[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Không biết có cụ nào làm ở chương trình này trên OF ko nhỉ nếu có cho em chuyển một số ý kiến đến nhà đài nhé:
1. Sáng nay em đi đoạn ngã tư Cầu Giấy - Láng tắc kinh khủng mà không thấy chú cảnh sát giao thông nào cũng như không thấy thông tin cảnh báo, thông báo từ phía VOV. Em toàn được nghe quảng cáo và ca nhạc rất lâu.
2. Đây là một chương trình rất hữu ích cho cộng đồng nhưng cứ như sáng nay em thấy thì sẽ biến cái chương trình này là chương trình ca nhạc và quảng cáo.
Cũng có nhiều lý do mà nhà đài đưa các chương trình ca nhạc và quảng cáo xen vào nhưng theo em thấy thì không nên đưa vào giờ cao điểm.
3. Cái gì không biết rõ thì không nên bình luận nghe buồn cười lắm ạ.
4. Các đồng chí phóng viên chiến trường nên có sự chuẩn bị kịch bản ngắn trước khi lên sóng nhé vì em nghe cứ như là bị vấp đĩa ý.
5. Nói khá nhiều mà thông tin thì cũng chỉ có một ít. (Về thông tin thì chỉ cần đủ để người điều khiển phương tiện xử lý thông tin và có quyết định sẽ đi tiếp như thế nào. Khi các bác kéo dài thời gian mà thông tin chỉ có vậy thì đến lúc người điều khiển phương tiện muốn thay đổi hành trình thì cũng muộn rồi.)
6. Nhà đài không nên biến chương trình này thành chương trình ca nhạc và quảng cáo.

Hiện tại em mới thấy được vậy. Khi nào thấy được thêm thì em xin bổ xung a. Em xin hết.
Cám ơn Cụ nhiều, thực ra tiêu chí của kênh là Giao Thông - Giải Trí và Thương mại nên sẽ đan xen nhiều chương trình và thông tin lẫn nhau .... Tuy nhiên Giờ Cao điểm là dành gần như toàn bộ thời gian cho hướng dẫn và cung cấp kịp thời thông tin tình hình giao thông...Bọn em cũng nhận được một số ý kiến phàn nàn là bài hát đang hay lại cứ chèn thông tin giao thông vào :102:

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Đề nghị bác có nick online để anh em cập nhật luôn. Nhiều khi đi đường ko thể gọi điện thoại, về đến cơ quan bật máy tính gửi thông báo cho tiện.

Với lại bác cho em nó lên Internet luôn để mọi người trên mạng nghe luôn nhé.
Cám ơn Bác, có gì bác cứ Post vào đây cho em, bọn em theo dõi liên tục đấy ạ... Nghe trên Internet thì bọn em sẽ lưu ý, nhưng có lẽ ý tưởng đang được Ban Lãnh đạo kênh xem xét là liên kết với hệ thống Mobile online sẽ thuận tiện hơn cho người tham gia giao thông các bác nhỉ ...

Vietkid

Xe điện
Bác thấy thế thì bác gọi điện cho người ta chứ, giờ còn ngồi đấy mà kêu à? Tôi nghĩ kênh này ra còn có ý nghĩa là khuyến khích người tham gia giao thông nâng cao ý thức cộng đồng nữa.
Nói thì dễ, làm mới khó, bác thử gọi xem VOV giao thông có cập nhật không.
Em gọi 2 phát rồi, chẳng thấy đả động gì đâu.
Hôm em báo giao thông từ đoạn đường nhỏ giữa Deawoo với Thủ Lệ giao cắt với luồng xe đường Kim Mã gây tắc, nên chỉ cho rẽ phải khi đi từ đường nhỏ đó ra Kim Mã, nhà đài còn vặn vẹo em là đường đó tên là gì, em chịu. Xong rồi cũng có thông báo quái đâu. Các bác hàng ngày đi đường Đào Tấn lúc chiều confirm em phát có phải rất hay tắc đoạn gần Deawoo không ạ.

Mazsha

Xe hơi
Em confirm bác Vietkid, chiều nào em cũng phải đi qua đoạn đó.

