[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

nếu ko có kinh nghiệm của Fran thì em ko thể nào phân biệt và phát hiện được đàn tê giác này bởi chúng nó ở rất xa, trên đồng cỏ lại nhiều cơ man trâu rừng nên rất dễ bị nhầm. Rất may e có mang theo cái lens tele 70-300 mua từ bên Mỹ nên mới chụp được để có cái hầu các cụ

có thể nhìn thấy rõ những cái sừng to dài,thứ mà dân Tàu và Việt vô cùng thèm khát

Chúng nó thật may mắn được sinh ra ở kenya chứ không phải xứ nào đó... nếu ko thì.....đàn tê giác này có khoảng 8 con, với chất lượng sừng tuyệt hảo như vậy, các cụ thử khái toán cho em xem tại thì trường Việt chúng nó trị giá mấy chục tỉ? 8-}

Chỉnh sửa cuối:
Buổi tối em và các du khách được thưởng thức các tiết mục văn nghệ dân gian. Phải nói người da đen có giọng hát quá hay và ma mị. Các điệu nhảy cũng vậy

Chỉ có điều....một điều thật đáng tiếc và cũng đáng buồn. Sau khi kết thúc trình diễn các bài hát dân ca, các điệu nhảy đậm chất văn hóa châu phi, các diễn viên bu lại chèo kéo, thậm chí đuổi theo đến tận cửa phòng để bán mấy cái đĩa CD với giá 10$/ 1 cái và sau đó là 15$/2 cái. Điều này thực sự là một vết mực đen làm giảm giá trị cả một bức tranh tuyệt đẹp. Nhưng cũng thông cảm cho họ, cuộc sống của họ còn bao cực nhọc.

sáng hôm sau em đi Maasai Mara. Đây là khu bảo tồn thiên nhiên lớn nhất của Kenya với diện tích gần 2000km vuông giáp với biên giới Tanzania, liền kề với công viên National park của Tanzania mà có cụ đã đề cập ở page trước. Em sẽ ở đó 3 ngày

Em nghe nói da tê giác phơi khô có khả năng hút được nọc độc rắn cụ chủ thớt ah.
Vậy à cụ. Nói chung thông tin thì nhiều chiều. Truyền thông chính thống thì bảo cái đó là chất sừng như móng tay, chảcó giá trị mẹ gì. Nhưng dân gian lại tôn sùng sừng tê giác như thần dược. E có quen một ông giáo sư và ống í nói ông ấy thoát lưỡi hái tử thần vì uống sừng tê giác ( ông ấy bị ung thư ). Nói chung ko phải tự dưng mà người ta sẵn sàng chấp nhận tù tội để đi buôn lậu cái đó và cũng ko phải tự dưng người ta sẵn sàng bỏ ra cả tiền tỉ để mua mấy cái thứ đó trong khi chả biết thật giả thế nào

Trên đường đi Francis bảo : "mày có muốn đi thuyền thăm hồ Navasai ko? Một viên ngọc của chúng tao đấy. Tao gợi ý cho mày vì ko thấy mày nhắc đến tên cái hồ đó lần nào. Mày phải trả 45$ để thuê thuyền đi ngắm hồ" E gật đầu ngay ko cần suy nghĩ và thấy thật may mắn vì đã đồng ý. Hồ Navasai rộng khoảng 100km, sâu nhất là 30m. Xung quanh được bao bọc bởi những dãy núi và những cánh rừng nguyên sinh. Đep như bên châu Âu, những sinh động hơn bởi thú hoang nhiều và đa dạng hơn

tubeobk

Xe hơi
Cụ chủ thớt update hình ảnh cho ae OFer du lịch qua màn ảnh với ạ

ven hồ khu vực dành cho mọi người đến vui chơi tham quan thì đơn giản. Có rất nhiều sinh viên học sinh đến đây đi dã ngoại. Tui nó cắm trại ở qua đêm