[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

kiamorningfun

Xe tăng
Em xin phép cụ chủ thớt - cụ cuongvx - bạn em, cho em hỏi ngu tý:
Tại sao dạo này PTV nhất thiết phải chêm 1 câu đại loại như: Chúng tôi vừa nhận được tin từ số máy mạng Vinaphone 09XXXXXXXX của một bạn thính giả.
Tại sao có rất nhiều mạng điện thoại di động, mà các PTV chỉ nói cụ thể số máy từ mạng Vinaphone? mà không cụ thể số máy từ mạng khác, như: Viettel, Mobifone, Sphone...?
Mà nhắc đi nhắc lại tên của mạng này, nhiều đến mức hơi khó chịu.
Vô tâm như em mà lúc đầu còn thấy nó bình thường, nhưng mấy phút sau là thấy rõ sự cố tình luôn.
Hình như đấy là nhà tài trợ?
Các cụ có thấy thế không ạ?

Bệnh: À, ờ, vâng, rằng, thì, mà, là...
Nói nhịu, nói vấp, nói ngọng... không hề thuyên giảm.
(Nhân đây em vẫn thể hiện sự khâm phục các BTV của VTV, lên sóng trực tiếp bị nhiều sức ép thế mà ít "sạn" gấp nhiều lần VOV - ngồi trong phòng kín, tự mình làm chủ mọi tình huống, không ai ép nói nhanh đến mức phải vấp "đá hộc" nhiều thế)/

Chỉnh sửa cuối:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chịu khó nghe đến cuối chương trình.

Vinaphone tài trợ cước cuộc gọi cho các điện thoại di động gọi đến đường dây nóng của VOV 91.

Đấy là nguyên nhân đấy. Phải nói là rất thông minh. Em mà là sếp của Vinaphone, phải thưởng cho ai nghĩ ra ý kiến này.

Bên Viettel có cả 1 quy định thưởng cực to cho nhân viên nghĩ ra ý tưởng hay, vậy mà bị Vinaphone qua mặt. :))

tuantute

Đi bộ
Bệnh: À, ờ, vâng, rằng, thì, mà, là...
Nói nhịu, nói vấp, nói ngọng... không hề thuyên giảm.
(Nhân đây em vẫn thể hiện sự khâm phục các BTV của VTV, lên sóng trực tiếp bị nhiều sức ép thế mà ít "sạn" gấp nhiều lần VOV - ngồi trong phòng kín, tự mình làm chủ mọi tình huống, không ai ép nói nhanh đến mức phải vấp "đá hộc" nhiều thế)/
bac này đúng là nói như đúng rồi. Truyền hình được cầm giấy đọc nên khó vấp hơn là phải.

kiamorningfun

Xe tăng
bac này đúng là nói như đúng rồi. Truyền hình được cầm giấy đọc nên khó vấp hơn là phải.
Ngược lại bác ạ.
Bác cứ xem các chương trình như: Như chưa hề có cuộc chia ly, Bài hát Việt, Đường lên đỉnh Olympia,... và rất nhiều chương trình có Đại cảnh và sức ép trước mặt lớn hơn VOV nhiều.
Mà xin thưa! Không có ai có văn bản chi tiết, trừ kịch bản và các gạch đầu dòng. Cái này thì cũng giống nhau cả thôi, nhưng chất lượng cao hơn nhiều.
- Làm nghề bổ củi thì tay phải to, lên hình thì mặt phải đẹp, hát thì giọng phải hay, làm nghề Đài thì phải có giọng đẹp và ngôn ngữ trong sáng, vốn sống phong phú thì mới được.
- Em làm nghề nhà giáo, không hẳn là hoàn hảo, song luôn coi lên bục giảng, giảng bài, nói trước đông người là 1 nghệ thuật và bước đầu làm được điều đó.
- Có nhiều tình huống phát sinh không nằm trong giáo trình nào cả, không ai viết cho mà đọc... chả lẽ cứ lắp bắp mãi.

dang_tim_xe

Xe điện
Em thấy cụ quá kỹ tính. Chương trình mới, lại là chương trình tương tác, lại là những sự kiện nóng, rồi cùng lúc nhận nhiều thông tin về cùng một điểm ách tắc, hay phải xử lý xem có nên nói lên sóng không, rồi khi nhận thông tin phải nghĩ xem là đúng hay sai mới nói được (ví dụ sáng nay có chú hỏi là đi từ Nguyễn Tri Phương ra Điện Biên Phủ rẽ phải có bị cấm không, rõ ràng là PTV phải trong tíc tắc phải hình dung ngay chỗ đó là chỗ nào), giờ cao điểm, đường dây nóng luôn nóng và có rất nhiều thông tin phải xử lý .v.v.. Em đố cụ làm mà không vấp đấy!!!

Ga`con

Đi bộ
Suýt quên, em cũng nhờ các bác ở chương trình tuyên dương giúp những người tham gia giao thông chúng em
- Đội "Trật tự phường" trong cả năm qua đã điều hành phân luòng giao thông rất tốt trên đoạn Đê La Thành từ Ô chợ dừa đến lối rẽ vào Nhạc viện Hà nội.
- Các bác CA phường (hình như là phường Thành Công - chỉ biết có 1 bác CA phường rất cao hay làm nhiệm vụ) hàng ngày vẫn giữ trật tự ở đoạn Nguyên Hồng - Đê La Thành góp phần làm giảm ách tắc giao thông.
Em đính chính một chút ạ:

Ngày nào cũng có ít nhất một Bác Công an Phường (Em không biết phường nào) làm nhiệm vụ ở đoạn giao cắt Đê La Thành - Nguyên Hồng.

Cutilaixe

Xe đạp
Website
www.google.com
Nhưng nhiều lúc em thấy thông tin của VOV cũng không cập nhật lắm, như hôm nọ ngồi trên taxi nghe VOV nói là đang có tắc đường ở đoạn Phương Mai - Lương Đình Của nhưng thực tế thì đoạn ấy lúc đó vẫn đi lại bình thường (Vì con taxi mà em đi cũng đang lưu thông trên đoạn đấy). Đời chả biết thế nào mà lần

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nhưng nhiều lúc em thấy thông tin của VOV cũng không cập nhật lắm, như hôm nọ ngồi trên taxi nghe VOV nói là đang có tắc đường ở đoạn Phương Mai - Lương Đình Của nhưng thực tế thì đoạn ấy lúc đó vẫn đi lại bình thường (Vì con taxi mà em đi cũng đang lưu thông trên đoạn đấy). Đời chả biết thế nào mà lần
VOVGT là kênh tương tác mà, chất lượng 1 phần phụ thuộc vào chính người nghe, thông tin cũng 1 phần do người đi đường cung cấp, nên tình trạng giao thông mỗi người hiểu 1 kiểu, có khi chỉ hơi ùn tý đã kêu ầm lên là tắc rồi (giống v1 nhà em). Trường hợp thế này bác nên nhắc alo mà cập nhật lại ngay chứ.

ngaydoclap

Xe container
Chương trình này các cụ có để mà nghe miễn phí cũng là tốt lắm rồi, cụ nào chê bai thì đúng là hồ đồ, lỗi nhỏ của PTV thì dần khắc phục vì cái món này chả có ai được đào tạo cả, hãy cố gắng đóng góp thông tin sao cho VOV ngày càng cải thiện hơn. Cái này hơn đứt mấy cái gps lởm nhé.
Em nghe VOV mỗi ngày trên đường đi làm, thật hữu ích. Cụ nào có nhớ số hotline đưa lên đây dùm em cái vì lúc lái xe đài có đọc nhưng không kịp lưu lại.

ngaydoclap

Xe container
Ngược lại bác ạ.
Bác cứ xem các chương trình như: Như chưa hề có cuộc chia ly, Bài hát Việt, Đường lên đỉnh Olympia,... và rất nhiều chương trình có Đại cảnh và sức ép trước mặt lớn hơn VOV nhiều.
Mà xin thưa! Không có ai có văn bản chi tiết, trừ kịch bản và các gạch đầu dòng. Cái này thì cũng giống nhau cả thôi, nhưng chất lượng cao hơn nhiều.
- Làm nghề bổ củi thì tay phải to, lên hình thì mặt phải đẹp, hát thì giọng phải hay, làm nghề Đài thì phải có giọng đẹp và ngôn ngữ trong sáng, vốn sống phong phú thì mới được.
- Em làm nghề nhà giáo, không hẳn là hoàn hảo, song luôn coi lên bục giảng, giảng bài, nói trước đông người là 1 nghệ thuật và bước đầu làm được điều đó.
- Có nhiều tình huống phát sinh không nằm trong giáo trình nào cả, không ai viết cho mà đọc... chả lẽ cứ lắp bắp mãi.
Cụ mắc một chứng nan y mà y học bó tay, bệnh này mang tính đặc thù của nghành nghề và chỉ gặp ở các nhà giáo, bệnh này chỉ có đi chùa mới khắc được. Tên bệnh là gì ? Không nói thì ai cũng đoán ra đó là bệnh: chuẩn mực.

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Nhưng trong đó có câu:
"Tuyên Quang - Tây Bắc - Hai hai"
Làm em tụt cả cảm xúc, hỏng hết cả bài thơ.
Xin thưa với các cụ! Tuyên Quang thuộc Việt Bắc ạ. :77:
Việt Bắc là liên khu Kháng chiến trong đó gồm các tỉnh thuộc Tây Bắc.
Việt Bắc thì mênh mông lắm nó gồm cả tỉnh thuộc Đông Bắc (Quảng Ninh) :69:
En tra anh gu gồ http://vi.wikipedia.org/wiki/Việt_Bắc

kiamorningfun

Xe tăng
Việt Bắc là liên khu Kháng chiến trong đó gồm các tỉnh thuộc Tây Bắc.
Việt Bắc thì mênh mông lắm nó gồm cả tỉnh thuộc Đông Bắc (Quảng Ninh) :69:
En tra anh gu gồ http://vi.wikipedia.org/wiki/Việt_Bắc
Cụ mà dạy Sử thì chết con cháu:
- Trong Lịch sử, có thời Việt Bắc chứa cả Tây Bắc, nhưng không phải vì thế mà Tuyên Quang lại nhảy sang Tây Bắc được.
Tuyên Quang vẫn luôn là thủ phủ của Việt Bắc.
- Giống như việc: Hà Tây có thể chuyển thành Hà Nội được, nhưng không vì thế Hà Nội cũng được coi là Hà Tây.

Chỉnh sửa cuối:

sungdai

Xe hơi
em cũng rất ủng hộ cái này rất hữu ích.số điện thoại nóng của kênh la0462828191

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Báo cáo các cụ vạn sự khởi đầu nan âu cũng là lẽ thường tình, những bước đầu của VOV 91 đã dần từng bước đi vào quỹ đạo và sẽ dần có những cải tiến để hoàn thiện mình. Mỗi lĩnh vực có những đặc trưng riêng và chắc chắn không hề giống nhau, em dám tin vào điều đó. Thành công của nhà Đài trong những năm qua đã tự khẳng định mình là cơ quan ngôn luận của Đảng, từng bước vững mạnh trên mọi loại hình truyền thông: báo nói, báo hình, báo viết, báo điện tử ... Mai là ngày thành lập Đài xin chúc mọi thành viên trong Đài (có cả em nhé :69:) lời chúc thành công và luôn phát triển ...

SYTMTauto

Đi bộ
Chương trình rất hữu ích, em sẽ dùng chương trình này.

Nấm mỡ

Xe điện
Chương trình rất hữu ích, em sẽ dùng chương trình này.
Cụ khen kể chuyện cổ tích ợ ? Còm men của cụ hay nhất thớt đới :69:

Em xin phép cụ chủ thớt - cụ cuongvx - bạn em, cho em hỏi ngu tý:
Tại sao dạo này PTV nhất thiết phải chêm 1 câu đại loại như: Chúng tôi vừa nhận được tin từ số máy mạng Vinaphone 09XXXXXXXX của một bạn thính giả.
Tại sao có rất nhiều mạng điện thoại di động, mà các PTV chỉ nói cụ thể số máy từ mạng Vinaphone? mà không cụ thể số máy từ mạng khác, như: Viettel, Mobifone, Sphone...?
Mà nhắc đi nhắc lại tên của mạng này, nhiều đến mức hơi khó chịu.
Vô tâm như em mà lúc đầu còn thấy nó bình thường, nhưng mấy phút sau là thấy rõ sự cố tình luôn.
Hình như đấy là nhà tài trợ?
Các cụ có thấy thế không ạ?
Nhà cháu thấy vụ lày cũng hơi khó chịu. Vinaphone tài trợ thì cũng đã có "Cảm ơn Vinaphone đã đồng hành..." và "Vinaphone tặng... cho thính giả nhiệt tình nhất..." rồi. Cứ mỗi lần nghe "...gọi từ số thuê bao Vinaphone..." là lại thấy nhảm.
Có khi cũng hơi dở người, trước thi thoảng gặp tắc nhà cháu cũng alô dưng dạo này cứ định alô lại nghĩ để thuê bao Vinaphone kiếm giải nên thôi :^)

Đặng Bình

Xe máy
Em cũng thích chương trình này, tuy nhiên thỉnh thoảng thấy nhà đài vẫn có lỗi nhỏ, ví dụ hôm nọ đang đi đường e nghe nhà đài giới thiệu bài hát của cụ Đan Trường, hihi lúc hát thì lại thấy giọng mụ Thu Hiền. Thế mới hay chứ lị!:102::102::102:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em rất hoan nghênh việc ra đời VOV91, dù hiện tại ai đang là phát thanh viên không quan trọng, có ra đời đúng lúc sẽ có trưởng thành các cụ ạ.

Không biết ngoài Hà nội ra, thì VOV91 có phát sóng ở tất cả các thành phố lớn không

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
không hiểu nhà đài có ý định mở rộng tầm phủ sóng rộng hơn không nhỉ ? Em chạy ở đường 5 mà đến gần Hn vẫn không bắt được ?