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
Em nghĩ vào giờ cao điểm, chất lượng thông tin phụ thuộc rất nhiều vào phóng viên tại hiện trường. nhà đài nên chuẩn hóa lực lượng này theo vài ba tiêu chí cụ thể để thông tin nhận được ngắn gọn và chính xác, tránh mỗi ông nói 1 kiểu. Em thường xuyên leo cầu Chương Dương, sáng hôm qua thấy phóng viên thông báo :" Tôi đang ở chân cầu theo dõi giao thông, thấy đang tắc đường..."... không hiểu chân cầu phía nào, phát thanh viên lại phải hỏi lại...rất dài dòng. Khi hỏi lại hỏi là: " Tắc dài bao nhiêu? theo anh bao lâu thì hết tắc...". những câu hỏi thế này không ai trả lời được. Đứng ở chân cầu thì làm sao biết tắc dài bao nhiêu???...Nên em nghĩ là cần chuẩn hóa lại phóng viên, nếu cần thì ông đi vào chỗ tắc ấy, khi qua rồi thì gọi điện thông báo nó mới chuẩn...:)):))..Chúc nhà đài nhanh chóng hoàn thiện để tài xế bon em được nhờ(l)(l)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nói thì dễ, làm mới khó, bác thử gọi xem VOV giao thông có cập nhật không.
Em gọi 2 phát rồi, chẳng thấy đả động gì đâu.
Hôm em báo giao thông từ đoạn đường nhỏ giữa Deawoo với Thủ Lệ giao cắt với luồng xe đường Kim Mã gây tắc, nên chỉ cho rẽ phải khi đi từ đường nhỏ đó ra Kim Mã, nhà đài còn vặn vẹo em là đường đó tên là gì, em chịu. Xong rồi cũng có thông báo quái đâu. Các bác hàng ngày đi đường Đào Tấn lúc chiều confirm em phát có phải rất hay tắc đoạn gần Deawoo không ạ.
Vặn vẹo là đúng vì thông tin đã phát lên sóng là phải chính xác và đầy đủ, nếu cứ thông báo chung chung chỗ A tắc chỗ B ứ, thì có khi dân tình nhao hết sang chỗ C -> tắc nốt! Rút kinh nghiệm lần sau thôi bác.

Em thấy bác chủ thớt nên cho AE từng lái 4B làm PTV thì hơn, vì đối tượng hầu hết là 4B (ít có 2B nào vừa đi vừa nghe FM). Nếu PTV cũng đi 4B thì thông tin chuẩn hơn. Em ví dụ có 1 bác hỏi nhà đài là ở trên đường Trường Chinh, theo chiều từ ngã 4 Sở về Giải phóng, ở nút giao với Tôn Thất Tùng có biển cấm rẽ trái, nhưng xe máy vẫn rẽ mà k bị phạt bác này hỏi là 4B rẽ theo có bị phạt k ?
Nhà đài trả lời là biển đấy cấm rẽ trái nhưng chỉ cấm ô tô (cái này sai à nha)
Sau đó bác kia hỏi tiếp là bác ấy muốn rẽ sang TTT thì đi thế nào ?
PTV (nam) lúng túng 1 lúc thì chỉ cho bác ấy ra đường giải phóng rồi đi xuống :77: em cũng chịu chả hiểu đi xuống là phải đi xuống thế nào (?) chắc là ra GP, xuống Phương Mai rồi ngược lên TTT :77::77::77:

Mà 2 PTV của nhà đài hay cười nhể :P

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tính đến hôm nay thì >60% lái xe 4B đều mở VOV 91 vào giờ cao điểm... chúc mừng thành công của VOV (theo thống kê trên diện hẹp, bạn bè của em :D)
tuy nhiên, vào giờ cao điểm, VOV nên tăng tần suất cung cấp thông tin về đừơng tắc, đường nghẽn, vì nếu 10' cập nhật 1 lần thì lái xe có thể sẽ không có thời cơ để "sửa sai", đổi lộ trình. VOV nên cập nhật với tần suất lớn hơn. Với lái xe, thông tin về đường tắc quan trọng hơn mấy bài hát theo yêu cầu. Vào giừo cao điểm, thông tin về GT là quan trọng nhất!

khoaibong

Xe hơi
Tính đến hôm nay thì >60% lái xe 4B đều mở VOV 91 vào giờ cao điểm... chúc mừng thành công của VOV (theo thống kê trên diện hẹp, bạn bè của em :D)
tuy nhiên, vào giờ cao điểm, VOV nên tăng tần suất cung cấp thông tin về đừơng tắc, đường nghẽn, vì nếu 10' cập nhật 1 lần thì lái xe có thể sẽ không có thời cơ để "sửa sai", đổi lộ trình. VOV nên cập nhật với tần suất lớn hơn. Với lái xe, thông tin về đường tắc quan trọng hơn mấy bài hát theo yêu cầu. Vào giừo cao điểm, thông tin về GT là quan trọng nhất!
:'(:'(:'(,:'( xe em kg rò được là seo ah, xe camry của cơ quan thi được, nhưng xe ở nhà kg rò dc, để 91fm thi kg có tín hiệu gì, các bác giúp em với , em xin hậuta(b)

Federer

Xe tải
Em có vài góp ý sau:
1. Chỉ nên đưa những thông tin về những đoạn đường đang tắc, chứ không cần thiết phải đưa tất cả thông tin về các đoạn đường.
2. Có thể ngắt sóng tạm thời tất cả các sóng để thông tin đường tắc khi mọi người đang nghe các kênh radio khác. Cái này khoai tây rất hay áp dụng, vừa giúp dân tình không bật kênh VOV 91 mà vẫn nắm được tình hình.
3. Có thể đưa thêm thông tin về việc phân lại luồng trên các tuyến đường, việc bỏ biển cấm....

giabao09

Xe đạp
sao lại thế nhỉ,vẫn được đấy thôi

magicnumbers

Xe tải
Đề nghị giờ cao điểm nên stop hắn mục ca nhạc hay những mục tương tự.Chỉ tắc đường mà táng cho e (b)

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Cám ơn các bác, bên em cũng đang gấp rút liên lạc với Sở giao thông công chính và Công An thành phố để bổ sung thêm các thông tin giao thông, hi vọng trong thời gian tới sẽ đáp ứng được nhiều hơn và chất lượng các chương trình cao hơn

Winstorm07

Xe container
Lần nào em mở cũng thấy hát và quảng cáo, tin giao thông phát giờ nào hả bác ơi?
Em kô nhớ chính xác nhưng có 3 buổi : 6h~8h30 ; 11h~13h ; 16h~19h.
(Chính xác đến từng phút thì bác gọi lên 04 62729191 hỏi nhà đài nhé :101::101:

coneli

Xe tải
rất bổ ích và lại còn thư giãn nữa, e rất kết chương trình này, rất văn minh(b)

Iron man

Xe tăng
Cám ơn cụ, em sẽ chuyển ý kiến của các cụ đến phòng ban chức năng. Hiện giờ các bác dùng tạm 6 27 27 162 ạ, mục tiêu của kênh này của Nhà Đài là tập trung vào Giao Thông - Ca nhạc và Thương mại, Giờ cao điểm sẽ là dành cho người tham gia giao thông, còn lại thì phải dành cho giải trí và thông tin chứ ạ...
@Sữa đậu nành: em làm ở nhiều trung tâm lắm ạ :21:
@ thienphuc: Xin lỗi bác một chút, hôm nay cho đến 16h30 ngày mai, hệ thống đang được đo thông tuyến để đảm bảo chất lượng cao nhất...
Hiện nay hệ thống vẫn đang là phát thử nghiệm mà ....
Số Hotline mờ chuyển thành 6262 6666 thì dễ nhớ hơn các cụ nhể ...... :^):^):^)

danin4um

Xe hơi
các bác nghe thử sau đó có chuyển kênh k? thông tin thì toàn ú a ú ớ, nói thì ậm à ậm ừ ra vẻ lắm. đường xxx nào mà chẳng tắc. nghe các bố nói k tắc ra đến nơi thì như nêm cối. em thấy chỉ học đòi là nhanh.

tungcalo

Xe điện
Kênh này mà có thông tin về các điểm bắn tốc độ của xxx thì quá tuyệt các cụ nhẩy? (b)(b)(b)

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
các bác nghe thử sau đó có chuyển kênh k? thông tin thì toàn ú a ú ớ, nói thì ậm à ậm ừ ra vẻ lắm. đường xxx nào mà chẳng tắc. nghe các bố nói k tắc ra đến nơi thì như nêm cối. em thấy chỉ học đòi là nhanh.
Em :77::77: cụ ? cứ từ từ rồi khoai nó sẽ nhừ, cứ ra vẻ như em với cụ, các em nó chột dạ mà thui chột mất thôi :21::21:
@tung các lô: hôm qua em có hỏi thì các anh bên CA giao thông bảo là là cứ báo bắn ở khắp nơi, nên cứ theo các anh bên Ôto fun nói là đi đúng tốc độ không bao giờ bị bắn :21::21:
@khoaibong: Bác thử xem các kênh khác ở xe bác có bắt được không ạ : 100 Mhz, 102,7 Mhz .....

Chỉnh sửa cuối: