[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

Vietkid

Xe điện
Tối qua em nghe VOV 91 quảng cáo i10 buồn cười quá. Xe nhỏ gọn đi vào những ngõ nhỏ dễ dàng, Khoang ngồi rộng rãi thoải mái. Chắc xe này vỏ chỉ có 1 lượt tôn ngoài thôi :21:
Cụ nói em mới góp mồm, anh ý còn nói "i10 xuất hiện là một sự cạnh tranh với người anh em Huyndai KIAMORNING". Em bó tay toàn phần.

Bác phải tính đến việc tích cực của thông tin, chứ nói vậy anh em VOV cũng sẽ cố gắng trao rồi kiến thức để chương trình ngày một hay hơn, thiết thực hơn.
Nói thật với cụ, hết 1 ngày làm việc đầu gần phát điên rồi mà nghe giọng ê a, ề à chắc điên luôn ạ. Của cho không bằng cách cho, thông tin có tốt mà người đưa tin không ra gì thì thông tin cũng vứt đi ạ.

Ti Sam

Xe hơi
e mới theo dõi kênh này khoảng 2 tuần nay, nói chung nghe cũng tạm ổn. Nhất là phần giao thông và ca nhạc trực tiếp qua tin nhắn. 1 số MC còn kém nhưng e chỉ quan tâm tới thông tin mà thôi nên các MC cứ yên tâm mà làm,e động viên các bác nhà đài. Nữ e thích chị Ngọc Anh, dùng từ đắt,giọng khá hay,xử lý thông tin tốt. Nam e thích bác Trung Tuyến, hơi ậm ờ 1 chút nhưng chất thì khá hóm,vốn từ xử dụng phong phú.thiệt cái chất giọng không tốt lắm. Thỉnh thoảng có MC (k nhớ tên-buổi trưa)hơi phương ngữ.Còn các bác thích ai?
Oài, bác để ý kỹ thế. Mới ra đời mà VOV đã có thính giả trung thành rồi đây.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Oài, bác để ý kỹ thế. Mới ra đời mà VOV đã có thính giả trung thành rồi đây.
Chị ấy giỏi mà xinh đáo để, hay là hôm nào tổ chức buổi giao lưu trực tuyến anh em OF với kênh giao thông nhỉ, nhà Đài mới có VOVMusic Bar có cơm trưa văn phòng và View đẹp mê hồn, nói chuyện với nhau có khi ngọng líu lô hết mất:21::21: Nhưng em thấy quả ý tưởng này hay, bác nào hưởng ứng để em tổ chức, kiếm tí tiền chuyển cho cò chạy cái chân thư kí MOD :69:

atti_vn

Xe tải
Cụ nói em mới góp mồm, anh ý còn nói "i10 xuất hiện là một sự cạnh tranh với người anh em Huyndai KIAMORNING". Em bó tay toàn phần.

Nói thật với cụ, hết 1 ngày làm việc đầu gần phát điên rồi mà nghe giọng ê a, ề à chắc điên luôn ạ. Của cho không bằng cách cho, thông tin có tốt mà người đưa tin không ra gì thì thông tin cũng vứt đi ạ.
Em cũng có cảm giác như cụ này, nhất là 2 ngày hôm nay sáng ra đường tắc mà nghe ê a phát chán.
VOV giao thông là 1 dạng của thời sự trực tiếp cần tin tức thông tin chứ cần gì nói văn vẻ vòng vo vô nghĩa mà toàn thấy PTV ê a kiểu đó, thật chán. Lại còn "phóng viên hiện trường" nữa chứ, ko hiểu phóng viên hay cộng tác viên đây, nói chán lắm ạ.

9Dragon

Xe tăng
Có hôm nằm trong chỗ tắc ở Lê Duẩn, buồn buồn vác máy gọi VOV 91 để báo; 15-20 phút sau mới qua được đoạn tắc, phi tiếp đến gần Pháp Vân (tổng thời gian từ lúc báo là tầm 30ph) thì mới thấy nhà đài đọc tin báo tắc của em trên sóng; Trộm vía, khi nghe tin báo tắc trên đài mà thực tế nó đã hết tắc, có ông nào phi qua chỗ đó chửi là báo đểu thì bỏ mệ :)

quangot

Xe máy
Em cũng mấy lần gặp phải thông báo không chính xác, VOV thông báo tuyến đường em đi bị tắc ở đoạn trên do tai nạn giao thông nên em cứ túc ta túc tắc 30km/h, vậy mà chạy đến chỗ tắc đường trống trơn, chẳng có tai nạn nào cả.

motorista

Xe tải
mới đầu thì phát thanh viên hay nói ngọng nói nhịu , bây giờ thì đỡ rồi...dưng mà nghe cũng vui tai phết .

tuantute

Đi bộ
ngày não cũng nghe, thành quen tên hết ấy mà. Có lẽ thông tin cũng phải xem lại thế nào chứ các bác nhỉ. Thông báo mà hết tắc rồi thì quê quá. Buổi trưa dạo này toàn người dẫn chán, giọng nghe như mứt. Nhà đài hết MC rồi ah, toàn trẻ ranh lên sóng.thông tin thì cũng cần cái giọng 1 chút chứ.

Shinta

Xe tăng
ngày não cũng nghe, thành quen tên hết ấy mà. Có lẽ thông tin cũng phải xem lại thế nào chứ các bác nhỉ. Thông báo mà hết tắc rồi thì quê quá. Buổi trưa dạo này toàn người dẫn chán, giọng nghe như mứt. Nhà đài hết MC rồi ah, toàn trẻ ranh lên sóng.thông tin thì cũng cần cái giọng 1 chút chứ.
em đi 1 mình toàn nghe 105... kênh nhạc & tin nước ngoài thì phải... đau đầu, chán thì để 91...
nhưng để nghe nhạc hay, đủ chất lượng thì cứ MP3 mà táng thôi... :6:

berryfun

Xe điện
Tuyệt vời xin cảm ơn VOV giao thông nhiều

chuotlang

Xe lừa
Giao thông FM thì rất hay, MC sẽ làm cho mình thư giãn đầu óc hơn khi lái xe, chỉ cho mình biết nơi nào tắc đường. Sự cố ra sao......
Nhưng với tình trạng giao thông VN ngày nay, đến giờ tầm thì đâu chẳng tắc. MC có thể đọc hêt mọi nẻo đường ko?
Cách tốt nhất là táp lề phải kiếm 1 quán nhậu ngồi chờ thôi (b)
Thường ở nước khác thì nguòi dân có kênh Hotline để báo về trung tâm về tình trạng tắc đường, đôi khi còn đcj thưởng tiền vào sim đt để khích lệ tính tư giác, ngã tư đường nào cũng có Camera theo dõi, trên đg thì có thêm camera chống đè vạch nên họ kết hợp rất tốt. Thông tin đài rất chính xác và đầy đủ.
Còn ở TA, đến tổng đài 113 còn bị dt trêu phá, huống hồ FM giao thông... hiển nhiên sẽ có những kẻ rảnh hơi đt báo láo thông tin thôi.
Rẽ vào quán nhậu chờ hết tắc là giải pháp tốt nhất :41:

cuongnm

Xe hơi
Sau một thời gian theo dõi kênh này em xin có ý kiến đóng gọp thêm ạ:
1. Nhà đài nên bỏ chương trình kể chuyện cổ tích vì toàn giọng miền nam và cốt chuyện đã bị thay đổi khá nhiều (đời thủa nhà ai chuyện cổ tích mà có cả mumy.....). Cái này không tốt cho trẻ con nghe.
2. Cái nóm quảng cáo đã góp ý rất nhiều nhưng vẫn không thấy tiến triển gì. Em nghe cái này vã hết cả mồ hôi và ....Nếu nhà đài muốn có thêm thu nhập từ quảng cáo thì nên nghĩ thêm tí nữa sẽ có nhiều cái làm tăng thụ nhập mà không cần nhận quảng cáo đâu.

Em xin hết.

Nấm mỡ

Xe điện
Sau một thời gian theo dõi kênh này em xin có ý kiến đóng gọp thêm ạ:
1. Nhà đài nên bỏ chương trình kể chuyện cổ tích vì toàn giọng miền nam và cốt chuyện đã bị thay đổi khá nhiều (đời thủa nhà ai chuyện cổ tích mà có cả mumy.....). Cái này không tốt cho trẻ con nghe.
2. Cái nóm quảng cáo đã góp ý rất nhiều nhưng vẫn không thấy tiến triển gì. Em nghe cái này vã hết cả mồ hôi và ....Nếu nhà đài muốn có thêm thu nhập từ quảng cáo thì nên nghĩ thêm tí nữa sẽ có nhiều cái làm tăng thụ nhập mà không cần nhận quảng cáo đâu.

