[Thảo luận] Kênh Giao thông 91MHZ

kar

Xe điện
Các bác nhà đài có muốn em góp ý ở góc độ 1 người làm truyền thông không? :)

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
trước tiên phải khen là nhà đài VOV có chương trình này là rất bổ ích cho người tham gia giao thông mà cụ thể là các bác tài 4b. Tuy nhiên, PTV cần trau dồi nghiệp vụ như của 1 PV chiến trường, nói năng rành mạch, dứt khoát, rõ ràng, tránh câu thừa, câu lặp , thậm chí có câu nói...vô duyên nữa. Đặc biệt là 2b đang lưu thông trên đường đâu có nghe được nhà đài mà PTV kêu gọi họ thế này thế nọ, v.v và v.v...
Mong nhà đài cải tiến hàng ngày để nâng cao chất lượng và trở thành người bạn đường thật sự của 4b...(b)

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
Sáng nay 7h em nghe, đã có Trực tiếp luôn rồi, đọc tên các bác OF cả đống, trong thớt của cụ Cuongvx. Họ đọc cả "xe tải", "xe hơi".... Ví dụ như :" Có anh nick là Tuổi, xe tăng, có góp ý là....", nghe vui phết...mỗi tội nói vẫn dài dòng quá. Kiến nghị là nói nhanh, trực tiếp đúng chất chứ đừng mang văn viết vào nghe lòng vòng lắm...

magicnumbers

Xe tải
Sáng nay 7h em nghe, đã có Trực tiếp luôn rồi, đọc tên các bác OF cả đống, trong thớt của cụ Cuongvx. Họ đọc cả "xe tải", "xe hơi".... Ví dụ như :" Có anh nick là Tuổi, xe tăng, có góp ý là....", nghe vui phết...mỗi tội nói vẫn dài dòng quá. Kiến nghị là nói nhanh, trực tiếp đúng chất chứ đừng mang văn viết vào nghe lòng vòng lắm...
Đọc đoạn nick abc... rồi thêm đoạn xe tải với đi bộ chắc phóng viên tưởng 4rum mình tên là ototaifun :)):))

HoangTu

Xe đạp
khớ khớ, e gửi lên tối qua (link), có điều mấy bác biên tập lại chả hiểu gì về OF cả, thế mới đau

Iron man

Xe tăng
Rất tiếc lờ em chỉ được VỐT cóa 1 nhần cho cụ chủt thớt ......... (b)(b)(b)

onglao_danhca

Xe buýt
Trình các cụ , nhà cháu có ý thế này.
Bước đầu kênh thông tin này có thể chưa hay, chưa hấp dẫn. Nhưng cái cần nhất là các điểm đang ùn tắc và cách tránh. Vậy những thông tin này do ai cung cấp. Nếu để có được thông tin chi tiết cần rất nhiều nhân viên và cộng tác viên . Để góp phần đưa thông tin kịp thời cho kênh này, thiết nghĩ chính nhưng OFer chúng ta cung cấp thông tin là chuẩn nhất. Sáng nay, lúc 08h30 ngày 27/05/2009, nhà cháu đi xe 2b qua nút ô chợ dừa từ phía Nam đồng , thấy xe tắc đông quá , muốn thông báo cho nhà đài nhưng không có số.
Vậy nhà cháu đề nghị nhà đài cung cấp số đường dây nóng để anh em OFer có thể cung cấp thông tin . Khi cung cấp thông tin , người cung cấp sẽ thông báo luôn nick của mình . Như vậy sẽ tránh được thông tin không chính xác.
Ngoài ra , thỉnh thoảng nhà đài cũng nên hỏi lại xem những chỗ tắc đã được giải toả chưa. Có ai đi qua đó xin báo lại cho nàh Đài được biết. Làm được như vậy thông tin sẽ nhanh chóng và khá chính xác và mở rộng được vùng "phủ sóng"

one2fi

Xe tải
Chương trình hay, tuy nhiên cần chuyên nghiệp hơn nữa.
Ví dụ: xác định tổng số điểm thường xuyen tắc, ùn... rồi định vị thông báo chiều tắc cho chính xác vì Tôi đã nghe có khi thông báo rất tắc nhg đi xe qua ngay sau đó 1-2 phút thì không tắc đến thế (ngày 27/5 thông báo ùn tắc lúc 5 gio o Tôn duc tháng - o cho dua..) :P

quangthuc

Xe đạp
Bác này lạc hậu quá đi mất tôi nghĩ là tôi đỡ đc 1 khoản mua Đĩa rồi , vả lại Bác cũng phải để cho Nhà Đài kiếm tý chứ . quảng cáo thì lúc nào mà chẳng có kênh nào trên Đài mà chẳng tranh thủ mà .

Hepac

Xe tải
Em đang công trình tại QN, nghe các cụ nói có FM 91 em dò ko được.
Hy vọng trong tương lai sẽ có truyền hình trực tiếp các điểm giao thông. Em có thông tin là tại nhiều điểm giao thông đã có camera theo dõi và gửi về trung tâm.
Nếu các cụ kết hợp với những đơn vị này thì thông tin sẽ rất hữu ích.

mê utu

Xe tải
Các Bác nhà Đài này mở nhiều thớt nhỉ, bên Tin tức có Bác CuongVX (TP Công nghệ TT nhà Đài) mở cũng xin ý kiến mọi người, Bác cũng hỏi thì e rằng hơi loãng, các Bác thống nhất lấy ý kiến 1 bên thôi

Chỉnh sửa cuối:

thanhskull

Xe hơi
Hoan hô nhà đài!! Nhà Đài mà có thêm cộng tác viên nằm vùng ở trung tâm điều khiển giao thông nữa thì tuyệt vời quá. Thi thoảng cho thính giả nghe bộ đàm của xxx nhỉ, tỉ dụ như: có cụ xyz vừa đi qua chốt với tốc độ 59/50kmh chẳng hạn :^):21: