[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

Lubricant

Xe tăng
Em chờ cụ viết tiếp, vod cho cụ rùi cụ ạ :)

Bí thư thôn

Xe tải
Châu Phi, miền đất xa ngái và kỳ bí với phần lớn thế giới. Châu Phi vốn chỉ biết đến như một nơi đói nghèo, bệnh tật lạc hậu, chiến tranh xung đột triền miên. Nơi mà đầy rẫy những hiểm nguy của cướp bóc, lừa lọc bắt cóc tống tiền...... Nhưng Châu Phi với những vẻ đẹp hoang sơ, thiên nhiên kỳ vĩ, những đồng cỏ mênh mông với hàng triệu con linh dương, ngựa vằn, trâu rừng,.....nhởn nhơ gặm cỏ. Nếu ai đó đã từng xem những thước phim đẹp đến mê hoặc lòng người trình chiếu trên các NG, Discovery chắc hẳn sẽ tự nhủ sẽ phải ít nhất một lần phải đến đó để đắm mình vào thiên nhiên, được tận mắt nhìn những con thú hoang nhơn nhơ bên cạnh, thứ mà ở Việt Nam chỉ có thể thấy trong...mơ hay chuyện cổ tích. Và với một thằng có máu phiêu lãng như em, Châu Phi không thể không nằm trong kế hoạch lang thang của em.
Cụ dũng cảm quá, em chúc mừng cụ nhé

Vì vừa bay chuyến dài nên em chỉ muốn về nghỉ, nhưng tìm mãi chả thấy ông lái xe đâu, đành phải vào văn phòng nhờ nó thông báo trên loa tên gọi tên ông lái xe. Vào văn phòng thì gặp một em khá xinh xắn, em tám một tí rồi xin kiểu ảnh, em í thấy cháu trắng trẻo nõn nà nhất trong những ông da đen nên đương nhiên là vui vẻ gật đầu rồi

Sau một đêm ở Nairobi, ngày hôm sau em bắt đầu đi công viên Ark Park, công viên này nằm cách thủ đô 200km. Khi check out thấy hai em lễ tân xinh xắn nên bắn trộm phát

Bắt đầu từ đây là loạt ảnh em chụp qua ô cửa xe, ảnh chụp mờ và ko nét do xe chạy rất xóc, kính thì mờ đường thì bụi nhưng nó giúp các cụ dễ hình dung hơn về cuộc sống thực của Kenya, và theo em đó mới là điều có giá trị

datbq

Xe tải
rất hấp dẫn, thank cụ