Em xin hết.
Nhà cháu phản đối cụ cuongnm về vụ cổ tích :'( Cái món cổ tích cải biên này nghe thi thoảng cũng hóm ra phết đới :69: Còn giọng miền nam thì vì VOV91 đặt trụ sở ở HCMC mờ, chương trình đa số làm ở trỏng hít, trừ giờ cao điểm. Mờ non sông ta nối liền một dải, cụ kêu thế không đúng rồi :21:

Còn vụ quảng cáo thì dạo này hình như là hình thức mới, không thấy mời nghe quảng cáo mờ thấy nhà đài nói lun như kinh nghiệm của chính mình. Ví dụ như "Có nhiều bạn hỏi về gara ôtô chất lượng tốt nhất,...,..., theo kinh nghiệm của chúng tôi, gara Nam Trường Thành ở ngã tư Nguyễn Khánh Toàn là ..." - nhà cháu không nhớ rõ dưng đại khái là không đâu ở cái đất HN này có gara nào hơn được về mọi khoản.

Nói thật, ban đầu cũng thấy hay hay dưng mờ bi giờ chán rồi, chỉ bật nghe cho vui thui chứ chả có thông tin gì bổ ích - đại khái vào giờ đấy sẽ có chừng ấy chỗ tắc, nghẽn, ùn ứ (& cũng chả mấy khi chính xác vì phóng viên/cộng tác viên đánh giá thế nào là tắc nghẽn hầu hết theo cảm tính mỗi người, chả có nguyên tắc giề :21:).

Chỉnh sửa cuối:

Steven

Xe tăng
Nhà cháu phản đối cụ cuongnm về vụ cổ tích :'( Cái món cổ tích cải biên này nghe thi thoảng cũng hóm ra phết đới :69: Còn giọng miền nam thì vì VOV91 đặt trụ sở ở HCMC mờ, chương trình đa số làm ở trỏng hít, trừ giờ cao điểm. Mờ non sông ta nối liền một dải, cụ kêu thế không đúng rồi :21:
Em thấy cổ tích nhiều chuyện cũng vui đấy chứ. Ít ra thì Tấm Cám không có chuyện cô Tấm bỏ Cám vào làm mắm để trả thù.

Em cũng góp ý ban thư ký VOV91 chưa biết lọc thông tin. Có lần em báo lên đường bị tắc do có một đống đất đổ trộm nhưng khoảng 15p sau mới đưa mỗi tin là đường ùn ứ

khoaibong

Xe hơi
xin cám ơn vov giao thông, từ ngày có kênh này, em đỡ hẳn món tắc đường. giờ cứ lên xe đầu tiên là mở fm91. thank somuch(b)

tuantute

Đi bộ
chiều hôm thứ 4 em đang lang thang trên đường thì được nghe 1 MC của VOV GT là Tuấn có đọc 1 bài thơ về biển số của các địa phương hay ra phết, chương trình sinh động hẳn lên làm e đỡ buồn ngủ. Phát huy thôi.Mà có ai biết tên bài thơ là gì không ah

kiamorningfun

Xe tăng
chiều hôm thứ 4 em đang lang thang trên đường thì được nghe 1 MC của VOV GT là Tuấn có đọc 1 bài thơ về biển số của các địa phương hay ra phết, chương trình sinh động hẳn lên làm e đỡ buồn ngủ. Phát huy thôi.Mà có ai biết tên bài thơ là gì không ah
Nhưng trong đó có câu:
"Tuyên Quang - Tây Bắc - Hai hai"
Làm em tụt cả cảm xúc, hỏng hết cả bài thơ.
Xin thưa với các cụ! Tuyên Quang thuộc Việt Bắc ạ. :77:

daitakyoc

Xe hơi
kênh lày hay đới các cụ ạ . hôm lay em đi cùng thằng em núc trưa thâý có rất nhiêù thông tin ngon bổ rẻ , nại núc 12h còn có cả nhạc ráp nưá (b)(b)(b)

Steven

Xe tăng
Vừa có thông báo Mobifone miễn phí cho các cuộc gọi đến VOV 91 xong.

Hôm nọ em cũng bó tay với mấy em nghe điện thoại của 91, gọi điện phản ánh tắc đường thì ú á ú ở không nhớ đường HN. Em ngồi trên xe 30p chẳng thấy thông báo tin tắc đường gì cả.
Đài toàn phỏng vấn mấy ông nói ngọng, chỉ sợ mình nghe nhiều cũng ngọng theo.