Nakuru. Thiết kế rất đẹp

E ở một mình một cái nhà to như này ở góc hẻo lánh nhất. Cũng hơi sợ. Khi vừa đến đã nhìn thấy cảnh bọn khỉ đột đang ăn cắp cái áo của hai đứa thanh niên Tây ở nhà kế bên, bọn bảo vệ đuổi chạy tung tóe