[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

tdhien

Xe buýt
Ngày đầu khi mới ra kênh này, cảm giác rất vui và rất có cảm tình. Nhưng đặc biệt thời gian gần đây, chất lượng bắt đầu đi xuống và có chiều hướng kinh doanh là chính chứ không phải để giúp đỡ người đi đường (khác hẳn lúc đầu luôn nói ý như bạn đồng hành...v.v.). Mặt khác, phát thanh viên phải có giọng chuẩn, và theo em là phải có đào tạo, tuy nhiên giọng đ/c nam nói vẫn có lúc ngọng:^), rồi giọng không rõ ràng, dứt khoát, cứ con cà con kê như ngồi trà đá buôn chuyện (biểu hiện như: tại đoạn đường xxx ờ ờ, có một xxxx............., lỗi do ờ ờ.................). Tiếp đến là đ/c nữ lúc gần hết giờ thì lại nói kiểu như là hết giờ cao điểm và giờ làm của đài rồi, các đ/c lái xe cứ tự đi, chúng tôi về. Và cái ghét nhất là đưa quảng cáo vào, chuyện Vinaphone tài trợ thì ưu ái cũng còn cố mà chấp nhận được, đằng này đưa ra những địa chỉ ví như gara này, gara kia...v.v. mà trong đó có gara ** ngửi được (em ko tiện nêu tên).. Sự thật đôi khi mất lòng, tuy nhiên cũng vì yêu quý kênh giao thông này mà em góp ý như vậy. Mong kênh giao thông ngày càng hoàn thiện và phát triển tốt hơn, đừng phụ lòng tin của anh em lái xe.

mr.quang

Xe tải
Em đã nghe thông tin trên kênh này rồi.vừa cập nhật thông tin liên tục,vừa được nghe nhạc nữa.hii:)

Schumacher

Xe buýt
Đề nghị các PTV của VOV giao thông đi học lái xe, học xong rồi thì đi vào giờ cao điểm và bật FM91, lúc nào không chịu được nữa thì mới vào Studio ngồi mà ba hoa:

Đề nghị bà con chú ý quan sát và nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông ! :77::77::77:

2526

Đi bộ
Các Cụ chỉ giùm cách sử lý: Radio của xe Bắc Mỹ

Nghe mà thấy ham!:41:
Nhưng mờ, buồn là cái miệng của vợ cháu (nguồn gốc từ US) chả chịu nói ở tần số chẵn (củ tỷ vụ này là 91.0MHz)! Nó chỉ cho bắt sóng hoặc 90.9MHz hoặc 91.1MHz thôi...:102:
- Cháu thấy em nào nhập US về cũng thế thì phải*-):^).
- Cụ nào có cao kiến:69: giúp nhà cháu "chọc ngoáy" để hưởng chung cái sự sung sướng(l) (dù là đang thử nghiệm) này với.
Xin hậu tạ bằng nhiều nhiều Vodka ợ!:41::41::41:
Chào Bác!
Em cũng trong hoàn cảnh như bác chưa có cách giải quyết,đang chờ các Bác trên diễn đàn tư vấn giúp

Colla09

Xe hơi
Chào Bác!
Em cũng trong hoàn cảnh như bác chưa có cách giải quyết,đang chờ các Bác trên diễn đàn tư vấn giúp
Hehe, em có cách roài! Em đã làm và dùng tốt... dưng mà lại quên chưa bá cáo các bác. cho em so-rì nhớ:21:
:69: Đơn giản lắm các bác ợ:
- Kiếm cái allo rẻ xiền có FM, hoặc dùng luôn cái đắt xiền bác đang dùng cũng chả sao.
- Cắt đầu ra gần tai nghe, nối với giắc cắm Audio (mua 3k ở chợ Giời).
- Cắm giắc này vào cái lỗ AUX trên máy audio trên xe, còn đầu kia thì cắm vào allo.
- Bật FM trên allo, chọn kênh thích nghe, chẳng hạn 91.0MHz.
- Bấm nút chuyển sang chế độ nghe AUX trên máy.
- Có thể điều khiển volume bằng nút trên vô lăng, hay trên máy, hay trên allo như bình thường.
Xong. :41:Mời các bác thưởng thức 91.0MHz. Từng giọt âm thanh trong trẻo phát ra từ tất tần tật những cái miệng nhớn, miệng bé mà vợ hai bác đang sở hữu sẽ giúp cho tâm hồn bác thêm phần thư thái, giảm phần bực tức do kẹt đường...
Và kết quả là giúp bác an toàn với vợ yêu(l) trên mọi nẻo đường nhỏ xinh của thủ đô!
* Việc nạp pin cho allo hay cất vào đâu cho gọn và thuận tiện khi không dùng.... thì miễn cho em khỏi nói, vì các bác biết rõ hơn em roài!

2526

Đi bộ
Hehe, em có cách roài! Em đã làm và dùng tốt... dưng mà lại quên chưa bá cáo các bác. cho em so-rì nhớ:21:
:69: Đơn giản lắm các bác ợ:
- Kiếm cái allo rẻ xiền có FM, hoặc dùng luôn cái đắt xiền bác đang dùng cũng chả sao.
- Cắt đầu ra gần tai nghe, nối với giắc cắm Audio (mua 3k ở chợ Giời).
- Cắm giắc này vào cái lỗ AUX trên máy audio trên xe, còn đầu kia thì cắm vào allo.
- Bật FM trên allo, chọn kênh thích nghe, chẳng hạn 91.0MHz.
- Bấm nút chuyển sang chế độ nghe AUX trên máy.
- Có thể điều khiển volume bằng nút trên vô lăng, hay trên máy, hay trên allo như bình thường.
Xong. :41:Mời các bác thưởng thức 91.0MHz. Từng giọt âm thanh trong trẻo phát ra từ tất tần tật những cái miệng nhớn, miệng bé mà vợ hai bác đang sở hữu sẽ giúp cho tâm hồn bác thêm phần thư thái, giảm phần bực tức do kẹt đường...
Và kết quả là giúp bác an toàn với vợ yêu(l) trên mọi nẻo đường nhỏ xinh của thủ đô!
* Việc nạp pin cho allo hay cất vào đâu cho gọn và thuận tiện khi không dùng.... thì miễn cho em khỏi nói, vì các bác biết rõ hơn em roài!
Thanks!
E cất vợ vào bãi rồi, chỉ để đi ngoại tỉnh thôi.
E mới tậu ESCAPE 2.3 4x4 XLT để đi trong phố, không mua được xe 1 cầu

Steven

Xe tăng
không hiểu kênh này làm ăn kiểu gì. Sáng nay e gọi báo đường ven hồ Thuỵ Khuê cấm ô tô do đang cưỡng chế giải toả mặt bằng (xxx nói với e là cấm 3 ngày). Theo dõi mãi không thấy đài thông tin gi cả. Chiều e gọi lại hỏi xem đường đấy có đi được ô tô không thì được mấy e trực đt nói là chưa có thông tin gì, "nếu anh thấy xxx không cho đi thì là không đi được" và "chưa có ai báo cho VOV" cả.

Phí ...ẹ nó cả công gọi đt (mấy lần trước tắc đường đã gọi điện báo cũng chẳng thấy đưa tin).

Nhân tiện bác nào đi đoạn này để ý chút đỡ phải quay xe đi đường khác nhé

Nấm mỡ

Xe điện
không hiểu kênh này làm ăn kiểu gì. Sáng nay e gọi báo đường ven hồ Thuỵ Khuê cấm ô tô do đang cưỡng chế giải toả mặt bằng (xxx nói với e là cấm 3 ngày). Theo dõi mãi không thấy đài thông tin gi cả. Chiều e gọi lại hỏi xem đường đấy có đi được ô tô không thì được mấy e trực đt nói là chưa có thông tin gì, "nếu anh thấy xxx không cho đi thì là không đi được" và "chưa có ai báo cho VOV" cả.
Nhân tiện bác nào đi đoạn này để ý chút đỡ phải quay xe đi đường khác nhé
Nhà cháu hỏi thì lại bẩu chỉ có hôm nay thôi :^) Đúng 8h5' là 2 chú xxx đứng đấy lên xe vọt, không ngoái lại :21:
Đi qua đoạn phía sau thì thấy đã cưỡng chế xong rồi, gạch đá ngổn ngang.

Steven

Xe tăng
Sáng nay chú xxx nói với e như thế. Chiều này 16h30 em vẫn thấy chặn đường. Mà VOV hứa với e sẽ tìm hiểu thông tin rồi nên e sẽ đợi

langxang

Xe hơi
VOV 91 Mhz: ngôn ngữ kỹ thuật ;-(

Đài VOV Giao thông là ý tưởng rất hay và hữu ích. Nhưng mà có vẻ không ai theo rõi kiểm tra và uốn nắn gì thì phải ! Ngôn ngữ, đặc biệt là từ kỹ thuật của các phát thanh viên rất có vấn đề.

Sáng nay thấy trong chương trình ô tô xe máy giới thiệu về Mazda 5, phát thanh viên nói thế này :

"... công suất máy là xxx mi li lít, tại vòng quay.... Mô men xoắn yyy Nano mét tại vòng quay ...."

Chắc là phát thanh viên đọc bản viết mà không biết là công suất máy tính bằng mã lực (viết tắt ml ) và mô men xoắn là Newton-mét (Nm) nên mới có chuyện như vậy !! Vấn đề là cái đơn vị Nano mét để đo mô men xoắn đã nghe ở trên đài từ cả tuần nay rồi mà không thấy ai kiểm soát uốn nắn gì ! Chẳng lẽ VOV không có ai theo rõi chỉnh sửa gì à ??

Hơn thế nữa phát thanh viên suốt ngày thấy nói có chương trình tặng thưởng "1 bộ a lô" !! Tôi thấy chỉ có trẻ con mới tập nói mới gọi cái điện thoại là cái a lô !!

Nghe nói các phát thanh viên cũng có đi lại với otofun ! Các cụ lão làng cũng nên chịu khó nhặt sạn giúp người ta 1 chút ! VOV Giao thông cũng là 1 kênh thông tin hữu ích cho giới lái xe nói chung

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có nhiều kụ bình lựng Avatar của em quá, chắc em phải sưu tầm thêm mấy cái nữa:))
Avatar của cụ không thay sớm là có khi có giấy mời đi nghỉ mát đấy(y)

@langxang: Trong box này đã có thớt dành riêng để góp ý cho VOV 91, bài này của cụ sẽ ghép vào đấy cho nó tập trung nhé.

Vietkid

Xe điện
Hơn thế nữa phát thanh viên suốt ngày thấy nói có chương trình tặng thưởng "1 bộ a lô" !! Tôi thấy chỉ có trẻ con mới tập nói mới gọi cái điện thoại là cái a lô !!
Cái vụ bộ alô chuối nhề. Nhưng mà không phải do PTV mà là do bọn vinaphone củ chuối nó đặt tên sản phẩm mới của nó http://vinaphone.com.vn/view.do?g=services&p=alokit.
Ghét là cứ lải nhải bộ a lô, rồi thì theo thông tin thuê bao vinaphone xxxxx thì đường thế nó thế kia.
Em bây giờ ghét VOV giao thông dồi, mấy lần em dính dồi, hỏi tình hình giao thông thì bẩu chờ thông báo trên đài, 15p sau đi qua chỗ cần hỏi rồi vẫn không thấy gì, toàn ca với chẳng nhạc, rồi quảng cáo 3 cái gara vớ vẩn, gọi lại hỏi thì bẩu bọn em thông báo rồi, chắc anh không để ý. Đành chịu.

Lê Đăng Văn

Xe máy
Sáng qua trên VOV lúc 7h30' đến 8 giờ phát thanh viên có đọc : Ở đoạn đường 170 đường Láng có xảy ra một vụ tai nạn có một phụ nữ nằm bất tỉnh ... 5 phút sau lại nói : chúng tôi nhận được tin từ một số máy 09... báo rằng người phụ nữ đã "hy sinh" ... 10 phút sau lại nói : chúng tôi đã nối liên lạc với phóng viên VOV và phóng viên nói rằng : Có vụ tai nạn xảy ra và người phụ nữ đã được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện ... Chẳng biết thông tin của các bác ấy đúng hay sai nữa, lúc thì bảo người phụ nữ đã chết, lúc thì bảo người phụ nữ được đem đi cấp cứu ... Thật là "thông" mà không "tin" :102:

Fans750Li

Đi bộ
Cái này cháu nghe suốt ngày í mà .Xe Bus cũng mở từ tối tới sáng :D rất thiết thực

nguyendinhca

Xe hơi
Kênh này rất được đấy các bác ạ, em nghe rồi thấy bổ ích lắm:41::41::41::41::41::41: